Xin ý kiến : Li VN mới và Li nhập cũ

tungpr123

Xe buýt
Cụ có biết cách test xăng ko hay a dua theo những người khác chỉ nói = mồm vậy :D
E có mặt trên OF này cũng đc thời gian lâu rồi và cũng đang sử dụngli nhập đk tháng 5 vừa rồi , có 1 vài nhận xét như sau:
Xăng ăn: đường thành phố,thốc ga mạnh và nhiều rơi vào 3.9l/100km . Đường trường 3,6lit/100km . Với đkien xe bảo dưỡng đúng định kỳ , thay dầu nhớt tốt (e hay dùng shell ultral).E test vụ xăng cộ này đến 10 lần rồi , nếu đi A95 có thể xăng ăn ít hơn 1 chút .
Bên cạch đó xóm e có vài mạng cũng đi li nhập và test xăng cũng đều đều nhau cả, có chênh lệch thì cũng chỉ ở 1 mức nho nhỏ 0,1 - 0,2l thôi . Còn em thấy mấy cụ toàn chém là 5,5l và 6l thì thưa rằng trường hợp đó với máy 125cc thì rất khó có thể xảy ra bình xăng li nhập bé hơn bình li ie và SH rồi, nên chịu khó vào cây xăng thôi :D
- body hình thể em nhập thì quá chuẩn rồi , nhược điểm như các cụ cũng biết : ko có khóa code cái này là thất vọng nhất này ,nếu cụ nào cẩn thận hơn thì nắp cái smarkey cho nó an toàn đỡ phải lo lắng khi cafe với bạn gái :). yên xe trc ngồi rất cao khuyến cáo các cụ dưới 1m60 .
Bác chủ thớt : em nghĩ bác lên làm con xe mới thôi , nếu ĐKien cho phép thì làm con li nhập , nếu ko li ie cũng hợp lí bác ạ,đi nhẹ nhàng và êm ái tiết kiệm xăng hơn chút . Bài viết về mức độ test xăng e nhắc lại 1 lần nữa là kết quả ở trên cực kỳ chuẩn rồi , mong đc uống vài ngụm voka thôi nào [-O<

Chỉnh sửa cuối:

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
hôm nay đi thay dầu cho em li i.e em thấy có bác đem con LI nhập đến bảo hành, THấy bác ấy bảo xe này đi khoảng 3 lít hoặc hơn 3 lít/100 km
Không biết có thật không
Cà xe của bác ấy dán cacbon hết
Ngưỡng mộ thôi rồi
đây em đã từng đi li việt con 29-E1-026.88 nổi đình nổi đám của em vì bán đc với giá ko tường là 72tr400 đây,nói thật bản thân em cũng là ng bán về cái mặt hàng này chuyên thay đồ cho xe li việt,đáng nhẽ ko nên nói ko hay cho xe việt,nhưng em chả quan tâm,thấy thế nào thì nói thế,cá nhân em đi li vn đúng là nó chỉ ăn tầm 3l/100km thôi nếu xe rốt đa,nhưng em thay đồ em nghe nhiều bác nói xe li nhập ăn tận 6 hoặc 7 lít,ôi chúa lậy bạn luôn,em đi li nhập của em nói chuẩn 1 câu là nó hết đúng 4,5l/100km đi đường tp, 4l/100km đường trường,xe các bác ăn xăng quá chẳng qua các bác ko chịu bảo dưỡng chế,và thay phớt lọc dầu lọc gió,garanty chỉnh ko đều thôi,chứ ko đến nỗi như các cụ nghĩ đâu.
xe nhập vít ga lên nó Vút và thoát máy ko èn èn rè rè như xe nội,máy li nhập sản xuất tại chính PIAGGIO ITALY,máy xe nội ở bên nhà máy zongzheng china,khung xe nội made in taiwan ( đài loan ) nhựa việt nam lại china,điện việt nam,li nội chỉ có khóa code là ITALY + ie ITALY thôi.+ thương hiệu

