[Thảo luận] xxx Sao Đỏ - Hải Dương

Duong Egineer Car

Xe đạp
xxx Hải Dương thì e ngán thật các cụ ạ.
e từng bị dính 1 lần " ra vòng xuyến không xi nhan phải "
1 lần liếm vạch đứt lúc rẽ
1 lần vượt đèn do quen đi trên HN còn 2s thì chạy *****
:T:T:T

Sao Biển

Xe tải
Sao Đỏ thì nổi tiếng quá rồi.

giahan2016

Xe hơi
Chúc mừng cụ không bị phạt. Nhưng nói thật là cụ (và cả các cụ khác) nên: Tuân thủ quy tắc giao thông, báo hiệu giao thông. Đường rộng là việc của đường rộng, đủ 2 làn xe hay 3, 4 làn xe gì đi nữa...mà không có vạch thì vẫn là không có vạch, vẫn là không phân làn. Không thể viện là đường rộng, rồi cả nước phân làn, mỗi ở đây không phân làn được. Chẳng qua xxx HD chỉ quan tâm tới, tiền, tiền và...tiền thôi. Mấy ông lý sự làm mất thời gian, lằng nhằng, không có hiệu quả kinh tế nên cho đi thôi, chứ về bản chất, cụ vẫn vi phạm.
cụ nói rất hợp tình hợp lý đấy ạ

vinhcc

Xe đạp
đi từ sao đỏ mà về hưng yên phải tầm 4-5 chốt :)) e cũng bị dính một phát rồi. Rình rập everywhere. Trang bị cả máy ảnh chuyên dụng có người túc trực chỉ chờ các bác đến và bắt.

inmanhnhung

Xe tăng
Nghe các cụ kể về xxx Hải Dương, lần đầu đi Quảng Ninh qua Sao Đỏ em cũng đi tuân thủ lắm, thế mà đen vẫn bị dính quả lỗi dà phanh đèn phanh 1 bên ko sáng, mất mịa nó 150K

achauhd

Xe đạp
E: Tôi đi vào nội thị, đường đủ rộng 2 làn xe, biển phân làn hay cấm vượt không có. Sao lại nói tôi vượt phải được.
xxx2: A chỉ được vượt phải khi (...bla bla... giải thích các trường hợp the
Thông báo rõ luôn cho các cụ các mợ: toàn bộ tuyến đường 5 (đường Sao Đỏ thì em chưa rõ) CSGT rải đầy chim lợn luôn, các đ/c xe ôm là 1 ví dụ điển hình, quay chụp bằng IP xong gửi zalo luôn cho các chú! Chủ yếu lực lượng này chụp các hình ảnh chẹt vạch, quay video chuyển làn không xi nhan...

2 năm gần đấy e đưa cả nhà đi Côn Sơn Kiếp Bạc qua cung đường này đều bị mấy anh XXX tuýt vì đè vạch :D:D:D. Định gọi điện xin trợ giúp từ nguời thân thì mấy ảnh bảo đầu năm lì xì cho mấy ảnh, thế là mất toi 2 lít.

tranvinhhp

Xe hơi
các đồng chí ấy cũng pải tận thu mới được đứng ở đó các cụ ah

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Không biết tỷ lệ ăn chia với quần chúng quay phim chụp ảnh thế nào nhỉ ???/
200k/ca nếu có sản phẩm tốt cụ ạ. Sản phẩm lỗi hoặc k có thì k công :)). Ông chú e sống ở đây bẩu thế.

