[Thảo luận] XXX bắt lỗi mà không có bằng chứng cho người vi phạm "cứ lập bb thu bằng ,thế đấyyyy"

LoveFun

Xe điện
Cụ chết ở cái chỗ này đấy ợ..! Memb của OF lâu rồi mà cụ còn để cái lỗi đưa giấy tờ cho xxx khi chưa rõ ràng lỗi sao..!?; chứng tỏ cụ cực ít đọc bài về các tình huống tham gia giao thông, bẫy của xxx; cách đối thoại, đấu tranh, đối phó với xxx trên này rồi!
Đồng ý với cụ, chủ thớt mắc cái lỗi rất cơ bản.

LoveFun

Xe điện
Cụ kiện cho chết m. ợ bọn xxx này đi, nó ăn bẩn làm mất thời gian của người dân, tiên s. ư b. ố bọn cướp ngày
Em mà có thượng phương bảo súng thì đảm bảo 1 năm sau không có 1 ofer nào bị bọn cướp ngày này nó hành

Escape98

Xe tải
e phai theo doi vu nay moi dc.

phamdung184

Xe hơi
hóng vụ này quá, chủ topic có kết quả post lên cho ah em học hỏi .

chotnho

Xe máy
Em hóng cái vụ video. xxx bây h chán thật.

haruharu

Xe buýt
em ngồi hóng clip từ Iphone của cụ chủ

fghj

Xe máy
E hỏi câu này hơi ngơ nên ko dám lập theard mới, cụ cho em ké xíu nhé
e chạy 2 bánh thôi, chưa làm được bằng, hễ bị xxx HN gọi thì e nên kẹp bao nhiêu vào đăng kí xe và nói như thế nào để nó cho đi nhanh nhất nhỉ
giả sử e mắc thêm lỗi ngược chiều hay rẽ chỗ cấm rẽ thì kẹp thêm bao nhiêu nữa ^^

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
cụ ko có lỗi thì nó làm gì có quyền kiểm tra giấy tờ haiz cụ nên đọc nhiều vào...

mms

Xe máy
theo giấy hẹn cụ đến chuẩn bị nhân chứng vật chứng và tam lý tốt. đến cụ cứ ăn to nói lớn vào rồi lúc đó phi thảng phòng Chỉ huy gặp xếp của nó nói có tình có lý. mình không sai có chết cũng không nhận, còn mọi chứng cứ hai bên đểu chưa rõ ràng thì xxx nó bảo thôi chú rút kinh nghiệm rồi trả giấy tờ cho mình ( mình mất tg ).
Lần sau nhớ nếu mình không sai không cho nó cầm giấy tờ. nó ngoan cố đề nghị nó làm văn bản rõ ràng ký vào đó, rồi mình điền chữ mình vào rồi lôi hai bên ra tòa giải quyết.

phutrong_nguyen

Xe tăng
thì em vẫn cãi mãi với nó mà ,xx nó yêu cầu kt giấy tờ thì em nghĩ nó la xx thì nó được phép kt gt hành chính ,ai dè nó lấy gt xong nó ko khác gì hội cướp ,nó mà ko mặc quân phuc kiểu gì hôm nay e cũng chiên với nó
Cháu đọc ở trang 1 rồi đến trang 2 này của cụ chủ...cụ luôn 1 mực khẳng định " xxx đc phép dừng xe kiểm tra"...xin nhắc lại với cụ có rất nhiều topic đã nói về vấn đề này. Kể cả hqua cháu cũng mới đc đọc 1 bài báo nói về việc xxx chỉ đc dừng phương tiện khi có dấu hiệu vi phạm. Cụ luôn khẳng định cụ ko vi phạm thì cụ phải đưa xxx vào cái chòng là nếu các a chỉ kiểm tra hành chính thông thường thì tôi để các a kiểm tra. Ở trang 1 cụ cũng ko nói rõ trong bb thì xxx viết lỗi gì cho cụ?

ngocminh612

Xe hơi
Đúng rồi, cụ đưa gt cho xxx thì giờ cụ mất thời gian lại mệt người rồi, lẽ ra cụ nên cãi nhiệt tình hơn, chia buồn với cụ chủ...

