[TNGT] Xử lý và giải quyết tai nạn có chết người - Kinh nghiệm cần chia sẻ!

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Chắc gì ông anh lái tải bác đúng? Em là em cực ghết mấy thằng chạy tải , chạy cực láo

Đằng nào người nhà ta đã chết rồi, tiếc gì ít tiền mà bác không bỏ ra cho xong việc?
Nghe cách cụ nói là biết cụ k có học :)

bvhadelpiero

Xe lăn
Iem nghĩ cụ chủ thớt không nên đưa cái kinh nghiệm nè vào đây, nhìn title nó cứ ghê ghê thế nào ấy :(

ITVN

Xe tải
Tiện thớt này của bác Cap8 em nêu ra 1 trưường hợp hy hữu đã gặp , các bác cho ý kiến giải quyết : Đường giao thông có giải phân cách cứng là hàng rào sắt , tốc độ cho phép là 80km/h . Xe máy đèo 2 người đi ẩu tạt đầu xe ôtô cùng chiều , 4b không phanh kịp hất tung 1 người lên nóc capo và bắn qua hàng rào sắt sang bên đường ngược chiều , vừa hay 1 xe 4b đang chạy tới, chú 2b đập vào kính lái 4b vỡ tan kính. 4b chỉ thấy cái rầm , kính tan nát và và chú 2b hy sinh trên capo của mình. Vậy theo các bác : trong tai nạn này ngoài chú đã thiệt mạng ( tổn thất lớn nhất ) thì 2 chú 4b ai sẽ là người phải bồi thường nạn nhân - theo quan niệm của Việt Nam...:-?? :-?? :-??

TÔN

Xe container
Chua có quyết định cuối cùng của cơ quan điều tra bảo hiểm chưa vào được cụ ạ.
BH nó xem xét nếu thấy ông anh của anh là người đi đúng thì bọn nó ứ bồi thường đâu

MINA

Xe buýt
Cụ chủ thớt!!!
Qua PM,cụ có thể cho em biết thông tin vụ việc,như thời gian,địa điểm,tên,địa chỉ của 2 bên (để em biết vụ nào) và CA nào giải quyết(Huyện hay thành Phố hay tỉnh-Cụ thể tên người xủ lý) có được ko ạ???

duytrong

Xe lăn
án tại hồ sơ mà cụ nếu hồ sơ thể hiện cái sai thuộc nạn nhân ,thì cứ mạc kệ cho pháp luật lam việc ,lạy trời cũng may là em chưa có kinh nghiệm về việc này ạ

Tourcare

Xe tăng
Em nghĩ cụ hỗ trợ ma chay thế là đúng rồi. Còn việc giải quyết bồi thường cho người nhà kia, thì mình cứ thỏa thuận mặc cả giá, nếu hai bên thống nhất đền bù thì cùng ra công an làm đơn bãi nại, nhưng nhất định không đưa tiền trước. Chỉ đưa tiền trước mặt công an và ghi rõ vào biên bản làm việc số tiền đền bù. Sau này số tiền đền bù ghi trên biên bản cũng là một căn cứ để làm với bảo hiểm.
Cũng là việc không may, giải quyết mềm mỏng một chút cụ ạ, nếu xe ô tô còn bảo hiểm thì yêu cầu bảo hiểm cùng mình giải quyết.

bendoquan

Xe hơi
Em nghĩ cụ hỗ trợ ma chay thế là đúng rồi. Còn việc giải quyết bồi thường cho người nhà kia, thì mình cứ thỏa thuận mặc cả giá, nếu hai bên thống nhất đền bù thì cùng ra công an làm đơn bãi nại, nhưng nhất định không đưa tiền trước. Chỉ đưa tiền trước mặt công an và ghi rõ vào biên bản làm việc số tiền đền bù. Sau này số tiền đền bù ghi trên biên bản cũng là một căn cứ để làm với bảo hiểm.
Cũng là việc không may, giải quyết mềm mỏng một chút cụ ạ, nếu xe ô tô còn bảo hiểm thì yêu cầu bảo hiểm cùng mình giải quyết.
Đúng đấy cụ ạ, em mua gói bảo hiểm TNDS bèo nhất mà mỗi vụ max cũng 50triệu.

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Em thấy chẳng đâu như VN, cứ theo luật "xe lớn đền xe bé" là thế nào nhỉ?
Ông già em bên Đức, đang đi bị cậu nhóc đi xe đạp húc phát vào mép bên phụ, bị móp 1 chút bằng nắm tay. Thế mà ra toà cha mẹ cậu bé kia phải bồi thường cho ông già em 1300 EUR đấy (giá trị bồi thường tính theo thiết bị phải thay mới + phí thời gian bỏ ra + công đi lại).

Còn ở VN, nếu có tình huống 1 người tự tử, nhảy vào xe đang chạy làm hỏng hóc xe thì ai là người đền cho xe nhỉ?