[Thảo luận] xxx Hải Dương bắt lỗi vượt phải..... cám ơn cụ Ngoc Phan và các ofer

seothinh

Xe đạp
thât ra có bẫy đấy các cụ mợ ơi,lần e cũng như bác trên kể,cũng bị con xe Congteno cứ đi như con rủa ý,e cũng vượt pải,đi dc đoạn thì mấy chú xxx ra. òa,giá như mà e đươc đọc bài của of sớm hơn thì tốt quá,thât ra e cũng như bác kể trên bị xxxx bắt trên đường 5,hum đó e đi từ tp Hải Dương đi về HN,cùng trên đoạn đường mà bác trên bị xxxx bắt,trả là thế này,e xuống xe rùi e đưa tay ra e bắt tay đồng chí xxxx!
đồng chí xxx nói với e là xe của anh đã vượt phải,thế rùi e nói e là lái xe chở khách,mong các anh thông cảm,lương e baddonofgf,ba cọc,thế rùi xxx bảo lỗi này từ 100k đến 800k,thế e mới nói là e lái xe,e chở mấy anh nhà báo bên công tác đoàn,thế là mấy anh nói gọi nhà báo ra,pải có thẻ nhà báo đấy!
e mới ra xe, e bảo anh đi cùng ,anh pải đỡ e quả này,a giả nhà báo hộ e cái,rùi ông anh đi cùng cũng nhận lời,
đồng chí xxx thế thẻ nhà báo anh đâu,thi ông anh rút từ vĩ ra chỉ có cái thẻ công an phường cấp cho,song đồng chí xxx nói,thui có anh nhà báo đây thì tùy chú như nào thì chú,lỗi này từ 100k đến 800k cơ,thế là e rút đưa cho xxx

xe thủng lốp

Xe container
thât ra có bẫy đấy các cụ mợ ơi,lần e cũng như bác trên kể,cũng bị con xe Congteno cứ đi như con rủa ý,e cũng vượt pải,đi dc đoạn thì mấy chú xxx ra. òa,giá như mà e đươc đọc bài của of sớm hơn thì tốt quá,thât ra e cũng như bác kể trên bị xxxx bắt trên đường 5,hum đó e đi từ tp Hải Dương đi về HN,cùng trên đoạn đường mà bác trên bị xxxx bắt,trả là thế này,e xuống xe rùi e đưa tay ra e bắt tay đồng chí xxxx!
đồng chí xxx nói với e là xe của anh đã vượt phải,thế rùi e nói e là lái xe chở khách,mong các anh thông cảm,lương e baddonofgf,ba cọc,thế rùi xxx bảo lỗi này từ 100k đến 800k,thế e mới nói là e lái xe,e chở mấy anh nhà báo bên công tác đoàn,thế là mấy anh nói gọi nhà báo ra,pải có thẻ nhà báo đấy!
e mới ra xe, e bảo anh đi cùng ,anh pải đỡ e quả này,a giả nhà báo hộ e cái,rùi ông anh đi cùng cũng nhận lời,
đồng chí xxx thế thẻ nhà báo anh đâu,thi ông anh rút từ vĩ ra chỉ có cái thẻ công an phường cấp cho,song đồng chí xxx nói,thui có anh nhà báo đây thì tùy chú như nào thì chú,lỗi này từ 100k đến 800k cơ,thế là e rút đưa cho xxx
Cụ đưa bao nhiêu vậy ?

Vanquish

Xe buýt
Các cụ dạo này lập được nhiều chiến công ở QL 5 quá, khéo lần sau xxx dòm thấy xe có logo OF lại cho đi luôn ấy chứ

Dunga

Xe buýt
Các cụ cho hỏi nếu đi trong phố không có biển phân làn nhưng rộng (ví dụ cụ thể là đường Phan Đình Phùng) và kẻ vạch đứt chia làm 3 phần thì em đi làn giữa vượt xe bên trái thì xxx có quyền vẫy không nhể?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cũng được đấy cụ chủ, nhưng em góp ý nhé :D

Ngôn từ chưa cứng rắn, ko việc gì phải xin phép cả mà phải đề nghị mới đúng!

Không phải trình bày dài dòng như cụ, cứ chốt luôn vấn đề:

- Đi làn trong có bị cấm không?
- Tôi có vi phạm tốc độ cho phép ko?

Hỏi 2 câu đó thôi và đề nghị xxx lập biên bản nếu xxx cho là đúng.

