[Thảo luận] XXX có vở diễn mới trên đường Phạm Hùng

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Các cụ vào đây http://otofun.net/showthread.php?t=173800&page=2 xem thông tư 27 và in ra 1 bản để trong cốp xe khi bắn hoặc báo bằng mồm thì giơ ra yêu cầu xxxx làm đúng chức trách và cho xem ảnh trước khi ra biên bản ạ.

Website
www.facebook.com
Hôm trước nhà chùa & ông bạn có việc vào cục Đăng kiểm trên đường Phạm Hùng.

Xong việc đi về, nhà chùa dặn ông bạn là khi ra khỏi cổng cục ĐK chớ có nhập sang làn sát dải phân cách ngay mà cứ phải đi làn giữa, xe khách đằng trước đi chậm thì kệ nó, chớ có đè vạch liền mà toi.

Đi qua bến xe Mỹ Đình 1 đoạn dài phải bám *ít 1 chú xe khách Tuyên Quang bò ra đường, gần đến chỗ quay đầu thì 1 xxx giơ cạp nong ra vẫy vào, ông bạn mặt tái mét rồi làm theo hiệu lệnh của xxx. Nhà chùa bảo ông bạn cứ bình tĩnh.

Sau đây là đoạn hội thoại:

xxx: Xi ca lô, đề nghị anh cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ. Anh vi phạm lỗi sai làn đường

Ông bạn định đưa giấy tờ có kèm xèng ra thì nhà chùa ngăn lại.

Nhà chùa: Ơ, trên đường này có phân làn xe đâu bác?
xxx: Tôi không làm việc với anh, tôi làm việc với lái xe.
Nhà chùa: Bác LX từ HP lên, em là người dẫn đường, với lại em thấy các bác bắt lỗi sai thì em phải lên tiếng chứ.
xxx: Làn trong là dành cho xe tải, xe con anh phải đi làn ngoài.
Nhà chùa: Vầng, cứ cho là như thế, nhưng xe mà lấn vạch liền thì có phạm luật GT ĐB ko ạ?
xxx: Ơ, có chứ.
Nhà chùa: Vậy bọn em đi từ cục Đăng kiểm ra, muốn không phạm lỗi sai làn như bác nói thì bọn em phải phạm lỗi lấn vạch liền, còn nếu ko phạm lỗi lấn vạch thì lại phạm lỗi sai làn, bác chỉ dẫn cho em đi thế nào cho đúng. Mà đường này có phân làn xe con xe tải đâu mà sai.
xxx: Đấy là chúng tôi gọi anh lại để nhắc nhở anh đi cho đúng luật thôi. các anh đi đi, nhớ cẩn thận.
Nhà chùa: Vầng, cái chỗ vạch đứt để chuyển làn nó nằm cách đây hơn trăm mét nữa cơ. Ngày nào em chả đi đường này (phét tí) các bác bắt cẩn thận thì có. Chào các bác nhé.

He he, ông bạn sướng cười như ma làm.:D

Nhamty

Xe hơi
Đi ngoài đường bây giờ cứ như là Thập diện mai phục ấy.
Các bác đừng có đòi ảnh chụp lỗi vi phạm. XXX lại tính cả khấu hao máy ảnh vào đấy thì khổ.
Hồi trước bị bắt vì vượt tốc độ. Nhưng ảnh chụp thì chỉ có mỗi cái *** xe mình, chả thấy tốc độ nghi ở đâu cả, khổ nỗi lúc đấy trả tiền rồi nên không buồn cãi nữa. Chứ kể ra thì cái ảnh đấy chả chứng minh được gì.
À mà ảnh chèn vạch thì chắc chết đấy

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E cùng ý kiến với cụ 100km/h và Nhà chùa. Đi đến trước biển phân làn loại xe ( 1 loại biển rất chuối), các cụ k bị lỗi sai làn, chỉ bị lỗi lấn vạch nếu đè vạch liền ở phía mình để đổi làn. Các cụ nên đọc lại luật cho kĩ để khỏi phải làm hư xxx.

