[TNGT] Xử lý và giải quyết tai nạn có chết người - Kinh nghiệm cần chia sẻ!

gamevn

Xe buýt
Cái biên bản chấp nhận không kiện cáo gì của nhà thằng kia nhà cụ còn giữ không? Biên bản và hồ sơ của xxx xác nhận là anh của cụ đúng thì mình sợ cái giề? Nếu mình đúng thì sợ j chúng nó. Em thấy là cụ nên nhờ luật sư là nhanh nhất và đỡ mệt. Dù có mất tiền cho luật sư (họ bảo vệ quyền lợi cho mình) còn hơn mất cho cái bọn kia và lũ xxx khốn nạn.

pupil

Xe điện
Em mà là cụ thì thôi đưa mẹ 27 chai nữa cho xong mẹ việc. Mạng người mà, thôi thì cũng là xui coi như là bớt cái hạn cho mình. Tiền thì làm ra mai mốt vào cầu thì nó lại giả lại cho cụ.

Lằng nhằng rách cả việc của mình
Tôi dự là 27 chai nữa cũng không xong đâu ạ, còn dài dài ... nhưng có thể ít hơn số ấy cho Luật sư là xong hẳn!

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Báo cáo với các cụ, hôm nay em sang giải quyết rồi. Bên kia vẫn giọng kêu khóc, này nọ, ý thêm tiền, nhưng bên em cũng đã quyết rồi nên em nói trắng luôn là nếu không chấp nhận thì cứ kiện.

Bên công an em đã lo xong, bên ông anh em sẵn sàng ra tòa, em nghĩ là nó chỉ đòn bên em lấy được triệu nào hay triệu ấy, nhưng vụ này em quyết không nhân nhượng về tiền, và em nghĩ nó phải chấp nhận thôi vì công an hành nó cũng chán rồi.

Chỉ buồn một cái cho cái luật nhà mình, tự nhiên giam xe mất mấy tháng chả đâu vào đâu. Tiền mất tật mang phỏng ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Báo cáo với các cụ, hôm nay em sang giải quyết rồi. Bên kia vẫn giọng kêu khóc, này nọ, ý thêm tiền, nhưng bên em cũng đã quyết rồi nên em nói trắng luôn là nếu không chấp nhận thì cứ kiện.

Bên công an em đã lo xong, bên ông anh em sẵn sàng ra tòa, em nghĩ là nó chỉ đòn bên em lấy được triệu nào hay triệu ấy, nhưng vụ này em quyết không nhân nhượng về tiền, và em nghĩ nó phải chấp nhận thôi vì công an hành nó cũng chán rồi.

Chỉ buồn một cái cho cái luật nhà mình, tự nhiên giam xe mất mấy tháng chả đâu vào đâu. Tiền mất tật mang phỏng ạ.
Cụ làm thế là chuẩn đấy!
Cái vụ giam xe thì nỗi khổ chung rồi! Phải chịu thôi!^:)^

Tribute

Xe container

Ơ, em tưởng là xxx ký biên bản đóng dấu hẳn hoi là giải quyết xong rùi, họ phải trả xe chứ, chỉ tạm giữ để điều tra thôi chứ, mà em nhớ có cái văn bản nào đó quy định tạm giữ phương tiện vi phạm giao thông tối đa là 10 ngày cụ ạ. Cụ tìm hiểu thêm xem, làm gì mà giam xe mấy tháng.

Smee april

Xe điện
Lỗi của cụ là giải quyết nhanh quá ,bên nhà họ hoặc một vài thành phần chim lợn(không loại trừ chính bọn xxx) thấy cụ chi tiền một cách dễ dàng quá nên cò quay,thầy dùi để kiếm thêm.Trong trường hợp này cụ và gia đình cần bình tĩnh,đừng tỏ ra sốt ruột muốn giải quyết nhanh,nếu không sẽ bị bọn chúng lợi dụng để làm tiền đấy
Gửi cụ chủ thớt:

1. Em đồng ý với cụ này nhé.
2. Kinh nghiệm bản thân em đã giúp cho ông bà thông gia của bố mẹ em: Kính đề nghị các cụ giám sát kỹ việc lập biên bản hiện trường đặc biệt là bản vẽ của cơ quan CSGT hoặc CSĐT. cụ nịnh nọt xin một bản phô tôhoặc chụp ảnh lại mà giữ lại làm bằng cụ ạ. Chứng cứ rõ nhất của án giao thông chính là hiện trường. Sau đó viết một cái đơn đề nghị giải quyết theo pháp luật. Về nhà cử vài thanh niên trai tráng khiêng vòng hoa lên thắp hương cho người tử nạn - phòng người sống manh động thôi chứ người chết không có ý đó được. Sau đó về thẳng nhà. số tiền cụ đưa khoảng gần 20 củ đó đưa một ít cho CSGT hoặc CSĐT được phân công trong vụ này nhờ làm nhanh để lấy xe về. Nhà kia tử tế thì cụ đưa tiền, không thì chấm hết nhé.
3. Các cụ có câu: Mềm nắn rắn buông cụ ạ. Thực tế em không loại trừ cả CA cũng vòi tiền thêm của nhà cụ. chính em gặp rồi ạ.
4. Em bổ sung tí: cụ dọa nó là kiện DS lại nó vì bên nó có lỗi: không bằng lái, gây thiệt hại cả trực tiếp (sửa xe) và gián tiếp (giam xe: tiền kho bãi, không có phương tiện đi lại). cụ cộng số tiền cao vào nhà bên kia cũng sợ thêm một chút đấy ạ.
Nếu cần thì cụ pm em tư vấn thêm cho. Miễn phí tiền, nhưng phải có Vodka ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Chả bù bên Đức, cô em kể là mình đi chậm mà có đứa táng vào mà chết gọi ca ra giải quyết. Có vụ còn kiện được người ta vì làm hoảng sợ tinh thần còn đc bồi thường với sửa xe cơ:|.
Bên mình thì đúng sai cứ anh nào to thì đền.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Vụ này cụ cứ chiến đi. Cần kiện cáo em cử luật sư miễn phí giúp cụ nhé. Mấy chục củ kia mang mời anh em OF còn được tiếng thơm.
Cần cụ ới em.

Forcus

Xe tải
Chẳng sao đâu cụ ạ.
Nếu BB ngon và anh của cụ chạy đúng đường đúng tốc độ thì không việc gì cả ra tòa xử 5 lần 10 lần vẫn thoát nhưng lưu ý cụ nên xem kỹ biên bản vì biên bản lập là do cán bộ điều tra lập nên có ghi rõ người làm chứng và có biên bản giám định về nồng độ còn trong máu nạn nhân không nhé
nếu k có cái này thì anh cua cụ vẫn dính lỗi không làm chủ tốc độ hihi em cười vì cái làm chủ tốc độ này là gì thì chỉ có chú mới biết được thui. Chia buồn cùng gia đình cụ nhé!!!!
Mình có đâm vào nó đâu mà không lmà chủ kết quả.
Nó tự sát cơ mà

Forcus

Xe tải
Gửi cụ chủ thớt:

1. Em đồng ý với cụ này nhé.
2. Kinh nghiệm bản thân em đã giúp cho ông bà thông gia của bố mẹ em: Kính đề nghị các cụ giám sát kỹ việc lập biên bản hiện trường đặc biệt là bản vẽ của cơ quan CSGT hoặc CSĐT. cụ nịnh nọt xin một bản phô tôhoặc chụp ảnh lại mà giữ lại làm bằng cụ ạ. Chứng cứ rõ nhất của án giao thông chính là hiện trường. Sau đó viết một cái đơn đề nghị giải quyết theo pháp luật. Về nhà cử vài thanh niên trai tráng khiêng vòng hoa lên thắp hương cho người tử nạn - phòng người sống manh động thôi chứ người chết không có ý đó được. Sau đó về thẳng nhà. số tiền cụ đưa khoảng gần 20 củ đó đưa một ít cho CSGT hoặc CSĐT được phân công trong vụ này nhờ làm nhanh để lấy xe về. Nhà kia tử tế thì cụ đưa tiền, không thì chấm hết nhé.
3. Các cụ có câu: Mềm nắn rắn buông cụ ạ. Thực tế em không loại trừ cả CA cũng vòi tiền thêm của nhà cụ. chính em gặp rồi ạ.
4. Em bổ sung tí: cụ dọa nó là kiện DS lại nó vì bên nó có lỗi: không bằng lái, gây thiệt hại cả trực tiếp (sửa xe) và gián tiếp (giam xe: tiền kho bãi, không có phương tiện đi lại). cụ cộng số tiền cao vào nhà bên kia cũng sợ thêm một chút đấy ạ.
Nếu cần thì cụ pm em tư vấn thêm cho. Miễn phí tiền, nhưng phải có Vodka ạ.
Ô hô bác này hay nhể
Kiện ai? Kiện người chết à?
Bác có chứng minh đựoc là nhà kia họ làm tổn thất bác không
Xe, bằng thì bọn xxx nó giữ, người nhà người ta mất, bác kiện cái gì ạ.

dulex

Xe tải
hic, em không biết và cũng không bao giờ mong có kinh nghiệm này

TÔN

Xe container
anh cáp à,em có cái này chia sẻ với anh nhé
em cũng vừa về quê giải quyết việc của thằng cháu họ em cũng bị tai nạn chết
thằng cháu em,nó năm nay lên lớp 10.vì hoàn cảnh nhà cũng khó khăn nên nó trốn GĐ lên TP HD làm thuê,mặc dù bố mẹ nó ko đồng ý.tại nơi làm thuê,người ta giao xe máy cho nó đi chở hàng,người thì bé mà chở 2 bao tải to đùng.do ko vững tay lái,nó đâm vào đuôi 1 chiếc xe đỗ bên đường,sau đó ngã ra đường đúng lúc xe công te nơ đi đến thế là đè lên nó luôn :(
về luật giao thông thì cháu mình sai : vì chưa đủ tuổi đi xe,ngã là tự do mình ko làm chủ tốc độ
về cái chỗ bọn thuê cháu em làm việc thì càng sai,vì cháu em nó chưa đủ tuổi để thuê nó làm lao động,lại còn giao xe máy cho nó đi
nhưng thôi cháu mình thì cũng mất rồi,lại lỗi do mình nên giải quyết mọi việc cho nó nhanh
bên xe công te nơ bồi thường cho gia đình 50 triệu ( sau này bên lái xe làm việc cả công an và bảo hiểm để đc bảo hiểm tiền.vì xe nào cũng có mua bảo hiểm TNDS nên mức bồi thường tối đa cho tai nạn là 50 triệu/người/vụ và tài sản cũng là tối đa 50 triệu/người/vụ.nhưng tất nhiên ông lái xe có lấy đc 50 triệu tiền BH cũng phải chung chi cho bên CA và BH 1 nửa )
bên thuê cháu em làm việc cũng hỗ trợ 20 triệu tiền abc này nọ
nói chung người thì cũng mất rồi,đền tiền tỷ thì cũng chả làm gì.nói chung chỉ là hỗ trợ ma chay hương khói sau này thôi
anh nghiên cứu kĩ nhé.

