[Thảo luận] XXX định chén xe biển đỏ, ...rất hài thưa các bác!

amazoncafe

Xe tăng
Toàn là kẻ cắp gặp bà già thôi mà các cụ, thằng nào hơn phân thì thằng kia lại toi thôi
Chuyện công an quân đội từ xưa đến nay thì vẫn như mặt trăng với mặt trời nhưng cuối cùng vẫn thế chả đi đến đâu GT vẫn loạn

ferrari 01

Xe đạp
Đúng là hài hước!!!!Theo mềnh nghĩ thì kụ post này cũng thuộc người 1 trong e phe.Cs với qd ít chém nhau lắm.

coolpix8700

Xe ngựa
ai bảo bác là quân đội không đào tạo về giao thông , có trường lớp hẳn hoi nhá , chuyện vi phạm em không nói đến , nhưng xét về quyền ưu tiên thì xe QD hơn xe xxx nhá , mấy bác không tìm hiểu về luật tí nào
Có thể tụi em đọc chữ chậm hiểu sai. Trong mục b. Điều 20 Luật Giao thông đường bộ của VN quy định quyền ưu tiến của một số loại xe chỉ ghi "b. Xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp", chứ em chưa thấy có quy định nào trong cái Luật này hay mấy cái nghị định hướng dẫn thi hành có ghi thấy xe biển đỏ các loại xe khác và xe CSGT, xe công an (thường họ hay mang theo tín hiệu ưu tiên) phải nhường, nhất là 1 cái xe đang chở 1 cái máy, không mang theo bất cứ 1 loại tín hiệu đèn, còi, cờ nào đế báo đang làm nhiệm vụ khẩn cấp. Chắc khi bác học luật giao thông thì giáo viên riêng biệt, được bên quân đội nâng cấp cử sang, họ giải thích cụ thể, có sáng tạo phục vụ nhu cầu mọi kiểu kinh doanh bằng các phương tiện được trang bị cho mục đích quốc phòng hơn các loại nghị định, thông tư hướng dẫn thi hành Luật Giao thông đường bộ từ CP hay Bộ GT, CA soạn thảo!

Thông tư liên tịch số 02/2008/TTLT/CA-QP-YT-GTVT-KH&CN của Liên bộ Công an - Quốc phòng - Y tế - Giao thông vận tải - Khoa học và Công nghệ quy định, xe ưu tiên gồm: Xe chữa cháy, xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp...
Điều 10. Tín hiệu của xe quân sự, xe công an đi làm nhiệm vụ khẩn cấp 1.Xe quân sự có đèn quay trên nóc xe phát sáng mầu đỏ, cờ hiệu quân sự cắm ở đầu xe phía bên trái người lái và có còi phát tín hiệu ưu tiên.

Chỉnh sửa cuối:

toanvinh_forever

Xe điện
em vẫn chưa hiểu tại sao phải có thẻ mới được quay. em mà quay thì thằng nào hỏi thẻ em chửi luôn

bizviet

Xe điện
Cái này là chuẩn đới ạ.

xxx với xxx cũng phải nhìn nhau. Giả dụ, xxx giao thông mà túm đúng phải mấy ông điều tra, thì thế nào cũng có chuyện, nên tốt nhất là bỏ qua. Không bỏ qua, nó mà rình nó chơi lại thì vỡ hết cả nồi cơm. Vớ vẩn lại túm đúng mấy ông C15 thì có khi bị thịt cả đội như chơi ấy chứ
Quy định của Pháp luật là công an có quyền phạt xe quân đội, biển xanh....nếu vi phạm giao thông, tuy nhiên, thường công an cũng tránh mặt mấy cụ quân đội, biển xanh vì chẳng phải đầu cũng phải tai....
Ps: Công an làm ăn bậy bạ nhiều nên họ cũng phải sợ những đối tượng họ cũng nắm pháp luật trong tay chứ ạ, giả sử bây giờ mấy ông công an mà chiến kiểu này quân đội cho đội trinh sát đặc nhiệm mai phục 100 vụ công an dừng xe thì đến 90 vụ là công an làm trái pháp luật thôi. Nên em rút ra 1 câu sống ở Việt Nam ngoài pháp luật, ngoài công lý phải có từ nhìn nhau mà sống, vuốt mặt phải nể mũi......các bác ném đá nhé!

