[Funland] Xuân Trường ơi là Xuân Trường

Muon_biet

Xe cút kít

superPDP

Xe điện
Các cụ cũng chả khác gì mấy Hlv online trên vnexpress cả, em nghĩ trên này phải văn minh hơn cơ, chỉ vì mấy trận đấu mà đòi đuổi khỏi đội, đừng đá
nữa. Phải nói là các cụ toxic vl ý.
Từ asiad là xuống dần đều chứ ko phải vài trận. Từ đá chính xuống kép phụ. Cụ tự hiểu.

superPDP

Xe điện
Yếu gì đâu cụ! N cầm trịch tuyến giữa đấy! Chẳng qua mình gặp phải các đội mạnh, YEM cũng
tranh chấp quyết liệt nữa nên cu cậu cũng bị hạn chế phần nào khả năng phất bóng!
Vãi cầm trịch, ngồi dự bị cả năm nay rồi. Đá xịt, tranh chấp yếu, ko giữ được bóng, chuyền kém đi hẳn. Nói chung ko được điểm gì để bảo cầm trịch, cầm chịch đội nhà thì đúng.

Jade2110

Xe buýt
XT chỉ dùng được với những trận đối phương YSL lại dâng cao để tận dụng những quả bấm vào sau khe TV-HVB. Trận này Yemen không dâng cao, đá rát ở giữa nên XT không phát huy được. Tổng kết lại cả năm qua, XT chỉ đá được ở giải trẻ nơi các cầu thủ còn thiếu nhiều kỹ năng, chỉ nên được dùng giải quyết các đối thủ được xd là kém trình hơn hẳn (Lao, Cam, Timo,...) để bảo toàn lực lượng, dưỡng sức cho các TiV khác.
Tiền vệ Huy Hùng đá khá hay, thủ tốt, giữ điều tiết ổn nhưng không thấy ông Pak sử dụng nhiều, hay ổng đã tin rằng VN có vé vào vòng sau và sử dụng ở trận tiếp theo?
XT vẫn đc đá vì là quân ô Đức nổ thôi

Zerodaide

Xe buýt
em không hiểu hay do em dốt nhưng em thấy XT chỉ nổi lên lúc đá u19 và vài trận seagame thôi sau đó thì sang Hàn chơi. còn từ khi về vlich đá đến giờ cũng hơn 2 năm rồi mà trình độ chỉ đến như vậy thôi không còn tiềm năng phát triển nữa. nhưng không hiểu sao mấy ông blv cứ suốt ngày ra rả xt đang chưa lấy lại được phong độ. trong khi với vị trí đó thì Hoàng Thịnh, Đinh Thanh Trung,Khắc Ngọc vv còn tốt hơn nhiều.thực sự ông pack đang quá ưu ái XT cũng như một vài cầu thủ hagl nữa

Vãi cầm trịch, ngồi dự bị cả năm nay rồi. Đá xịt, tranh chấp yếu, ko giữ được bóng, chuyền kém đi hẳn. Nói chung ko được điểm gì để bảo cầm trịch, cầm chịch đội nhà thì đúng.
Em cũng thấy vậy, có XT đá giữa cảm giác như chấp luôn 1 người ấy, thu hồi bóng k thu hồi được, mà phát động tấn công bây h cũng kém đi nhiều rồi. Có lẽ khả năng của XT cũng chỉ đến mức này thôi. Ông Park nên cũng cố tuyến giữa thật chắc để QH, VĐ yên tâm làm bóng thì hay hơn

chuotdong

Xe điện
Xuân Trường giống kiểu danh thủ Hồng Sơn, thể lực có vẻ yếu, tranh chấp xoay sở kém, ko phù hợp lối đá kiểm soát trung tuyến hiện đại.

Mr.Chem

Xe điện
Xuân Trường xuống phong độ thì nhìn thấy rõ rồi!
Lý do có thể là thể lực suy giảm, đối thủ mạnh thực sự, đối phương chú ý kèm rát nên không có những đường chuyền đậm chất Xuân Trường như ở U23 Thường Châu.
Nhưng em vẫn ủng hộ XT vào tuyển và thi đấu, có thể là bước dài hơi của cụ Park. Các cụ nhớ giải trước không, tương tự Xuân Trường cu Công Phượng cũng rơi phong độ, không còn độ quái hay nguy hiểm nhưng em thấy giải này Công Phượng đá hay đấy chứ. Đặc biệt tối qua theo cá nhân em nhận định CP đá hay, các tình huống chạm bóng đều mơ hồ gây sự lo sợ cho hàng phòng thủ dế mèn dù hiệu quả có cao hay không, không ghi bàn nhưng nội việc hút hàng phòng ngự và gây "hoảng sợ" cho hàng thủ đội bạn cũng là công lớn rồi.
Vậy nên các cụ cứ bình tõm mà chờ đợi đi, nên nghĩ xa 1 chút và đầu tư bóng đá dài hơi 1 chút.
Tối qua chỉ tiếc trường hợp của Tiến Linh mất hút và Hồng Duy hơi non một chút thôi!
Các cụ không nên đặt mục tiêu cao quá, VN chúng ta vừa đạt được "danh tiếng" một năm nay thôi, đi từng bước sẽ khó ngã hơn là chạy các cụ ạ!

