Xin ý kiến các bác đang sử dụng LAC CDX or Se

thichxehan

Xe máy
Hi, mình đi SE được hơn 1,5 vạn Km (mua mới tinh!), đổ xăng A95, thay dầu định kỳ 5000km/ lần thấy rất ổn, chưa hề phải sửa sang cái gì, thành phố khoảng 7 lit, về quê đường dài hơn 6 lít tý, nếu vâạ hành tốt thì máy 1.6 không yếu đâu.

9630

Xe tăng
Tiện đây các bác cho e hỏi LAC SE bây giờ ra xe là bao nhiêu nhỉ. Em định mua kinh doanh cho thuê tự lái quê nên cruze và se thì các bác tư vấn cho e xem e nào thay đồ dễ hơn và giá cả hợp lý thì nên chọn em nào. Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

hjeukoj

Xe hơi
Tiện đây các bác cho e hỏi LAC SE bây giờ ra xe là bao nhiêu nhỉ. Em định mua kinh doanh cho thuê tự lái quê nên cruze và se thì các bác tư vấn cho e xem e nào thay đồ dễ hơn và giá cả hợp lý thì nên chọn em nào. Cảm ơn các bác
Giờ làm gì có lacetti se mới ah.

29A 000.13

Xe tải
1.6 hay 1.8 nó chỉ hơn nhau lúc đê-pa thôi, con khi xe đang đạt vận tốc rồi thì Kụ nào liều hơn thì Kụ đó ăn. Cách đi của mỗi Kụ cũng khác.... CDX 1.6 là chuẩn rồi. Nếu có điều kiện thì chạy 1.8. Cá nhân em thì em không thích LD. Em cũng chẳng quan tâm thương hiệu, thấy nó đẹp, nó tốt, nó vừa túi tiền mình thì mình mua. Em đi từ 2010 đến bây giờ chỉ có mỗi thay dầu, đổ xăng, đến giờ được gần 3 vạn rồi, vẫn thích, vẫn sướng.... Nói chung em ko có ý định đổi sang xe khác, chỉ mua thêm dòng SUV thôi, vì em đi đường toàn bị xe khác giật pha ( em chắc là các Kụ OF nhà mình ko bao giờ để pha vào xe đi ngược chiều lại). Đi SUV cao hơn, ko bị pha chói vào măt. Nhiều lần em đi đường bị xe sau pha vào mắt, em đi từ từ lại cho xe sau vượt lên, em giật pha lại rồi em đi theo sau xe đấy về đến tận nhà cho bõ ghét ( nếu lxe đó là người có ý thức khi lái xe chắc sẽ nhận ra điều đó). Xe em có gắn logo LPC, các Kụ nhà mình đi đường nếu nhìn thấy thì đừng giật pha em nhé !!! hihihihihi,
Cụ có suy nghĩ giống em. Em cŨNG chạy con Cruze LS cuối 2010 đến giờ vẫn ổn, hợp với tầm tiền!

Bạn hỏi tôi làm thế nào có tiền đổ xăng, tôi nghe câu này quen quá, hóa ra mình vẫn nghe hàng ngày từ vợ cả và bồ Lac. Thông tin các bạn một chút: Mình mới cặp em LAC CDX từ cuối năm ngoái, em mình sinh 2010, máy của em mình cỡ 1.6, khi cặp với thằng trước em mình đã được chơi 20.000 . Vừa rồi em nó sinh bệnh, khi đánh lái trái hết cỡ bị báo đèn ABS, vào viện, nó thay cho con cảm biến gắn ở gần phanh xe, khỏi luôn, mất 700. Và tuần qua, hôm trước vẫn đi bình thường, hôm sau không đề được, phải gọi cứu hộ đến, nó câu acqui, nổ luôn và phải cài lại phần mềm( nó bảo thế), mình đã thay acqui mới. Mọi người ơi sao acqui dễ hết thế, loại bồ này còn hay có tật gì không, em còn trẻ mà mình rất lo nếu có sự cố gì giữa đường.

Cruzeltz1.6

Xe máy
Hi, mình đi SE được hơn 1,5 vạn Km (mua mới tinh!), đổ xăng A95, thay dầu định kỳ 5000km/ lần thấy rất ổn, chưa hề phải sửa sang cái gì, thành phố khoảng 7 lit, về quê đường dài hơn 6 lít tý, nếu vâạ hành tốt thì máy 1.6 không yếu đâu.
nể xe bác quá...7l/..50km thì e nghe có lý hơn..xe e CruzeLTZ 1.6 nhập, chắc cũng giống Lac SE, chính xác là khoảng 12l/100km đường thành phố

trunggenius

Xe điện
Em đang chạy CDX...càng chạy càng thấy hợp lý với tầm tiền!
Em hài lòng!
Em cũng thế... nếu cụ muốn option hơn Altis mà giá rẻ hơn Vios thì làm em CDX như em này :)
Còn nếu định đi độ 20 năm 1 con xe, dân kinh doanh, mở công ty Taxi, tiết kiệm xăng... thì làm em Toy tạch cũng được. Còn máy yếu hay không là do từng người và từng túi tiền. Em có thấy ai chê Matit, Morning, Getz máy yếu đâu nhỉ :P