[Thảo luận] XXX bắt lỗi mà không có bằng chứng cho người vi phạm "cứ lập bb thu bằng ,thế đấyyyy"

sontung2402

Xe buýt
Cụ chủ ơi nhà cháu dạo hết 4 page mà chẳng thấy "cờ níp" của cụ đâu cả

CHIANTHI

Xe tăng
Nếu đến đội thì chúng nó chỉ xin lỗi là xong , thiệt hại về thời gian và tiền bạc mình vẫn phải chịu . Việc bọn chúng định cướp giấy tờ cũng đáng mất quyền đứng đường rồi , vì vậy theo cháu thì cụ nhân bản cái cờ níp ra nhiều bản rồi gửi kèm với đơn khiếu nại đến các cơ quan cấp trên của thằng đó , trước khi gủi thì gọi điện thông báo và cho 2 quyền lựa chọn : 1 - mang giấy đến phường mình ở trao trả và bồi thương thiệt hại , 2- tao sẽ gửi cho cấp trên của mày .

GNA

Xe máy
Mia bọn xxx càng ngày càng láo mà láo từ xưa tới nay rồi chỉ khổ người lương thiên .Nói chung là cái kiểu xử phạt ở vn mình không thay đôi thì người mất công mất việc vẫn là những người điều khiển thôi,bọn xxx đều biết như thế nên càng ăn bẩn tợn

bachvietqn

Xe hơi
Trước e cũng bị vịn lại 1 lần, xuống xe các chú ấy hỏi biết lỗi j chưa, lúc đó e đang bận quá nên xuất trình giấy tờ kẹp luôn tờ 200k vào đó, bảo cháu biết lỗi rồi. Thế là giải quyét cho đi luôn.

tranphong79

Xe điện
Với bọn bố láo thế này thì cụ làm cho nó cái đơn, sắp bình bầu cuối năm rồi, làm phát cho nó nhớ bố nó là ai

Matizcoi

Xe cút kít
em ghi " tôi có bật xi nhan xin đường vào bên phải ,đồng chí xx dừng xe tôi 1 mình ko chứng minh được tôi vi phạm (đồng đội đang đứng ở ca bin xe ko nhìn thấy )
Cụ chỉ cần ghi "tôi ko công nhận lỗi trên vì tôi ko vi phạm", yêu cầu được xem ghi hình (chứ ảnh ko hiển thị được lỗi nài).
Giờ tụi ấy mặt dày hơn cái thớt, dao chém mẻ dao ấy chứ :D

hoinhap

Xe tăng
Chính bon nó là cướp chứ còn như cướp gì nữa hả cụ?

blackpaint

Xe container
Cứ phi cái ĐƠN khiếu nại lên Trưởng Phòng đi rồi tính tiếp, đảm bảo hôm cụ lên xxx gọi cụ vào trả lại bằng kèm lời xin lỗi sớm.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ ! chiều nay em đi trên cao tốc pháp vân PL-HN ,trước mặt em có mấy xe nối đuôi em xi nhan phải để vào luồng trong thì nhìn trước mặt có xx em vẫn đi bình thường vượt mấy xe ,thấy xx phi ra vợt em ,trong đầu em lại nghĩ là xx định vịn em tội vượt phải "lại chuẩn bị cãi nhau rồi đây" xx: chào a ,cho tôi kt giấy tờ E : chào đồng chí ,cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì xx: anh chuyển làn ko có báo hiệu xin đường E : tôi có xin đường, tôi là người điều khiển xe tôi khẳng định có ,thế a có bằng chứng nào chứng minh tôi vi phạm là ko có tín hiệu xin đường xx: chúng tôi chỉ có hình ảnh cho lỗi vượt quá tốc độ ,còn về hình ảnh cho ko xin đường thì ko có E : thế hình ảnh ko có ,đồng chí đứng chặn xe 1 mình ,ko có đồng đội đứng cùng để cùng xác nhận là nhân chứng ( lúc đó xx2 đang làm ăn ở cabin xe ko nhìn thấy ) thế thì dựa vào đâu đồng chí bảo tôi vi pham ? xx: tôi ko biết a tôi ko thù hằn gì với a tôi nhìn thấy a chuyển làn ko xi nhan ,đề nghị a cho kt giấy tờ E : tôi khẳng định là có xi nhan xin đường ( có ,không 1 hồi ) em cũng lấy giấy tờ cho xx kiểm tra (vì họ có quyền kt mà ) rồi xx đứng chờ xx2 làm ăn xong ra ca bin lập biên bản ,rồi e bảo là tôi xẽ nghi ý kiến của tôi vào bb xx: ok ,a bị tạm giữ bằng ,đây a ký vào đây E : tôi phải ghi vào phần ý kiến của tôi đã rồi mới ký xx: anh ký vào đây rồi mới được ghi ý kiến E : ko tôi phải ghi đã (e biết là em mà ký trước là thằng tó này nó giật bb ko cho e ghi ) xx: a ko ký thì thôi tôi ko cần (cất bb đi nó ghim blx của e cùng bb ) E : ok thế a chả tôi gt xe xx: tôi chả a rồi tôi chả cầm gì của a cả (đóng rầm cửa cabin ) E : tôi chưa cầm a chưa đưa tôi ,a cần tôi mở lại đoạn ghi hình ko (e có cầm iphon của ông a ra để ghi xuốt quá trình làm việc với xx ) xx: đành mở cửa xe trả lại gt xe cho e hậm hực E : e chạy về xe gọi 2 ông a ra làm chứng ,ra em bảo đây là người làm chứng của tôi có chứng nhận là tôi có xi nhan ,và a lập bb thu gplx ko cho tôi ghi ý kiến ,thì e thấy xx2 nói nhỏ với xx ,rồi bảo hay xi nhan của a hỏng ,e bật xi nhan cho chúng nó kt ,ok ,thế là nó mới cho e ghi ý kiến vào bb rồi đưa e 1 bản Em thấy hội xx nó như cướp ý nó cậy mặc quân phục thích làm gì thì làm ,xx ghi bb hẹn 9h 1/12 đến đội 8 đỗ xá TT giải quyêt, theo các cụ thì trường hợp của e sẽ như thế nào ,có cao nhân nào trên OF nhà mình giúp e đòi lại công lý vodka các cụ nhiệt tình
Cụ cứ thảo lấy cái đơn, đồng kính gửi 1 đống nơi như Đội csgt, Phòng Csgt Hanoi, Giám đốc CA Hanoi, Thanh tra Bộ CA.
Hơi vượt cấp 1 tí nhưng cứ khuấy lên thế cho chết mother nhà chúng nó đi.
Nếu có quan hệ thì cụ làm tí tin cho báo, đài. Phóng viên nó xách giấy giới thiệu xuống đội lấy tin lại hơi bị hay đấy :))

