Xin ý kiến : Li VN mới và Li nhập cũ

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
e ko đi nhưng bạn e đi cụ ạ,và cụ hỏi khoảng 10 cụ đi lib nhập trên này xem có đến 2-3 ng bảo lib nhập ăn ít xăng như cụ ko?Cũng như e đã nói có thể đấy là trg hợp đặc biệt của cụ,cụ biết cách đi,cụ bảo dưỡng thay thế này nọ các kiểu,còn ng bình thường mua về chỉ biết đi và đi thôi.
PS: Có thể xe cụ chỉ ăn có 3,8l/100km nhưng ko hẳn là xe của những ng khác cũng đc nthế,tỉ lệ nthế chỉ may ra đc 20-30% thôi.Nếu lib nhập ăn xăng đc như cụ thì hồi đầu e đã mua lib nhập ngay rồi,chứ ko cần đi tham khảo rồi đi test rồi mua lib việt sau đó lại mất công tốn tiền để độ lên lib nhập đâu=.=
mình chỉ thấy lx việt là ăn xăng quá đáng thôi,có linh tinh khoảng 7,8 đứa đi li nhập cả trai lẫn gái,thì cả 7,8 đứa hỏi chả đứa nào bảo xe ăn xăng đến tầm 5 lít cả,trước đi xe việt 3 ngày đổ xăng,h đi xe nhập cũng 3 ngày đổ xăng,nói chung đã là PI chả có xe nào ăn ít xăng cả,với mình xe ga nào cũng như nhau thôi,trừ xe số.

tungpr123

Xe buýt
e ko đi nhưng bạn e đi cụ ạ,và cụ hỏi khoảng 10 cụ đi lib nhập trên này xem có đến 2-3 ng bảo lib nhập ăn ít xăng như cụ ko?Cũng như e đã nói có thể đấy là trg hợp đặc biệt của cụ,cụ biết cách đi,cụ bảo dưỡng thay thế này nọ các kiểu,còn ng bình thường mua về chỉ biết đi và đi thôi.
PS: Có thể xe cụ chỉ ăn có 3,8l/100km nhưng ko hẳn là xe của những ng khác cũng đc nthế,tỉ lệ nthế chỉ may ra đc 20-30% thôi.Nếu lib nhập ăn xăng đc như cụ thì hồi đầu e đã mua lib nhập ngay rồi,chứ ko cần đi tham khảo rồi đi test rồi mua lib việt sau đó lại mất công tốn tiền để độ lên lib nhập đâu=.=
li nhập mình đi ăn 3,8lit đường trường, nếu đổ xăng a95 thì ăn khoảng 3,6l. cụ phải nhìn vào thực thế người đang sử dụng share thông tin cho cụ chứ, cụ cứ nghe rồi ngóng mà phát biểu này nọ, em ko phải bảo vệ chuyện này làm gì, vì e đi li đang chán và muốn bán đi để lên sh cho nó khỏe mạnh và êm ái thôi, cụ hiểu chưa nhỉ =))

hpcontener

Xe tải
Mình không biết bạn Dương Phong đi xe thế nào mà xăng của Lib nhập lại ăn tầm 5 lít. Về vấn đề xăng xe của Lib nhập mình thấy cũng có rất nhiều người đã bàn tới ở đây, cũng như cũng có rất nhiều cách đo lượng xăng khác nhau nhưng mình xin đính chính một chút là xe Lib nhập khó có thể 'uống xăng' tới 5lit/100km. Hiện tại xe mình đi gần 1 vạn và xăng chỉ dao động từ 3,7-3,8lit/100km với chế độ bảo dưỡng định kì. Có thể có nhiều bạn cho rằng mình nói thế là hơi quá nhưng sau khi test rất nhiều lần mình khẳng định xăng của xe Lib nhập chỉ dao động trong khoảng trên.
cm này đến hơi muộn làm 1 người thất vọng. Huhu, mình cũng bị chết bởi tâm lí xì xào đám đông. Không ngờ em nó có 3,8l :((

kenshins

Xe máy
cm này đến hơi muộn làm 1 người thất vọng. Huhu, mình cũng bị chết bởi tâm lí xì xào đám đông. Không ngờ em nó có 3,8l :((
Trên đây cũng là chia sẻ vì em đã đi Lib rồi, và em thiết nghĩ hãng Pi họ đã sản xuất ra Lib đồng loạt như vậy thì xác suất những con đi với lượng xăng như xe em là rất nhiều chứ không phải chỉ khoảng 20-30% đâu ạ ( lưu ý với cách bảo dưỡng đều đặn ) còn các bác đi xe mà không chịu bảo dưỡng thì chuyện 4-5lit/100km là sẽ xảy ra thôi.

Dương Phong

Xe tải
mình chỉ thấy lx việt là ăn xăng quá đáng thôi,có linh tinh khoảng 7,8 đứa đi li nhập cả trai lẫn gái,thì cả 7,8 đứa hỏi chả đứa nào bảo xe ăn xăng đến tầm 5 lít cả,trước đi xe việt 3 ngày đổ xăng,h đi xe nhập cũng 3 ngày đổ xăng,nói chung đã là PI chả có xe nào ăn ít xăng cả,với mình xe ga nào cũng như nhau thôi,trừ xe số.
Trc cụ đi con lib việt của cụ bị lỗi ie,ko ăn xăng mới lạ=.=,nthế ko thể so sánh đc.Tóm lại là h e cũng chả muốn tranh cãi làm gì cho mệt,biết rõ nhất chỉ có người đi chính con xe đó thôi,còn với các cụ mới mua xe nhập mà đi khoảng 3,6-3,8l/100km thì e hy vọng là 1-2 năm nữa sẽ ko fải lên OF lập thớt: " lib nhập đi tốn xăng quá" ^^.Và hy vọng cũng sẽ ko có thớt: " lib việt "bị" ăn xăng ngang với lib nhập" =))

tlgod

Xe buýt
bé cùng cơ quan mình đi liberty nhập 5.5l/100km :). chắc do bảo dưỡng kém, con gái mà

MinPrince

Xe buýt
:-Bem nghĩ h nếu đủ tiền mua li nhập mới thì nên cố dướn tí để mua hẳn SH Việt :-<. Cả Li nhập và Việt đều có khuyết điểm :( ..hầy

gacontaplaixe

Xe tải
-Máy móc thì không sợ hỏng đâu vấn đề mỗi cái là Li nhập ăn xăng thôi
-Thanh niên cứ nhập mà chơi, cao dáo, khỏe mạnh, sành điệu. Li việt thanh niên ngồi lên lại cứ tưởng mấy bà đi chợ, nhiều anh còn cắt chim gắm cách bướm vào đuôi xe nữa chứ đến là hài với mấy công tử bột ẻo lả

29Y9-1998

Xe hơi
heo ý kiến cá nhân thì cụ cứ xe mới mà mua, chẳng tội gì, xe mới, bóc tem, dịch vụ bảo hành đầy đủ, đăng ký lần đầu, đỡ phải sang tên đổi chủ. Còn xe đi 1 thời gian rồi kiểu gi cũng ọp ẹp hoặc long cái lọ long cái chai. Vấn đề xe cộ thì cứ xe mới mà dùng.
Cứ xe mới mà mua Cụ ợ.

Hĩm

[Tịch thu bằng lái]
mỗi ng 1 ý tnay biết mua xe nào :(