[Funland] Xu hướng đất ngoại ô tăng giá và nội đô giảm giá

babeo

Xe điện
Việc qui hoạch đô thị là ý trí chỉ quan của con người, còn sau khi qui hoạch đô thị đó có phát triển được hay không thì chưa hẳn như kỳ vọng, đặc biệt hiện nay việc qui hoạch đô thị vệ tinh có khi chỉ phục vụ cho lợi ích của ai đó...các cụ làm bđs thì chỉ nên lướt lát ăn theo, chớp thời cơ sau đó rút là tốt nhất, chứ thâm tâm em chả tin mie những cái kiểu qui hoạch đô thị vệ tinh ba lăng nhăng đó ( nó gần giống việc đưa các trường ĐH ra khỏi nội thành), minh chứng cụ thể là tx Sơn tây, Hoà lạc....bao năm nay có ra hồn đâu, hô hào ầm ầm chỉ để lùa gà.
Kéo nhau lên chỗ chó ăn đá gà ăn sỏi. Đất toàn gan gà. Mùa hè nóng, mùa đông rét căm căm.

Xa xôi khỉ ho cò gáy. Thật chả có cái dại nào bằng
Vâng, toàn người dại mới lên đấy mua đất. Nhưng họ có vài tỷ mua đất ở đấy thì chắc cũng ko đến nỗi dại lắm kkk

Vũ Đức

Xe tăng
Vâng, toàn người dại mới lên đấy mua đất. Nhưng họ có vài tỷ mua đất ở đấy thì chắc cũng ko đến nỗi dại lắm kkk
Nhìn thế thôi,vẫn còn lâu mới ngon đc...giá tầm 1.5 cả nhà thì ngon.

babeo

Xe điện
Trên đó giá thế thôi hả cụ,vậy cũng rẻ phết...Em tưởng cầm 1.5 mấy ông sale đuổi thẳng cổ :D
Nhà cháu không mua không bán nên cũng không biết đâu cụ. Thấy cái dự án Legacy đang mở bán, giá đất đâu 10tr/m2.

Vũ Đức

Xe tăng
Nhà cháu không mua không bán nên cũng không biết đâu cụ. Thấy cái dự án Legacy đang mở bán, giá đất đâu 10tr/m2.
Thế cũng đâu rẻ, tiền đất không đã hơn tỏi rồi.Nói chung,mấy món này ở tương lai xa thôi.Dư tiền thì làm căn,chứ đầu tư cũng hại não phết.Lợi nhuận CDT ăn hết rồi...

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Biệt thự em nghe đâu 6-7 tỷ căn đấy chứ ko rẻ đâu cụ, đất trong dân thì em ko rành vì em chưa bao giờ hỏi khu trên ấy!

Gato2009

Xe điện
Vâng, em chỉ chia xẻ xuy nghĩ cá nhân thôi , ở đời đúng sai, khôn dại thế nào khó nói lắm, em cũng ko dám lạm bàn...có vải tỷ cũng chưa chắc là người khôn, mà có dăm ba trăm chưa hẳn là người dại...
Chúc vui,

babeo

Xe điện
Vâng, em chỉ chia xẻ xuy nghĩ cá nhân thôi , ở đời đúng sai, khôn dại thế nào khó nói lắm, em cũng ko dám lạm bàn...có vải tỷ cũng chưa chắc là người khôn, mà có dăm ba trăm chưa hẳn là người dại...
Chúc vui,
Thiên hạ khôn dại cháu cũng ko quan tâm đâu cụ! Khôn họ ăn dại họ chịu mà!

anh kao

Xe tăng
Nói thêm chút cho zui, việc qui hoạch đô thị vệ tinh để giảm áp lực cho nội thành HN là ý tưởng ko tồi, nhưng không thể áp đặt ý thức chủ quan của con người, ông muốn tạo ra đô thị giảm tải cho nội thành thì việc đầu tiên phải nghĩ tới là tạo ra công ăn việc làm ở khu vực đó thì dân mới đến, dân nội thành đi ra và như thế mới có khả nămg giảm tải cho nội thành, xét về khả năng tạo việc của các đô thị vệ tinh của HN thì em thấy.. tương lai ở thì...rất xa. Vài lời chia xẻ đúng sai chả biết đến đâu, vui thôi các cụ nhé.
Đúng vậy, cái trò quy hoạch thủ đô là của thằng tây nó vẽ theo kinh nghiệm và dân trí và kinh tế xã hội lối sống bên nó, kết hợp với vài cụ lợi ích nhóm bên mình,
Cái khu đô thị vệ tinh nó vẽ ra là đúng là chuẩn rất đẹp nhưng khổ nỗi nó kg sống ở VN nên nó kg hiểu thực trạng về nền kinh tế và chính trị xã hội ở VN. Nếu muốn kéo dân ra thì phải có công ăn việc làm đầu tiên, trong khi khu công nghiệp chế xuất, thu hút rất nhiều lao động lại dồn về phía đông,phía nam,va phía bắc, có giao thông thuận tiện cả đg biển và hàng kg,không phải phi qua nội thành đông đúc. Thì khu vệ tinh đa số ở phía Tây, với mong muốn trường học cơ quan bệnh viện di dời ra đó.
- Thực tế hơn chục năm qua, kg có đc mấy cơ quan, bênh viện, hay trường học ra khỏi cái trung tâm đông đúc này, trong khi phía đông phía bắc lại thu hút đc được nhiều lao động việc làm thành cực phát triển mạnh ng dân kg cần vào nội đô làm việc,giản sức ép lên nội đô cũ. thì phía tây phát triển đc chỉ nhờ bán đất và phân lô bán nền cho những ng làm việc trong nội đô kg đủ tài chính mua ở gần nên đành mua ở xa. Mấy khu công nghiệp phía tây như Hòa lạc, thạch thất, hay phú nghĩa ... Giao thông kết nối kg thuận tiện cho đg biển, đường hàng không, giá cho thuê lại cao hơn các tỉnh phía đông,ưu đãi ít hấp dẫn hơn nên lèo tèo nhà máy, công ty tập đoàn nhỏ mức lương thấp khiến kg tạo ra đc sức hút kéo ng dân trong nội đô ra làm việc.
-> tình trạng sức ép lên giao thông,hạ tầng cực lớn, với sáng ng dân ùn ùn lao vào trung tâm, chiều lại ùn ùn phi về nhà gây quá tải hạ tầng đường xá-> vỡ quy hoạch

