[Thảo luận] xxx "vượt phải"

theph

Xe điện
Thế giờ cụ ra đường cứ ai sai pháp luật cụ làm theo xong cụ so bì à.
Éo hiểu nổi cái ní nuận của cụ. Thằng đi 40km làn trái sai nhưng không có nghĩa cụ đi 60km làn trong là sai theo nhé. Luật cho cụ đi tối đa 60 thì sao phải xoắn? Cụ mới là người máy móc và vận dụng luật không đúng ạ!

spyface

Xe hơi
xe đang đi thi hành nhiệm vụ ná, đề nghị các cụ không ý kiến hehehe =P~

duongha00711

Xe tải
có bật xinhan mà các cụ, chắc là có công vụ ở đằng trước, phải dân thì các cụ í vợt chít luôn:D

CuKenPis

Xe tăng
Éo hiểu nổi cái ní nuận của cụ. Thằng đi 40km làn trái sai nhưng không có nghĩa cụ đi 60km làn trong là sai theo nhé. Luật cho cụ đi tối đa 60 thì sao phải xoắn? Cụ mới là người máy móc và vận dụng luật không đúng ạ!
He he, cụ ý có nói là cụ ý vượt trái làn trong chạy 60 hay 80 đâu. Sao toàn người văn minh lịch sự cụ lại éo với em. haizz
Em cũng bị bọn nó chén tiền rồi nó giải thích như thế thì e nói cho các cụ chứ có gì mà lại éo với em

scorp

Xe buýt
Nhà cháu thì nghĩ kụ Cap kia là chim mồi của xxx Nội bài đấy ợ =))=))=))

hungbm

Xe điện
Về mặt nguyên tắc thì đường phân nhiều làn sẽ k co có chuyện lỗi vượt phải. Đường phân nhiều làn sẽ quy định tốc độ và phân loại xe được đi theo làn. Xe CS ở đây đi dưới tốc độ cho phép khi chuyển sang làn 60km/h, nó chỉ sai khi chuyển làn không bật đèn tín hiệu mà thôi. Nhiều cụ ra đường mà không thuộc luật là dễ bị xxx bắt nạt lắm đó.

wusnat

Xe tải
Đường cho chạy 50Km/h, mình chuyển vào làn trong chạy đúng tốc độ quy định. Giả xử xe trước chạy làn ngoài chạy nhỏ thua 50Km/h; rồi 20Km/h và dừng hẳn. Không lẽ xe mình cũng phải dừng lại để khỏi bị vướng lỗi VƯỢT PHẢI???!!! Đã có bác trên OF tranh luận và thắng xxx trong trường hợp như thế này và cũng trên cung đường này.
QL1K trong SG hiện đã có bảng cho phép xe 4-5 chỗ chạy trên cả 2 làn đường nên xxx dao này cũng rất nhàn và chỉ con tìm cách phạt lỗi chuyển làn không đánh signal mà thôi.
Thiết nghĩ anh GTVT thủ đô cũng nên học cách lắng nghe và sửa đổi theo những phản ảnh đúng từ người dân!

Cụ lại sai rồi,
Khi chuyển từ làn ngoài cùng vào làn trong thì phải đi chậm hơn xe làn ngoài cùng. Luật cho phép chuyển làn trong để nhường cho xe sau xin vượt chứ ko phải để vượt xe trước mà cụ

CuKenPis

Xe tăng
Đường cho chạy 50Km/h, mình chuyển vào làn trong chạy đúng tốc độ quy định. Giả xử xe trước chạy làn ngoài chạy nhỏ thua 50Km/h; rồi 20Km/h và dừng hẳn. Không lẽ xe mình cũng phải dừng lại để khỏi bị vướng lỗi VƯỢT PHẢI???!!! Đã có bác trên OF tranh luận và thắng xxx trong trường hợp như thế này và cũng trên cung đường này.
QL1K trong SG hiện đã có bảng cho phép xe 4-5 chỗ chạy trên cả 2 làn đường nên xxx dao này cũng rất nhàn và chỉ con tìm cách phạt lỗi chuyển làn không đánh signal mà thôi.
Thiết nghĩ anh GTVT thủ đô cũng nên học cách lắng nghe và sửa đổi theo những phản ảnh đúng từ người dân!
E sai, thấp cố bé họng nhiều khi cãi nhau với chúng nó chúng nó cứ lôi biên bản ra thì làm gì. Đã có lần ký và ghi nội dung nó bắt e sai rồi nhưng vẫn ra kho bạc nộp bình thường. haizzz. Nên đôi khi cho xong....mình cũng chưa thừa thời gian để làm donkihote

