[Thảo luận] xxx Hải Dương bắt lỗi vượt phải..... cám ơn cụ Ngoc Phan và các ofer

PhanhGap

Xe điện
cụ được cái rắn rết phết mỗi tội nói hơi ngác ngứ và ko gãy gọn

cháu up hộ cụ lên nhé :

[YOUTUBE]ZFSQRTwMrOw&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]82uDvdo7tHk&context=C4da6b9dADvjVQa1PpcFMuZYaLm67eN8AquGuM1U64L4TR7EY0TEA=[/YOUTUBE]
Nhưng sao ở cái cờ zip đầu: xxx đang làm nhiệm vụ lại ngồi trong xe, mở cửa bô lô ba la và cụ chủ lại đứng ở ngoài trình bày là thế nào? Cứ như người thân quen nói chuyện với nhau.

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Ông thiếu tá xxx trong clip thứ 2 thực hiện sai điều lệnh: Tiếp dân trong tư thế ngồi.
Em đề nghị cụ chủ gặp ngay cụ havu để gửi đơn về tác phong làm việc, không đúng với điều lệ CAND. Em học cụ Phan là thôi anh cho em xin cái biên bản, ghi rõ như hiện trạng (đúng tốc độ, đi làn giữa, có tín hiệu) để em đỡ phiền các anh ra kho bạc để nộp.

Tribute

Xe container
Em có tý lăn tăn và chưa hiểu nhờ cụ havu hoặc cụ nào biết giải thích cho em cái quy định nào là chỉ có lỗi hoặc kiểm tra hành chính thì mình mới phải thò giấy tờ ra. Em không rõ lắm nhưng vẫn cãi nhiệt tình nên xxx cáu bảo anh đừng hỏi xxx vì sao? Anh có đưa giấy tờ đây không? Em bốt đoạn em cãi cho các cụ xem có đúng ko nhé?
Cụ tìm thông tư 27/BCA. Trên diễn đàn này cũng nhắc đến TT đó nhiều rồi. Nên in 1 bản để trên xe, khi nào các anh ý lằng nhằng thì lôi ra chỉ cho các anh ý xem.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
2. Các trường hợp được dừng phương tiện
a) Cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.
- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.
- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề.
- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng Cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.
- Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông.

Mục này phải không cụ? Cảm ơn cụ nhé!

etran

Xe buýt
Nói chung trong TP thì vô tư chứ quốc lộ với cao tốc kể cả 2,3,4 làn thì vượt phải vẫn là điều không nên, đúng ra là không được phép.
Cái khó là luật pháp chả rõ ràng và văn hóa giao thông cũng chưa hình thành, thành ra ai cũng nhao nhao lao ra bên trái, bất kể mình đi nhanh hay chậm... cuối cùng làn phải lại là làn để vượt (như Singapore luôn :D)
Cứ xem cái clip ở bên thớt này thì thấy ai cũng thích đi làn trái, còn làn phải vắng như chùa bà đanh :D (đường vành đai 3)
[video=youtube;tI-U0QDd9fM]http://www.youtube.com/watch?v=tI-U0QDd9fM[/video]

Theo em ở đường 5 cũng như mọi đường quốc lộ, cao tốc có 2 làn trở lên, lẽ ra phải cấm bọn khủng long đi làn trái chứ các bác nhỉ?
Nếu đường 5 có quy định thế thật thì khéo phải quay clip lên án bọn xxx tội dung túng cho xe tải xe công chạy làn ngoài để rình bắt lỗi vượt phải của xe con hòng kiếm chác, chưa kể bọn chúng còn dùng chim mồi x-(
Còn nếu không cấm như thế thì các chú đừng có hòng bắt lỗi vượt phải của xe con bọn anh :P

Chỉnh sửa cuối:

LinhBDC

Xe hơi
Sonson: cái cảm giác lúc nhận lại giấy tờ từ tay xxx để lên xe đi đi tiếp nó sướng nhỉ. Hôm qua anh cũng chiến được xxx Phủ Lý tội vượt đèn xanh còn 3 giây, mỗi tội lóng ngóng quên mất không bật ghi âm.. Xxx Phủ Lý chuyên bắt láo cái lỗi này ở mấy cái đen đỏ trong thành phố.

