Xuống Sông Đà, vào Rừng già! Lang thang chán em mới về

Megane

Xe tải
:) còn đấy anh, hiện tại ở HN còn cỡ 12 hay 13 chai 750ml. Gần chục can mật rừng của em giờ đang nằm chết dí trên Nậm Củm, cả tuần nay mưa, tắc đường, lầy lội không chở về huyện được. Chi tiết mật ong, em PM cho anh nhé.
Chắc cụ đang lo chỗ mật ong này nên hôm nay ko post được nhiêu cụ nhỉ.

paybackvcb

Xe điện
Dạo này 2 cụ sâu chít & sâu rượu hot nhất trên diễn đàn rồi.

paybackvcb

Xe điện
[/QUOTE]

Cụ sâu chít cho hỏi rượu này bao nhiêu độ??

ATD1-P7

Xe tải
Tây bắc cũng hiếm mật ong rừng rồi, nhưng chắc công phu như cụ đây thì là hàng xịn!

Sâu Chít

Xe buýt
Chắc cụ đang lo chỗ mật ong này nên hôm nay ko post được nhiêu cụ nhỉ.
Chắc cũng chỉ vài ngày nắng tới là đường thông, anh Thêm lại chở bằng xe máy về huyện cho em được thôi cụ ạ.

Cụ sâu chít cho hỏi rượu này bao nhiêu độ??
Rượu Sâu Chít đã ngâm 12 tháng rất nhạt! Trung bình chỉ từ 13 đến 18% độ cồn. Khi mới ngâm là rượu 35% độ, nhưng càng ngâm lâu, càng nhạt dần, giờ uống êm như rượu vang vậy!

Tây bắc cũng hiếm mật ong rừng rồi, nhưng chắc công phu như cụ đây thì là hàng xịn!
Cám ơn cụ! Chính xác là càng ngày càng hiếm, và càng khó mua vì sợ bị lừa mật ong nuôi thành mật ong rừng. :)

tittoan170

Xe máy
nấm dã man, vào rừng mình sợ nhất vắt hjc

buffalo car

Xe điện
Bao nhiêu sản vật vùng miền, bao nhiêu địa điểm tiên cảnh của vùng Tây Bắc dồn vào hết thớt này của cụ Sâu Chít! Em ngưỡng mộ lắm ợ!
Nhắc đến sông Đà em lại nhớ năm 1991 khi đập thủy điện chưa tích nước, em cũng đã có 2 tuần trên lòng hồ vị trí trước Động thác Bờ. Cũng đã chứng kiến cảnh đuổi Dê bên chợ Bờ và chui vào rừng hái lá rừng (lá gì em ko nhớ) về nhồi vào bụng Dê để nướng...rồi tôm, các loại cá sông được chén hết rồi. nghĩ mà thấy phê ạ!
Mời cụ (b)

Sâu Chít

Xe buýt
Bao nhiêu sản vật vùng miền, bao nhiêu địa điểm tiên cảnh của vùng Tây Bắc dồn vào hết thớt này của cụ Sâu Chít! Em ngưỡng mộ lắm ợ!
Nhắc đến sông Đà em lại nhớ năm 1991 khi đập thủy điện chưa tích nước, em cũng đã có 2 tuần trên lòng hồ vị trí trước Động thác Bờ. Cũng đã chứng kiến cảnh đuổi Dê bên chợ Bờ và chui vào rừng hái lá rừng (lá gì em ko nhớ) về nhồi vào bụng Dê để nướng...rồi tôm, các loại cá sông được chén hết rồi. nghĩ mà thấy phê ạ!
Mời cụ (b)
Ôi, Tây Bắc rộng lớn và bao la lắm cụ, sản vật phong phú, cảnh đẹp vô biên! Em đi chơi ở đây chỉ là 1 bản nhỏ của núi rừng Tây Bắc, sản vật cũng chỉ gói gọn trong vùng này. Hy vọng thời gian tới, em vài nơi khác chơi bời, câu cá rồi về post hầu các cụ tiếp nhé.

Hai sản vật kụ sâu chít iem dùng hết rồi, chờ sản vật tiếp theo nào, hehe
He he, em đang bổ xung nhiều sản vật hay, độc đáo bên gian hàng KDCN lắm anh.

:) còn những sản vật rừng đúng chuẩn ĐỘC-LẠ-HIẾM, các cụ cần thì cứ ới em, em sẽ hỏi anh em trên đấy, nếu có sẽ lấy giùm các cụ. Tất nhiên không có nhiều & phải đợi.

Megane

Xe tải
Rất thích những trải nghiệm như thế này của cụ.

Demchinhhang.net

Xe container
Đúng rồi cụ ơi, em cũng lờ mờ đoán có sự tranh chấp ở đây.

Về hướng số 3 cụ phỏng đoán, anh em đã đi qua các bản TSín Chải A, B rồi lên tới mốc 42, cách Phu Si Lùng có mấy km đường chim bay, nhưng không đủ sức đi tiếp lại quay về. Với lại từ mốc 42 cao 2800m (mốc biên giới cao nhất VN) sang đỉnh Pu Si Lung, có con vực sâu hút không thấy đáy, các anh biên phòng bảo phải đi từ hướng khác.
Em đã nghiên cứu rất kỹ bản đồ địa hình chi tiết khu vực này rồi, rất rất khó tiếp cận.
Ơ thế bây giờ hai cụ chuyển sang uống trà bàn chính sự à? Giải tán, ai về thớt lấy phọt bài:))

Sâu Chít

Xe buýt
Ơ thế bây giờ hai cụ chuyển sang uống trà bàn chính sự à? Giải tán, ai về thớt lấy phọt bài:))
Chiều nay em đi câu, nắng mệt quá nên tinh thần uể oải!! Có viết giờ chắc cũng lủng củng lắm! Mai nghỉ cả ngày rồi tối em biên tiếp nhé

berlin-charlo

Xe tải
Cụ sâu chít này đi nhiều,cụ làm giề thế

Megane

Xe tải
Em vừa đi buôn & đi chơi, cụ ạ! :)
Như cụ là sướng nhất đấy, thỏa chí đam mê cụ nhỉ. Từ nãy giờ cứ quanh quẩn chỗ 2 cụ để hóng bài và ảnh mới.
Hôm nay cụ câu có được nhiều cá không đấy?

berlin-charlo

Xe tải
Hii
Cụ co lẽ ở khu vực hà đông hay khu vực bala bồng đỏ
E dự thế vì qua cách nói của cụ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
He he, em đang bổ xung nhiều sản vật hay, độc đáo bên gian hàng KDCN lắm anh.

:) còn những sản vật rừng đúng chuẩn ĐỘC-LẠ-HIẾM, các cụ cần thì cứ ới em, em sẽ hỏi anh em trên đấy, nếu có sẽ lấy giùm các cụ. Tất nhiên không có nhiều & phải đợi.
Hehe, chờ thông tin cập nhật của kụ nhóe.

duyhh

Xe tải
Em chậm chân hôm nay mới đọc thơt của cụ rất ngưỡng mộ tình cảm và tấm lòng của cụ với con người và mảnh đât Tây bắc, em sẽ xin đặt cụ một chút sản phẩm quê hương cụ.

Sâu Chít

Xe buýt
Hii
Cụ co lẽ ở khu vực hà đông hay khu vực bala bồng đỏ
E dự thế vì qua cách nói của cụ
Cụ dự được cách nói của em mà biết em ở đâu thì em tặng luôn cụ 5 lít mật ong rừng xịn luôn đới! Rất tiếc là cụ đoán sai! Em ở Tân Mai - Trương Định cơ