Dương Phong

Xe tải
Cụ có biết cách test xăng ko hay a dua theo những người khác chỉ nói = mồm vậy :D
E có mặt trên OF này cũng đc thời gian lâu rồi và cũng đang sử dụngli nhập đk tháng 5 vừa rồi , có 1 vài nhận xét như sau:
Xăng ăn: đường thành phố,thốc ga mạnh và nhiều rơi vào 3.9l/100km . Đường trường 3,6lit/100km . Với đkien xe bảo dưỡng đúng định kỳ , thay dầu nhớt tốt (e hay dùng shell ultral).E test vụ xăng cộ này đến 10 lần rồi , nếu đi A95 có thể xăng ăn ít hơn 1 chút .
Bên cạch đó xóm e có vài mạng cũng đi li nhập và test xăng cũng đều đều nhau cả, có chênh lệch thì cũng chỉ ở 1 mức nho nhỏ 0,1 - 0,2l thôi . Còn em thấy mấy cụ toàn chém là 5,5l và 6l thì thưa rằng trường hợp đó với máy 125cc thì rất khó có thể xảy ra bình xăng li nhập bé hơn bình li ie và SH rồi, nên chịu khó vào cây xăng thôi :D
- body hình thể em nhập thì quá chuẩn rồi , nhược điểm như các cụ cũng biết : ko có khóa code cái này là thất vọng nhất này ,nếu cụ nào cẩn thận hơn thì nắp cái smarkey cho nó an toàn đỡ phải lo lắng khi cafe với bạn gái :). yên xe trc ngồi rất cao khuyến cáo các cụ dưới 1m60 .
Bác chủ thớt : em nghĩ bác lên làm con xe mới thôi , nếu ĐKien cho phép thì làm con li nhập , nếu ko li ie cũng hợp lí bác ạ,đi nhẹ nhàng và êm ái tiết kiệm xăng hơn chút . Bài viết về mức độ test xăng e nhắc lại 1 lần nữa là kết quả ở trên cực kỳ chuẩn rồi , mong đc uống vài ngụm voka thôi nào [-O<
Bác đang đi lib nhập nên bác bảo vệ quan điểm là nó tốt,cũng giống như e đi lib việt thì e cũng sẽ cho nó là tốt,đấy là tâm lý chung rồi,còn ko con của bác thuộc dạng hiếm của hiếm nên chỉ ăn dưới 4l/100km,e ko trực tiếp cầm lái con lib nhập nhưng đã từng ngồi và đi cùng với những ng có lib nhập và mức xăng đều đều là 5l/100km đg TP,cũng có thế là do ngta ko biết cách đi nên tốn xăng nthế.Hãy nói về đa số,chứ đừng nói đến thiểu số như bác.
PS: Mấy con lib nhập e ngồi đều đã đi được hơn 1 năm rồi,còn mới mua ăn hết bn xăng thì e chịu=.=

sl45

Xe đạp
Ngu ý của em thì cứ cái gì công nghệ cao hơn thì mình dùng.... liberty Việt ie + code mà chọn bác ơi ..... em đi Li nhập được 6 tháng nhưng đi làm hơn 10km ko chịu được nhiệt phải đẩy đi...làm 1 con Li Việt lên đồ vào nhìn cũng chẳng khác gì :))

tom18

Xe đạp
lại thanks 1 lần nữa về những chia sẻ của ae

\m/\m/\m/

dvhalone

Xe tải
Em đã dùng cả 2 đời này. Cá nhân em thì thấy li ie vẫn có nhiều ưu điểm hơn. Chí ghét nhất cái tay xách yếu xìu.X_X

luanthieugia

Xe hơi
tùy theo quan điểm dùng và số tiền có, tiền trong túi có mà tiêu ko mới giải quyết đc vấn đề ha-oai...chứ ko có nghĩa cố đấm ăn xôi xong rồi nợ nần chồng chất...

