[Funland] Xuân Trường ơi là Xuân Trường

cusao

Xe lăn
Kêu gì?
Phong độ đi xuống thì đành chịu chứ biết làm thao?
Đến Nadal còn phải cúi đầu bước đi làm lũi nữa là XT :))

Thaopham1205

Xe đạp
Lại nhớ Tuấn Anh... nhưng e cu này thể lưc thế cũng ko ăn thua?
Tuấn Anh cầm bóng cũng hay, nhưng k lại đc ạ. Phải mẫu cầu thủ nhanh, dày người cỡ như Trung vệ Yemen hôm qua mới chơi đc. VN toàn mỏng cơm.

X0000

Xe điện
Mỗi cầu thủ 1 thê mạnh, đồng ý quan điểm của cụ là dùng người theo năng lực. Như ý các cụ online thì Trọng Hoàng Tiến linh Xuân TR, CP, Hồng Duy, Đ Chinh cả Duy Mạnh nữa về nhà đi.
Đã xem bóng đá thì có chính kiến, có quan điểm của mình, có khen, có chê miễn là đừng nhục mạ cầu thủ là được
Cụ chắc ba phải, auto huấn luyện viên là đúng nhỉ

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân e cũng thấy xuân trường phong độ k còn như thời điểm U23 Thường Châu cách đây 1 năm
Không phải phong độ mà là trình độ dậm chân tại chỗ cụ ạ.
Các cháu của lò cụ Đức thường đá hay ở các giải trẻ, nhưng sau đấy tiến bộ rất chậm. Gần như giai đoạn 21-25 thì trình độ không tăng.
Vì ở giải trẻ thì yếu tố thành công là kỹ thuật + tinh thần.
Ở các giải người lớn thì yếu tố thành công là chiến thuật + thể lực + bản lĩnh dựa trên nền kỹ thuật.

HAGL một phát đuổi hết lớp cầu thủ già, cho các cháu trẻ tự bơi, lại gặp toàn hlv nhàng nhàng nên cáu cháu trẻ bị áp lực, không phát triển thêm được từ lúc lên đội 1.

Các clb khác họ có lứa cầu thủ già kinh nghiệm đầy mình, hlv cũng toàn diện đầu có sỏi cả, nên các cháu khác tiến bộ rất nhanh.

Nhìn Trường, Phượng, M Vương, Duy, Thanh Hậu, Tuấn Anh vẫn gà gà như 3 năm trước thôi. Có Toàn, Thanh thì tiến bộ nhưng ít.
Mình tiến 1 thì người khác tiến 3 nên thấy hụt hơi so với đội.
Em dự là trong 3-5 năm tới thì cầu thủ hagl gần như sẽ biệt tích ở vleague & tuyển qg

cuongcq

Xe tải
Hôm qua đá tệ nhất phải là Hồng Duy, thủ kém, chuyền toàn hỏng, ko tranh chấp đc. Nói chung chú này phế rồi

Mazda082015

Xe tải
theo em thấy XT đá cực yếu, chuyền bóng thì hay hỏng, chậm chạp. Hồng Duy thì có bóng là rê dắt, qua ng nhưng toàn hỏng ,chuyền cũng chán. Bộ 3 có Chinh, Duy, Trường nên ngồi ngoài xem sẽ hấp dẫn hơn :D

Zerodaide

Xe buýt
Việt Nam đang thiếu nghiêm trọng tiền vệ biết giữ bóng :( Có mỗi chú QH thì khó làm gì lắm
không phải thiếu mà do ông pack đang ưu ái cầu thủ hagl quá đó thôi. vị trí của xt thì có nhiều cầu thủ như đinh thanh trung, khắc ngọc vv hoàn toàn có thể làm tốt hơn nhiều.

maixuanhuong

Xe tăng
Xuân Trường xuống phong độ thì nhìn thấy rõ rồi!
Lý do có thể là thể lực suy giảm, đối thủ mạnh thực sự, đối phương chú ý kèm rát nên không có những đường chuyền đậm chất Xuân Trường như ở U23 Thường Châu.
Nhưng em vẫn ủng hộ XT vào tuyển và thi đấu, có thể là bước dài hơi của cụ Park. Các cụ nhớ giải trước không, tương tự Xuân Trường cu Công Phượng cũng rơi phong độ, không còn độ quái hay nguy hiểm nhưng em thấy giải này Công Phượng đá hay đấy chứ. Đặc biệt tối qua theo cá nhân em nhận định CP đá hay, các tình huống chạm bóng đều mơ hồ gây sự lo sợ cho hàng phòng thủ dế mèn dù hiệu quả có cao hay không, không ghi bàn nhưng nội việc hút hàng phòng ngự và gây "hoảng sợ" cho hàng thủ đội bạn cũng là công lớn rồi.
Vậy nên các cụ cứ bình tõm mà chờ đợi đi, nên nghĩ xa 1 chút và đầu tư bóng đá dài hơi 1 chút.
Tối qua chỉ tiếc trường hợp của Tiến Linh mất hút và Hồng Duy hơi non một chút thôi!
Các cụ không nên đặt mục tiêu cao quá, VN chúng ta vừa đạt được "danh tiếng" một năm nay thôi, đi từng bước sẽ khó ngã hơn là chạy các cụ ạ!
Đúng là Công Phượng từ ngày qua tay HLV Park đá hiệu quả hơn hẳn, trận hôm qua phải nói là đá hay, tranh chấp, che chắn, đi bóng đều được (tiếc mỗi vài quả chuyền quyết định thì không tốt). Xuân Trường điểm mạnh là chuyền bóng bổng có điểm rơi tốt, tuy nhiên chuyền chọc khe em thấy chưa được, còn tranh chấp thì các cụ biết rồi. Hy vọng Cụ Park sẽ có giải pháp sử dụng tốt nhất Xuân Trường. Đây là ý kiến cá nhân em.

