[Thảo luận] xxx Hạ Long đo nồng độ cồn bằng phuơng pháp ...đếm

QAZ

Xe container
Quyền líu gì mà bắt người ta đếm
Em đồng ý phạt nặng khi uống rịu, nhưng nếu chuyệnnđếm là có thật thì xxx bố láo, là thằngvđứng đường kiếm cơm mà cứ tưởng là bố thiên hạ

Bắt đếm là cách làm thông minh, chắc học mót từ bên Tây. Các bạn nên làm quen dần chứ không nên chê bôi.

Trước hết CSGT quan sát đối tượng, nếu mặt đỏ, có mùi hồng xiêm thì chắc chắn bắt thổi rồi, còn không thì đầu tiên bắt đếm, nếu vấp thì mới bắt thổi. Ngay bên Mỹ cũng làm như vậy thôi, sau 1 loạt các kiểm tra về thăng bằng, mắt, nhận thức v.v... mới đến thổi ống đo nồng độ cồn.

Việc kiểm tra nhiều bước như vậy là để tóm luôn được những anh lái xe thần kinh không ổn định, hoặc đang phê thuốc, hoặc đang bị chập cheng vì các nguyên nhân khác nhau, không cứ là uống rượu. Hiện giờ tình trạng lái xe nghiện ma túy khá nhiều nên kiểm tra như vậy là đúng bài bản.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thằng cu em em nó mới về quê Quảng Ninh bị xxx gọi xuống bắt đếm từ 1 đến 10 rồi cho đi luôn, không hỏi han xem xét giấy tờ gì sất.

romantic_kt1

Xe tăng
Em cũng nhất trí với các cụ: Uống thì ko lái, lái thì luôn tuân thủ Luật GTĐB.

tuanphoto

Xe hơi
đã uống là không lái

erakenz

Xe tải
Bẩm các cụ. Mấy ngày nghỉ này, e đang cho gấu và F1 về Hạ Long thăm ông bà nội ngoại. Như các cụ đã biết, là tuyến đường Hà Nội - Hạ Long các xxx giăng nhiều như lưới đánh bắt cá. Củ tỷ từng đoạn từng tuyến thế nào trên OF này nhiều cụ cũng đã có bài rồi, em không nhắc nữa.
Nhưng các cụ nếu có về Hạ Long chơi, thì biết thêm nữa là xxx làm thâu đêm tại đoạn cua lối rẽ vào đảo Tuần Châu bao gồm các lỗi tốc độ, đè vạch và đo nồng độ cồn. Và làm khắp thành phố Hạ Long lỗi uống rượu, thế nên các cụ về Hạ Long chơi đừng có uống khi lái nhé. Có thèng bạn em ra đường cũng hơi biêng biêng, bị lôi xuống đo cồn, nhưng hết ống ngậm, thế là các xxx bắt đếm nhanh từ 1 đến 100, và thấy rất nhiều chú bị áp dụng phương pháp tự biên này. Chú nào vấp là xử, đếm được thì cho qua. Hài vãi lúa. Ông anh vợ e thì vừa bị bóp 15 củ vì vừa lên xe rời khỏi quán chưa nổi 30m các chú gọi xuống bắt thổi đấy
Em giờ chả hiểu xxx nữa, doanh số cuối năm bị ép hay sao mà nghĩ ra đủ trò để tận thu của anh em LX.
Ủng hộ sáng kiến ý tưởng của CSGT :)) Thực tình chúng ta chỉ nên phản ánh tình trạng tiêu cực của CSGT thôi, chứ đừng nên kể nghèo kể khổ làm gì. Đã tham gia giao thông là phải tuân thủ luật, chứ tình trạng này chúng ta vẫn tiếp tục đứng đầu về tỉ lệ tiêu thụ beer/đầu người và số lượng TNGT quá.

sleepdriver

Xe buýt
Đây là phương pháp test sơ bộ trạng thái tỉnh táo của một người (xem độ choáng, độ cồn, ...) trên cơ sở khoa học, không có gì là sáng tạo hay tận thu ở đây cả. Đếm nhanh, kiểm tra đồng tử co giãn (theo đèn), độ nhạy của đồng tử (đưa mắt nhìn theo tay) hoặc đi đặt hai chân trên 1 đường thẳng hai tay giơ thăng bằng là những bài kiểm tra truyền thống để test lái xe uống rượu có từ lâu rồi ...
Thế là văn minh đấy