Thế thôi, ko nói dài dòng!

namhp

Xe buýt
Thế là em hiểu rồi, bác nào yếu bóng vía là sẽ bị ... thôi vì hôm chiều nay e cũng bị vịn lại, lỗi vượt phải 1 anh tải to đi chậm. Theo những gì đã tìm hiểu và biết được, em cũng tranh luận như bác, nhưng chỉ 1 phút thì xxx nói lần này chúng tôi nhắc nhở anh, không phạt, anh rút kinh nghiệm không được vượt phải rất nguy hiểm. Em nghĩ cũng chẳng nên mất thời gian nữa nên cảm ơn đi luôn.

rintuci

Xe máy
Website
www.facebook.com
Em thấy nhiều cụ rất hay cảm ơn xxx khi xxx đưa trả giấy tờ và cho đi. Tại sao phải thế nhể??? Lý ra xxx phải cám ơn các cụ mới đúng chứ?

sidecar_ox

Xe tải
Em ủng hộ tinh thần của cụ củ thớt, nhưng em không tán thành cái việc cụ mất bình tĩnh quá thành ra nói không rõ rãng mạch lạc và khép tội nhanh gon.!

pbinh979

Xe tăng
Xác nhận là bây h xxx hay có cái trò bắt sai làn - vượt phải ở đường 2 Hà nôi-Vĩnh Phúc nhé. Em vừa bị hôm qua. Đang đi ngon, thấy 1 đoàn xếp hàng rồng rắn trước mặt, mình xi nhan sang làn phải. Vượt lên khoảng 100 m là gặp đ/c đầy tớ nhân dân ngay. Em đi có 1 mình nên ko quay phim chụp ảnh được, thôi kể bằng mồm vậy.
Em: xi nhan, tấp vào lề, tháo dây bảo hiểm, hỏi: việc gì vậy đồng chí?
XXX: 2// khá già, em vội quá không nhớ tên. Chào theo điều lệnh. Anh cho kt giấy tờ.
Em: tôi bị lỗi gì vậy? (biết thừa nó sắp bắt lỗi gì nhưng cứ hỏi.)
XXX: anh phạm lỗi vượt phải và đi sai làn. Anh cho kt giấy tờ.
Em: giấy tờ thì em đầy đủ. Anh cứ xem thoải mái. (em đưa ra ngay. Chả sợ). Còn em nói là em không vượt phải. Em định xi nhan vào lề đường để đi lái. Thì gặp ngay các anh. Chuyển làn em vẫn xi nhan đầy đủ nhé. bloo bla thêm vài câu. Mặt vẫn tươi cười.
XXX: (mặt cũng tươi cười, hôm qua mát giời thật) Em làm ở đâu? (mình đi về quê Vĩnh Phúc, chả liên quan gì mà hỏi làm ở đâu --> chắc thấy xương khó nhằn rồi, nhả thôi).
Em: nói đại ra em làm ABC.
XXX: trả giấy tờ. thôi anh nhắc nhở em. lần sau đi cẩn thận hơn.
Em: Cảm ơn anh. Đi luôn quên ko bắt tay đ/c chí. Có 2,3 xe đi sau em cũng bị tóm vào. Em chờ mãi ko thấy vượt lên. Em đoán chắc lại mất vài cân gà đồi cho các anh ý rồi.~:>~:>
Kết luận:
1. xxx đường 2 bây h có bài mới rồi.
2. Nắm vững luật, đừng sợ. xxx mềm nắn rắn buông mà.
3. Chuyển làn nhớ xi nhan đầy đủ.
Cụ nào thấy OK thì vút cho em 1 phát nhé. Em chưa được phát nào thì phải.

cerato08

Xe điện
Tuần nào em cũng phải đi đường 5 nhưng vưỡn chưa dám thử vì sợ mất thời gian và gặp xxx là máu em nó cứ sôi lên sùng sục

ngoaidg

Xe hơi
bác này thật pro .các anh em học tập nhé!không việc gì mất tiền cho bọn xxxx ăn bẩn.làm giàu phi pháp.......thưởng cho bác 1 chai voska

Mr.Chem

Xe điện
Đề nghị các cụ đưa ít bài đường 5 lên đây thôi kẻo điệp viên XXX lại có chiêu thức đối phó

Fatchic

Xe hơi
Nhìn mấy chú CSGT này quen quá. Xem xong nhớ lại kỷ niệm 2 lần với mấy chú này. Lần đầu chưa biết nên mất 4 trăm. Lần 2 cãi chuẩn nên chẳng mất đồng nào.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Bắt thêm xxx cái lỗi ngồi trên xe oto để nói chuyện với công dân!