[Thảo luận] xxx "vượt phải"

vietnova89

Xe buýt
hề 3x nhà em làm ra luật có quyền vi phạm luật trong đk đang công tác
cảm ơn các cụ đã nhắc nhở

tuan_hust

Xe hơi
các cụ cho nhà cháu hỏi làn giữa được đi 80 hay 60 thế :(

nhà cháu tưởng làn giữa cũng được đi 80 :(

DuongNV

Xe buýt
Đang thi hành công vụ nên có thể chạy kiểu gì cũng được mà, miễn sao tối về nhiều $$$ là được rồi.

hoangru

Xe tải
xxx này sinh ra ở miền núi nên đi theo luật rừng ợ!

Tribute

Xe container
Em thấy các cụ chả công bằng xem xét trên phương diện Luật GTĐB gì cả, toàn thấy chém xxx như đúng rồi. Đường Thăng Long - Nội Bài chia 3 làn mỗi chiều, có biển báo hẳn hoi (ngã ba, ngã tư nào cũng có), làn trái dành riêng cho xe con, làn giữa chung xe con+xe tải+xe ca, làn ngoài cùng cho 2b+thô sơ. Đường ngoài đô thị cho phép xe cơ giới chạy theo tốc độ quy định của từng loại xe, xe con tối đa 80km/h. Vậy xe xxx kia xi nhan chuyển làn sang làn giữa chạy đúng tốc độ, không tạt té oánh võng làn nọ làn kia như vậy là hoàn toàn đúng, chả có gì sai ở đây cả. Đường TL-NB em thấy biển báo rất rõ ràng, xxx cũng không bắt láo bắt bậy như đường 5. Em đi nhiều lần toàn đi làn giữa, tốc độ đều đều 70-75 là đã bỏ qua hàng loạt các cụ đi làn trái rồi, cũng qua vài vị trí xxx chặn xe có ai bắt lỗi đâu. Sao các cụ lai bắt lỗi xe xxx kia trong khi họ đúng và các cụ cũng muốn đi như thế khi luật cho phép.:-s

Quay lại vấn đề đường 5, các cụ đang đấu tranh rằng đường 2 làn, cả 2 làn không cấm xe con, các cụ đi làn phải bỏ lại những xe đi chậm ở làn trái, bị xxx gán lỗi vượt phải, có cụ thì tranh luận, chiến đấu và chiến thắng, có cụ thì bị hù dọa, nắn gân đến mức phải ạ xxx để khỏi bị giam xe vô cớ. Trở lại thớt này em thấy rõ ràng sẽ còn rất nhiều cụ bị xxx đường 5, TL-NB, PV-CD ăn chặn vì ghét xxx mà té nước theo mưa chứ chưa nghiên cứu kỹ tình huống và Luật GT.

Đôi lời chân thật, có gì ko thuận tai mong các cụ bỏ quá.:D

pupil

Xe điện
Em thấy các cụ chả công bằng xem xét trên phương diện Luật GTĐB gì cả, toàn thấy chém xxx như đúng rồi. Đường Thăng Long - Nội Bài chia 3 làn mỗi chiều, có biển báo hẳn hoi (ngã ba, ngã tư nào cũng có), làn trái dành riêng cho xe con, làn giữa chung xe con+xe tải+xe ca, làn ngoài cùng cho 2b+thô sơ. Đường ngoài đô thị cho phép xe cơ giới chạy theo tốc độ quy định của từng loại xe, xe con tối đa 80km/h. Vậy xe xxx kia xi nhan chuyển làn sang làn giữa chạy đúng tốc độ, không tạt té oánh võng làn nọ làn kia như vậy là hoàn toàn đúng, chả có gì sai ở đây cả. Đường TL-NB em thấy biển báo rất rõ ràng, xxx cũng không bắt láo bắt bậy như đường 5. Em đi nhiều lần toàn đi làn giữa, tốc độ đều đều 70-75 là đã bỏ qua hàng loạt các cụ đi làn trái rồi, cũng qua vài vị trí xxx chặn xe có ai bắt lỗi đâu. Sao các cụ lai bắt lỗi xe xxx kia trong khi họ đúng và các cụ cũng muốn đi như thế khi luật cho phép.:-s

Quay lại vấn đề đường 5, các cụ đang đấu tranh rằng đường 2 làn, cả 2 làn không cấm xe con, các cụ đi làn phải bỏ lại những xe đi chậm ở làn trái, bị xxx gán lỗi vượt phải, có cụ thì tranh luận, chiến đấu và chiến thắng, có cụ thì bị hù dọa, nắn gân đến mức phải ạ xxx để khỏi bị giam xe vô cớ. Trở lại thớt này em thấy rõ ràng sẽ còn rất nhiều cụ bị xxx đường 5, TL-NB, PV-CD ăn chặn vì ghét xxx mà té nước theo mưa chứ chưa nghiên cứu kỹ tình huống và Luật GT.

