[Funland] Xót xa những giây cuối cùng của tài xế tự đâm vào xe tải như bị ma làm

quy la tien

Xe điện
Hôm em lái hộ cái ever 2020 thì nó báo. Màn taplo lên hình ly cafe . Em hỏi cậu em chủ xe thì đc ngồi bên thì đc giải thích . Nó có cam soi mặt mình và phân tích. Phát hiện mình mệt mỏi ý nó bảo nên dừng xe nghỉ ngơi ( kiểu mày dừng uống cf đi ). Em mới nói nó khôn thế này mà đang đi cùng đồng nghiệp nữ nó hiển thị lên cái bcs thì biết chui vào đâu nhỉ😆😆
Lúc đó bạn nữ xẽ biết phải nàm rì…

Dancingwiththewind

Xe điện
Em bị rồi. Nó như kiểu rơi vào vô thức. Nhất là ai đang bị dạng sốt virus , sốt xuất huyết hoặc quá mệt mỏi thiếu ngủ.
Em bị 2 lần cách nhau vài phút hồi 2005 rồi cụ. Mà em đi xe máy đấy. May tổ tiên che đỡ nên em không sao.
Tầm 9x em còn 1 lần sốt virus . Đứa bạn nó vô tình đến chơi . 2 thằng đối diện nói chuyện mà em không biết nó về lúc nào, bọn em đã nói chuyện gì . Mà em vẫn đang ngồi bt chứ ko nằm . Còn pha trà uống với nhau đấy . Em đứng dậy nhìn cửa vẫn mở thì ra khép lại rồi vào đi nằm thôi. Giấc ngủ trắng rất sâu và nhanh . Khi nó đến khó chống lắm.
Như em thì cố ngủ đủ giấc , đi đâu pha chai cfe đen để góc cánh cửa .
Em có một lần năm kia đi đón con học thêm ở Nguyên Hồng, vẫn lái xe rẽ từ Nguyễn Chí Thanh sang, chả biết như nào giật mình bừng tỉnh ở đường NH, tự hỏi mình đang ở đâu, mình đang đi đâu. Ôi sợ hãi hùng, đường thì đông chứ

vieteuro

Xe container
Ma nào làm
Kiểu như buồn ngủ
Có làn mình với ông em chạy từ cb về lúc 11h đêm
Mình lái từ cb về đến đường tránh bắc cạn thì ông em bảo để e chạy nốt cho a nghỉ đi
Đến ctoc thái nguyên thì thấy ông em lừ lừ nhằm đít xe tải đang chạy phía trước thẳng tiến
Mình hô kìa kìa nó mới đánh lái ra . Xong mình bảo thôi để tao lái nốt
Xong nó bảo e vẫn thức vẫn nhìn thấy cái xe phía trước nhưng ko hiểu sao ko có phản xạ ji cả
Khi mệt quá ng ta dễ có vài s mất ý thức
Thức cái gì
Em gật phát bánh liếm vào dải phân cách luôn
May đi chậm :))

vieteuro

Xe container
E đi xa cứ làm bình giữ nhiệt nho nhỏ cho lon bò húc vào đấy
Tỉnh táo hiệu quả phết các cụ

con dơi 141

Xe tăng
30/4 năm nay

e chạy cao tốc chở vợ con tu hưng tây ra nghi sown

đang đi buồn ngủ

suýt đâm vào dải phân cách

hu hoonf vía
Hồi trẻ trâu em chạy xe máy đi Ba vì trong ngày. Khi về qua Sơn Tây đến mạn Nhổn thì tỉnh. Đoạn giữa ko nhớ chạy như thế nào. Khả năng chạy theo đèn xe trước. Sau này em cạch vì sợ.

nkafe

Xe tải
Các trường hợp buồn ngủ này chắc hiếm khi xảy ra với xe máy nhỉ (có gió thổi vào mắt, âm thanh vù vù bên tai tỉnh ngủ), còn ngồi ô tô kín gió, yên lặng, lại dễ ru ngủ.
Đạp xe còn bị nữa là. Hồi em sinh viên, đạp con Eska đi học BKHN từ Mai Dịch, hôm ôn thi học kỳ xong, đạp đến trường ngủ quên khoảng 200m ở đường Đê La Thành, đoạn từ đường xuống khu Thành Công đến gần ngã tư Giảng Võ. Chân vẫn đạp, vẫn lái mà choàng tỉnh dạy thấy đã đi được một quãng xa, nhớ mãi.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
70mai nó thấy nguy hiểm nó sẽ tự lưu lại đoạn video khẩn cấp này để ko bị ghi đè lên.
chuẩn cụ, hơi xóc tý là nó đã bảo vệ đoạn video đó rồi, thỉnh thoảng em cứ phải xoá một loạt

between legs

Xe máy
Các trường hợp buồn ngủ này chắc hiếm khi xảy ra với xe máy nhỉ (có gió thổi vào mắt, âm thanh vù vù bên tai tỉnh ngủ), còn ngồi ô tô kín gió, yên lặng, lại dễ ru ngủ.
Tùy vào mức độ mệt mỏi bác ợ
20 năm trước e oánh chắn cả đêm, sáng cháo lòng tiết canh, trưa ăn nhẹ rồi về
Đi đường mở mắt ra thấy sắp rúc vào đít xe tải chạy cùng chiều, tỉnh luôn

