[Thảo luận] xxx Hạ Long đo nồng độ cồn bằng phuơng pháp ...đếm

Tây Độc

Xe điện
Bác nào nói lắp thì bảo xxx là tao nói lắp, nó sẽ có biện pháp khác. Chứ có phải nó dí bác đếm 1-100 rồi áp tội cho bác đâu? Đấy chỉ là biện pháp sơ bộ để xác định tình trạng tỉnh táo hay không? Còn để kết luận vẫn có thể có nhiều cách mà. Bọn nước ngoài bắt đi trên đường thẳng, đọc ngược xuôi bảng chữ cái... thậm trí một số nơi là nó cho lái xe được chọn phương pháp thử, chứ không phải nhất nhất phải theo.

Một điểm nữa là chính vì cách nghĩ của nhiều người, mà ở mình nhiều cái áp dụng cực kỳ máy móc. Cứ a là a, b là b, mà không có sự cân nhắc, suy xét của "con người", nên cứ hay lôi a, b, c ra vặn vẹo lẫn nhau, thiếu cái gọi là common sense.

rain161088

Xe buýt
Cái trò này hay nè, cụ mà có clip lại ra ối chuyện hay ;))

Mr.Alo

Xe lăn
em ủng hộ phạt thật nặng vụ rượu bia , có men vào lên xe nguy hiểm lắm

gocart

Xe cút kít
Theo em hiểu thì cái máy đo nồng độ cồn kia không cần ống thổi. Chỉ cần đếm để máy thu nhận hơi thở và đo nồng độ thôi. Bác nào thạo xác nhận hộ.

Nghe phạt có vẻ đắt. Nhưng em thấy đắt nhất quả đất vẫn là cái mạng nhỏ của em 8->

duongoto

Xe tải
hehe. XXX hạ long không phải phục ở quán bia đâu các cụ đừng nghĩ oan cho xxx quê cháu. Cụ thỉnh thoảng mới về lên không biết. XXX chỉ làm 2 điểm cố định ở đối diện UBND Phường Hồng Hải tầm từ trưa đến chiều, đoạn đối diện chợ C5 cũ từ sáng đến trưa, làm ở tuần châu từ tối đến đêm. làm đàng hoàng không rình mò chộp giật gì cả nhá, cả 2 điểm chốt đầu đều có đường nhánh để cụ nào nhỡ có uống tý bia hay đi nhanh tý thì rẽ vào mà tránh. Còn phố nhậu ở hạ long là ở bao biển cơ (may quá chỗ đấy xxx không lập chốt) còn chuyện đếm chủ yếu để các cụ xả ra xem có mùi không, nếu có nghi vấn mới cho thổi. không phải vớ ai cũng thổi đâu. chắc không có chuyện thiếu ống thổi. E bị mời vào 2 lần, một lần có uống tý nhưng mặt không đỏ, xxx hỏi han tý rồi cho đi. lần 2 không uốn nhưng mặt đỏ vì bị lẻ lên bắt thổi.

FUN_19

Xe máy
nhiều chiêu kinh. XXX VN mình toàn trò khôn lỏi. chết xuống âm phủ cho bọn nó làm dân đen nó mới ngấm

2 tai 8 banh

Xe container
chuyện hài cuối năm chăng ???
luật nào quy định bắt đếm ???
người ta không thích đếm cũng bị phạt thì theo quy định nào ???

biahoihanoi

Xe lăn
Em ghét nhất lái xe uống rượu nên ai uống bị phạt thật nặng vào.

Just.a.second

Xe buýt
Vấn đề là quy định nào quy định không đếm được đúng 1-100 thì là ...nồng độ cồn quá mức cho phép và nếu em yêu cầu ghi rõ lỗi vào biên bản là " đếm sai từ 1-100" thì áp dụng khung nào, ở đâu để phạt ạ?

Dĩ nhiên, em nguyền rủa cái bọn uống say lái xe:D.
Theo em đây là một hình thức làm nhục người khác, mua vui cho cảnh sát :(

dhcuong84

Xe buýt
Bẩm các cụ. Mấy ngày nghỉ này, e đang cho gấu và F1 về Hạ Long thăm ông bà nội ngoại. Như các cụ đã biết, là tuyến đường Hà Nội - Hạ Long các xxx giăng nhiều như lưới đánh bắt cá. Củ tỷ từng đoạn từng tuyến thế nào trên OF này nhiều cụ cũng đã có bài rồi, em không nhắc nữa.
Nhưng các cụ nếu có về Hạ Long chơi, thì biết thêm nữa là xxx làm thâu đêm tại đoạn cua lối rẽ vào đảo Tuần Châu bao gồm các lỗi tốc độ, đè vạch và đo nồng độ cồn. Và làm khắp thành phố Hạ Long lỗi uống rượu, thế nên các cụ về Hạ Long chơi đừng có uống khi lái nhé. Có thèng bạn em ra đường cũng hơi biêng biêng, bị lôi xuống đo cồn, nhưng hết ống ngậm, thế là các xxx bắt đếm nhanh từ 1 đến 100, và thấy rất nhiều chú bị áp dụng phương pháp tự biên này. Chú nào vấp là xử, đếm được thì cho qua. Hài vãi lúa. Ông anh vợ e thì vừa bị bóp 15 củ vì vừa lên xe rời khỏi quán chưa nổi 30m các chú gọi xuống bắt thổi đấy
Em giờ chả hiểu xxx nữa, doanh số cuối năm bị ép hay sao mà nghĩ ra đủ trò để tận thu của anh em LX.

Update
Đây. Em kính các cụ tấm ảnh. xxx Hạ Long quê em lập chốt rồi bắt 1 đống lx thổi ngay gần quán bia. Em chụp cái này khi em đang ngồi trong quán bia. Nhưng nói rõ với các cụ là đúng tinh thần đã nói. E đi nhậu là em đi taxi chứ ko lái xe các cụ nhé

Em ko ủng hộ việc uống rượu rồi còn lái xe, nhưng e cũng phản đối việc tùy tiện áp dụng biện pháp kiểm tra (trái pháp luật) của xxx. Tùy tiện cái này sinh ra tùy tiện cái khác... Nếu không thể kiểm tra đúng pháp luật, thì các bác ấy có thể tạm đình chỉ việc lái xe (do có sử dụng rượu bia, nhưng xxx chưa có biện pháp kiểm tra nên tạm đình chỉ lái xe để đảm bảo an toàn), nhưng không được phạt hoặc hoạnh họe khác...

Morning 15a

Xe điện
sao h nay e đi mà ko thấy xxx túm e lại nhể..:D