[Funland] Xót xa những giây cuối cùng của tài xế tự đâm vào xe tải như bị ma làm

Xe nội lước

Xe container
Đi thế này chắc là buồn ngủ chứ các bác nhỉ? e thấy tài xế không một phản ứng khi đâm chéo sang làn khẩn cấp
View attachment 8782139
Ngủ gật hoặc có vđ bất ngờ về sức khỏe . Em đoán thế.

catking113

Xe Cứu Trợ
Kiểu này dễ do ngủ ngật rồi. Ông tải đang dừng kia ko đặt biển cảnh báo là cũng vỡ mồm theo rồi

XSim

Xe container
Vụ này em lại quan tâm xem ông xe tải đỗ bên đường có bị lỗi gì không?

meodenminh

Xe điện
Các trường hợp buồn ngủ này chắc hiếm khi xảy ra với xe máy nhỉ (có gió thổi vào mắt, âm thanh vù vù bên tai tỉnh ngủ), còn ngồi ô tô kín gió, yên lặng, lại dễ ru ngủ.
Đỡ hơn thôi cụ, thằng em lái xe máy cũng đâm tan nát. Đã mệt thì không nên lái

Xe nội lước

Xe container
Các trường hợp buồn ngủ này chắc hiếm khi xảy ra với xe máy nhỉ (có gió thổi vào mắt, âm thanh vù vù bên tai tỉnh ngủ), còn ngồi ô tô kín gió, yên lặng, lại dễ ru ngủ.
Ma nào làm
Kiểu như buồn ngủ
Có làn mình với ông em chạy từ cb về lúc 11h đêm
Mình lái từ cb về đến đường tránh bắc cạn thì ông em bảo để e chạy nốt cho a nghỉ đi
Đến ctoc thái nguyên thì thấy ông em lừ lừ nhằm đít xe tải đang chạy phía trước thẳng tiến
Mình hô kìa kìa nó mới đánh lái ra . Xong mình bảo thôi để tao lái nốt
Xong nó bảo e vẫn thức vẫn nhìn thấy cái xe phía trước nhưng ko hiểu sao ko có phản xạ ji cả
Khi mệt quá ng ta dễ có vài s mất ý thức
Em bị rồi. Nó như kiểu rơi vào vô thức. Nhất là ai đang bị dạng sốt virus , sốt xuất huyết hoặc quá mệt mỏi thiếu ngủ.
Em bị 2 lần cách nhau vài phút hồi 2005 rồi cụ. Mà em đi xe máy đấy. May tổ tiên che đỡ nên em không sao.
Tầm 9x em còn 1 lần sốt virus . Đứa bạn nó vô tình đến chơi . 2 thằng đối diện nói chuyện mà em không biết nó về lúc nào, bọn em đã nói chuyện gì . Mà em vẫn đang ngồi bt chứ ko nằm . Còn pha trà uống với nhau đấy . Em đứng dậy nhìn cửa vẫn mở thì ra khép lại rồi vào đi nằm thôi. Giấc ngủ trắng rất sâu và nhanh . Khi nó đến khó chống lắm.
Như em thì cố ngủ đủ giấc , đi đâu pha chai cfe đen để góc cánh cửa .

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Nghề tài xế thì mình lúc nào cũng phải tập trung; mất tập trung chỉ một giây thôi thì nguy hiểm nên một số cụ tài xế vẫn cho là nghề mình bạc!

TUCSON9389

Xe điện
Ma nào làm
Kiểu như buồn ngủ
Có làn mình với ông em chạy từ cb về lúc 11h đêm
Mình lái từ cb về đến đường tránh bắc cạn thì ông em bảo để e chạy nốt cho a nghỉ đi
Đến ctoc thái nguyên thì thấy ông em lừ lừ nhằm đít xe tải đang chạy phía trước thẳng tiến
Mình hô kìa kìa nó mới đánh lái ra . Xong mình bảo thôi để tao lái nốt
Xong nó bảo e vẫn thức vẫn nhìn thấy cái xe phía trước nhưng ko hiểu sao ko có phản xạ ji cả
Khi mệt quá ng ta dễ có vài s mất ý thức
mới t7 vừa rồi em nhìn cái con vf nó chạy phía trước, thế quái nào đâm vào cái hàng rào chắn 1 phần đường. hậu quả là rào nó cào vào xe xước một ít, sót cả ruột. thực sự là lúc đó ko hiểu sao lại để đâm vào cái rào chắn

vingraux

Xe tăng
Nếu đường vắng, êm ái, đều đặn, nhàm chán quá cũng bị buồn ngủ đấy các bác. Em bị một lần trên đường 5B, chập choạng tối, đang đi bỗng thấy mình không giữ được thẳng lái mà lại lượn ra lượn vào, kiểu lượn vào quá mức phải trả lái mà lại trả lái quá mức thành lượn ra. Nói phóng đại tý là đi theo kiểu hình sin. Phải vào ngay trạm nghỉ gần nhất hút điếu thuốc.

lotus23

Xe tải
Buồn ngủ là một dạng còn dạng thứ 2 là bị ma quỷ che (bịt) mắt.
Có những trường hợp băng qua đường tàu dù chẳng buồn ngủ, đi bộ qua hẳn hoi, nhưng cứ lừ lừ đi qua đường tàu dù tàu đang đến rất gần. Hoặc có những trường hợp lái xe trên đường cũng chưa buồn ngủ nhưng lái xe bị che mắt hoặc bị mất tỉnh táo trong thời gian ngắn sau đó gây tai nạn.
Thực ra ma quỷ trên các trục đường rất nhiều.

Đi thế này chắc là buồn ngủ chứ các bác nhỉ? e thấy tài xế không một phản ứng khi đâm chéo sang làn khẩn cấp
View attachment 8782139
Hoặc buồn ngủ, hoặc lại mải điện thoại, bắt đầu clip em cứ nghĩ là cụ ấy tạt vào để dừng xe, rõ khổ

Dr.lonely

Xe tải
Hôm trước cũng có cụ lái xe công vừa lái vừa ngó xem điện thoại rồi mất lái đâm sập nhà dân rồi tử vong trong cabin luôn.

formen

Xe lăn
Chắc có t kê tai nạn nhiều khi lái xe lâu nên bộ gt mới đề xuất giờ lái xe.

hatinh5760

Xe điện
Ngồi ô tô, bí, không khí ít lưu thông, đường cao tốc, đường ngon, dễ ngủ gật.
E đã 1 lần đi xe máy ngủ gật ạ.
Kinh hoàng, không cưỡng nổi. Tầm 6h, chập choạng tối, gật phát, siêu sang bên đối diện.

Emesco

Xe điện
Mới có quy định về thời gian lái xe tối đa
Thấy cũng có người chửi bới