xe chua lua

Xe tải
kinh nhể xxx đòi ăn qđ quả này theo em xxx sai vì mấy thằng cha xxx này đâu có quyền ktra hàng chỉ được ktra giấy tờ xe thôi trường hợp chở hàng sai quy định thì giữ xe lại cho công an kinh tế ktra chứ mà chú phóng viên kia chắc làg được mấy anh VỊTTÈO gọi ra tiếp ứng đây mà

DHT06

Xe tăng
Theo luật xe biển đỏ bình thường khi tham gia giao thông thì xxx giao thông vẫn xử lý được mà, chuyện nhỏ thôi cụ chủ thớt ơi! Biển đỏ lắm cụ cũng láo lắm! :77::77::77:

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tôi đếck hiểu 1 số cụ nhao nhao ở trên kia ủng hộ việc VP luật giao thông của cái xe QĐ kia hay là ủng hộ việc XXX không được chặn xe biển đỏ hay là ủng hộ việc những người trên xe QĐ kia mượn tay PV để dọa xxx ??? hay là không ủng hộ việc 1 xxx chặn xe???

Tôi nghĩ, để an toàn cho mọi người thì tất cả phương tiện tham gia giao thông đều phải tuân thủ luật GT, bất kể biển xanh, biển đỏ hay biển trắng. Tôi cũng không thấy trong luật có chỗ nào quy định xxx không được chặn xe biển đỏ VP Luật GT. Cứ cái kiểu nhao vào phụ họa của 1 số cụ ở trên thì bọn biển xanh, biển đỏ còn đi láo nữa.

Tôi cũng nghe nói trên cả nước này, chỉ có xxx ở Hà Tĩnh, Nghệ An là khá công tâm, không nhận tiền làm luật của các cụ lái xe mà thường thẳng tay lập biên bản rồi bắt các cụ đi nộp phạt, hay là vì thế mà các cụ ghét???

Xây dựng văn hóa OF kiểu này thì chết.

Riêng cá nhân tôi. tôi ủng hộ và khuyến khích việc xxx bắt tất cả các xe VP luật GT, bất kể biển xanh hay biển đỏ, hay biển trắng.
e ủng hộ cụ hòa toàn

quaychan

Xe tăng
kinh nhể xxx đòi ăn qđ quả này theo em xxx sai vì mấy thằng cha xxx này đâu có quyền ktra hàng chỉ được ktra giấy tờ xe thôi trường hợp chở hàng sai quy định thì giữ xe lại cho công an kinh tế ktra chứ mà chú phóng viên kia chắc làg được mấy anh VỊTTÈO gọi ra tiếp ứng đây mà
Em cũng chả rõ luật lắm, nhưng vốn ko ưa xxx nên lúc đó tiện thể ném đá luôn " CSGT thì quyền gì mà xét giấy tờ hàng hoá", thế là mấy chú trong đội Vịt tèo xúm vô tranh thủ sự ủng hộ của em luôn:)) ( chắc tại khi ấy em mặc quần đùi, áo 3 lỗ lại đeo quả dây xích to vật trên cổ nên trông giống dân anh chị chăng?:)):)))

Chú xxx thấy em phán thì soi rất kinh, em kệ pịe, làm quái gì dc nhau he he...

bet

Xe máy
Em cũng chả rõ luật lắm, nhưng vốn ko ưa xxx nên lúc đó tiện thể ném đá luôn " CSGT thì quyền gì mà xét giấy tờ hàng hoá", thế là mấy chú trong đội Vịt tèo xúm vô tranh thủ sự ủng hộ của em luôn:)) ( chắc tại khi ấy em mặc quần đùi, áo 3 lỗ lại đeo quả dây xích to vật trên cổ nên trông giống dân anh chị chăng?:)):)))

Chú xxx thấy em phán thì soi rất kinh, em kệ pịe, làm quái gì dc nhau he he...[/QUOTE

Cái này thì em nghĩ trên OF này có ai ưa đâu bác/ Căn bản là hình ảnh của cả ngành Công an bị một bộ phận XXX làm mất hình tượng chú công an ngày xưa thôi. Em thì em nghĩ thế!

