Xuyên Việt - 21 ngày - 9 người và 1 em Premacy

tmn

Xe tải
Chặng Đà Lạt - SG

Lâu quá ko vào OF, hôm nay post tiếp chặng cuối cùng:

Chặng này khoảng 400km, dự kiến đường đẹp nên cả nhà xuất phát khá muộn. 16h xe đổ đèo Pren, đoạn đầu đường đèo khá đẹp với cảnh quan còn vương không khí ĐL. Hết đèo là đoạn xa lộ mới tinh chạy song song lộ cũ, dài có 30km mà vé đắt nhất trong các loại vé (20K). Sau khi nghỉ ăn tối ở Bảo Lộc tại 1 quán bê với giá cực rẻ, cái gì cũng 30K/món, xe xuống đèo Bảo Lộc trời cũng khá muộn, đường đèo nhỏ và cua cực gấp, em chạy sau mấy em Phương Trang không nổi, các chú ấy phi như ăn cướp.

Đường về đô thành càng ngày càng xuống dốc và to đẹp. 21h xe phi trên xa lộ Biên Hòa, nghe nói xa lộ này Mỹ nó làm cực kỳ đặc biệt để có thể biến thành sân bay dã chiến. Các bác trong này rất hay xinhan phải rồi vượt phải, em tẹo nữa thì dính phải 1 bác taxi khi cũng bắt chước xinhan rồi vượt phải. Vào đến xa lộ Hà Nội, xe em lọt thỏm trong 1 rừng xe contenơ rẽ vào cảng. 22h về tới nhà cụ già ở gần Đầm Sen, nhà để lâu ko ai ở nên phải mất 30phút mới vào đc nhà, kết thúc chuyến xuyên Việt.

1 vài hình ảnh:

tạm biệt ĐL với đèo Pren:

xa lộ đắt nhất VN:

Nghỉ tý làm mấy cái ngô luộc:

quán bê với món xào lăn cực rẻ, 30K/món:

ah, tivi để lâu vậy mà bật được rồi nè:

alo, tốt đẹp cả roài nhé:

bản đồ chặng cuối:

Chỉnh sửa cuối:

beck_vn

Xe tăng
chả biết nói gì hơn là phục cụ sát đất, vote cụ phát cho bõ cái công xuyên việt:41:

tmn

Xe tải
SG mùa mưa, nên cả nhà ở rịt trong nhà, lưu lại SG 6 ngày trước khi mua vé tàu hỏa ra HN. Em tổ chức được mỗi 1 chuyến đi cửa khẩu Mộc Bài với kết quả chả mua đc gì, lại bị 1 phát ở xa lộ Trường Chinh với lỗi đi sai làn đường. Ai lại xa lộ gì mà có hàng chục cái đèn giao thông + 1 vài mũi tên hướng đi bị xóa mất 1 đầu thì chết là cái chắc. Kẹp 1 tờ vào sổ được bác già kiểm xong đuổi lên xe đi luôn.

Còn lại thì lang thang tối đi nghe nhạc phòng trà, ATB là rẻ nhất tiền phụ trội. Bà nhạc khoái cải lương nên trước hôm ra 1 ngày, em mua đc vé Đại Nhạc Hội ở rạp Trần Hữu Trang với shown diễn toàn diễn viên hạng nặng (Vũ Linh, Kim Tử Long...) Còn lại thì cho bọn trẻ vào Cv Đầm Sen chơi thấy mưa thì chạy về cho gần.

Vé ra tầu SE4 em phải xếp hàng 2h mới mua đc cho chuyến 5 ngày sau đi, được cái ga SG đẹp và văn minh hơn HN nhiều khi lấy số rồi ngồi đợi xướng tên như trong ngân hàng. Còn em Pre thì phải vòng vèo mấy lần mới gửi được em nó ra bằng tầu Hoa Sen. Vì tầu HS 1 tuần 1 chuyến đi vào thứ 7 nên rất lằng nhằng ở khâu để xe lại cảng. Đã thế buổi chiều hôm oánh xe ra cảng gửi để tối lên tàu hỏa ra HN em còn bị dính 1 phát lỗi vượt phải ở bên kia cầu tạm Q4, giữ bằng lái và phát cho cái giấy 4 hôm sau đi nộp phạt. Xin mãi tại chỗ ko được, may mà 3h chiều qua trụ sở đội, lôi đủ các loại vé, giấy tờ ra, 1 chú trung niên thông cảm nhận hộ tiền nộp phạt + xxx, may thế!