sonson

Xe tải
Em đề nghị cụ chủ gặp ngay cụ havu để gửi đơn về tác phong làm việc, không đúng với điều lệ CAND. Em học cụ Phan là thôi anh cho em xin cái biên bản, ghi rõ như hiện trạng (đúng tốc độ, đi làn giữa, có tín hiệu) để em đỡ phiền các anh ra kho bạc để nộp.
lần sau em sẽ thực hiện đúng phương án này

Sonson: cái cảm giác lúc nhận lại giấy tờ từ tay xxx để lên xe đi đi tiếp nó sướng nhỉ. Hôm qua anh cũng chiến được xxx Phủ Lý tội vượt đèn xanh còn 3 giây, mỗi tội lóng ngóng quên mất không bật ghi âm.. Xxx Phủ Lý chuyên bắt láo cái lỗi này ở mấy cái đen đỏ trong thành phố.
cứ phải bật cái ghi âm lên để còn làm bằng chứng chứ xxx chối nhanh lắm

Loong Phoong

Xe điện
bác đội trưởng cũng nhẹ nhàng đáng yêu đấy chứ

Xebungto

Xe tải
Hôm qua em đưa lũ trẻ về HP thăm nhà ngoại, đến gần HD thì bị xxx ra chặn lại và bắt vào lề đường. Em kiểm lại thấy mình chẳng có lỗi quái gì nên cứ ngồi trong xe, sau đấy thấy xxx tóm một bác đi sau em rồi vẫy tay bảo mình đi. Lúc ấy mới biết là nó chặn mình để dễ tóm ông đằng sau. Điên không chịu được. Hôm đi trên đường Phạm Văn Đồng cũng bị 1 lần như thế

HUMMER H4

Xe hơi
Em cũng máu cãi lắm, cứ đến đoạn mấy xxx đứng là em xinhan vượt phải, vậy mà chẳng bao giờ bị thổi cả. Chắc các xxx nhìn mặt hay sao ấy.

PhanhGap

Xe điện
Nói chung trong TP thì vô tư chứ quốc lộ với cao tốc kể cả 2,3,4 làn thì vượt phải vẫn là điều không nên, đúng ra là không được phép.
Cái khó là luật pháp chả rõ ràng và văn hóa giao thông cũng chưa hình thành, thành ra ai cũng nhao nhao lao ra bên trái, bất kể mình đi nhanh hay chậm... cuối cùng làn phải lại là làn để vượt (như Singapore luôn :D)
Cứ xem cái clip ở bên thớt này thì thấy ai cũng thích đi làn trái, còn làn phải vắng như chùa bà đanh :D (đường vành đai 3)
[video=youtube;tI-U0QDd9fM]http://www.youtube.com/watch?v=tI-U0QDd9fM[/video]

Theo em ở đường 5 cũng như mọi đường quốc lộ, cao tốc có 2 làn trở lên, lẽ ra phải cấm bọn khủng long đi làn trái chứ các bác nhỉ?
Nếu đường 5 có quy định thế thật thì khéo phải quay clip lên án bọn xxx tội dung túng cho xe tải xe công chạy làn ngoài để rình bắt lỗi vượt phải của xe con hòng kiếm chác, chưa kể bọn chúng còn dùng chim mồi x-(
Còn nếu không cấm như thế thì các chú đừng có hòng bắt lỗi vượt phải của xe con bọn anh :P
Cụ ơi đường 5 nhiều đoạn vẫn còn hẹp, có giải phân cách mềm với xe thô sơ, xe máy đi ở làn bên phải cùng với khủng long thì rất nguy hiểm cụ à, chết người như bỡn. Có nhiều lái xe khủng long cũng rất có ý thức (tài già, tai nạn là đụng nồi cơm) thường chạy ra làn ngoài khi đường hẹp để tránh xung đột GT với 2b và trở lại làn phải khi đường rộng.
p/s: Chúng ta cứ thử đặt địa vị mình vào vị trí lái xe khủng long thì mới thấy hết được cái khó khăn nhọc nhằn của cuọc sống mưu sinh. Mà bằng lái xe khủng long hơn B2 nhiều lắm đấy ạ. Áp lực công việc (việc lái xe) của xe khủng cũng hơn rất nhiều xe con. Không biết thì không sao, nếu đã biết mà vẫn còn cố tình đi theo kiểu trêu ngươi luật pháp, căn cứ vào các bất cập chưa được giải quyết để thích làm gì thì làm thì quả thật là trẻ con quá.
Cần thiết thì làm đơn (lấy chữ ký tập thể theo kiểu thỉnh nguyện thư) kiến nghị cắm, treo biểm báo đầy đủ mọi chỗ mọi nơi, kể cả trông như rừng cây vô hồn trong cái thành phố già cỗi đường xá giao cắt nhằng nhịt cũng được. Xem người ta trả lời ra sao rồi hãy tính tiếp.