blue esc

Xe tải
Bác Tôn nói như thế em hoàn toàn không đòng ý. Trong trường hợp của cháu bác, đúng ra bên xe công hoàn toàn có thể từ chối bồi thường. Bác đừng nghĩ người ta đi oto là giàu có, mấy ông lái xe cũng chỉ là người đi làm thuê, tháng được mấy đồng, bây giờ trả bác 50 triệu thì mất cả năm tiền lương rồi còn gì. Trong khi người ta ko làm gì sai cả. Còn người ta thiện chí bồi thường mang tính chất tự nguyện thì đấy là chuyện khác.
Còn bên thuê thì bồi thường là đúng, vừa sai vì thuê người chưa đủ tuyổi lao động, vừa sai vì giao xe máy cho người ko có bằng lái. Mà đúng ra là bồi thường nhiều chứ ko phải chỉ 20 triệu đâu.
Ở VN mình nói chung hay có câu mạng người là quan trọng, tiền bạc chẳng có giá trị gì. Nếu đã nói câu đó, tại sao còn bắt người ta bồi thường trong khi người ta ko có lỗi?
Hôm trước về quê nghe chuyện có người ở gần nhà em vừa đi lái xe tải được mấy ngày thì tông chết người. Về trong nhà có gì bán đi hết rồi vay mượn khắp nơi mới gom đủ mấy chục triệu để trả cho gia đình người bị nạn. Bây giờ ko biết nhà đấy sống bằng cái gì nữa.

xe365vn

Xe container
cho người bị nạn thêm ít tiền cũng ko phải là ý tưởng tồi
vì 13 củ thì ít quá, chả làm đc gì

Luu Lehong

Xe container
Về lý thì đúng là có ra pháp luật anh cụ chủ thớt cũng chả sợ gì, chỉ mất thời gian và tinh thần do ở xứ Việt còn nhiều điều phải bàn lắm!
Tuy nhiên, quan điểm của cụ xe 365vn cũng đáng suy ngẫm!\:D/

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ý tưởng tốt sẽ cực tốt khi áp dụng với người thực sự tốt!
Ý tưởng tốt sẽ cực dở khi áp dụng với người thực sự xấu!!! Đã sai mà còn tìm cách moi tiền là không tốt tí nào!!!
Cứ làm rõ trắng đen trước Pháp Luật cho nó xong đi đã rồi có cám cảnh nhà người ta thì cho sau! Xuống tiền ngay bây giờ dở hơi lắm!

hilux14p

Xe buýt
cụ thêm ti nữa coi như người ta gánh vận hạn cho. Đừng làm căng thêm nên

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Ô hô bác này hay nhể
Kiện ai? Kiện người chết à?
Bác có chứng minh đựoc là nhà kia họ làm tổn thất bác không
Xe, bằng thì bọn xxx nó giữ, người nhà người ta mất, bác kiện cái gì ạ.
ơ, bác này cũng hay nhỉ! Thế thằng đâm mình nó chết rồi, thì làm sao nói bắt đền mình được. Người nhà nó thì liên quan gì.

thanhbb

Xe tải
Lỗi của cụ là giải quyết nhanh quá ,bên nhà họ hoặc một vài thành phần chim lợn(không loại trừ chính bọn xxx) thấy cụ chi tiền một cách dễ dàng quá nên cò quay,thầy dùi để kiếm thêm.Trong trường hợp này cụ và gia đình cần bình tĩnh,đừng tỏ ra sốt ruột muốn giải quyết nhanh,nếu không sẽ bị bọn chúng lợi dụng để làm tiền đấy
Chuẩn .
Bình thường xxx sẽ dựa vào 2 bên mà cá kiếm. Nếu Cụ bơm đủ công suất cho XXX rồi mà lỗi thuộc về 2b thì xxx biết cách thuyết phục nhà 2b chẳng khiếu kiện gì đâu. Nếu bơm chưa đủ thì còn có nhiều cái có thể xảy ra lắm. Nếu giải quyết dứt điểm được như lúc đầu Cụ làm thì may mắn rồi, còn gặp phải phát sinh kiểu đấy thì phải bình tĩnh câu giờ vậy thôi(tất nhiên cũng phải cân nhắc tài chính giữa việc bị giam xe, giam bằng không kiếm cơm được với việc mất thêm tiền mua xăng để bơm tiếp)

Elec

Xe buýt
Không hiểu sao đọc vụ này e cứ thấy ức ức thế nào ấy, mình đúng 100%, nó sai hoàn toàn, muốn tự tử mà sao mình lại phải đền nhỉ? Chỉ có Vietnam mình mới có cái tình trạng củ chuối như thế thôi.