xà ích

Xe hơi
Hôm trước nhà chùa & ông bạn có việc vào cục Đăng kiểm trên đường Phạm Hùng....
Hôm nào nhà cháu có bị vịn thì ới nhà chùa đến cãi giúp nhé. Mời nhà chùa một ly + cái đùi chó ợ[-O<

tran_thuat_lai

Xe lăn
Bây giờ ra đường không tự tin lắm, kiểu gì cunggx chít vấy xxx...huhuhu

kophanh

Xe máy
em tưởng đến đầu cầu vượt Dịch Vọng theo hướng từ BigC đến bến xe Mỹ Đình mới có biển phân làn xe tải và xe con mà???? từ đầu BigC đến bến Mỹ đình ko có biển phân là nào các bác ạ, đúng luật mà đi, vượt phải khi xe trước rẻ trái nhưng nhớ ko vượt chỗ vạch liền thôi,ko chèn vạch liền là cãi đc chứ
Cứ làn ngoài mà đi cho lành bác ạ, bác vượt phải 1 cái có khi ko còn vạch đứt cho bác quay trờ lại làn ngoài đấy ạ.

CIVIC 30M

Xe buýt
Em hỏi cáii: Bắt lỗi này có cần ảnh làm bằng chứng lúc phạt ko hả các cụ ?
Em mới bị hôm qua, em đang đi làn sát giải phân cách thì có xe rẽ trái, em lách sang 1 tý để vượt, đi thêm 1 đoạn có xxx bắt tấp xe vào lề. Em đang ngơ ngác thì xxx mời xuống xe, thông báo lỗi vượt phải tại đoạn giao cắt. Em không đồng ý và cũng không đưa giấy tờ xe, nhất quyết đòi xem ảnh. Em cho rằng trong luật có quy định được vượt phải khi có xe đằng trước rẽ trái, lúc này xxx quay em lỗi đè vạch, xxx nói là đồng nghiệp đang đóng tại chốt đó nhìn thấy. Em bảo nhất quyết phải có ảnh mới nghe. Cãi nhau 1 lúc (khoảng 20p) thì xxx bắt được rất nhiều xe 4B và cứ xếp hàng dài. Cứ mỗi lần xxx ra xe mới bắt được đòi kiểm tra giấy tờ thì em cũng đi theo và cố tình nói to "đề nghị anh cho tôi xem ảnh lỗi vượt phải và đè vạch, anh không thể dựa vào đồng nghiệp của anh nấp ở đâu đó mà phạt lái xe được" để lái xe mới bị bắt biết được lỗi và cùng nhau cãi, phương pháp này sau khoảng 20 phút là đội em có tới 4 người đi theo xxx mỗi khi xxx bắt được xe mới. Nghe được câu này thì có khoảng 6 bác cũng thừa thời gian như em đứng yêu cầu như em. Có lẽ xxx thấy khó nhai nên đành cho tất cả đi (trừ các bác ngại va chạm nên rút ví làm luật luôn). Bọn xxx bây giờ khốn nạn lắm, chui rúc như tội phạm để rình cắn người dân. Tại sao chúng nó không đàng hoàng nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

vuthe81

Xe hơi
xxx bây giờ đểu quá. Đây gọi là đi rình chứ không phải là đi làm.

