[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

Fiat_ELX

Xe điện
Cám ơn cccm, nhưng em đợt này bận rộn Tết nhất quá, lại hội hè đám xe đạp với chạy liên miên, chắc kiểu gì cũng gặp nhau dưới Lideco, nhưng chưa dám chắc khi nào. Chắc em hoàn thiện sau cccm rồi, giờ ngán ngẩm nhất tắc đường 32 :((

vietlink

Xe tải
Khu này thiết kế ngon nói chung là hợp lý so với số tiền bỏ ra nếu tính/m2 đất hay m2/dt ở.
Tuy nhiên giao thông đường 32 là nỗi kinh hoàng cho ai đi làm giờ hành chính + hệ thống giáo dục không đồng bộ là yếu điểm lớn nhất cho dự án này.
Bác nào giải quyết được 2 vấn đề trên thì dự án này là 1 lựa chọn tốt!

humer

Xe điện
Chuyên gia bất động sản, quy hoạch đô thị, giao thông, tài chính... đã có ý kiến chỉ đạo :D nói chung tùy điều kiện mỗi người thôi các cụ nhỉ, cân đối giữa nhà và chỗ làm + trường học cho con. chứ tình hình giao thông HN như bây giờ thì giờ cao điểm đường nào chẳng đông, nhất là khu trung tâm. Cụ nào mua nhà vinhomes riverside mà đi làm dưới mỹ đình, cầu giấy thì chẳng bức xúc. Tương tự như vậy, nhà ở Lideco mà làm bên Gia Lâm, Long Biên thì chẳng mệt :D nhưng em vẫn tin tưởng vào tuyến đs trên cao sẽ giải quyết một phần bức xúc về giao thông nên em nghĩ các cụ cứ yên tâm về hoàn thiện đi :D

vietlink

Xe tải
Chuyên gia bất động sản, quy hoạch đô thị, giao thông, tài chính... đã có ý kiến chỉ đạo :D nói chung tùy điều kiện mỗi người thôi các cụ nhỉ, cân đối giữa nhà và chỗ làm + trường học cho con. chứ tình hình giao thông HN như bây giờ thì giờ cao điểm đường nào chẳng đông, nhất là khu trung tâm. Cụ nào mua nhà vinhomes riverside mà đi làm dưới mỹ đình, cầu giấy thì chẳng bức xúc. Tương tự như vậy, nhà ở Lideco mà làm bên Gia Lâm, Long Biên thì chẳng mệt :D nhưng em vẫn tin tưởng vào tuyến đs trên cao sẽ giải quyết một phần bức xúc về giao thông nên em nghĩ các cụ cứ yên tâm về hoàn thiện đi :D
Em cũng nghĩ đường sắt trên cao xong thì tuyến này sẽ đỡ hơn. Đỡ hơn thôi nhé vì anh Vin và ối anh nữa sẽ ăn theo tuyến này xây thêm chung cư kéo dân về thêm.
Nhưng thôi ở VN đòi hỏi quá thì chỉ thêm đau lòng, túm lại bác nào thấy Phủ Lý rồi cứ quyết. :D
Biết đâu chính sách thay đổi, nội đô kẹt ko đi nổi CP quay ra lấy Lideco làm trung tâm HN mới thì chết tiền keke

Fiat_ELX

Xe điện
Em cũng nghĩ đường sắt trên cao xong thì tuyến này sẽ đỡ hơn. Đỡ hơn thôi nhé vì anh Vin và ối anh nữa sẽ ăn theo tuyến này xây thêm chung cư kéo dân về thêm.
Nhưng thôi ở VN đòi hỏi quá thì chỉ thêm đau lòng, túm lại bác nào thấy Phủ Lý rồi cứ quyết. :D
Biết đâu chính sách thay đổi, nội đô kẹt ko đi nổi CP quay ra lấy Lideco làm trung tâm HN mới thì chết tiền keke
An VIN mà về thì giá đất lại tăng cụ nhỉ :))

xfactorhnvn

Xe tải

vietlink

Xe tải
An VIN mà về thì giá đất lại tăng cụ nhỉ :))
Vin về không giúp tăng giá mà chỉ giúp tăng tính thanh khoản của các dự án lân cận.
Mà cũng chỉ những khu ở gần, sử dụng được cơ sở hạ tầng dự án do Vin làm.

