[Thảo luận] XXX định chén xe biển đỏ, ...rất hài thưa các bác!

quaychan

Xe tăng
Sự vụ diễn ra chiều qua nhưng tối cùng ngày mất điện nên em không post được, nay em xin thuật lại một cách trung thực nhất, để các bác thấy xxx củ chuối như thế nào ạ!

Hồi 15h chiều qua, khi em có việc ngang qua QL8A, đường lên của khẩu Cầu Treo ( thuộc Hương Sơn - Hà Tĩnh ) thì thấy ngay trước cổng bến xe Hương Sơn có một vụ gì đấy, dân tình bu đặc vòng trong vòng ngoài...

Máu hóng nổi lên, em tấp ngay vào nhà đứa bạn cạnh đó gửi xe rồi len vào súp pơ soi. Hiện trường là một xe tải hạng nặng biển đỏ ( nhớ mỗi 2 chữ VT...xxxx) của mấy ông Viettel đang đậu sát lề đường, án ngữ trước mũi là xe 4 chỗ của phòng CSGT Hà Tĩnh ( biển đẹp thế, 38x 3838). Em dự ngay tình huống: xe tải quân đội của Vịt tèo bị vịn vì đỗ ở lề đường. Mấy chú trong đội xe tải chửi um thị mẹt " dm thích thì giữ xe đê, xe đầy đủ giấy tờ sợ e'o giề..", một ông khác " ***, ăn biển xanh chưa no đòi ăn cả biển đỏ à, gọi cho ông abc đến tấp chết cụ nó đi"...

Cạnh đó xxx tầm 45t tay cầm mớ giấy tờ xe tải đang chiến với 1 chú thuộc đội bị vịn....

Vuvit

Xe tăng
Hihi...Tưởng công an sợ bộ đội lắm cơ mà...Cũng gấu nhỉ???

Dogia

Xe điện
Thế chuyện hết rồi à kụ?

30x-FUNX

Xe hơi
Túm lại kết quả ra sao hả cụ? Cụ ko cờ hụp được phát nào à. Thuyết minh này khó tưởng tượng wa'(:|

quaychan

Xe tăng
Em khi ấy mặc quần đùi đi uống bia, không mang đt nên không chụp được, tiếc ngẩn ngơ. Bình thường con E72 của em hay phát huy tính máu soi của chủ lắm, có khi em còn quay cam tường tận như pv nữa cơ, đỏ cho đội xxx này quá.

Quay lại hiện trường, chú xxx đen như Bao Công bị mấy chú tải quây, chỉ nói đc mấy câu vu vơ " Được rồi, các ông cứ đợi đấy, xe tôi còn giữ đây thì mọi chuyện sẽ dc giải quyết thôi".

Mấy chú tải dồn " Làm gì có kiểu CS làm việc có mỗi 1 người, luật ko cho phép nhá". À, té ra chú xxx này oánh quả lẻ à?

quaychan

Xe tăng
Dân tình chửi um lên " Trả giấy cho họ đi đi, công an với quân đội mà còn định chơi nhau à?"

Một chú trong đội tải hăng tiết vịt " Bọn anh không có quyền giữ xe này nha, cho hỏi chúng tôi pjạm lỗi gì nào, nói đê"
Chú xxx bị dân chửi, lại bị tải dồn nên mặt sượng vãi tè, nói giọng rất đuối " Các anh đỗ xe không đúng quy định thì kể cả xe quân đội chúng tôi cũng có quyền giữ, mà ko có lệnh điều xe chở hàng, xe quân đội nhưng các ông chở hàng ngoài cho các cty thì cũng bị giữ thôi".

Lúc sau bị quây vào ý làm việc chỉ có 1 người nên xxx này rút con 6300 ra a lô cho đồng đội. 10p sau 1 xxx già hơn phi đến, xxx lúc nãy dí ngay giấy tờ cho x này rồi lủi nhanh như chạch vào xe đóng bịt cửa lại, rất chi là cun cút ạ.

Hết chưa bác ơi cho nhà cháu đi ngủ cái ạ :)

Dogia

Xe điện
Kụ đang bị táo à?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện tiếp theo ra hồi sau sẽ rõ :))

quaychan

Xe tăng
xxx già xem giấy rất chăm chú, một chú trong đội biển đỏ bảo " Bọn em đang làm việc nhé...", x bảo " Làm vệc thì ai cũng làm việc, các anh đậu xe ở nơi cấm đỗ là vi phạm rồi". Tải " Trụ sở bọn em đây thây nên bọn em đỗ thôi, mà các anh không có quyền kiểm tra giấy tờ hàng hoá nhá".

Trong lúc đó thì ở đâu rơi xuống 1 ông quay ca me ra, ông này của đài TH huyện Hương Sơn. xxx trẻ thấy thế đẩy cửa xe lao ra gạt ông pv " Này, ko dc quay linh tinh nhá".

Tay pv bảo " Việc bọn em ko ai cấm dc cả, anh ko đủ quyền cấm tôi tác nghiệp nhé, tôi cứ quay đấy". He he, lạ nhỉ, pv đài cấp huyện mà lại dám bật lại công an Tỉnh kia à? Hay rồi đơi...

VeryGood

Xe điện
Hóa ra Viettel được dùng xe biển đỏ ạ, loạn nhỉ ^:)^

Em_Bes

Tháo bánh
Cùng là đầy tớ của dân cả nen em "dự" là 2 chú bắt tay giảng hòa thôi. Biển đỏ thì tiếp tục chở hàng, xxx thì tiếp tục đi bắt dân thôi.

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
phân tích của xxx đầu tiên cũng đúng lý ra phết đấy chứ, biết đâu mấy ông tải biển đỏ này lại chở hàng ngoài thì sao. dân tình xúm vào bênh xe biển đỏ có khi lại càng làm cho mấy chú tài xe tải biển đỏ càng huyên hoang rồi lái xe ko đúng luật gây tai nạn thì đứt ấy chứ.

lenamhung83

Xe tăng
Chuyện của bác chả có logic tý nào cả. Làm gì có chuyện lái xe bộ đội không vi phạm gì lại đưa giấy tờ cho công an đi 1 mình. Công an chỉ có quền giữa giấy tờ khi xe quân đội va chạm với bên dân sự, sau đó phải chuyển cho bên điều tra quân đội xử, tất cả các lái xe quân đội điều biết điều này, làm sao lại có chuyện đưa giấy tờ xe cho công an

xecoi

Xe tải
Ơ cụ chủ lại táo ạ? Phọt tiếp đi cụ. Chuyện cụ có vẻ hay nhưng cụ són kinh quá

gàmờ

Xe máy
Điện đóm dạo này chán quá, cắt, đóng liên tục. Chắc chỗ bác chủ thớt cũng bị vậy các bác nhỉ :)).