[Thảo luận] XXX định chén xe biển đỏ, ...rất hài thưa các bác!

quaychan

Xe tăng
Để em kể lại chỗ " không logic " mà bác nào vừa nói trên ạ.

Lý mà xxx kia nêu ra là: Xe đỗ sai quy định, chở hàng cồng kềnh ( kềnh mợ gì ạ, em thấy trên xe kia có mỗi cái máy gì cao độ 1,5 m), và ko có lệnh điều xe chở hàng.

Còn việc bác nói tại sao xe QĐ lại đưa giấy tờ xe cho xxx đi 1 mình thì...em chịu ạ. Cái đó các chú lái xe biển đỏ nghĩ như nào em ko biết. Em chỉ thấy các chú này liên tục gọi dt cho anh abc nào đó, bảo "xe đang bị bọn phòng giữ, anh đến xử lý hộ đi"...

damqhai

Xe tải
Ông này kể làm AE khối người ăn cơm k được ngon.
Có gì kể nốt đi bác chủ thớt ơi

tamtommy

Xe tăng
mấy ông vịt tèo hay lấy chuyện là đi ứng cứu sự cố thông tin khẩn cấp nên bất chấp luật GT

otoIT

Xe tải
Hic! Bác chủ câu bài ác quá. 8-|Đứt hết cả cảm xúc của em rồi! (:|

xeRAV4

Xe tăng
thôi iem đi ngủ,để ngày mai bác chủ thớt đi hết chỗ táo còn lại thì iem xiem tiếp,không thì em.....~X(

quaychan

Xe tăng
Mấy chú trong đội xe tải tự dưng thấy mọc ở đâu ra 1 ông quay phim thì trở nên xí xớn tợn, phản pháo loạn cả lên.
Trong khi xxx trẻ thì gạt gạt ống kính của chú pv đài huyện như xua muỗi. Em dự là quả này xxx thấy mình đuối lý, hớ to nên lo bị tung lên công luận.

x gắt " Đã bảo ko quay nữa nghe không đấy, thẻ của anh đâu?".

Chú pv " Anh ko có quyền ngăn tôi, tôi đang tác nghiệp nhá. Thẻ tôi đây".

x xem qua thẻ, mặt xịu ngay, thái độ tẽn tò " Uh, các anh có thẻ thì các anh cứ quay, tưởng ko thẻ...Cứ quay thôi". xxx già lao đến kéo tay x trẻ bảo thôi thôi mà. hé hé, sợ rùi đây!

Chú đài huyện to tiếng bảo dân tình " Các anh làm chứng cho tôi là có mỗi 1 người chặn xe này nhé". xxx nghe vậy bèn lảng ra ngay. Lát sau thấy quay lại đưa giấy cho chú ce tải, nói nói gì đấy e ko rõ nhưng thái độ sượng sùng lắm ạ.

Mấy chú xe tải dc thể nói nhao nhao " ***, quyền dek gì mà xét giấy tờ với đòi giữ xe biển đỏ." Chú pv hùa vào " Các anh mà thấy CSGT làm việc mỗi 1 người thì cứ thế mà đi thoải mái, bắt xe như thế là sai luật rành rành, sợ gì. Tôi lúc nãy đi qua thấy thế thì tội các anh quá, bèn phóng về đài vác máy ra quay"...

Các chú biển đỏ cám ơn rối rít ( em thấy hài, biển QD thì sợ quái gì chứ ). Nhoằng cái xxx phóng xe chạy mất hút..........

Qua vụ này em thấy thắc mắc như sau:

- XXX có quyền ktra giấy tờ hàng hóa của các phương tiện ko? Hay việc này của Công an k. tế?

- XXX có quyền chặn hay ktra giấy tờ, hoặc giữ xe QD không?

Bác nào rành luật vào phán em cái ạ!

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
em đồ rằng chú PV kia là âm binh của mấy chú biển đỏ, cứ gọi đến giả vờ tác nghiệp cái là mấy chú xxx kia vãi lái ngay

Container

Xe buýt
Luật pháp bất vị thân!