Lang thang ra Nhật Tảo, tìm đc 1 bác câu cho đầu ra để nghe iPod nè, kết nối qua đường FM với 1 công tắc chuyển, nghe nét cực. Hình như các bác ấy có ráp thêm 1 cục gì đó, vì sờ cái đầu bây h thấy nong nóng, thiệt hại hết 200K:

ga SG có hẳn cầu thang máy chỉ chạy mỗi 1 chiều lên:

đi Mộc Bài, cảnh đeo bám theo xe với tốc độ 80km/h để mời sang biên giới oánh bạc nè:

cửa khẩu:

nhà em đi xe này:

cầu vồng trên Cv Đầm Sen:

Cho 2 cô osin bay 1 chuyến, xuống 15ph vẫn còn xanh lè mặt

lên tầu, em mua vé 1 khoang 4 gường, thêm 2 cô osin 2 vé ngồi thay nhau sang phục vụ. Thêm thông tin mới là 1 năm nay đi tầu phải mua cơm ăn không thì chết đói, hết bao trọng gói trong vé rồi:

trên tàu nhìn lại quãng đường đã đi qua:

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Bác có chuyến đi hay quá, chúc mừng bác và gia đình nhé :)

tmn

Xe tải
Chặng cuối cùng - đi Hạ Long nhận xe

Theo lịch trên vé, 14h thứ 2 tàu Hoa Sen cập cảng Hạ Long, sáng hôm ấy cùng 1 cậu bạn bắt xe khách về HL, khi alo cho người nhà tàu thì chậm mất 2h do gặp áp thấp, 16h 2 anh em đi lên tàu tự lái xe ra làm thủ tục, mất 30 phút mới xong vì đa số trên tàu là xe tải đang làm thủ tục. 2 anh em làm mấy cốc bia rồi thay nhau chạy về, tới HN 20h đêm. Kết thúc chuyến xuyên Việt.

Tổng cộng chạy hết 2700km, khoảng 240 lít xăng (9l/100km) = 4M (vì em mua đc 1 nửa giá xăng cũ ), vé đi đường, du lịch các loại = 1,5M, lộ phí xxx = 1M, sửa xe = 1,5M, ks = 5M, vé 2 loại tàu ra = 11M. Tổng thiệt hại đi lại khoảng hơn 20M chưa tính tiền ăn nhậu, mua quà cáp... chắc gần cỡ ấy (mỗi ngày trung bình tầm gần 1M).

Thông tin về chuyến đi đã xong, xin chia sẻ cùng các bác.

Tàu Hoa Sen nhìn bên ngoài ko pro lắm:

em Pre chằng buộc thế này:

cạnh 1 em moto khủng bố:

xe tải la liệt trong hầm tàu rộng như bãi đá bóng:

Maybach Tàu

Xe container
:41::41::41:Chúc mừng bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ và an toàn, đi thía này thì đi tây không sướng bằng:)

ninhtran

Xe buýt
:41::41::41:Chúc mừng bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ và an toàn, đi thía này thì đi tây không sướng bằng:)
chuẩn đi du lịch như này hay mà vui lắm ạ chứ đi nước ngoài chưa chắc có cảm giác thú vị như này chúc mừng bác nhé hihi :):)

bigredone

Xe buýt
Ngại bác quá: xe nhỏ, người đông, đi xa, thời gian dài + thời tiết khắc nghiệt dễ ốm lắm bác ơi. Theo em bác đi đến Đà Nẵng-Hội An về là vừa

jack_derida2000

Xe tăng
Đi thế này thì sướng rồi nhưng biết bao giờ em mới được nghỉ ngần này thời gian để đi nhỉ (chắc bỏ việc thì đi được):s

Lamborghini78

Xe điện
Vui quá bác nhỉ (b)kể ra bác có thêm một tài xế nữa thì chuyến đi của bác sẽ tốt hơn rất nhìu

xuccam

Xe đạp
hic thích thì cũng thích thật nhưng đi kiểu 1 tài thế này hơi oải và đi ko chuẩn bị nên chắc cũng tốn kém hơn.
em mà đi dài ngày thì xe 7 chỗ chỉ dùng 5 thôi, còn lại để đồ

dam_fai_dinh

Xe máy
tuyệt. Nhưng e hỏi khí k phải: Bác làm ăn vào lúc nào???

52P-6523

Đi bộ
Bác quá can đảm một mình ôm vô lăng à?
Thì vậy cho nên - không cần làm mà chỉ ăn thôi

Thanks Bác nhiều

52P-6523

Đi bộ
À mà sao không thấy hình nữa vậy Bác

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Kính bác mấy lạy luôn, :77: :77: :77: cái băng ghế sau của chú Premacy này chắc chắn là lọt vào tay, ý quên vào mông mấy em osin rồi, mà có khi còn bị nhồi 3ng/ băng nữa ý chứ... đi chuyến XV này về, chả biết vẫn còn làm cho nhà bác nữa ko? :D rõ khổ, ở quê chẳng bao giờ biết đi otô, nay bác cho mấy em đó đi 1 chuyến xong chắc cạch đến già (b) nghe đến đi ôtô là hãi
Thật sự là bác giỏi và can đảm lắm, em ko bằng

quangna

Xe tăng
Nhìn lại con đường bác đã đi qua,
Nhìn những bức ảnh bác chụp...
làm em nhớ da diết chuyến xiên Vịt hè rồi của em bằng Exciter của Yamaha.
Lịch trình của em hao hao như của bác, có điều em đi thêm được cả Mũi Né nữa (NT-ĐL-MN).
Vào đến SG rồi, gọi điện trở ra mà không ai tin là em đi hành trình ấy bằng 2B hư hự :77::77:

taductoan

Xe điện
Bác tài thật đấy. Em bái phục bác, chúc mừng bác nhé, một chuyến đi tuyệt vời :21::21::21:

chiu chiu cz

Xe điện
chúc mừng gia đình bác , một chuyến đi cũng khá thú vị , khi nào em có điều kiện cũng phải làm một chuyến thế này .