[Funland] Xin ý kiến chia sẻ các cụ về vụ va chạm giao thông này!

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép có ý kiến như này: Em mới đọc thớt này từ đầu đến cuối, em thấy nhiều bác tư vấn chưa chính xác, một số bác còn tư vấn sai về quy trình xử lý vụ TNGT, thủ tục yêu cầu đòi bồi thường bảo hiểm. Bác thớt cần tư vấn tất cả các vấn đề nêu trên, thư riêng cho em nhé. Em xin lỗi các bác nếu em có gì không đúng nhé.

lvtuan

Xe tải
Không cụ ah;
Nguyên tắc Bảo Hiểm mình sai mình mới được đền, nếu biên bản CA mình đúng 100% ko ai đền đâu.
Thực tết khi giải quyết thì có nhiều cách:
- Giả sử như trường hợp này mình đúng nên đừng báo Bảo Hiểm vội, để tự giải quyết lấy xe ra đã.
- Khi mang xe về thì kiếm cái gốc cây hay hốc đá nào lái đâm thêm phát nữa, cầm các mảnh vỡ để xung quanh như 1 vụ tai nạn, xong alo Bảo Hiểm đến bảo em ơi anh lỡ đãng đâm nhầm vào cột điện em cho cán bộ đến giám định làm Bảo hiểm.
- xong gặp nhân viên bảo hiểm họ giám định chụp ảnh xác nhận đúng sự việc là mang xe vào Gara sửa Bảo hiểm thôi.
Đây là các lách luật để làm, còn lỡ báo Bảo Hiểm có tai nạn rồi mà biên bản CA xác nhận mình đúng 100% thì ko đổi lời khai được nữa vì khi mình Alo tổng đài bảo hiểm đã ghi âm sự việc rồi.

Lạy hồn.

Khuyên cụ chủ đừng có dại mà làm theo cách này. Bên BH mà làm tới là cụ sẽ bị thêm thội gian lận bảo hiểm. Mà nhất là nếu cái này do đã có biên bản của công an ghi nhận các hư hỏng đã có với xe của cụ chủ thì dễ dính vào rắc rối này lắm.

Đầu tiên nếu cụ chắc chắn mình không sai thì cần chắc chắn rằng biên bản củ CSGT mô tả đúng sự việc, khách quan. Nếu có kết luận cụ không có lỗi là tốt nhất.

Và sau đó, nếu cụ chủ đã xác định sẵn sàng chi tiền vài chục củ, thì nơi cần chi nhất là mời luật sự thay mình làm việc với các bên.

Nhân dịp này, cụ chủ cũng tự mình nghiên cứu lại kỹ các điều khoản trong HĐBH, nghiên cứu nghiêm túc các văn bản pháp luật có liên quan với tư duy phản biện, tổng hợp thông tin. Các tư vấn kiểu kinh nghiệm chỉ nên xem là thông tin tham khảo, là đầu mối để bắt đầu quá trình nghiên cứu, kiểm nghiệm lại trong các văn bản pháp luật.

Đừng có tin ai, ngoại trừ chính bản thân mình.