[Funland] Xuân Trường ơi là Xuân Trường

mitdac1819

Xe điện
Cái yếu cố hữu và ko thể thay đổi được của Xuân Trường là thể lực. Nhìn dáng chạy hai khoeo chạm nhau là các cụ hiểu rồi. Ngay cả khi chuyền hỏng mất bóng thì cậu ấy vẫn đủng đỉnh chạy chứ ko quyết liệt đuổi tranh cướp bóng. Nhưng nói đi phải nói lại, tiền vệ tổ chức ko ai hơn được XT thời điểm này, mỗi khi cậu ấy bị rút ra là thấy tuyến giữa bễ thế nào. Huy Hùng, Hùng Dũng, Đức Huy mới chỉ dừng ở ngưỡng tá điền thôi, lối chơi dựa vào sức ko dựa vào kỹ thuật
Cụ nhầm rồi. Trận bán kết AFF lượt đi, gặp Phi không có XT, VN đá hay hơn hẳn, lượt về, hiệp 1, lại sử dụng XT, bị Phi ép cho lòi kèn, phải thay gấp, từ đấy đá sáng hẳn. Trận gặp Rắc cũng thế, đầu H2, XT vẫn đá, Rắc ép liên tòi, vì XT không tranh chấp được bóng, mất tuyến giữa, Rắc nó từ trung lộ, xẻ nách 2 cánh. Sau đó, thay XT ra, VN mới cân bằng được đỡ bị ép. XT chỉ phù hợp với những trận gặp đội yếu hơn, lùi sâu như kiểu Cam, Lào thôi

khai sang

Xe máy
Cụ nhầm rồi. Trận bán kết AFF lượt đi, gặp Phi không có XT, VN đá hay hơn hẳn, lượt về, hiệp 1, lại sử dụng XT, bị Phi ép cho lòi kèn, phải thay gấp, từ đấy đá sáng hẳn. Trận gặp Rắc cũng thế, đầu H2, XT vẫn đá, Rắc ép liên tòi, vì XT không tranh chấp được bóng, mất tuyến giữa, Rắc nó từ trung lộ, xẻ nách 2 cánh. Sau đó, thay XT ra, VN mới cân bằng được đỡ bị ép. XT chỉ phù hợp với những trận gặp đội yếu hơn, lùi sâu như kiểu Cam, Lào thôi
Bác chỉ nhìn thấy 1 vài khía cạnh.
  • Lượt đi :Thứ nhất là Philippin thì lúc ây XT hay các cầu thủ Huy Hùng, Hùng Dũng, đức Huy hay 1 cầu thủ làng nhàn khác cũng được vì Phi là Phi không phải là Iraq. VN trên cơ nên đá nên dễ tính toán. Với lại tính chất lượt đi và thể lực cũng còn
  • Lượt về Phi phải cố tấn công và VN đã có vốn thì việc nhường thế trận cho đối phương, thay XT sử dụng 2 cầu thủ đánh chặn thì Phi trình cũng vừa phải làm sao đè được VN. Đá khi có vốn nó khác và ko vốn nó khác, hình thể thể lực trình mỗi khác
  • Đá với Iraq mà dùng 2 tiền vệ thủ đánh chặn phá đối phương chứ cơ hôi thì ko có nhiều . khi lựa chọn chơi đôi công như vừa rôi cơ hôi nhiều hơn.
  • Trận gặp Yemen, nếu cho 2 tiền vệ đánh chặn thì trận ấy hòa 0-0.

khai sang

Xe máy
Lỡ như gặp jordan, ông Park để XT ngồi ngoài sử dụng 2 tiên vệ đánh chặn. Lúc ấy ko người điều phối, đối phương đè đội hình VN xuống thấp, hàng tiền đạo ko có banh đụng là mất banh vì sự hỗ trợ ko có, chạy lăng xăng như Chinh, Tiến Linh ............thì lúc ấy các bác làm sao. Lúc ấy sẽ đá như MU thời Mỏurinho