Balance

Xe tải
Ko lộng hành dc thế đâu cụ ah chính xác là phải có tin báo, có quyết định ktra hành chính do thủ trưởng cơ quan ký, làm theo chuyên đề, còn buổi tối thì sau 21h trở ra dc ktra hành chính
Theo cháu nghĩ thì:
- CSGT chỉ có quyền kiểm tra hành chính khi có chuyên đề, hoặc khi có lệnh của GĐ CA từ cấp quận/huyện trở lên, hoặc có bằng chứng chứng minh người tham gia giao thông vừa vi phạm luật GTĐB.
- từ 22h - 06h sáng ngày hôm sau, CSCĐ có quyền kiểm tra hành chính.
- Ở HN thì có tổ công tác liên nghành 141 có quyền kiểm tra hành chính 24/24
.
đúng không các cụ nhĩ?
Cái đo đỏ cụ nào có căn cứ post lên cho e tham khảo với

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Có video rồi đây các cụ. Cụ chủ nhờ em up lên.
[YOUTUBE]kPStMXdMvSA[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

xuxuxinhxinh

Xe tải
em ghi " tôi có bật xi nhan xin đường vào bên phải ,đồng chí xx dừng xe tôi 1 mình ko chứng minh được tôi vi phạm (đồng đội đang đứng ở ca bin xe ko nhìn thấy )
Đề phòng xxx có trò mời người khác (xe ôm, người đang vi phạm) ký BB làm chứng (mặc dù ko chứng kiến tận mắt thì bác nên ghi ý kiến vào BB là:

"Tôi cam kết có bật xi nhan xin đường vào bên phải nhưng đồng chí xxx1 (số hiệu 1) cho rằng tôi vi phạm chuyển làn ko xi nhan, dừng xe tôi 1 mình ko có hình ảnh, không có người làm chứng chứng minh tôi vi phạm (đồng đội đang đứng ở ca bin xe ko nhìn thấy). Việc chứng minh tôi vi phạm thuộc trách nhiệm của cơ quan chức năng. Đề nghị chứng minh việc tôi có vi phạm hoặc trả lại GPLX.

DCM thằng xxx này lươn vãi hàng, bác chủ thỉnh táo ghi ý kiến trước chứ con chó đấy nó thấy bác ký trước là nó giật biên bản về ngay.

Mr_Minh

Xe tải
Theo em lần sau mà cụ có ghi lại hình ảnh của chúng nó cầm giấy tờ rồi lại bảo là không cầm thì cụ cứ thế mà về, kệ mje chúng nó. Sau đó đưa tin bài phản ánh lên các cơ quan báo chí truyền thông, xem chúng nó như thế nào. Cùng lắm là đi nộp phạt. Nhưng để cụ phải đi nộp phạt thì có thằng phải mất việc chứ chẳng chơi. Cái trò cầm rồi lại bảo chưa cầm khác gì ăn cắp đâu.

LDHanoi

Xe buýt
Đề phòng xxx có trò mời người khác (xe ôm, người đang vi phạm) ký BB làm chứng (mặc dù ko chứng kiến tận mắt thì bác nên ghi ý kiến vào BB là:

"Tôi cam kết có bật xi nhan xin đường vào bên phải nhưng đồng chí xxx1 (số hiệu 1) cho rằng tôi vi phạm chuyển làn ko xi nhan, dừng xe tôi 1 mình ko có hình ảnh, không có người làm chứng chứng minh tôi vi phạm (đồng đội đang đứng ở ca bin xe ko nhìn thấy). Việc chứng minh tôi vi phạm thuộc trách nhiệm của cơ quan chức năng. Đề nghị chứng minh việc tôi có vi phạm hoặc trả lại GPLX.

DCM thằng xxx này lươn vãi hàng, bác chủ thỉnh táo ghi ý kiến trước chứ con chó đấy nó thấy bác ký trước là nó giật biên bản về ngay.
Nhà cháu e rằng cái giải pháp của cụ là hơi khó vì phần dành co người vi phạm ghi ý kiến rất ít (chỉ khoảng 2 dòng) nên không ghi dài được.

xuxuxinhxinh

Xe tải
E hỏi câu này hơi ngơ nên ko dám lập theard mới, cụ cho em ké xíu nhé
e chạy 2 bánh thôi, chưa làm được bằng, hễ bị xxx HN gọi thì e nên kẹp bao nhiêu vào đăng kí xe và nói như thế nào để nó cho đi nhanh nhất nhỉ
giả sử e mắc thêm lỗi ngược chiều hay rẽ chỗ cấm rẽ thì kẹp thêm bao nhiêu nữa ^^
Câu hỏi của cụ thật là cắc cớ, cụ kẹp tất tay tiền trong ví cho nó nhanh nhé. Em thì chằng kẹp đồng nào vì nếu vi phạm em đóng phạt kho bạc chứ em dek cho xxx ăn bẩn tiêu cực nhé.