superPDP

Xe điện
Xuân Trường giống kiểu danh thủ Hồng Sơn, thể lực có vẻ yếu, tranh chấp xoay sở kém, ko phù hợp lối đá kiểm soát trung tuyến hiện đại.
Hồng Sơn rê dắt được chứ ông Híp rê cũng ko nổi luôn giữ bóng lâu tí là mất

superPDP

Xe điện
Lý do có thể là thể lực suy giảm, đối thủ
mạnh thực sự, đối phương chú ý kèm rát nên không có những đường chuyền đậm chất Xuân Trường như ở U23 Thường Châu.
Nhưng em vẫn ủng hộ XT vào tuyển và thi đấu, có thể là bước dài hơi của cụ Park. Các cụ nhớ giải trước không, tương tự Xuân Trường cu Công Phượng cũng rơi phong độ, không còn độ quái hay nguy hiểm nhưng em thấy giải này Công Phượng đá hay đấy chứ. Đặc biệt tối qua theo cá nhân em nhận định CP đá hay, các tình huống chạm bóng đều mơ hồ gây sự lo sợ cho hàng phòng thủ dế mèn dù hiệu quả có cao hay không, không ghi bàn nhưng nội việc hút hàng phòng ngự và gây "hoảng sợ" cho hàng thủ đội bạn cũng là công lớn rồi.
Vậy nên các cụ cứ bình tõm mà chờ đợi đi, nên nghĩ xa 1 chút và đầu tư bóng đá dài hơi 1 chút.
Tối qua chỉ tiếc trường hợp của Tiến Linh mất hút và Hồng Duy hơi non một chút thôi!
Các cụ không nên đặt mục tiêu cao quá, VN chúng ta vừa đạt được "danh tiếng" một năm nay thôi, đi từng bước sẽ khó ngã hơn là chạy các cụ ạ!
Quan trọng là cả năm nay nó ko lên nổi thì cho nó dự bị thôi dùng làm gì mất công hứng gạch.

Thaopham1205

Xe đạp
Hồng Sơn rê dắt được chứ ông Híp rê cũng ko nổi luôn giữ bóng lâu tí là mất
Đá trình độ này theo cụ VN có thằng nào giữ bóng đc. Hôm qua chả thằng nào giữ nổi bóng, ko chuyền nhanh là mất.

Thaopham1205

Xe đạp
Lý do có thể là thể lực suy giảm, đối thủ mạnh thực sự, đối phương chú ý kèm rát nên không có những đường chuyền đậm chất Xuân Trường như ở U23 Thường Châu.
Mỗi cầu thủ 1 thê mạnh, đồng ý quan điểm của cụ là dùng người theo năng lực. Như ý các cụ online thì Trọng Hoàng Tiến linh Xuân TR, CP, Hồng Duy, Đ Chinh cả Duy Mạnh nữa về nhà đi.

lum..zzz

Xe điện
Xuân Trường thì em khác cụ là em nó quá đuối rồi ko theo dc, còn Tiến Linh e đồng ý kiến mất hút luôn từ lúc vào sân, Duy có cầy nhưng ko hiệu quả toàn đuối khi dốc bóng hay chuyền

Quản Tượng

Xe tăng
trong sơ đồ 3-4-3 - lại biến tấu nhiều 5-2-1-2, 4-4-2, 4-1-4-1 ... thì 2 thằng CM là quan trọng nhất, vừa thu hồi, vừa cầm nhịp,lại phòng thủ từ xa. nên việc tìm CM phù hợp với sơ đồ này là quan trọng nhất, sau 2 ông WB .
Chính vì thế CM sẽ phải làm việc nhiều hơn, tranh chấp nhiều hơn và chuyền cũng phải tốt hơn, XT có ưu điểm từ trước là chuyền tốt, nhãn quan bóng tốt nhưng tranh chấp và thu hồi hơi kém. nhưng đúng là sau đỉnh cao tại U23 thì e nó chưa bao giờ quay lại được 90% phong độ lúc đó nữa rồi.

Humishoes

Xe tải
Trận hôm qua ta thắng không phải do đá hay mà do đối thủ quá kém! các bàn thắng đều từ tình huống cố định,chưa thấy pha hãm thành nào nguy hiểm thực sự nhờ những pha phối hợp,ngoại trừ pha giật gót bất ngờ của Văn Đức, nhưng phong độ dư lào của HD hôm qua thì mọi người đã biết. Ngay cả QH cũng chưa đúng với những gì ng hâm mộ kỳ vọng, không thấy đường chuyền nào sắc sảo và nhiều lần bị mất bóng ở các tình thế dẫn đến cơ hội phản công nguy hiểm của đối phương. Điểm rơi phong độ hay những gì tinh tuý nhất đã dành hết vào AFF cup rồi !
Dẫu sao các cầu thủ vẫn còn rất trẻ và giải này là cơ hội trải nghiệm quý báu, giúp tôi họ luyện trưởng thành hơn.