[Funland] Xu hướng đất ngoại ô tăng giá và nội đô giảm giá

maidung882005

Xe buýt
Cái gì muốn tốt muốn đẹp cũng phải đầu tư công sức tiền bạc hết cụ ạ. Nên quả thật món này không dành cho số đông đâu.
Ai không thích, không muốn chi cho nó thì chả nên quan tâm .
Nhà vườn này khu nào vậy cụ

giangthu1998

Xe buýt
Cái gì muốn tốt muốn đẹp cũng phải đầu tư công sức tiền bạc hết cụ ạ. Nên quả thật món này không dành cho số đông đâu.
Ai không thích, không muốn chi cho nó thì chả nên quan tâm .
Cụ mua cây giống ở đâu vậy. Em đang cần mua.

maidung882005

Xe buýt
Có 3000m2 thôi cụ ạ. Giờ nghĩ lại cũng tiếc, hồi đó tìm mua đc mảnh tầm 5000-7000 m2 thì tốt. Nhưng những mảnh đó lại ko ưng, chỉ ưng mảnh này vì nó ở trong dự án phân lô nhà vườn, đã được quy hoạch hạ tầng đường dạo .
Cụ chỗ nào lương sơn

ncs67

Xe tăng
Nói thêm chút cho zui, việc qui hoạch đô thị vệ tinh để giảm áp lực cho nội thành HN là ý tưởng ko tồi, nhưng không thể áp đặt ý thức chủ quan của con người, ông muốn tạo ra đô thị giảm tải cho nội thành thì việc đầu tiên phải nghĩ tới là tạo ra công ăn việc làm ở khu vực đó thì dân mới đến, dân nội thành đi ra và như thế mới có khả nămg giảm tải cho nội thành, xét về khả năng tạo việc của các đô thị vệ tinh của HN thì em thấy.. tương lai ở thì...rất xa. Vài lời chia xẻ đúng sai chả biết đến đâu, vui thôi các cụ nhé.
Tạo việc làm thì tốt nhưng không phải là tiên quyết.Nhiều nước ở ngoại ô đi làm nội thành , điều quan trọng là giao thông phải thuận lợi.Hiện tại ở nội đô vẫn tiện đủ thứ,e đang ở Long Biên gần cầu Chương Dương mà thấy vẫn thiếu nhiều thứ cần thiết.Ví dụ,chỗ học tốt cho con trẻ( văn hóa dân cả sáo nhị..),đại học,bệnh viện lớn.Thậm chí muốn mua thuốc tây nhiều loại không có bán ở bất kì cửa hàng thuốc nào ở LB.

babeo

Xe điện
Tạo việc làm thì tốt nhưng không phải là tiên quyết.Nhiều nước ở ngoại ô đi làm nội thành , điều quan trọng là giao thông phải thuận lợi.Hiện tại ở nội đô vẫn tiện đủ thứ,e đang ở Long Biên gần cầu Chương Dương mà thấy vẫn thiếu nhiều thứ cần thiết.Ví dụ,chỗ học tốt cho con trẻ( văn hóa dân cả sáo nhị..),đại học,bệnh viện lớn.Thậm chí muốn mua thuốc tây nhiều loại không có bán ở bất kì cửa hàng thuốc nào ở LB.
Muốn học tiện cụ sang ở gần Đại học Sư phạm HN nhé, từ mầm non đến hết ptth nhiều trường tốt.

Gato2009

Xe điện
Em vẫn cho là ở chỗ nào làm việc chỗ đó mới là tốt nhất, nói như cụ thì thiwcj tế bây giờ dân HN ở ven khá nhiều, minh chứng là tất cả các cửa ngõ vào nội thành đến giờ đi làm thì đều tắc, kẹt, ù ứ khủng khiếp...bởi họ vẫn phải lao vào nội thành làm việc. Giả sử số người đó được làm việc tại khu vực ngoài thành mà họ đang ở thì liệu cácv cửa ngõ vào nt có bị như bây giờ không? Cho nên việc dân tản ra ở ngoài thành hay co cụm ở nt thì việc tâc đường vẫn thế mà thôi.
Còn phương tây họ ở ngoại thành mà đi làm trong nt thì rất có thể do nhà trong nt đắt quá, họ phải ra ngoại thành ở.