mitdac1819

Xe điện
Bác chỉ nhìn thấy 1 vài khía cạnh.
  • Lượt đi :Thứ nhất là Philippin thì lúc ây XT hay các cầu thủ Huy Hùng, Hùng Dũng, đức Huy hay 1 cầu thủ làng nhàn khác cũng được vì Phi là Phi không phải là Iraq. VN trên cơ nên đá nên dễ tính toán. Với lại tính chất lượt đi và thể lực cũng còn
  • Lượt về Phi phải cố tấn công và VN đã có vốn thì việc nhường thế trận cho đối phương, thay XT sử dụng 2 cầu thủ đánh chặn thì Phi trình cũng vừa phải làm sao đè được VN. Đá khi có vốn nó khác và ko vốn nó khác, hình thể thể lực trình mỗi khác
  • Đá với Iraq mà dùng 2 tiền vệ thủ đánh chặn phá đối phương chứ cơ hôi thì ko có nhiều . khi lựa chọn chơi đôi công như vừa rôi cơ hôi nhiều hơn.
  • Trận gặp Yemen, nếu cho 2 tiền vệ đánh chặn thì trận ấy hòa 0-0.
cụ có xem 3 trân đấy không thế. VN chỉ hơn Phi khi XT ngồi ngoài, chính ông Pac cũng nghĩ như vậy, nên hiệp 1 lượt về mới sử dụng XT, nhưng kết quả là bị Phi ép sân, H2 phải thay vội. Trận gặp Rắc, ông Pac hơi chủ quan, định liều, nhưng không ăn thua. XT cả giải này chả kiến tạo được quả nào, toàn chuyền ngang và chuyền về, giữa sân thì không giữ được bóng, cầm nhịp thì cũng không được nốt, đá như chấp người. Gớm, truyền thông, cứ tâng XT lên tầm Pirlo Việt Nam, chứ để trình bằng được anh Carrick của MU, giữ nhịp giữa sân còn không nổi

SkyBay

Xe tải
Sao tôi kg thấy Xuân Trường có bất kỳ nỗ lực cải thiện phong độ nhỉ. Vẫn cái kiểu chạy lười nhác, vào bóng thì hời hợt, hoàn toàn kg có sự nỗ lực phấn đấu!

rungvang

Xe tải
VN hôm qua đá chả có bài gì, càng về cuối trận càng chỉ mau mau phất bóng thật nhanh lên xong mất bóng, chán mửa ra. Tiến Linh là mẫu tiền đạo cắm, hàng tiền vệ với hai cánh mình đến đưa bóng vào cấm địa còn ko nổi, chả hiểu đưa TL vào làm gì, tàng hình đến cuối trận luôn.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vẫn còn giải pháp là Vũ Minh Tuấn cụ ah, thằng này em thích từ hồi ở than QN. Đánh giá là thằng tiền đạo đá zúi giống Suarez, chạy nhanh, lắt léo và đặc biệt sút rất căng và nét. Trc giờ chưa thấy 1 tđ VN nào sút căng đét đc như thằng này.
Ko gọi chắc vì ko hợp "văn hóa" phòng thay đồ h.tại.
em cũng thích chú này.. giờ về Thanh Hóa ..
Khả năng dứt điểm của tiền đạo VN kém.. có vài chú sút xa như Tuấn sẽ ngon ăn hơn...

NQHU

Xe điện
Lướt otofun em hay thấy các cụ nhắc đến tiền đạo Hà Anh Tuấn. Hình như tiền đạo này chỉ đi hát là chính chứ có đá bóng mấy đâu mà được gọi vào đội tuyển nhỉ?
Hà Minh Tuấn "tiểu Huỳnh Đức" phong cách Lukachim giống Chinh đen nhưng cao gần 1m8 tì đè khỏe hơn. (không hiểu bọn BLV VTV kiểu gì mà lúc nào cũng kêu Chinh đen là mẫu tiền đạo cao to trong khi nó có 1m72 :D)

Nói chung tiền đạo ngon thì không có nhưng trình hơn bọn Chinh Linh 1 chút cũng không thiếu