thanhtung19

Xe tải
U cụ cũng cãi ác nhé =)). em củng hộ. không thể để xxx bắt láo đc. đáng ra phải phạt thàng cont chứ. nó không nhường đường cho mình vượt trong khi đủ đk an toàn mà.

etran

Xe buýt
Cụ ơi đường 5 nhiều đoạn vẫn còn hẹp, có giải phân cách mềm với xe thô sơ, xe máy đi ở làn bên phải cùng với khủng long thì rất nguy hiểm cụ à, chết người như bỡn. Có nhiều lái xe khủng long cũng rất có ý thức (tài già, tai nạn là đụng nồi cơm) thường chạy ra làn ngoài khi đường hẹp để tránh xung đột GT với 2b và trở lại làn phải khi đường rộng.
Cụ Phanh Gấp nhắc em mới nhớ, em cũng biết đường 5 có 2 làn ở ngoài xong đến dải phân cách rồi 1 làn đi bên trong, cứ tưởng xe máy đi ở làn đấy cùng với xe thô sơ... mà tại sao không làm như thế có phải an toàn hơn không nhỉ, xe máy đi lẫn với ô tô nguy hiểm quá, mà cái đường 5 đấy tương đối hẹp :(

Thế còn cái đường 5 mới (cao tốc xịn :D) thì bao giờ chạy được các cụ nhỉ ?

xe thủng lốp

Xe container
Cụ Phanh Gấp nhắc em mới nhớ, em cũng biết đường 5 có 2 làn ở ngoài xong đến dải phân cách rồi 1 làn đi bên trong, cứ tưởng xe máy đi ở làn đấy cùng với xe thô sơ... mà tại sao không làm như thế có phải an toàn hơn không nhỉ, xe máy đi lẫn với ô tô nguy hiểm quá, mà cái đường 5 đấy tương đối hẹp :(

Thế còn cái đường 5 mới (cao tốc xịn :D) thì bao giờ chạy được các cụ nhỉ ?
Làn trong bé quá cụ ạ nếu xe máy đi tất vào trong đó thì hơi bị chật ạ :D

heroesdaubu

Xe điện
Ngoài đường 5 ra, nếu trên đường 1 hoặc đoạn pháp vân Cầu Rẽ mà vượt phải có cãi được không các cụ?
Cầu Giẽ cụ Ch.im ạ, đường này những hôm lễ đường đông em toàn đi làn 2, làn 1 đi cứ xếp hàng kiểu gì cũng hôn đ.ít. Công an nào mà bắt được lỗi vượt phải.

jenniferloan

Xe tải
Ủng hộ cụ nói chí lý.