phandaumua_bim

Xe đạp
Cùng là đầy tớ của dân cả nen em "dự" là 2 chú bắt tay giảng hòa thôi. Biển đỏ thì tiếp tục chở hàng, xxx thì tiếp tục đi bắt dân thôi.
Đ K M ,ông không vi phạm thì người ta có làm gì ông không,ông nói n . g. u bỏ ***,nhiệm vụ của ng ta ông còn kêu cái giề

Em_Bes

Tháo bánh
Đ K M ,ông không vi phạm thì người ta có làm gì ông không,ông nói n . g. u bỏ ***,nhiệm vụ của ng ta ông còn kêu cái giề
Vậy là bác chưa từng bao giờ thấy xxx bắt những người không hề vi phạm tý gì phải không ạ? Em chẳng dám phiền bác đi tìm hiểu ở đâu, bác dạo quanh cái otofun này cũng thấy đầy vụ xxx xử phạt vô lý, cãi đen thành trắng. Bản thân bác chưa gặp bao giờ thì em cũng mừng cho số bác vẫn còn may.

phandaumua_bim

Xe đạp
Quy định của Pháp luật là công an có quyền phạt xe quân đội, biển xanh....nếu vi phạm giao thông, tuy nhiên, thường công an cũng tránh mặt mấy cụ quân đội, biển xanh vì chẳng phải đầu cũng phải tai....
Ps: Công an làm ăn bậy bạ nhiều nên họ cũng phải sợ những đối tượng họ cũng nắm pháp luật trong tay chứ ạ, giả sử bây giờ mấy ông công an mà chiến kiểu này quân đội cho đội trinh sát đặc nhiệm mai phục 100 vụ công an dừng xe thì đến 90 vụ là công an làm trái pháp luật thôi. Nên em rút ra 1 câu sống ở Việt Nam ngoài pháp luật, ngoài công lý phải có từ nhìn nhau mà sống, vuốt mặt phải nể mũi......các bác ném đá nhé!
Chỉ thấy đúng là xxx và QD thường nể nhau.Em thấy bác này bảo quân đội cử đội trinh sát đi mai phục thì em cứ phải là ^:)^ cụ ah.Cụ nói cứ như ng ta ko có việc gì làm hay sao mà phải như thế,em đố ông sếp quân đội nào làm thế đấy,em chả hiểu bác nghĩ gì nữa.Cụ nói cứ như là cử 1 lũ đầu gấu đi xử người không bằng.
PS:Cảnh sát giao thông chỉ dừng phuơng tiện khi có phát hiện ra sai phạm,ko có gì CSGT không có quyền dừng xe,trừ trường hợp đang trong tháng an toàn giao thông đang được phát động.CSGT có quyền dừng mọi xe để kiểm tra.

phandaumua_bim

Xe đạp
Vậy là bác chưa từng bao giờ thấy xxx bắt những người không hề vi phạm tý gì phải không ạ? Em chẳng dám phiền bác đi tìm hiểu ở đâu, bác dạo quanh cái otofun này cũng thấy đầy vụ xxx xử phạt vô lý, cãi đen thành trắng. Bản thân bác chưa gặp bao giờ thì em cũng mừng cho số bác vẫn còn may.
Em thì em không biết ,em đang đi đúng luật ,thì có dừng xe em thì em cứ nói thế đấy.Luật quy định thế.
PS cụ:em có thằng bạn hôm nọ đi xe vào buổi tối ,không bật đèn bị xxx phạt ,về bật yahoo status chửi um xùm lên,em tức mình chửi cho 1 câu ngu ,sai luật còn nói cái gì.

CAROBI

Xe hơi
Cháu dự là topic của kụ sẽ bị xóa thôi ợ :-w .... :D

kochino

Xe tăng
xxx mà chiến với QD thì cũng mệt lắm..ngày trước ông bác em làm gỗ ở Gia Lai hồi năm 90, em trai bác ấy là trung đội trưởng biên phòng, 1 lần xe bị giữ vì chở gỗ..xin không đựoc, ông bác em gọi ngay ông em trai lên..ông em vác ngay cả trung đội lên cầm súng định chiến với xxx..
em thấy như này mới thật sự gọi là loạn này .