E43000

Xe tăng
Em chả hỉu gì ạ? X_X

lemnguyen

Xe tải
xxx mà chiến với QD thì cũng mệt lắm..ngày trước ông bác em làm gỗ ở Gia Lai hồi năm 90, em trai bác ấy là trung đội trưởng biên phòng, 1 lần xe bị giữ vì chở gỗ..xin không đựoc, ông bác em gọi ngay ông em trai lên..ông em vác ngay cả trung đội lên cầm súng định chiến với xxx..

babinbon

Xe buýt
định ăn nhưng ko được,tối nay lại ngủ ko ngon đây

LeTai1979

Xe cút kít
Anh em có gì bảo nhau, ai lại làm thế?
Mà mấy cái thằng xxx này ngu thật, kiếm đâu ko kiếm lại động vào xe QD làm giề, bọn Qd có bao giờ chúng nó sợ xxx đâu. ~X(

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tôi đếck hiểu 1 số cụ nhao nhao ở trên kia ủng hộ việc VP luật giao thông của cái xe QĐ kia hay là ủng hộ việc XXX không được chặn xe biển đỏ hay là ủng hộ việc những người trên xe QĐ kia mượn tay PV để dọa xxx ??? hay là không ủng hộ việc 1 xxx chặn xe???

Tôi nghĩ, để an toàn cho mọi người thì tất cả phương tiện tham gia giao thông đều phải tuân thủ luật GT, bất kể biển xanh, biển đỏ hay biển trắng. Tôi cũng không thấy trong luật có chỗ nào quy định xxx không được chặn xe biển đỏ VP Luật GT. Cứ cái kiểu nhao vào phụ họa của 1 số cụ ở trên thì bọn biển xanh, biển đỏ còn đi láo nữa.

Tôi cũng nghe nói trên cả nước này, chỉ có xxx ở Hà Tĩnh, Nghệ An là khá công tâm, không nhận tiền làm luật của các cụ lái xe mà thường thẳng tay lập biên bản rồi bắt các cụ đi nộp phạt, hay là vì thế mà các cụ ghét???

Xây dựng văn hóa OF kiểu này thì chết.

Riêng cá nhân tôi. tôi ủng hộ và khuyến khích việc xxx bắt tất cả các xe VP luật GT, bất kể biển xanh hay biển đỏ, hay biển trắng.

M3E92

Xe điện
Hihi...Tưởng công an sợ bộ đội lắm cơ mà...Cũng gấu nhỉ???
Các ông ấy đều ko sợ ai :))
Tôi đếck hiểu 1 số cụ nhao nhao ở trên kia ủng hộ việc VP luật giao thông của cái xe QĐ kia hay là ủng hộ việc XXX không được chặn xe biển đỏ hay là ủng hộ việc những người trên xe QĐ kia mượn tay PV để dọa xxx ??? hay là không ủng hộ việc 1 xxx chặn xe???

Tôi nghĩ, để an toàn cho mọi người thì tất cả phương tiện tham gia giao thông đều phải tuân thủ luật GT, bất kể biển xanh, biển đỏ hay biển trắng. Tôi cũng không thấy trong luật có chỗ nào quy định xxx không được chặn xe biển đỏ VP Luật GT. Cứ cái kiểu nhao vào phụ họa của 1 số cụ ở trên thì bọn biển xanh, biển đỏ còn đi láo nữa.

Tôi cũng nghe nói trên cả nước này, chỉ có xxx ở Hà Tĩnh, Nghệ An là khá công tâm, không nhận tiền làm luật của các cụ lái xe mà thường thẳng tay lập biên bản rồi bắt các cụ đi nộp phạt, hay là vì thế mà các cụ ghét???

Xây dựng văn hóa OF kiểu này thì chết.

Riêng cá nhân tôi. tôi ủng hộ và khuyến khích việc xxx bắt tất cả các xe VP luật GT, bất kể biển xanh hay biển đỏ, hay biển trắng.
Vâng, theo công lý là phải vậy (b)

polizia

Xe container
Em không rõ luật quy định thế nào chứ nếu kêu công an không có quyền chặn xe biển đỏ là vô lý. Vì đây là vi phạm luật giao thông nên rõ ràng bên công an có quyền xử lý về mặt giao thông, chứ bên quân đội biết *** gì về luật giao thông mà bảo phải đưa cho bên quân đội xử. Chỉ trừ khi nó chở hàng lậu hàng cấm thì sẽ do bên quân đội xử lý chứ nếu xe đó đâm chết người thì rõ ràng phải là bên công an, quân đội có được đào tạo về giao thông quái đâu. Hơn nữa phải là xe có lệnh của quân đội đi công tác thì mới gọi là đang làm nhiệm vụ quân sự, chứ đang chạy bình thường thì rõ ràng cũng chỉ được coi như xe dân sự chứ.