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
Cụ đùa à! Bản chất cụ vượt bên phải trái luật rồi lại đổ cho hệ thống biển báo, vạch kẻ đường không đáp ứng việc vượt của mình.
P/s: Còn việc luật, quy định, báo hiệu, đường...chưa đáp ứng được tiêu chuẩn, nhu cầu (cứ gọi thế cho oai) là việc khác (phổ biến nữa ấy chứ). Không thể vin vào việc "mày chưa đáp ứng được tao nên tao cứ làm theo ý tao" được.
Cụ nói như thế vậy em đi đường NGuyễn Trãi - Thanh Xuân ở Hà Nội. Đường đấy to chắc phải chia đc 5 làn xe nhưng ko có vạch phân làn, vậy 1 xe oto bò 30km ở ngoài cùng thì tất cả các xe khác cũng phải đi chậm hơn xe đấy mà ko đc phép đi nhanh hơn ở phía bên phải của xe đấy hả cụ ????

cuong1903

Xe tăng
Cụ nói như thế vậy em đi đường NGuyễn Trãi - Thanh Xuân ở Hà Nội. Đường đấy to chắc phải chia đc 5 làn xe nhưng ko có vạch phân làn, vậy 1 xe oto bò 30km ở ngoài cùng thì tất cả các xe khác cũng phải đi chậm hơn xe đấy mà ko đc phép đi nhanh hơn ở phía bên phải của xe đấy hả cụ ????
Đi đúng luật là như vậy đấy.
Cũng...đúng luật thì xe ô tô bò 30km/h đó sẽ bị phạt lỗi: Đi với tốc độ thấp hơn mà không đi về phía bên phải.

tuhoanganh1972

Xe hơi
Thế này thì lực lượng XXX chỉ để huy động núp thôi à cụ? Chết thật, các anh được đào tạo chính quy để tuần tra kiểm soát, phân làn, hướng dẫn giao thông mà không đem áp dụng lại cứ đi núp thế naỳ thì cần gì tốn ngân sách nhà nước cho ăn học
Đấy là ở trong trường được học thế. Chúng em được bác đi học thay nên nó phải khác chút chứ

Mr.khoan

Xe hơi
1 tỉnh mà cán bộ nhiều hơn nhân viên, cớm đông hơn dân nên nó vậy đấy. VÀo ngÀnh là 1 kênh đầu tư Sinh lời nhanh mÀ.

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ không bị phạt. Nhưng nói thật là cụ (và cả các cụ khác) nên: Tuân thủ quy tắc giao thông, báo hiệu giao thông. Đường rộng là việc của đường rộng, đủ 2 làn xe hay 3, 4 làn xe gì đi nữa...mà không có vạch thì vẫn là không có vạch, vẫn là không phân làn. Không thể viện là đường rộng, rồi cả nước phân làn, mỗi ở đây không phân làn được. Chẳng qua xxx HD chỉ quan tâm tới, tiền, tiền và...tiền thôi. Mấy ông lý sự làm mất thời gian, lằng nhằng, không có hiệu quả kinh tế nên cho đi thôi, chứ về bản chất, cụ vẫn vi phạm.
Đường rộng "không có vạch thì vẫn là không có vạch, vẫn là không phân làn", ý cụ là đường rộng không có làn đường phải không ạ?

crownchip

[Tịch thu bằng lái]
Vượt phải là tình huống giao thông trong đó một phương tiện vượt phương tiện khác về phía bên phải của phương tiện bị vượt trên cùng một chiều đường tại các đường chỉ có một làn xe cơ giới mỗi chiều”.
Cụ căn cứ vào đâu để cho rằng chủ thớt vi phạm trong khi luật quy định điều kiện hành vi vượt phải là tối thiểu đường phải có "làn"?

cuong1903

Xe tăng
Vượt phải là tình huống giao thông trong đó một phương tiện vượt phương tiện khác về phía bên phải của phương tiện bị vượt trên cùng một chiều đường tại các đường chỉ có một làn xe cơ giới mỗi chiều”.
Cụ căn cứ vào đâu để cho rằng chủ thớt vi phạm trong khi luật quy định điều kiện hành vi vượt phải là tối thiểu đường phải có "làn"?
Em căn cứ đây:
- Thông tư 06/2016 - vê quy chuẩn báo hiệu đường bộ, Điều 3 - Giải thích từ ngữ:
- "Làn đường là một phần của phần đường xe chạy được chia theo chiều dọc của đường, có đủ bề rộng cho xe chạy an toàn. Một phần đường xe chạy có thể có một hoặc nhiều làn đường.
- Phần đường xe chạy là phần của đường bộ được sử dụng cho phương tiện giao thông qua lại.