NQHU

Xe điện
em cũng thích chú này.. giờ về Thanh Hóa ..
Khả năng dứt điểm của tiền đạo VN kém.. có vài chú sút xa như Tuấn sẽ ngon ăn hơn...
Vũ Minh Tuấn về Viettel rồi cụ! Thanh Hóa năm nay nát, cầu thủ đang chạy!
Nói về sút xa em còn tiếc cả chú Huy Toàn của Đà Nẵng nữa

khai sang

Xe máy
cụ có xem 3 trân đấy không thế. VN chỉ hơn Phi khi XT ngồi ngoài, chính ông Pac cũng nghĩ như vậy, nên hiệp 1 lượt về mới sử dụng XT, nhưng kết quả là bị Phi ép sân, H2 phải thay vội. Trận gặp Rắc, ông Pac hơi chủ quan, định liều, nhưng không ăn thua. XT cả giải này chả kiến tạo được quả nào, toàn chuyền ngang và chuyền về, giữa sân thì không giữ được bóng, cầm nhịp thì cũng không được nốt, đá như chấp người. Gớm, truyền thông, cứ tâng XT lên tầm Pirlo Việt Nam, chứ để trình bằng được anh Carrick của MU, giữ nhịp giữa sân còn không nổi
  • Mình có xem, mình cũng đồng ý lúc ấy trận Phi phải thay XT gấp nhưng lúc ấy VN có vốn rồi bác. Chuyển sang đá thủ cho nó nhàn và an toàn chứ nếu như tính chất phải thắng như Yemen thì phải để XT đá dù mạo hiểm nhưng bù lại có cơ hội : ko có chuyện dùng 2 tiền vệ đánh chặn sử dụng trong trận gặp Yemen cho an toàn cả. Đuợc ăn cả ngã về 0.
  • Bác thử dùng 2 tiền vệ hòa 0-0 cả nước chửi cho sắp mặt. dùng 2 tiền vệ đánh chặn sẽ bị Yemen cắt đôi đội hình, lúc ấy tiền đạo như cái bóng vật vờ. Yemen lùi sâu dùng 5 tiền vệ đá rất rát mà VN dùng 2 đánh chặn nữa thì 0-0 là chắc luôn.
  • Chắc bác nghĩ rằng Huy Hùng, Hùng Dũng, Đức Huy vào Yemen, Iraq sẽ nắm được thế trận và ghi bàn như gặp Philippin ??? Ko có chuyện ấy đấu nhé : ông Park nghĩ như thế đó

thanh040506

Xe trâu
Vẫn còn giải pháp là Vũ Minh Tuấn cụ ah, thằng này em thích từ hồi ở than QN. Đánh giá là thằng tiền đạo đá zúi giống Suarez, chạy nhanh, lắt léo và đặc biệt sút rất căng và nét. Trc giờ chưa thấy 1 tđ VN nào sút căng đét đc như thằng này.
Ko gọi chắc vì ko hợp "văn hóa" phòng thay đồ h.tại.
Giải này k có Văn Quyết nhỉ☺

Lướt otofun em hay thấy các cụ nhắc đến tiền đạo Hà Anh Tuấn. Hình như tiền đạo này chỉ đi hát là chính chứ có đá bóng mấy đâu mà được gọi vào đội tuyển nhỉ?
Cảm ơn cụ đã chỉ cho chỗ sai, em sửa rồi nhá

Thuymilo72

Xe máy
Ơn giờ là thằng thủ môn ấy có quốc tịch Yemen, nó mà là Nga lai Việt thì có chui xuống đất vẫn bị các hlv online móc lên chửi vì lỗi : chọn sai vị trí :-?. Quả phạt của Irac mà các thánh vẫn chửi Văn Lâm đứng sai vị trí thì chịu thật. Quả sút phạt của Quang Hải hôm qua chỉ đạt 7/10 nếu so với quả phạt của I rắc
Góc sút tốt tốc độ bóng bay rất mạnh và Xoáy rất nhanh thì có là Thủ môn giời cũng không bắt nổi cụ nhé

Tinh2018

[Tịch thu bằng lái]
Là cầu thủ chuyên nghiệp và member tuyển QG chắc chắn các kỹ năng cơ bản như cầm, ngoặt, che bóng... quá nhuyễn rồi, nhưng xem trận hôm qua thấy giữa h1 cu XT mặt trắng bệch, thở hắt ra, cứ bóng đến chân vội đẩy đi luôn, rất lóng ngóng. Điều này phản ánh thể lực cu này ko đảm bảo, chưa có sự tự tin cần thiết. Nói chung sắp phế rồi.