Sau tởn tới già, cái thời thanh xuân hoang dại ấy đã qua

Mr.Chem

Xe điện
Ai đã từng chợp mắt vô thức khi lái xe thì mới nhận thức độ nguy hiểm. Em đã từng chợp khoảng 3 đến 5s và thực sự toát mồ hôi, run lẩy bẩy sau khi choàng tỉnh, tất nhiên sau đó dừng lại và ngủ trong 10 phút.
Khó ở điểm là đối với lái xe đường dài, cái chợp mắt đấy đến lúc nào không chủ động đc, có thể hôm trc đã lái xuyên trưa, xuyên đêm cũng uể oải nhưng vẫn lái bình thường, nhưng hôm sau lại thiếp đi vô thức.
Vậy nên việc lên cung đường, lên kế hoạch lái, ngủ nghỉ và tuân thủ theo khá quan trọng trong những chuyến đi.

Bomva

Xe điện
Trước em lái xe rất ít khi buồn ngủ nhưng thời gian gần đây tuổi tác chút có những lúc buồn ngủ díp cả mắt. Nên em cứ phải thủ lon cafe uống vào tỉnh táo. Nếu buồn ngủ phải tấp lề mà ngủ chút. Nhưng chán nhất là chạy trên cao tốc giả cầy nó không có làn dừng khẩn cấp, buồn ngủ cũng cố mà đi không có chỗ nào dừng. Đi hàng mấy chục km mới có 1 chỗ bé xíu :D

gocart

Xe cút kít
Cố mua chiếc xe có ga tự động hành trình thích ứng và tự động bám làn. Chỉ cần nó cứu 1 lần là hòa vốn.

QD092000

Xe điện
Hqua e đi LTK qua đèn cắt Quang Trung, qua rồi nhìn gương hậu thấy mỗi xe mình qua...kì lạ, hỏi vk là a có vượt đỏ ko nhỉ? Ko thể nhớ đc mấy giây trước cái gì đã xảy ra nữa!

Còn ca đâm này là ngủ rồi thôi. Mắt vẫn mở nhưng đã ngủ sâu vài giây.

minhhai985

Xe lăn
E cũng hay buồn ngủ khi lái xe, bảo dừng lại ngủ thì lại ko ngủ đc, đành phải dùng tăng lực.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Xe máy xe đạp gì cũng dính hết cụ ạ !
Thời 199x-2000 gì đó em làm ca đêm đến 5h sáng đi xe đạp về Khâm Thiên rẽ xuống đầu hồ Thiền quang chợp 1 phát mở mắt đang đạp gần cuối Nguyễn Du :))

TungC

Xe tải
Đi xe máy cũng xảy ra hiện tượng này, nhất là làm vài chai có cồn. Ngày trước chưa có NĐ100 thì e uống bia xong đi 2b tham gia giao thông buổi trưa bị díu mắt khoảng 1 giây thì bánh trước quệt vào đuôi xe máy phía trước nên ngã lăn quay ra đường, may mà ô tô sau phanh kịp :((. Rút kinh nghiệm lần sau không thế nữa

thichlexus

Xe điện
Nhất chạng vạng, nhì rạng đông.
6h sáng thì bác tài khả năng buồn ngủ nên mất phản xạ rồi

honda acura

Xe điện
Hôm em lái hộ cái ever 2020 thì nó báo. Màn taplo lên hình ly cafe . Em hỏi cậu em chủ xe thì đc ngồi bên thì đc giải thích . Nó có cam soi mặt mình và phân tích. Phát hiện mình mệt mỏi ý nó bảo nên dừng xe nghỉ ngơi ( kiểu mày dừng uống cf đi ). Em mới nói nó khôn thế này mà đang đi cùng đồng nghiệp nữ nó hiển thị lên cái bcs thì biết chui vào đâu nhỉ😆😆
theo như em biết cái này không phải cam đâu,nó sẽ cảm nhận tác động vào volang của xe,cụ đi mà thả tay hay tác động nhẹ lên volang là nó cũng sẽ báo