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ đưa ra chưa chính xác rùi, xxx không vượt phải cụ ạhh. Ở đây chỉ bắt lỗi chuyển làn không xi nhan thôi, vì nếu vượt phải thì ngay khi sang làn trong rồi đi qua rồi lại ra làn ngoài luôn cơ. Chứ nếu đi qua 300m thì ko bị tính là vượt phải nữa cụ ạhh. Con xe xxx kia nó đi nguyên làn trong đấy chứ, nó tách làn rồi đi thẳng luôn, còn chuyển làn không có đèn tín hiệu thì đúng roài, chứ nếu tính vượt phải thì cả con get đằng sau cũng vượt cụ ạhh. Vậy nếu cụ chủ đi chậm, dừng lại thì tất cả các xe bên tay phải cụ đều phải dừng hết lại ợ.
Để nghị cụ nào là phóng viên đăng bài xe CSGT chuyển làn ko có tín hiệu lên các báo để cùng chấn chỉnh CSGT thôi các cụ.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Thì như vụ em cảnh báo vượt phải tại trạm thu phí, vượt phải là tóm, giỏi cãi sương quá 3x lại tha.
Mà hình như em không thấy xxx xi nhan chuyển làn. Em cũng đề nghị cho quả phóng sự nhằm chấn chỉnh CSGT nói riêng và các xế nói chung nhỉ

Cerato0607

Xe tải
báo cáo các cụ: em đính chính là xxx có xi nhan khi chuyển làn, và chữ "vượt phải" em đã cho vào trong ngoặc kép rồi, ý em chỉ là nếu 4b ko phải xxx thì với hành động trên lại bị vịn vào hỏi thăm thôi ợ :D

nhiều cụ lúc xem clip ko kỹ nên "đổ oan" cho xxx là ko có xi nhan :D

Fairytale

Xe máy
Các Bác còn không mau Copy vào điện thoại. Khi nào bị bắt lỗi vượt phải tương tự thì cho xxx xem. Chẳng phải hay hơn đứng cãi hàng tiếng đồng hồ hay sao? =))

Cerato-6134

Xe container
E sai, thấp cố bé họng nhiều khi cãi nhau với chúng nó chúng nó cứ lôi biên bản ra thì làm gì. Đã có lần ký và ghi nội dung nó bắt e sai rồi nhưng vẫn ra kho bạc nộp bình thường. haizzz. Nên đôi khi cho xong....mình cũng chưa thừa thời gian để làm donkihote
Bác không thừa thời gian để cãi nhau với xxx nhưng chắc bác có dư thời gian để bò sau ..ít mấy cái thằng chạy chậm lại còn không nhường đường. Bác mà nhịn thế thì em nghĩ bác không nên ra quốc lộ, chỉ đi trong đường làng thôi.
Cái gì anh em góp ý đúng thì cũng nên lắng nghe, cam chịu quá cũng không tốt đâu ợ.

sieucoai

Xe đạp
Hôm trước trên QL1b em còn thấy xxx (không còi đèn ưu tiên) lao vào làn dừng xe khẩn cấp để vượt phải nữa cơ. Tiếc là xe em không có Xdriven để post video hầu các cụ.

cargoman

Xe điện
Cụ chủ hay thật, xxx đi thế nào chả được, ý kiến gì

Furious

Xe điện
Chuyển làn không xi nhan, chả có tí văn hóa nào :-q

Furious

Xe điện
báo cáo các cụ: em đính chính là xxx có xi nhan khi chuyển làn, và chữ "vượt phải" em đã cho vào trong ngoặc kép rồi, ý em chỉ là nếu 4b ko phải xxx thì với hành động trên lại bị vịn vào hỏi thăm thôi ợ :D

nhiều cụ lúc xem clip ko kỹ nên "đổ oan" cho xxx là ko có xi nhan :D
Cờ níp cụ chả rõ làm em cứ tưởng anh ý không có văn hóa ;;)

bebi

Xe tải
Cụ lại sai rồi,
Khi chuyển từ làn ngoài cùng vào làn trong thì phải đi chậm hơn xe làn ngoài cùng. Luật cho phép chuyển làn trong để nhường cho xe sau xin vượt chứ ko phải để vượt xe trước mà cụ
Cụ ạ, Em chuyển làn trong và Em đi nhanh hơn cái ông đi làn ngoài là đúng chứ cụ, Em đồng ý với các ý kiến là xxx đi đúng chỉ hình như(hình như thôi nhé vì Em không nhìn rõ) là không xi nhan phải khi chuyển làn. Trên đương đi sân bay Nội Bài có biển ghi rõ(mặc dù hơi bé) tại các đầu đường, sau ngã 3, ngã 4 rằng xe con được đi cả 2 làn, xe tải, xe khách chỉ được đi làn trong. Cám ơn các cụ!

Little Bush

Xe hơi
Hôm qua em cũng bò sau cụ CAP này một lúc rồi em cũng vượt phải để qua cụ ấy, chạy gần đến Melinh em thấy cụ xxx dẫn đoàn này nháy đèn xin vượt, em cho cụ xxx ấy vượt sau đó cụ ấy còn vượt phải, vượt trái 1 loạt xe khác nhưng em thấy lần nào cụ ấy cũng xi nhan đầy đủ. Em hay đi đường này và vượt phải thường xuyên, ngay cả khi có xxx đứng, chẳng sao.