[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

farmer.nb

Xe tải
Thôi em chẳng thích HĐ lên quận đâu, như nhà em đang ở đây, đi làm mệt mỏi đầu óc rồi về lại ồn ào, xe cộ thì nườm nượp, sống ức chế vô cùng :D HĐ lên quận thì cụ nào đầu tư bds khoái chứ em mua xác định ở thì thấy cũng bt. Mà nghe thấy bảo ô nhiễm không khí ở HN đang ở mức cao nhất VN hơn cả SG đúng ko các cụ? Thấy bên quán cafe đang có nhiều cụ có xu hướng bỏ phố về quê để hưởng môi trường trong lành, có khi lúc HĐ lên quận em lại di tản tiếp lên mạn Sơn Tây, Ba Vì :D
E cũng chỉ mong đường sắt trên cao nhanh xong + đường Hoàng quốc việt sớm triển khai để đỡ tắc đường chứ ko quan tâm lên quận hay ko cụ ạ

farmer.nb

Xe tải
Bác thích không khí tốt và mật độ thấp thì số 1 là ở phía Đông - Quận Long Biên, vào những khu như Việt Hưng hoặc Ecopark.
Còn dịch về hướng Tây thì ở Ciputra hoặc Tây Hồ Tây mới có không khí trong lành do gần sông.
Các khu còn lại của HN mình đều đánh giá là không tốt về mật độ cũng như môi trường trong ngắn hạn hay dài hạn.
Ecopark, ven Hồ Tây hay vinhomes reverside thì em cũng thích cụ ạ. Em thích các khu đô thị biệt lập với giao thông và dân cư bên ngoài. Chứ Việt Hưng em thấy khá bụi và ồn
Mà mấy khu cụ nhắc tới giá đều gấp ít nhất 2-3 lần lideco, ko cùng hệ quy chiếu cụ ơi

vietlink

Xe tải
Ecopark, ven Hồ Tây hay vinhomes reverside thì em cũng thích cụ ạ. Em thích các khu đô thị biệt lập với giao thông và dân cư bên ngoài. Chứ Việt Hưng em thấy khá bụi và ồn
Mà mấy khu cụ nhắc tới giá đều gấp ít nhất 2-3 lần lideco, ko cùng hệ quy chiếu cụ ơi
Ah mình nói về khu đô thị tiêu chuẩn môi trường và mật độ tốt ở HN thôi.

humer

Xe điện
Cụ giống em, nhà ko có nhu cầu kinh doanh, buôn bán nên ko thích khu đô thị kiểu mở như Mỹ Đình, vấn đề an ninh rất mệt.
Vụ off ẹp thế nào các cụ nhỉ? Cụ farmer.nb chủ trì vụ này đi :D

farmer.nb

Xe tải
Cụ giống em, nhà ko có nhu cầu kinh doanh, buôn bán nên ko thích khu đô thị kiểu mở như Mỹ Đình, vấn đề an ninh rất mệt.
Vụ off ẹp thế nào các cụ nhỉ? Cụ farmer.nb chủ trì vụ này đi :D
Các cụ cứ chốt, em xin ăn theo nói leo các cụ

humer

Xe điện
Cu nen ban. Day la thoi diem lideco dang pr nen gia dang nhich len.
Có vẻ lên thật, bạn em hỏi mấy căn đã có sổ giá có lên so với thời điểm trước, nhưng em thấy thế cũng hợp lý thôi ạ :D

Fiat_ELX

Xe điện
Có vẻ lên thật, bạn em hỏi mấy căn đã có sổ giá có lên so với thời điểm trước, nhưng em thấy thế cũng hợp lý thôi ạ :D
222m2 mà tầm 7 tỷ rưỡi hoàn thiện mặt ngoài thì quá hợp lý.

humer

Xe điện
Trưa thứ 7 em thường bận. Tối thứ 7 thì e rảnh hơn cụ ạ
Vậy trưa chủ nhật nha các cụ, ngày nào các cụ cho ý kiến để chốt ạ, theo em tầm nửa đầu tháng 1/2017 trở lại vì giáp tết ai cũng bận :D Địa điểm có khi nhà hàng trong Lideco luôn :D

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
222m2 mà tầm 7 tỷ rưỡi hoàn thiện mặt ngoài thì quá hợp lý.
Đúng đó ạ. Loanh quanh mãi k xong phụ huynh e bảo thế này về đây ở mẹ đi chợ làm sao dc , đành chiều ng già fai xúc mất cái liền kề khu Hồ Tùng Mậu vậy ạ. Chứ e e thích lideco, nhà rộng mà rẻ , sau đường tàu điện trên cao ra bắt đi nhàn tênh đỡ lo gửi xe trông xe

farmer.nb

Xe tải
em đi mình thôi cho tiện hehe :D các cụ khác bận rộn hay sao mà ko thấy có ý kiến ?:D
sorry cụ, dạo này em bu zi quá. Mấy tuần tới event kín cả thứ 7 chủ nhật. Khất cụ cho em tham gia sau Tết

xfactorhnvn

Xe tải

Fiat_ELX

Xe điện
Em thích nhất khu này là không có chung cư, nên mật độ dân cư sẽ thấp, tuy nhiên cũng hơi sợ vì lý do đó mà các công trình phụ trợ như nhà hàng, siêu thị sẽ không có ai chịu đầu tư!

humer

Xe điện
sorry cụ, dạo này em bu zi quá. Mấy tuần tới event kín cả thứ 7 chủ nhật. Khất cụ cho em tham gia sau Tết
Vâng cụ, e cũng nghĩ là trước tết k bố trí đc vì ai cũng bận, để qua tết ngày rộng tháng dài cho thoải mái.