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nói chung Sau 1 thời gian miệt mài thì em thấy để dựng lên được 1 khu nghỉ dưỡng ngoại ô đẹp, đủ tiện nghi, cũng mệt ra phết! Sau đến lúc dựng xong nhiều khi cũng ngại về. :D

babeo

Xe điện
Nói chung Sau 1 thời gian miệt mài thì em thấy để dựng lên được 1 khu nghỉ dưỡng ngoại ô đẹp, đủ tiện nghi, cũng mệt ra phết! Sau đến lúc dựng xong nhiều khi cũng ngại về. :D
Tuỳ tính cách và công việc của mỗi người thôi cụ. Nhà cháu mới chỉ làm 2 cái nhà phụ trợ be bé, chưa làm nhà chính, mà vẫn thích lên đó. Cách ngày là lại lên, kể cả lên một lúc rồi về... tốn tiền xăng xe gấp mấy lần hồi chưa có vườn :D. Thấy cứ ở tịt trong nội thành chán lắm!

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tuỳ tính cách và công việc của mỗi người thôi cụ. Nhà cháu mới chỉ làm 2 cái nhà phụ trợ be bé, chưa làm nhà chính, mà vẫn thích lên đó. Cách ngày là lại lên, kể cả lên một lúc rồi về... tốn tiền xăng xe gấp mấy lần hồi chưa có vườn :D. Thấy cứ ở tịt trong nội thành chán lắm!
Cụ giống em, cứ rảnh lại phi lên. Mà bà xã em ngại lên! :D

Tanvuong37

Xe hơi
Chuẩn đấy cụ. Nhà em có anh bạn cách đây 2 năm bán 1 mảnh to ở Bồ Đề Long Biên ( ngõ otô đi giá gần 70) mang hết tiền lên đầu tư Hòa Lạc , Quốc Oai . Hiện tại nếu bán hết trên đó quay về Bồ Đề mua được 2 mảnh đã bán.
Ở đâu ra vậy cụ? cho tui ít thông tin

Tifewn

Xe đạp
Nhà cháu ở Lương sơn cụ ạ.
Vườn nhà mợ quá yêu! Đúng là bao công sức, tiền bạc và tâm huyết
nhà cháu mới bắt đầu và ko biết có đc một phần tâm huyết như nhà mợ ko?!
Nhà mợ mua đất màu ở đâu đấy? Giá cả ntn nhỉ? Nhà cháu định trồng cây mà tuyền đá là đá-y như mơ tả chất đất nha mo trước đây!
Hôm trc mới trồng mấy cái cột bê tông và rào thép gai cho khoảng chu vi 80md đã mất hơn 20tr rồi.

babeo

Xe điện
Vườn nhà mợ quá yêu! Đúng là bao công sức, tiền bạc và tâm huyết
nhà cháu mới bắt đầu và ko biết có đc một phần tâm huyết như nhà mợ ko?!
Nhà mợ mua đất màu ở đâu đấy? Giá cả ntn nhỉ? Nhà cháu định trồng cây mà tuyền đá là đá-y như mơ tả chất đất nha mo trước đây!
Hôm trc mới trồng mấy cái cột bê tông và rào thép gai cho khoảng chu vi 80md đã mất hơn 20tr rồi.
Nhà cháu ko mua đất màu, mà mua trấu, phân gà rải lên. Cỏ mọc lên lại phát xuống... trồng cây vào rồi tưới tắm ... dần dần đất cũng tốt hơn. Cụ cứ chịu khó chăm sóc thì vài năm vườn sẽ xanh mát .

Chỉnh sửa cuối:

Ducati_86

Xe hơi
Đất nội đô không giảm mà giữ nguyên giá vì đã cao quá rồi

QuangSunlight

Xe điện
Em lại thik ngắm bòng bưởi với hoa đùi nên cứ trung tâm em ở thôi ạ :)

beebeebeebee

Xe máy
Vâng, em chỉ chia xẻ xuy nghĩ cá nhân thôi , ở đời đúng sai, khôn dại thế nào khó nói lắm, em cũng ko dám lạm bàn...có vải tỷ cũng chưa chắc là người khôn, mà có dăm ba trăm chưa hẳn là người dại...
Chúc vui,
Bác nói rất hay. Dân mình hay có kiểu có tí tiền ăn may lộc trời thì làm phông bạt nọ kia. Cứ ôm được tí đất khỉ ho cò gáy thì tự tin 20 năm nữa thành địa chủ. Đây là em nói thật.

beebeebeebee

Xe máy
Cụ khuyên bác ấy bán khẩn đi, chứ ko sang năm bán khi khi lại chỉ mua dc 1/2 mảnh như cụ nào đã bị...
Đúng quá đó là "nếu bán" còn bán được theo giá bong bóng không mới quay về Bồ Đề mua được.