[Thảo luận] XXX định chén xe biển đỏ, ...rất hài thưa các bác!

méhc

Xe tải
em đồ rằng chú PV kia là âm binh của mấy chú biển đỏ, cứ gọi đến giả vờ tác nghiệp cái là mấy chú xxx kia vãi lái ngay
em cũng đồ rằng cụ chủ thớt cũng là âm binh nhà nào đấy. chiện chẳng đâu vào đâu... 1 thằng xxx vớ vỉn nó thừa hiểu không bao giờ sờ vào biển đỏ, không được gì mà nhạy cảm đụng chạm.

cụ chủ thớt ăn uống thiếu rau ạ?!?

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tiên là ủng hộ. Sau là ném đá ^^

Đúng là như cháu nói lên kiểm tra lại tính xác thực của câu chuyện ;;)

vinicar

Xe buýt
Đọc bài của bác chủ thớt, buồn cười vãi. Nhỏ giọt từng tí mà đã trót đọc nên cũng muốn đọc cho hết, mạng thì chậm.

inova2611

Xe điện
Quy định của Pháp luật là công an có quyền phạt xe quân đội, biển xanh....nếu vi phạm giao thông, tuy nhiên, thường công an cũng tránh mặt mấy cụ quân đội, biển xanh vì chẳng phải đầu cũng phải tai....
Ps: Công an làm ăn bậy bạ nhiều nên họ cũng phải sợ những đối tượng họ cũng nắm pháp luật trong tay chứ ạ, giả sử bây giờ mấy ông công an mà chiến kiểu này quân đội cho đội trinh sát đặc nhiệm mai phục 100 vụ công an dừng xe thì đến 90 vụ là công an làm trái pháp luật thôi. Nên em rút ra 1 câu sống ở Việt Nam ngoài pháp luật, ngoài công lý phải có từ nhìn nhau mà sống, vuốt mặt phải nể mũi......các bác ném đá nhé!

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Chuyện chẳng có gì , xxx thường ngại va chạm với bên QD vì chẳng ăn được gì , không khéo lại mang vạ .

minhab

Xe điện
Thường mấy cụ biển đỏ đi bình tĩnh lắm, em thấy tai nạn hầu như rất ít biển đỏ

ducfbcp

Xe hơi
Hóa ra Viettel được dùng xe biển đỏ ạ, loạn nhỉ ^:)^
Viettel là Tổng Công ty trực thuộc Bộ trưởng Bộ Quốc phòng có biển xe rêng ký hiệu đầu là VT mà bác. Sao lại nói là loạn. Quê em có Tổng Công ty Đông Bắc trực thuộc Bộ trưởng có biển xe riêng là DB mà (Ngoài ra còn có các xe mang biển trắng như xe dân thường nữa).

Máy bị đơ

Xe điện
cũng đến ^:)^ cụ ạ, viettel ko đi biển đỏ thì đi bằng biển gì ạ, cụ hỏi vui quá
Cháu cũng ạ cụ: Xe Vietel đi kinh doanh lưu hành trên đường bây giờ không được đi biển đỏ cụ nhá, những xe biển đỏ VT tuyền của tướng lĩnh tồn đọng lại thôi, cụ ạ người ta vui quá:P:P:P

Quay lại câu chuyện, nhà cháu tạm dự dự lày:
1. XXX đã để sổng một lũ mượn danh quân đội đi buôn lậu:69:
2. Nếu 1 không đúng thì cụ chủ thớt bịa chuyện:P

coolpix8700

Xe ngựa
Thường mấy cụ biển đỏ đi bình tĩnh lắm, em thấy tai nạn hầu như rất ít biển đỏ
Em không quan sát được như bác!
Thường CSGT ngại va chạm với xe biển đỏ, biển xanh cho nên em thấy mấy loại xe ấy chạy hơi "coi thường" luật pháp, có nhưng chỗ, đường rất rộng, giao thông rất thoáng mà họ còn chảng ngại chạy ngay và phía ngược chiều cho ngắn đường hơn!
Còn theo đúng luật thì ngay xe Thủ tướng cũng phải theo chỉ dẫn giao thông, không thể tự ý vi phạm.
Còn chuyện xe của Viettel, là 1 Cty cổ phần (dù xuất thân từ QĐ, nhưng đang kinh doanh ngoài dân sự) vẫn mang biển đỏ thì cũng không khác xe của nhiều nhà nghỉ, nhà an dưỡng vẫn được đeo biển xanh, những kẽ hở trong các quy định của pháp luật thôi!