Sướng

Xe tăng
Đúng là nếu mình nhiều thời gian thì làm tới được chứ đang công việc thì thôi tặc lưỡi, cả xã hội giờ đều như thế giờ biết làm sao....~X(

XeOnline

Xe tăng
Em thì em bực mình mấy ông sơn kẻ đường với tổ chức giao thông như mứt, nên xxx mới có cớ làm xèng mình, mie, mình cố đi đúng vẫn dính, đời nhiều khi đến là khó hiểu!!!

hungxalo75

Xe tăng
ko có ảnh thì cãi đến cùng,em có lần bị công an gọi lại vì ko đeo dây bảo hiểm,khi xuống xe em cãi ngay là có,vì tôi xuống xe nên phải tháo ra mới xuốn dc,bằng chứng đâu,thé là hòa cả làng

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Bọn xxx đấy giống như cún con cứ thấy cái gì cũng tưởng là xương, cố lao vào mà gặm lấy gặm để có khi gãy cả răng. Mà nếu không có những thằng xxx như thế thì lại sợ tắc đường, giao thông lộn xộn. Thôi thì thỉnh thoảng cũng phải chấp nhận cho tụi nó ăn tạp một tí.

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
Em mới bị hôm qua, em đang đi làn sát giải phân cách thì có xe rẽ trái, em lách sang 1 tý để vượt, đi thêm 1 đoạn có xxx bắt tấp xe vào lề. Em đang ngơ ngác thì xxx mời xuống xe, thông báo lỗi vượt phải tại đoạn giao cắt. Em không đồng ý và cũng không đưa giấy tờ xe, nhất quyết đòi xem ảnh. Em cho rằng trong luật có quy định được vượt phải khi có xe đằng trước rẽ trái, lúc này xxx quay em lỗi đè vạch, xxx nói là đồng nghiệp đang đóng tại chốt đó nhìn thấy. Em bảo nhất quyết phải có ảnh mới nghe. Cãi nhau 1 lúc (khoảng 20p) thì xxx bắt được rất nhiều xe 4B và cứ xếp hàng dài. Cứ mỗi lần xxx ra xe mới bắt được đòi kiểm tra giấy tờ thì em cũng đi theo và cố tình nói to "đề nghị anh cho tôi xem ảnh lỗi vượt phải và đè vạch, anh không thể dựa vào đồng nghiệp của anh nấp ở đâu đó mà phạt lái xe được" để lái xe mới bị bắt biết được lỗi và cùng nhau cãi, phương pháp này sau khoảng 20 phút là đội em có tới 4 người đi theo xxx mỗi khi xxx bắt được xe mới. Nghe được câu này thì có khoảng 6 bác cũng thừa thời gian như em đứng yêu cầu như em. Có lẽ xxx thấy khó nhai nên đành cho tất cả đi (trừ các bác ngại va chạm nên rút ví làm luật luôn). Bọn xxx bây giờ khốn nạn lắm, chui rúc như tội phạm để rình cắn người dân. Tại sao chúng nó không đàng hoàng nhỉ
Cái này hay nhé, em sẽ học bác :D
nhưng khổ cái, bọn xxx cứ đòi kiểm tra giấy tờ, rồi cứ ỉm đi luôn, thế mới bực.
ko cho nó kt thì cũng ko đc ...

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
cứ đi vào làn giữa để đi thẳng, Lý do: Từ khu Nam Trung Yên ra không ra làn ngoài cùng được vì vạch liền

chỗ nó bắt đấy, đi đến đối diện BX MĐình xe khách các tỉnh đỗ (không chỉ là đi chậm nhé) làm ách tắc, ùn và nguy hiểm thì nó chẳng thèm có mặt ở đó ...gọi là nhiệm vụ đâu, bây giờ ai đi làm nhiệm vụ nữa - thối thế khg biết.

lại nữa, chỗ đối diện bx đấy hầm đường bộ rộng, mát, an toàn mà dân cứ chen nhau lách trên mặt đường - đúng thật là bó tay

Mèo Phong Lưu

Xe hơi
Bác nào thông thái cho em hỏi, có luật nào mặc định là đường Phạm Hùng đoạn từ BigC đến chân cầu vượt chia làn xe con, xe tải không ạ? Vì biển thì em không thấy có, trong luật có không? Áp dụng cho loại đường nào?