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Không tranh cãi thì thôi, đã tranh cãi là phải tới cùng, cụ đấu tranh nữa chừng đã đưa giấy cho nó khác gì làm khó cho mình.

ninhcd

Xe tăng
thì em vẫn cãi mãi với nó mà ,xx nó yêu cầu kt giấy tờ thì em nghĩ nó la xx thì nó được phép kt gt hành chính ,ai dè nó lấy gt xong nó ko khác gì hội cướp ,nó mà ko mặc quân phuc kiểu gì hôm nay e cũng chiên với nó
Cá nhân e nghĩ cụ chủ sai ở chỗ bôi đỏ và đậm ở trên, hum rùi đường 5 xx vịn e cũng bằng đc đòi ktra giấy tờ, e nói tôi có và yêu cầu xx đưa ra lỗi mới cho chek, xx củ chuối nói xx khẳng định e ko có giấy, e cũng củ chuối lại bảo tôi khẳng định tôi có... bô lô ba la 1 hồi đưa e vào gặp đội trưởng, ahf ơi vài câu bắt tay chào tạm biệt vui vẻ ko mất 1 xu nào.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Đâu cần phải đao to búa lớn thế này. hình huống này, lỗi nhỏ như con muỗi, mình xử lý làm sao cho chúng nó nể, sau mờ nhìn thấy OF là cất cạp nong vào túi quần mới sướng.

Cụ cứ thảo lấy cái đơn, đồng kính gửi 1 đống nơi như Đội csgt, Phòng Csgt Hanoi, Giám đốc CA Hanoi, Thanh tra Bộ CA.
Hơi vượt cấp 1 tí nhưng cứ khuấy lên thế cho chết mother nhà chúng nó đi.
Nếu có quan hệ thì cụ làm tí tin cho báo, đài. Phóng viên nó xách giấy giới thiệu xuống đội lấy tin lại hơi bị hay đấy :))

3077

Xe container
Cụ chỉ cần ghi "tôi ko công nhận lỗi trên vì tôi ko vi phạm", yêu cầu được xem ghi hình (chứ ảnh ko hiển thị được lỗi nài).
Giờ tụi ấy mặt dày hơn cái thớt, dao chém mẻ dao ấy chứ :D
Em nghĩ ghi như cụ chủ rõ hơn chứ, chỉ ghi "tôi không công nhận lỗi này" rồi vào đồn 2 thằng xxx nó bảo rõ ràng 1 người bắt, 1 người làm chứng nhưng anh này cãi cùn bảo không công nhận thì sao. Ghi như cụ chủ theo em là rõ ý: Khi nó bắt chỉ có 1 mình, không có người làm chứng, không có hình ảnh chứng minh vi phạm

hoangdole

Xe buýt
Nếu đã ghi ý kiến vào đấy là tôi chuyển làn có xi nhan đầy đủ thì chắc chắn ko bị phạt.

RXO

Xe hơi
Nói thật các cụ, em chán lăm rồi, đôi lúc gặp mấy thằng xxx trẻ con, chả biết gì nhưng nó phạt là cứ phạt

donkihote78

Xe tải
Cụ chủ phải làm đến cung cụ ạ *** cái bọn c hó này giờ thật sự bẩn quá cơ
Hiện có 24 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (15 lái chính và 9 lái
phụ)
donkihote78, chitom, chungvit, mamamafia, lơ ngơ, lopkhongsam,
hoangdole, ao1211182, explore, new bee, ITMaster, giaphong123, lphh2021

nangct

Xe tăng
csgt tham nhũng số 1
làm việc với dân thì như quân ăn cướp

titazunzun

Xe tải
"bắt cứ ơp trên đường 1" (ngày bé e có được đọc bài "bắt cướp trên đường 5" :D ) Các cụ lưu ý là: tiền phạt bây giờ ko chuyển cho CSGT nữa nhé. Chỉ tiêu thì vẫn cao mà nguồn thu chính đã bị giảm, phải vợt thường xuyên hơn mà

30f4567

Xe tải
cụ cho ae xem gi âm cái nào