Cụ thể ta thấy Vin Long Biên không ảnh hưởng giá LK BT ở Việt Hưng.
Royal không ảnh hưởng giá khu Nguyễn Trãi
Vin Mỹ Đình không làm thay đổi giá ở Mỹ Đình là vậy.

humer

Xe điện
Thực ra em thích ở chỗ yên tĩnh, trong lành, không quá xa trung tâm, cuối tuần nghỉ ngơi thư giãn chứ đông vui mà không khí toàn khí thải xe máy, ô tô chẳng có tí ôxi nào thì báu bở gì. Lideco em thấy rất phù hợp, nhưng với tốc độ khu đô thị hóa, dự án hóa thế này chẳng mấy chốc Hoài Đức lại phát triển nóng như Cầu Giấy, Nam Bắc Từ Liêm thôi :D

farmer.nb

Xe tải
khu này sẽ là trọng điểm công nghiệp phía tây của thủ đô đó bạn ơi,đường 32 đang trong quá trình mở rộng
Hình như cụ chưa xem kỹ Quy hoạch chung thủ đô HN và Quy hoạch GTVT.
Theo quy hoạch thì HN chỉ phát triển 3 vùng công nghiệp là phía Bắc (Đông Anh, Mê Linh, Gia Lâm và 1 phần Bắc Từ Liêm), phía Nam (thường tín, phú xuyên), phía Đông (Hòa Lạc, Xuân Mai, Miếu Môn)
Chuỗi đô thi dọc vành đai IV Đan PHượng - Hoài Đức - Hà Đông - Thường Tín (lideco nằm trong chuỗi này các cụ ạ) sẽ xây dựng các công trình với mật độ cao, ưu tiên cảnh quan cây xanh mặt nước. Giữa chuỗi đô thị này và vùng lõi đô thị lịch sử có vùng đệm là vành đai xanh sông Nhuệ

Fiat_ELX

Xe điện
khu này sẽ là trọng điểm công nghiệp phía tây của thủ đô đó bạn ơi,đường 32 đang trong quá trình mở rộng
Cụ lại lạc quan quá rồi, cái tăm xỉa răng, đôi đũa ăn hàng ngày còn đang nhập ngoại, VN chả có cái gì gọi là CN đâu cụ ơi, NN thì có đấy, vẫn đang "Trồng cây gì, Nuôi con gì"

binhtran.bk

Xe tải
Em có thông tin là sắp tới Hoài Đức sẽ lên quận, có cụ nào biết thông tin chính xác ko a?

Ng.TrungHieu

Xe hơi
Em có căn 162m. Giờ ko biết có nên đẩy đi ko. Lỗ quá xót ruột, lại thấy có vẻ giá rổ cũng sẽ nhích lên

vietlink

Xe tải
Em có thông tin là sắp tới Hoài Đức sẽ lên quận, có cụ nào biết thông tin chính xác ko a?
Tiêu chí và dự án cơ sở hạ tầng cần làm để lên Quận đây bác nhé!
http://baophapluat.vn/bat-dong-san/huyen-hoai-duc-lieu-co-len-quan-trong-vong-23-nam-toi-291922.html

Theo tiêu chí này thì phải tới 2020 trở đi may ra HĐ mới lên Quận được, trừ phi các doanh nghiệp BĐS họ lobby cho lên Quận để đẩy giá thì có thể sẽ sớm hơn.

humer

Xe điện
Thôi em chẳng thích HĐ lên quận đâu, như nhà em đang ở đây, đi làm mệt mỏi đầu óc rồi về lại ồn ào, xe cộ thì nườm nượp, sống ức chế vô cùng :D HĐ lên quận thì cụ nào đầu tư bds khoái chứ em mua xác định ở thì thấy cũng bt. Mà nghe thấy bảo ô nhiễm không khí ở HN đang ở mức cao nhất VN hơn cả SG đúng ko các cụ? Thấy bên quán cafe đang có nhiều cụ có xu hướng bỏ phố về quê để hưởng môi trường trong lành, có khi lúc HĐ lên quận em lại di tản tiếp lên mạn Sơn Tây, Ba Vì :D

vietlink

Xe tải
Thôi em chẳng thích HĐ lên quận đâu, như nhà em đang ở đây, đi làm mệt mỏi đầu óc rồi về lại ồn ào, xe cộ thì nườm nượp, sống ức chế vô cùng :D HĐ lên quận thì cụ nào đầu tư bds khoái chứ em mua xác định ở thì thấy cũng bt. Mà nghe thấy bảo ô nhiễm không khí ở HN đang ở mức cao nhất VN hơn cả SG đúng ko các cụ? Thấy bên quán cafe đang có nhiều cụ có xu hướng bỏ phố về quê để hưởng môi trường trong lành, có khi lúc HĐ lên quận em lại di tản tiếp lên mạn Sơn Tây, Ba Vì :D
Bác thích không khí tốt và mật độ thấp thì số 1 là ở phía Đông - Quận Long Biên, vào những khu như Việt Hưng hoặc Ecopark.
Còn dịch về hướng Tây thì ở Ciputra hoặc Tây Hồ Tây mới có không khí trong lành do gần sông.
Các khu còn lại của HN mình đều đánh giá là không tốt về mật độ cũng như môi trường trong ngắn hạn hay dài hạn.