Toilaai08

Xe tăng
Đúng là Công Phượng từ ngày qua tay HLV Park đá hiệu quả hơn hẳn, trận hôm qua phải nói là đá hay, tranh chấp, che chắn, đi bóng đều được (tiếc mỗi vài quả chuyền quyết định thì không tốt). Xuân Trường điểm mạnh là chuyền bóng bổng có điểm rơi tốt, tuy nhiên chuyền chọc khe em thấy chưa được, còn tranh chấp thì các cụ biết rồi. Hy vọng Cụ Park sẽ có giải pháp sử dụng tốt nhất Xuân Trường. Đây là ý kiến cá nhân em.
http://soha.vn/dang-sau-man-toa-sang-ruc-ro-cua-quang-hai-la-dau-cham-het-to-dung-cho-xuan-truong-20190117080126859.htm
Như báo này nó tích phân thì có XT thì xem như chúng ta mất 1 quyền thay người. :))
Ở vị trí như XT mà tỷ lệ chuyền chính xác có 59% thì quá tệ, lại còn hay mất bóng thì rất nguy hiểm.

duongbinh07

Xe điện
Giải U 23 : cả giải nó mắng mình đá tiêu cực, đặt xe buýt trước khung thành, thực sự cả giải chỉ thắng 1 trận ( trước Úc ), còn đâu là hòa và thắng bằng luân lưu và thua.
Giải sau : nó biết bài mình, nên cũng khó đá hơn, tranh giải 3 ko xong.
Giải AFF : đối thủ yếu mình lại hay ăn bàn trước sớm, nên đá phản công rất nhàn, nhưng vẫn phải cần chân sút như Anh Đức. Gặp Mã tỷ lệ giữ bóng vẫn chỉ hơn 30% .
Giải này : trận Iran mình thua toàn diện, ko có chút cơ hội, trận Iraq hiệp 2 ko chút cơ hội, gây được tý bất ngờ ở hiệp 1 thôi.
trận Yemen đối thủ dưới cơ, mình áp đặt ko nổi ...
lúc đấy mới thấy thiếu 1 thủ lĩnh thực sự ở tuyến tiền vệ,

Khi nào Việt Nam đá áp đặt và diệt đội bạn ngon như diệt Lào mới là có tư chất đội mạnh ...
ở AFF gặp Myanmar là xịt rồi ...

Trung Quốc nó đá pressing rất khủng khiếp, lạc quan tếu thôi chứ VN gặp TQ thì lại xịt

maixuanhuong

Xe tăng
http://soha.vn/dang-sau-man-toa-sang-ruc-ro-cua-quang-hai-la-dau-cham-het-to-dung-cho-xuan-truong-20190117080126859.htm
Như báo này nó tích phân thì có XT thì xem như chúng ta mất 1 quyền thay người. :))
Ở vị trí như XT mà tỷ lệ chuyền chính xác có 59% thì quá tệ, lại còn hay mất bóng thì rất nguy hiểm.
Vâng cụ, Xuân Trường đang đi xuống thấy rõ: do tâm lý, thể lực, lối chơi ..v...v... Nhưng em vẫn mong cậu ấy sẽ tìm lại được cảm giác chơi bóng tốt nhất.

omerta77

Xe điện
Trường thể lực yếu quá. Nhưng nó chuyền tốt đấy. Nếu chả được cái điểm gì mà ô Pác lại cho đá từ đầu thì chắc nên đuổi HLV trước thôi cụ =))=))

s63 AGM

Xe tăng
Yếu gì đâu cụ! N cầm trịch tuyến giữa đấy! Chẳng qua mình gặp phải các đội mạnh, YEM cũng tranh chấp quyết liệt nữa nên cu cậu cũng bị hạn chế phần nào khả năng phất bóng!
em thấy ku cậu học lối đá của pirlo. Nhưng vì khả năng giữ bóng kém nên rất nguy hiểm cho đội nhà, tranh chấp kém. Chất lượng các đuòng chuyền cũng đi xuống nhiều.

s63 AGM

Xe tăng

mr.gallant

Xe tải
Không phải phong độ mà là trình độ dậm chân tại chỗ cụ ạ.
Các cháu của lò cụ Đức thường đá hay ở các giải trẻ, nhưng sau đấy tiến bộ rất chậm. Gần như giai đoạn 21-25 thì trình độ không tăng.
Vì ở giải trẻ thì yếu tố thành công là kỹ thuật + tinh thần.
Ở các giải người lớn thì yếu tố thành công là chiến thuật + thể lực + bản lĩnh dựa trên nền kỹ thuật.