cwise

Xe container
Công nhận là văn minh, dưng lạ cái là rất nhiều cái ở tây nó văn minh về mình nó lại thành vớ vỉn, thế mới đểu :P
Phải cụ thể hóa thành luật hẳn hoi, có tuyên truyền tập huấn đàng hoàng, nói vớ vỉn là đúng chứ k có sai,

sleepdriver

Xe buýt
Công nhận là văn minh, dưng lạ cái là rất nhiều cái ở tây nó văn minh về mình nó lại thành vớ vỉn, thế mới đểu :P
Người nào cũng là người, Âu Á đều như nhau cả ... Cơ sở phương pháp này là dựa trên khoa học để kiểm tra mức độ cân bằng tiền đình. Không phải vấn đề văn hóa Âu hay Á bác ạ. Dân trí thấp thì phải học về mà làm, không thì cũng lại loanh quanh nhìn cái "vung trời" đòi phải được "văn minh". Cơ khổ ...

sleepdriver

Xe buýt
Phải cụ thể hóa thành luật hẳn hoi, có tuyên truyền tập huấn đàng hoàng, nói vớ vỉn là đúng chứ k có sai,
CSGT họ phải được tập huấn họ mới biết mà làm. Còn cái đó thuộc biện pháp nghiệp vụ của CS, không cần phải luật hóa. Luật chỉ dừng lại ở mức độ: Đi xe thì không uống bia rượu quá mức quy định và mức nào là quá. Còn làm thế nào để xác định quá thì đấy là việc chuyên môn.

vihali

Xe container
Em uống vào là xổ ngoaị ngữ ầm ầm, làm toán cũng nhanh. Thế phạt em sao được ?

Matizcoi

Xe cút kít
Tốt nhất khi uống không nên lái các cụ ạ. Giữ cho mình và cho cả cộng đồng, nhưng e phản đối cách xxx bắt đếm vì nhiều cụ khi say vẫn đến chuẩn. Mà khi đó thì nguy hiểm lắm
Em là 1 ví du :D

nodadu

Xe buýt
Uống Rượu thì phạt là chuẩn rồi Cụ ạ

taplai tapdi

Xe tăng
Tưởng là đếm ngược từ 100- 1 mới sợ, chứ đếm cả nghìn em cũng đếch sợ,đếm ngon.

Balance

Xe tải
Bình thường bắt e đếm nhanh từ 1-50 còn khó.
Khi gặp xxx e run lém. Chắc ăn bb thui
Nhưng lập bb trog th này căn cứ điều khoản nào nhỉ?

chuotdong

Xe điện
Bẩm các cụ. Mấy ngày nghỉ này, e đang cho gấu và F1 về Hạ Long thăm ông bà nội ngoại. Như các cụ đã biết, là tuyến đường Hà Nội - Hạ Long các xxx giăng nhiều như lưới đánh bắt cá. Củ tỷ từng đoạn từng tuyến thế nào trên OF này nhiều cụ cũng đã có bài rồi, em không nhắc nữa.
Nhưng các cụ nếu có về Hạ Long chơi, thì biết thêm nữa là xxx làm thâu đêm tại đoạn cua lối rẽ vào đảo Tuần Châu bao gồm các lỗi tốc độ, đè vạch và đo nồng độ cồn. Và làm khắp thành phố Hạ Long lỗi uống rượu, thế nên các cụ về Hạ Long chơi đừng có uống khi lái nhé. Có thèng bạn em ra đường cũng hơi biêng biêng, bị lôi xuống đo cồn, nhưng hết ống ngậm, thế là các xxx bắt đếm nhanh từ 1 đến 100, và thấy rất nhiều chú bị áp dụng phương pháp tự biên này. Chú nào vấp là xử, đếm được thì cho qua. Hài vãi lúa. Ông anh vợ e thì vừa bị bóp 15 củ vì vừa lên xe rời khỏi quán chưa nổi 30m các chú gọi xuống bắt thổi đấy
Em giờ chả hiểu xxx nữa, doanh số cuối năm bị ép hay sao mà nghĩ ra đủ trò để tận thu của anh em LX.

Update
Đây. Em kính các cụ tấm ảnh. xxx Hạ Long quê em lập chốt rồi bắt 1 đống lx thổi ngay gần quán bia. Em chụp cái này khi em đang ngồi trong quán bia. Nhưng nói rõ với các cụ là đúng tinh thần đã nói. E đi nhậu là em đi taxi chứ ko lái xe các cụ nhé

Đếm đến 100 mà bảo là say thì em không chính xác ?

mrcc

Xe đạp
Em ủng hộ phạt lỗi này, đã uống thì không lái xe nữa.

29T_6977

Xe tải
e thì bị bắt đếm từ 1-10 thôi :))