Chỉnh sửa cuối:

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn thế thôi,vẫn còn lâu mới ngon đc...giá tầm 1.5 cả nhà thì ngon.
Nhìn qua loáng thoáng thì có vẻ trắng trẻo xinh xắn, nhưng xem kỹ thì mới thấy cảnh quan, cây cối xung quanh còn lởm khởm nghiệp dư lắm. Thảm cỏ, bờ rào nham nhở chẳng có chăm chút gì. Có được cái bể bơi, nhưng với cái kiểu quản lý kém như trên thì bể bơi cũng khó lòng sạch được. Chưa nói khí hậu thì khắc nghiệt, nhìn cây cỏ mọc là biết nóng chết cha. Thế này thì ko hiểu nghỉ dưỡng cái j.

Dan du an

Xe ba gác
Trông lôm nhôm thật, nhìn chả ra biệt thự mấy....Chắc có mua cũng cả chục năm nữa....

babeo

Xe điện
Nhìn qua loáng thoáng thì có vẻ trắng trẻo xinh xắn, nhưng xem kỹ thì mới thấy cảnh quan, cây cối xung quanh còn lởm khởm nghiệp dư lắm. Thảm cỏ, bờ rào nham nhở chẳng có chăm chút gì. Có được cái bể bơi, nhưng với cái kiểu quản lý kém như trên thì bể bơi cũng khó lòng sạch được. Chưa nói khí hậu thì khắc nghiệt, nhìn cây cỏ mọc là biết nóng chết cha. Thế này thì ko hiểu nghỉ dưỡng cái j.
Muốn cây tốt cũng dễ thôi cụ

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Muốn cây tốt cũng dễ thôi cụ
Em ko nói ko làm đc, vì các resort, hay các khu ecopark, ciputra họ vẫn làm tốt đấy thôi - nhưng để cây cối xanh tốt như vậy thì cũng cần sự đầu tư kha khá công sức chăm bón đâys.

Thế nên mới nói cái khu trên nhìn thoáng thì tưởng là xinh chứ nhìn kỹ mới thấy mặt toàn rỗ! 😀

babeo

Xe điện
Đất cụ nhìn rộng thật, của cụ mấy nghìn m2 vậy cụ?
Có 3000m2 thôi cụ ạ. Giờ nghĩ lại cũng tiếc, hồi đó tìm mua đc mảnh tầm 5000-7000 m2 thì tốt. Nhưng những mảnh đó lại ko ưng, chỉ ưng mảnh này vì nó ở trong dự án phân lô nhà vườn, đã được quy hoạch hạ tầng đường dạo .

babeo

Xe điện
Em ko nói ko làm đc, vì các resort, hay các khu ecopark, ciputra họ vẫn làm tốt đấy thôi - nhưng để cây cối xanh tốt như vậy thì cũng cần sự đầu tư kha khá công sức chăm bón đâys.

Thế nên mới nói cái khu trên nhìn thoáng thì tưởng là xinh chứ nhìn kỹ mới thấy mặt toàn rỗ! 😀
Cái gì muốn tốt muốn đẹp cũng phải đầu tư công sức tiền bạc hết cụ ạ. Nên quả thật món này không dành cho số đông đâu.
Ai không thích, không muốn chi cho nó thì chả nên quan tâm .

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Có 3000m2 thôi cụ ạ. Giờ nghĩ lại cũng tiếc, hồi đó tìm mua đc mảnh tầm 5000-7000 m2 thì tốt. Nhưng những mảnh đó lại ko ưng, chỉ ưng mảnh này vì nó ở trong dự án phân lô nhà vườn, đã được quy hoạch hạ tầng đường dạo .
Nhìn rộng cụ nhỉ! Mảnh em hơn 4000 mà em cũng đag thấy hơi nhỏ. Các nhà xung quanh thì ổn định hết nên ko mua thêm được nữa!