Chả là nhân dịp giỗ tổ, hnay em đưa U và gấu nhà em về Hải phòng để thăm mộ ông bà tổ tiên. Chiều từ HN-HP thì không vấn đề gì nhưng chiều HP-HN em bị xxx Hải Dương hỏi thăm, vẫn sử dụng chiêu bài lỗi vượt phải quen thuộc b-(. Cụ thể như sau:
vào khoảng 17h30, em xi nhan để đi sang bên phải một bác container đang chạy tốc độ khoảng 50km/h (đoạn này không bị hạn chế tốc độ các cụ ạ), vừa đi qua đc bác Con đó thì có chú xxx nhảy ra giữa đường chỉ gậy bắt em :(. Đúng như tinh thần of, em xi nhan vào lề đường, hạ kính và xuống xe để nói chuyện với 2 đồng chí xxx trẻ:
Em: em phạm lỗi gì nhỉ?
xxx1: anh vượt phải
Em: em không phạm lỗi gì cả, đường 5 không cấm xe con đi vào làn bên phải (rất rõ ráng- lúc xuống xe quên bố nó mât ko cầm đt xuống thế là lại phải quay vào xe lấy đt để bật ghi âm :P)
xxx1: yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: em không phạm lỗi nên ko thể đưa anh kiểm tra. Anh có quyết định kiểm tra hành chính thì em sẽ đưa giấy tờ (đúng bài của các cụ)
xxx1 có vẻ đuổi rồi nên xxx2 ra nói chuyện với em. U em thì thấy em có vẻ hùng hổ nên hãi, chỉ có gấu nhà em rất nhanh tay rút ngay con ip4 ra quay <:-P
xxx2: anh tên gì nhỉ?
Em: tôi tên abc
xxx2: anh công tác ở đâu (hehe chắc thấy em hùng hổ nên tưởng em con cốp :P)
Em: em làm cán bộ nhà nước thôi có vấn đề gì không anh;
xxx2: thì anh cứ cho kiểm tra giấy tờ
Em (nhìn bảng tên 2 xxx): em xin nói với anh Dũng và anh Phúc (hình như thế) là xem không phạm lỗi gì cả, đường 5 không cấm xe con vượt phải. Nếu có quy định cấm, em sai em xin nhận
Gấu nhà em vẫn miệt mài quay cảnh em tranh luận với 2 chú xxx trẻ trong khi đó U em thấy em nói cũng có lý nên bảo với xxx là cho xem văn bản quy định xem có lỗi đó không :-B
Thấy có vẻ không ăn được em, đồng chí xxx già (chắc là đội trưởng tên là Huyên) lúc đó đang ngồi trong xe mới nói vào loa là gọi em vào làm việc heheh
xxx già: em phạm lỗi vượt phải
Em: em đi đúng tốc độ, chuyển làn có xi nhan. Nếu các anh có quy định của bộ hay Sở GTVT là đi làn bên phải đường 5 là sai luật thì em xin chịu.
xxx già: em không hiểu, nghị định 34 đã quy định rồi, em chỉ được vượt phải trong 3 trường hợp: khi xe trên xi nhan trái.....xyz
Em: nếu có xe chết máy ở làn ngaòi cùng hoặc nó đi với tốc độ 20km/h thì em cũng phải đi theo à, em không sai. Em đi theo đúng quy định của luật Giao thông đường bộ
Gấu nhà em cũng đi theo em quay từ đầu đến cuối và xxx già có vẻ ngại nên bảo gấu nhà em là đừng có làm như thế hehe. Sau một hồi tranh luận, xxx già bảo em là em cứ về xem lại luật rồi hnao đến đấy nói chuyện với anh.
Nghe thấy thế em nói để em về xem lại rồi sẽ tiếp chuyện rồi lên xe đi thẳng :">

Nhân lúc em cãi nhau với xxx, U em ra đằng sau nói với một bác cũng bị vẫy vào như em (bác này đi ngay sau em) là con nhà chị nói đi làn phải đường 5 không sai luật, em cứ cãi ác vào ;)), không hiểu bác đấy có bị xxx làm thịt không nữa

kể lại thì hơi dài dòng chứ tất cả mất độ 10 phút, chút nữa em sẽ up clip lên cho các cụ xem
Cám ơn các cụ đã quan tâm

em up tạm clip đầu tiên, để em cố up nốt 2 clip nữa để các cụ cho ý kiế
http://www.youtube.com/watch?v=82uDvdo7tHk&context=C4da6b9dADvjVQa1PpcFMuZYaLm67eN8AquGuM1U64L4TR7EY0TEA=

http://www.youtube.com/watch?v=ZFSQRTwMrOw&feature=youtu.be