[Funland] Xóm lao động Phi châu ở Hà Nội

vandinh

Xe container
Làng em ở Hà Tây có chú Ấn hay phi gì đó thuê trong xóm nhà e để dạy tiếng anh ở TT. Đi xe máy trong xóm lao ắc lắm. Hôm trước ông anh trai em từ trong nhà ra ngõ bị chú này đâm xước chân tay may k sao.

catking113

Xe Cứu Trợ
Người dân Châu Phi mấy năm nay xuất hiện khắp các tỉnh thành Việt Nam, từ các tỉnh miền núi như Thái Nguyên, đến thủ đô.
Nghèo quá đến tội, chắc ko có cửa nào để đi các nước giầu hơn, đi sang Việt Nam thì bao giờ mới đủ sống khi người dân Việt Nam còn đi xuất khẩu lao động ầm ầm.
Làm PC thì dân mình ko có cửa cạnh tranh.

Kamilo

Xe máy
Làng em ở Hà Tây có chú Ấn hay phi gì đó thuê trong xóm nhà e để dạy tiếng anh ở TT. Đi xe máy trong xóm lao ắc lắm. Hôm trước ông anh trai em từ trong nhà ra ngõ bị chú này đâm xước chân tay may k sao.
Số lượng nhiều, ở chung đụng nhiều thì sẽ biết tay nhau thôi.
Thời SV e từng ở cùng KTX có SV da đen chứng kiến nhiều chuyện lắm, kể ra lại bảo "phân biệt".

dheIa

Xe điện
Quan ngại quá. Nếu cơ quan chức năng ko quản lý chặt thì để đám đó sang đây rồi ở lỳ lại vô công rồi nghề, túng quẫn hoá liều, trộm cắp cướp giật, gây rối trật tự an ninh, gây hại cho dân mình thì hậu quả khôn lường đấy ạ.

Trục xuất hết đám người ấy về đi.
Trục là trục thế nào :T

Kamilo

Xe máy
Về độ chịu nhiệt thì dân mình không có cửa so với dân khác đâu cụ.
Mấy anh Trung Quốc không nói, chứ dân Ấn nó cũng rất khỏe đấy, làm việc tay chân mình chỉ khéo thôi, chứ cần sức vóc không đến lượt. Còn phải xếp hàng sau mấy anh Phi, Ấn, Tàu...
Bọn này ko biết chấp hành tốt quy chế ko nhỉ? tuyển vào công nhân bốc xếp, nặng nhọc có dc ko nhỉ
Nếu phát triển tốt ít nữa ra đường sẽ gặp rất nhiều con lai da đen giòn tóc xoăn tít thật đáng yêu

agrimeco

Xe lăn
Nếu phát triển tốt ít nữa ra đường sẽ gặp rất nhiều con lai da đen giòn tóc xoăn tít thật đáng yêu
Và ước mơ chạm tới chiếc 🏆 vàng thế giới ko còn xa nữa ;))

juve99

Xe cút kít
Chắc cụ chưa đọc bài báo rồi cho rằng em nhạy cảm :))

Chính quyền đã xác nhận là việc quản lý họ là rất khó khăn do họ chỉ làm việc vặt, ko có việc làm cố định. Chính quyền cũng đang thống kê, xem xét thời hạn visa của họ để sắp xếp đưa họ về nước đấy.

Đến công dân Việt trên lãnh thổ Việt mà vô công rồi nghề, lười lao động đã gánh nặng cho xã hội rồi, còn mở cửa đón chào hay dung túng thêm cho những thành phần ất ơ toàn cầu về để tạo áp lực thêm sao?
SG cũng làm mạnh với đội Tây, đen, trắng và Campuchia, lang thang ngủ CV, vỉa hè là bắt hết. Campuchia tràn sang cũng là nguy cơ đáng ngại cho chính quyền TP HCM vì sang VN tiện.

dheIa

Xe điện
Tộc mông nên cái suy nghĩ nó cũng thiển cận , dễ thấy Vn giờ đã là mơ ước của một số sắc dân , họ bỏ xứ đi kiếm công ăn việc làm cũng là bất đắc dĩ cũng giống như một bộ phận người Việt phải ra nước ngoài thôi .
Thế mà lỡ ai đó kể có mấy thằng ngoại nó kỳ thị mình (cũng vì tội trộm cắp thành thần), như mình chê mấy ông zời này là rần rần ào ào như sôi.. xỉa xói mấy cái thằng ngoại kia ngay đấy ợ #:-s

dheIa

Xe điện
Ko đọc bài chỉ đọc tít à?
iem có đọc ợ.
Kỹ đến mức thấy có ông bố, ko biết làm cái công việc gì, đc trả công có 50k/h mà dám tha cả đàn 8 con sang đây nhảy múa.
Nhẽ họ thật thà quá, ko biết Nồng hậu viết thường với Nồng hậu trong nháy nháy là ko giống nhau $-)

lạc lối

Xe điện
Thế mà lỡ ai đó kể có mấy thằng ngoại nó kỳ thị mình (cũng vì tội trộm cắp thành thần), như mình chê mấy ông zời này là rần rần ào ào như sôi.. xỉa xói mấy cái thằng ngoại kia ngay đấy ợ #:-s
Gọi là có đi có lại cụ ạ , mình đối xử với dân của họ tốt tới lúc có việc mình nhờ cũng dễ ăn dễ nói chứ mình mình khôn là hỏng

gocart

Xe cút kít
Cũng nên lấy làm mừng vì VN hòa nhập, mức sống cũng đủ cho Âu, Hàn, Nhật, Phi sang kiếm ăn.
Người VN sang châu Phi kiếm ăn nhẽ nào châu Phi sang VN lại nhẩy dựng lên như kiến cắn Cờ Him.
Ô hay!