tstruong

Xe máy

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
đây em đã từng đi li việt con 29-E1-026.88 nổi đình nổi đám của em vì bán đc với giá ko tường là 72tr400 đây,nói thật bản thân em cũng là ng bán về cái mặt hàng này chuyên thay đồ cho xe li việt,đáng nhẽ ko nên nói ko hay cho xe việt,nhưng em chả quan tâm,thấy thế nào thì nói thế,cá nhân em đi li vn đúng là nó chỉ ăn tầm 3l/100km thôi nếu xe rốt đa,nhưng em thay đồ em nghe nhiều bác nói xe li nhập ăn tận 6 hoặc 7 lít,ôi chúa lậy bạn luôn,em đi li nhập của em nói chuẩn 1 câu là nó hết đúng 4,5l/100km đi đường tp, 4l/100km đường trường,xe các bác ăn xăng quá chẳng qua các bác ko chịu bảo dưỡng chế,và thay phớt lọc dầu lọc gió,garanty chỉnh ko đều thôi,chứ ko đến nỗi như các cụ nghĩ đâu.
xe nhập vít ga lên nó Vút và thoát máy ko èn èn rè rè như xe nội,máy li nhập sản xuất tại chính PIAGGIO ITALY,máy xe nội ở bên nhà máy zongzheng china,khung xe nội made in taiwan ( đài loan ) nhựa việt nam lại china,điện việt nam,li nội chỉ có khóa code là ITALY + ie ITALY thôi.+ thương hiệu
Em không biết là xe bác bảo dưỡng hay bác là thợ thì em không biết, nhưng con Li nhập của em đi gần 3 năm này rồi, em không bao giờ test được với mức hao phí xăng là dưới 4,5l/100km được các bác ạ. Xe em thì phải 5l/100km, còn xe các bác thì em chịu không biết được.

tom18

Xe đạp
Cũng đã châm cứu qua hình như dáng người e không hợp với nó cho lắm thì phải :((

chiều cao : 1m71:-s

cân nặng : 70kg :-s

~X(thật là bực tức và vất vả khi lựa chọn 1 xe #:-s

tom18

Xe đạp
rồi còn chưa nói đến những lỗi hay hỏnhgg vặt nữa chứ

:-ss

dvhalone

Xe tải
Cũng đã châm cứu qua hình như dáng người e không hợp với nó cho lắm thì phải :((

chiều cao : 1m71:-s

cân nặng : 70kg :-s

~X(thật là bực tức và vất vả khi lựa chọn 1 xe #:-s
Dáng của cụ chuẩn thế đi xe đạp cũng đẹp mà.

tungpr123

Xe buýt
dáng thế đi xe đạp phượng hoàng quá chuẩn rồi \m/

nghiathang

Xe tăng
Các cụ cứ bóng bàn nhiều về xe nhập với xe VN.

Đã cụ nào biết cái bọn Piaggo VN nó sx ở đâu chưa, hàng nó nhập về ntn chưa.

Mấy hôm trước E có ĐK thăm quan nhà máy của Piaggo ở KCN Bình Xuyên VP (theo đoàn làm về MT, an toàn nhà xưởng-chém tí), có ĐK ngồi chém gió với CN với cả quản đốc ở đó, 99,9 % các bộ phận quan trọng thì nhập từ Tung của về từ khung, máy, đến ốc vít...) Ở VN chỉ làm mấy cái phần nhựa và lắp ráp thôi. Mà cái giá nhập linh kiện về chắc các cụ cũng biết là chắc không hơn được con SCR (giá nhập nguyên chiếc về VN là 18tr 500). sao giá nó đắt thế nhỉ?