toiyeuI30cw

Xe tải
Quy định của Pháp luật là công an có quyền phạt xe quân đội, biển xanh....nếu vi phạm giao thông, tuy nhiên, thường công an cũng tránh mặt mấy cụ quân đội, biển xanh vì chẳng phải đầu cũng phải tai....
Ps: Công an làm ăn bậy bạ nhiều nên họ cũng phải sợ những đối tượng họ cũng nắm pháp luật trong tay chứ ạ, giả sử bây giờ mấy ông công an mà chiến kiểu này quân đội cho đội trinh sát đặc nhiệm mai phục 100 vụ công an dừng xe thì đến 90 vụ là công an làm trái pháp luật thôi. Nên em rút ra 1 câu sống ở Việt Nam ngoài pháp luật, ngoài công lý phải có từ nhìn nhau mà sống, vuốt mặt phải nể mũi......các bác ném đá nhé!
:41::41::41::41::41:chuẩn không cần chỉnh

quaychan

Xe tăng
Quay lại câu chuyện, nhà cháu tạm dự dự lày:

2. Nếu 1 không đúng thì cụ chủ thớt bịa chuyện:P
Vầng, cụ ko tin thì cứ coi là bịa.
Em ko kể tỉ mỉ, nhưng theo quan sát của em thì xe tải của VT đi từ hướng cửa khẩu Cầu Treo xuống, trên xe chở một cái máy gì đó gần giống như máy cẩu hàng loại nhỏ.
xxx đi một mình, chắc mới lượn lờ cà phê cà pháo nên chưa kịp đón đội, tiện thể thấy xe tải đỗ bên đường ( và do biển đỏ bị bụi đất che mờ nên xxx ko kịp để ý) nên tấp vô định kiếm tí chăng?

Vụ việc gây ầm ĩ cả đoạn đường vì lần đầu tiên dân tình ở đây dc chứng kiến cảnh tài xế dám bật lại xxx, về sau lại mọc thêm ông PV nên chuyện lại càng thêm kịch tính.

Mà công nhận mấy chú trong đội biển đỏ chửi cũng kinh, chốc chốc lại bảo " Gọi cho ông abc cho quân đến tấp chết mịe nó đi"...

Website
www.geotextile.com.vn

NewPeace

Xe điện
Bọn Viettel vẫn có 2 loại biển trắng đỏ thì phải, loại mà phục vụ thông tin quốc phòng thì vẫn biển đỏ còn loại kinh doanh tỷ như bán Iphone thì biển trắng. Xe mà vi phạm thì CA có quyền chặn và kiểm tra giấy tờ xe trừ khi đi tác chiến khẩn thì có những biển hiệu riêng (em ko nhớ) và lúc đấy đa phần là theo đoàn chả ông CA nào hâm lên mà đụng vô. Trường hợp này ku CA trẻ làm sai điều lệnh nên đuối lý cộng với tâm lý đám đông nên ku CA già xử hòa là khóe đấy.

quaychan

Xe tăng
Đầu tiên là ủng hộ. Sau là ném đá ^^

Đúng là như cháu nói lên kiểm tra lại tính xác thực của câu chuyện ;;)
Ồi, cụ nhiễm bệnh nghi ngờ rùi.
Chuyện nó thế nào em thuật lại như thế, tiếc là em ko mang đt hay máy ảnh, chứ bình thường những vụ như này em máu quay chụp lắm.

Em chỉ nhớ biển số xe tải biển đỏ là VTxx78, còn xe của phòng CSGT Hà Tĩnh là 38x- 3838, xe 4 chỗ này gần như 24/24 phục ở giao lộ giữa QL8A cắt đường HCM đoạn thị trấn Phố Châu.

À, mấy hôm nay đi qua chỗ xxx hay phục tự nhiên nghe mùi gì đấy nặng lắm, dân tình bảo chắc ai vứt xác súc vật chết chỗ đó để xxx ko chịu dc phải bỏ đi (?)

dasaev

Xe buýt

nissancui

Xe tải
ai bảo bác là quân đội không đào tạo về giao thông , có trường lớp hẳn hoi nhá , chuyện vi phạm em không nói đến , nhưng xét về quyền ưu tiên thì xe QD hơn xe xxx nhá , mấy bác không tìm hiểu về luật tí nào

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
xxx mà chiến với QD thì cũng mệt lắm..ngày trước ông bác em làm gỗ ở Gia Lai hồi năm 90, em trai bác ấy là trung đội trưởng biên phòng, 1 lần xe bị giữ vì chở gỗ..xin không đựoc, ông bác em gọi ngay ông em trai lên..ông em vác ngay cả trung đội lên cầm súng định chiến với xxx..
Vụ này em biết, sau đấy mấy chú xxx không dám chiến. Gọi quân pháp QK5 lên thế là tước quân tịch cả trung đội phải không Bác?