Đôi lời chân thật, có gì ko thuận tai mong các cụ bỏ quá.:D
Hiện còn chưa biết đoạn này cho chạy bao nhiêu km/h và xe xxx kia có vi phạm tốc độ không. Nếu quả này xxx chạy đúng tốc độ thì cụ 3 nói chuẩn !:D

Tribute

Xe container
Hiện còn chưa biết đoạn này cho chạy bao nhiêu km/h và xe xxx kia có vi phạm tốc độ không. Nếu quả này xxx chạy đúng tốc độ thì cụ 3 nói chuẩn !:D
Chiều Nội Bài về thì em chắc chắn có biển thông báo tốc độ các loại xe ở Sân bay ra 1 đoạn, về qua cầu TL 1 chút thì có biển nhấp nhô bên PVĐ. Chiều đi từ PVĐ thì em ít đi nên ko để ý, nhưng em toàn đi từ Âu Cơ - An Dương Vương lên cầu TL, vào đầu ADV 1 đoạn là có biển hết khu đông dân cư. Chuyện quá tốc độ hay không chưa bàn vội (vì không có cơ sở nói xxx kia quá tốc độ) nhưng em muốn bàn đến cái gọi là "vượt phải" trên đường nhiều làn xe hiện nay đang nóng cụ ạ.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Em Cap là người nhà của cụ chủ thớt làm chim mồi trả thù xxx rồi! Em chẳng thấy cụ nào sẵn điện thoại với camera đến mức đang đi trên đường mah bật lên quay xxx đang đi bình thường thế cả.

Cụ dự tình huống giỏi quá nên bật sẵn đc camera chắc!?!

Tribute

Xe container
Em Cap là người nhà của cụ chủ thớt làm chim mồi trả thù xxx rồi! Em chẳng thấy cụ nào sẵn điện thoại với camera đến mức đang đi trên đường mah bật lên quay xxx đang đi bình thường thế cả.

Cụ dự tình huống giỏi quá nên bật sẵn đc camera chắc!?!
Cụ lạc hậu quá rồi, bây giờ ofer toàn sắm x-driven, không những quay mà còn thể hiện rõ vị trí, tốc độ xe và quay Full Time toàn bộ hành trình xe chạy cụ nhá. Cho nên xxx có muốn bắt láo cũng phải kiềng mặt mấy ông có gắn camera trên kính lái đấy cụ ạ.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Cụ lạc hậu quá rồi, bây giờ ofer toàn sắm x-driven, không những quay mà còn thể hiện rõ vị trí, tốc độ xe và quay Full Time toàn bộ hành trình xe chạy cụ nhá. Cho nên xxx có muốn bắt láo cũng phải kiềng mặt mấy ông có gắn camera trên kính lái đấy cụ ạ.
Cảm ơn cụ đã giải ngố cho em! Quả thật là hại điện!

Nấm mỡ

Xe điện
ơ, các cụ chắc nhìn ko kỹ rồi, em confirm là xxx có xi nhan đàng hoàng nhé! thực ra đi thế này thì ko sai luật, nhưng em cá là nếu 1 trong chúng ta mà đi thì kiểu gì xxx cũng vịn vào hỏi thăm. ý em là vậy ah! :D
XXX đi dư lày hoàn toàn đúng luật. Nhà cháu chạy BTL-NB hoặc cao tốc PV-CG tuyền đi dư lày, qua cả mẹt xxx cũng chả bâu giờ bị vịn.
Nếu cửn thựn hơn, xi nhan chuyển làn chạy thẳng một đoạn rồi hẵng chạy đúng tốc độ (trong làn của mình, không có chuyện "vượt" thằng làn khác).

NguyenChiVan

Xe tăng
xxx thì có nhiều lý do để được phạm luật , chỉ có dân là không có lý do nào hết ,xiền đâu ?

Chỉnh sửa cuối:

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ơ theo em học được ở trên Ô-phăn thì đây không đúng lag vượt phải do xxx vượt ở làn trong ko quá tốc độ.

Trong clip chỉ thấy bắt được lỗi chuyển làn không xi nhan thôi mà

mat_troi_ha_noi

Xe tải
xxx mà, sao phải nghĩ hô hô

Mitsumi

Xe buýt
đèn xi nhan hơi bé hay sao ấy nhỉ?XXX có bật xi nhan khi chuyển làn mà sao các cụ ko nhìn ra nhỉ?
p/s: đề nghị các cụ nên đi kiểm tra lại mắt :P:P

Chỉnh sửa cuối:

f1_hn

Xe container
Chắc vội len SB đón đoàn đây...

adonis

Xe buýt
Đường có phân làn như vậy thì chẳng có ai gọi là vượt phải, lỗi ở đây chỉ là không bật đèn tín hiệu khi chuyển làn mà thôi