Jade2110

Xe buýt
  • Mình có xem, mình cũng đồng ý lúc ấy trận Phi phải thay XT gấp nhưng lúc ấy VN có vốn rồi bác. Chuyển sang đá thủ cho nó nhàn và an toàn chứ nếu như tính chất phải thắng như Yemen thì phải để XT đá dù mạo hiểm nhưng bù lại có cơ hội : ko có chuyện dùng 2 tiền vệ đánh chặn sử dụng trong trận gặp Yemen cho an toàn cả. Đuợc ăn cả ngã về 0.
  • Bác thử dùng 2 tiền vệ hòa 0-0 cả nước chửi cho sắp mặt. dùng 2 tiền vệ đánh chặn sẽ bị Yemen cắt đôi đội hình, lúc ấy tiền đạo như cái bóng vật vờ. Yemen lùi sâu dùng 5 tiền vệ đá rất rát mà VN dùng 2 đánh chặn nữa thì 0-0 là chắc luôn.
  • Chắc bác nghĩ rằng Huy Hùng, Hùng Dũng, Đức Huy vào Yemen, Iraq sẽ nắm được thế trận và ghi bàn như gặp Philippin ??? Ko có chuyện ấy đấu nhé : ông Park nghĩ như thế đó
Cả trận XT toàn chuyền ngang, có phát động đc quả nào đâu ngoài 1 cú sút xa tìm chim?

khai sang

Xe máy
Cả trận XT toàn chuyền ngang, có phát động đc quả nào đâu ngoài 1 cú sút xa tìm chim?
  • Nếu suy nghĩ như bác thì chắc rằng XT sẽ ko được đá và Huy Hùng, hùng Dũng, Đức Huy cứ chuyền ngang kiểu như XT mà kỹ nặng tranh chấp đánh chặn tốt hơn, thậm chí là phất các đường chuyền lên trên. Và ko sử dụng XT là hợp lý nhưng kiểu đá như thế là 5-20 năm về trước : kiểu đá như thế rất mệt, mỗi lần mất banh chạy theo kiệt cả sức, chạy như điên như như dại, mình yếu thể lực mà cứ đeo bám cỡ 60 là đi bộ ..........cứ nhìn cái thời Thành Lương còn đá thì biết.
  • Giờ VN có nhiều cầu thủ có kỹ thuật thì lối đá ban bật, cầm giữ, điều phối dễ dàng hơn, giữ nhịp, ko ổn thì chuyền về : đây là lối đá hiện đại và trình đội VN đã lên 1 bậc mới. Các đội bóng lớn ví dụ như Real -baxa - Chelsea thì mỗi khi đối phương co cụm áp sát, đá rát : thì họ vẫn chủ yếu chuyền ngang, rổi lại chuyền về, rồi lại chuyền ngang, đủng đỉnh mà đá vì mục đích của họ là giữ bóng nếu phất 1 đường chuyền lên phía trên sẽ mất bóng, lại cố đi tìm banh rồi tổ chức ngay thậm chí cả hiệp cũng chả thèm phất banh lên, cứ thấy khó 1 chút là họ chuyền ngang, rồi chuyền về ngay, Kiên nhẫn chờ khe hở và khi có cơ hội họ tung đòn kết liễu. 10 năm nay Nhật Bản cũng có lối đả đủng đỉnh, tổ chức tấn công từ từ, hàng thủ cứ chuyên qua chuyền lại khi có cơ hội mới tăng tốc như thế nhằm chống lại yếu tố đua thể lực phương tây : khác hoàn toàn với lối chơi máu lửa quật cường, mang tính tinh thần, màu cờ sắc áo, phản công nhanh, chuyền dài.

Jade2110

Xe buýt
Thì đúng là lối đá thay đổi là hợp lý vì ko thể cứ trận nào cũng máu lửa đá chết bỏ đc. Mặc dù rất đc cụ Park kỳ vọng nhưng XT đã ko đáp ứng đc và tình trạng này kéo dài chắc sẽ out khỏi tuyển

khai sang

Xe máy
Ngày trước HAGL có Tuấn Anh, lúc đó mình đánh gia cao hơn XT nhiều nhưng chấn thương coi như phế rồi và thể lực cũng sàn sàn như XT.
Trận tới gặp Jordan nếu như Park chơi thận trọng thì XT ngồi ngoài để xem thế trận ra sao.
Còn XT mình nghĩ khả năng chỉ có thế, ko cải thiện được. rồi sẽ chìm . Còn ông Park đi ngay sau hợp đồng thì XT cũng coi như xong vì khó kiếm người có bản lĩnh và triết lý lối chơi như ông Park.