HAGL một phát đuổi hết lớp cầu thủ già, cho các cháu trẻ tự bơi, lại gặp toàn hlv nhàng nhàng nên cáu cháu trẻ bị áp lực, không phát triển thêm được từ lúc lên đội 1.

Các clb khác họ có lứa cầu thủ già kinh nghiệm đầy mình, hlv cũng toàn diện đầu có sỏi cả, nên các cháu khác tiến bộ rất nhanh.

Nhìn Trường, Phượng, M Vương, Duy, Thanh Hậu, Tuấn Anh vẫn gà gà như 3 năm trước thôi. Có Toàn, Thanh thì tiến bộ nhưng ít.
Mình tiến 1 thì người khác tiến 3 nên thấy hụt hơi so với đội.
Em dự là trong 3-5 năm tới thì cầu thủ hagl gần như sẽ biệt tích ở vleague & tuyển qg
Vâg cụ phân tích thấu đáo quá, hơi tiếc cho những đứa trẻ đầy tiềm năng nhà bầu Đức cụ nhỉ

traiphoga

Xe đạp
Mỗi cầu thủ 1 thê mạnh, đồng ý quan điểm của cụ là dùng người theo năng lực. Như ý các cụ online thì Trọng Hoàng Tiến linh Xuân TR, CP, Hồng Duy, Đ Chinh cả Duy Mạnh nữa về nhà đi.
Cụ căng quá:) những Trọng Hoàng, Công Phượng đá giải này vẫn tốt mà, Duy Manh thì sai sót tình huống trước tiền đạo quá mạnh, còn Tiến Linh, Hồng Duy, Đức Chinh thì thường xuyên dự bị, giải này mang đi để rèn luyện thêm. Ở đây mình đang bàn về Xuân Trường, e không thành kiến gì cả, thậm chí còn thích lối chơi hiện đại hao hao kiểu Pirlo. Nhưng quả thực dù được tạo điều kiện rất nhiều, liên tục được đá chính nhưng e ấy không tiến bộ, thậm chí còn thụt lùi đi, tranh chấp kém, kĩ năng thoát pressing yếu (điều tối quan trọng với 1 cầu thủ cầm chịch)... thì nên ngồi dự bị cho Đức Huy, Huy Hùng hoặc rời tuyển để nhường chỗ cho Khắc Ngọc, Hoàng Thịnh...Còn cụ nào bảo đối thủ mạnh nên e ấy ko thể hiện được thì chẳng lẽ chỉ dùng cho gặp Cam, Lào...Quang Hải, Phan Đức, Văn Hậu nó có sợ đâu mà e thấy chúng nó còn dạn dày hơn ấy.

j23

Xe container
Chẹp, dù có tỷ lý do nhưng thực tế là Xuân Trường từ sau U23 bắt đầu quá trình lao dốc không phanh, giờ thành ra anh Park có 1 bài toán mà rất khó tìm được lời giải
Haizzz

gacan

Xe tăng
E thấy nhiều cụ bênh XT cảm tính quá. Xét thời điểm hiện tại các kỹ năng thể lực, chuyền, điều phối trận đấu, ổn định, tranh chấp, qua người Trường đều thấp. Nv về lý thì dự bị hợp lý hơn, thậm chí k còn được gọi vào tuyển. Lò HAGL về độ chuyên nghiệp, có tính cống hiến e chỉ thấy có Văn Thanh, Văn Toàn là ổn nhất. Có trách nhiệm cao.

TEPDIU

Xe tăng
Sợ thật đấy, Seagames 2017 thua SML; Từ khi ông Park về với cách tiếp cận trận đấu hợp lý hơn, lũ trẻ đá tốt lên nhưng năm 2018 cày ải mấy giải liền thế mà vẫn cứ vào chê ầm ầm thì không hiểu các ông còn muốn thế nào?
Thay đổi cần phải có thời gian nhé, muốn thắng đẹp, thắng trên cơ ư - còn lâu nhé!
Bữa trước thì chê Văn Lâm, Duy Mạnh rồi Công Phượng (khi không ghi được bàn vào lưới Iran), bây giờ chuyển qua chê thêm HD, TL, XT, MV thì đúng là chẳng còn gì để nói nữa.