liberty125cc

Xe tải
cứ xe nhập bác mua cho em! em thấy nhiều sai lầm khi mua Lib vịt lắm. giờ cho em chọ lại em chọn Xe nhập bóc tem phá trinh luôn! :o)

nmdung

Xe hơi
xe nhập cụ à

Chỉnh sửa cuối:

tungpr123

Xe buýt
E có 1 e Li 125ie màu trắng, đi 3000km, biển đẹp 29E1-08X.9Y (e mua biển mất 2 triệu) , xe chính chủ tên e, đã thay yên, tay xách, ốp pô, lốp sau, lốp trước, vành 16in thay cùng thụt xe nhập nên ko phải chỉnh sửa gì cả (e thay hết 16 triệu), thụt xe nhập rất ít hàng đi không cứng và thụt xuống như thụt độ. Xe dán nilon từ lúc mua nên như mới, chưa va quyệt hay đổ xe bao giờ.
Kiếm 1 e thay đồ như của e cũng hiếm các bác nhé .
Giá : 66tr
Đt : 0913.022.888
cụ lại chán vịt rồi ah, tính bán đi hay sao :O

kenshins

Xe máy
Bác đang đi lib nhập nên bác bảo vệ quan điểm là nó tốt,cũng giống như e đi lib việt thì e cũng sẽ cho nó là tốt,đấy là tâm lý chung rồi,còn ko con của bác thuộc dạng hiếm của hiếm nên chỉ ăn dưới 4l/100km,e ko trực tiếp cầm lái con lib nhập nhưng đã từng ngồi và đi cùng với những ng có lib nhập và mức xăng đều đều là 5l/100km đg TP,cũng có thế là do ngta ko biết cách đi nên tốn xăng nthế.Hãy nói về đa số,chứ đừng nói đến thiểu số như bác.
PS: Mấy con lib nhập e ngồi đều đã đi được hơn 1 năm rồi,còn mới mua ăn hết bn xăng thì e chịu=.=
Mình không biết bạn Dương Phong đi xe thế nào mà xăng của Lib nhập lại ăn tầm 5 lít. Về vấn đề xăng xe của Lib nhập mình thấy cũng có rất nhiều người đã bàn tới ở đây, cũng như cũng có rất nhiều cách đo lượng xăng khác nhau nhưng mình xin đính chính một chút là xe Lib nhập khó có thể 'uống xăng' tới 5lit/100km. Hiện tại xe mình đi gần 1 vạn và xăng chỉ dao động từ 3,7-3,8lit/100km với chế độ bảo dưỡng định kì. Có thể có nhiều bạn cho rằng mình nói thế là hơi quá nhưng sau khi test rất nhiều lần mình khẳng định xăng của xe Lib nhập chỉ dao động trong khoảng trên.

Dương Phong

Xe tải
Mình không biết bạn Dương Phong đi xe thế nào mà xăng của Lib nhập lại ăn tầm 5 lít. Về vấn đề xăng xe của Lib nhập mình thấy cũng có rất nhiều người đã bàn tới ở đây, cũng như cũng có rất nhiều cách đo lượng xăng khác nhau nhưng mình xin đính chính một chút là xe Lib nhập khó có thể 'uống xăng' tới 5lit/100km. Hiện tại xe mình đi gần 1 vạn và xăng chỉ dao động từ 3,7-3,8lit/100km với chế độ bảo dưỡng định kì. Có thể có nhiều bạn cho rằng mình nói thế là hơi quá nhưng sau khi test rất nhiều lần mình khẳng định xăng của xe Lib nhập chỉ dao động trong khoảng trên.
e ko đi nhưng bạn e đi cụ ạ,và cụ hỏi khoảng 10 cụ đi lib nhập trên này xem có đến 2-3 ng bảo lib nhập ăn ít xăng như cụ ko?Cũng như e đã nói có thể đấy là trg hợp đặc biệt của cụ,cụ biết cách đi,cụ bảo dưỡng thay thế này nọ các kiểu,còn ng bình thường mua về chỉ biết đi và đi thôi.
PS: Có thể xe cụ chỉ ăn có 3,8l/100km nhưng ko hẳn là xe của những ng khác cũng đc nthế,tỉ lệ nthế chỉ may ra đc 20-30% thôi.Nếu lib nhập ăn xăng đc như cụ thì hồi đầu e đã mua lib nhập ngay rồi,chứ ko cần đi tham khảo rồi đi test rồi mua lib việt sau đó lại mất công tốn tiền để độ lên lib nhập đâu=.=

Chỉnh sửa cuối: