Xin ý kiến các bác đang sử dụng LAC CDX or Se

phonggia

Xe hơi
Tôi mua mới và chạy CDX được 8 tháng, 5000km; cảm nhận thì đúng như các bác đã nói nhiều rồi, tôi không muốn nói thêm. Chỉ có 1 chi tiết muốn tham khảo ý kiến các bác: Khi vận hành tại chế độ điều hòa, nút bấm báo lấy gió tuần hoàn trong xe, nhưng mùi bên ngoài vẫn lọt vào xe. Mỗi lần tắc đường đỗ sau xe buýt hay khi đi qua sông Tô Lịch, mùi bay vào không khác gì mở cửa gió ngoài, rất khó chịu. Không biết xe các bác thế nào; bác nào biết bệnh này nhờ chỉ bác chỉ bảo giúp nguyên nhân và cách khắc phục; cảm ơn các bác.

cathymeo

Xe buýt
Tôi mua mới và chạy CDX được 8 tháng, 5000km; cảm nhận thì đúng như các bác đã nói nhiều rồi, tôi không muốn nói thêm. Chỉ có 1 chi tiết muốn tham khảo ý kiến các bác: Khi vận hành tại chế độ điều hòa, nút bấm báo lấy gió tuần hoàn trong xe, nhưng mùi bên ngoài vẫn lọt vào xe. Mỗi lần tắc đường đỗ sau xe buýt hay khi đi qua sông Tô Lịch, mùi bay vào không khác gì mở cửa gió ngoài, rất khó chịu. Không biết xe các bác thế nào; bác nào biết bệnh này nhờ chỉ bác chỉ bảo giúp nguyên nhân và cách khắc phục; cảm ơn các bác.
cái này chẩn ợ, nhưng thấy các cụ bảo xe Lac nó bị thế, ko khắc phục được nên thôi đành chịu :(

cathymeo

Xe buýt
Trời lạnh thì vòng tua lên 1000 là bình thường, trước khi đi các cụ nên để máy nổ khoảng vài phút, chờ khi tiếng máy êm hẳn rồi mới đi, nếu nổ máy và đi ngay sẽ khá hại máy, lúc đó xe có cảm giác chạy bị chồm lên.
cái này chuẩn cụ ợ, nhưng mà đợi vài phút thì lâu quá cụ ợ, e lên xe là em đợi lên khoảng 1000 sau đó êm êm xuống 900 là em dzọt thôi, dưng mà đi số 1,2, thậm chí là số 3 tầm độ 500m đầu nó vọt mạnh lắm ợ.....toàn phải tỳ phanh thôi, chỗ em gửi xe đi rẽ vào đường to mà không rà phanh thì ....xe điên bủ mịe....cáci này khắc phục thế nào ợ, hay là cứ phải đợi vài phút như cụ vitgia nói?

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cũng vào hóng hớt tý cho vui, vợ 2 em là Lac Se đời 2010 đi được 5000km chỉ thấy lùi lên dốc hơi yếu phải mớm ga, còn các thứ khác em hài lòng

couto_hung

Xe tăng
Bác xem cái này nhé, chắc 90% là giống em:
http://www.otofun.net/threads/220227-thang-ty-em-cam-han-thang-ty?highlight=

sapthanh4banh

Xe điện
Nhân tiện đây em cũng muốn hỏi cụ Vitgia và các cụ tiền bối, em chạy Lac SE cũng gần được 1v roài,có vấn đề này muốn hỏi các cao thủ, hình như mỗi lần đang chạy, khi muốn giảm tốc độ em đap côn và bắt đầu già phanh thì thấy vợ 2 nó hơi ồ ga lên chút, fải để ý kỹ mới thấy (cảm giác chỉ từ 800--->900 thôi) sau đó giảm ngay, nhưng rõ là lúc ấy em ko tỳ vào ga nữa
ko hiểu nhut thế có fải là cáci bệnh òa ga ko nhỉ, cái này nó rất nhẹ thôi nhé, các cụ fải để ý rất kỹ mới thấy?...
Cái này ko phải òa ga. E vào hãng hỏi rồi, riêng dòng DW này nó thế, chỉ nhích lên tí ti thôi. Đang tầm 1000 nếu mình đạp côn thì lên 1 tí thành 1050 hoặc 1100, xe nào cũng thế cả. Còn khi đã dưới 1000 thì xe e ko bị thế nữa. kiểu gọi là bù ga hơi quá ấy mà. hì hì

Kia Evening

Xe tăng
Em đang mần một em SE đây! Nói chung là ngon bổ rẻ cụ ạ. Đi ngon lành, tít trên 60 thì sướng thôi rồi nhưng không được vi phạm ATGT nhé.

Đi trong phố thì số má phải ngon là chẳng sao, nếu số má không ngon lành thì xe nó ẩm ương đi khó chịu lắm. Hồi đầu đi dính cái vụ phải phanh giữa dốc ( em bị ở dốc Đoàn Kết chỗ gần đầu cầu Vĩnh Tuy ấy) thì mệt lắm cụ ạ, xe thì yếu mà dốc thì cao. Tuy nhiên giờ quen xe rồi em chấp hết.

Nói chung là ĐỦ thì MÚC nếu KẾT

Cacao

Xe hơi
Em cũng đang chạy Lac se 2010, xe hơi yếu thật nhưng em không phải dân ưa tốc độ nên vẫn chấp nhận được.
Nói chung là Ngon - Bổ - Rẻ.

butchikim

Xe ba gác
Em cũng đang chạy Lac se 2010, xe hơi yếu thật nhưng em không phải dân ưa tốc độ nên vẫn chấp nhận được.
Nói chung là Ngon - Bổ - Rẻ.
Các cụ đi 1.6 còn chê yếu, nhà cháu đi 1.1 .......tủi thân quá #:-s

vangvot

Xe hơi
Nói chung, có thì múc nhanh, em chạy SE từ 2009 đến giờ chỉ đổ xăng thay nhớt. Ko yếu, ko đốt xăng nếu chạy quen xe.

dthanglg

Xe đạp
Em đang chạy em La. SE duoc 1.3 vạn rồi, mọi việc dều rất ổn chỉ có 2 điều mà em thấy lạ là :
1. Tự nhiên có hôm khi em đi làm về, tắt máy, cho vào Gara, khóa cửa (bằng remote) nhưng không được...em có thử lại mấy lần rồi vẫn thế, em cứ tưởng tại remote hết PIN, nhưng dùng remote khác thì vẫn thế ( vào setup và nghịch hết các chức năng cũng như setup quay về origin của nhà sản xuất nhưng vẫn không được)......chán......vứt đó vào nhà.....sau 1h quay lại nghịch thì nó lại OK.....thế mới lạ chứ.....từ đó đến giờ khoảng 4 tháng rồi nhưng không thấy bị lại như thế nữa --> tóm lại là em chịu, không biết tại sao. Có cụ nào bị như em không ạ.
2. Khi cài số lùi và đánh hết lái thì có tiếng kêu rất khó chịu, có cụ nào bị như em không, cách xử lý thế nào ?

PleaseTryAgain

Xe tải
Em thích LAC CDX hơn Liên doanh trong nước. Một lời khuyên chân thành là nên LAC CDX.

bslqtuyen

Xe máy
Em định mua con New Lac EX 2012.
Nghe nói giá 400 Tr;
Các bác cho em lời khuyên!
Em cảm ơn!

minhkhoi87

Xe tải
ở thành phố thì nên chạy tự động cho đỡ mỏi chân. tầm tiền này thì xe này là đc rồi. nhìn cũng đẹp. em cũng đang chạy thấy ok. cụ lấy mầu lông chuột cho sang,...và sach,

perfume_212

Xe hơi
mua cruze lien doanh di may ong lac cdx hay se ve di sua suot ngay, hay hong vat, hon dc moi cai abs ma phai di sua suot ngay

Cacao

Xe hơi
Các cụ đi lac se có cụ nào bị giật cần số không? Xe em thấy khi nhả côn cần số cứ bị giật giật, cảm giác không chắc chắn. Đặc biệt là ở số 3. Ko biết là bệnh gì.

FocusAT1403

Xe buýt
Báo cáo các bác em là thành viên mới, mặc dù vậy thì hơn 1 tháng nay đã ngày nào rỗi cũng lọ mọ suốt trong OF, đến mấy hôm trước cũng đã reg 1 cái nick và hôm nay mạo muội post 1 bài xin ý kiến các bác.
Xin lỗi các bác em hơi dài dòng tý, chuyện là đợt này em nung nấu quyết tâm cưới vợ 2 (lần đầu), nói các bác đừng cười em cũng chưa có cả bằng (vì lười chưa học) nhưng có chút tự tin vì cũng đã chạy sơ sơ + chút cẩn thận (tất nhiên sẽ học lấy bằng nhanh nhất có thể). Em đã lọ mọ tìm hiểu khá nhiều mặc dù kiến thức về xe cộ gần như con số 0, gần đây em đã đưa chú CDX vào tầm ngắm vì kiểu dáng + option và cả điều kiện ngân sách mữa. Tuy nhiên gần đây thấy 1 số bác kêu xe bị lỗi: đèn báo ABS, check engine, báo nhiệt độ,… nên cũng thấy khá dao động. Có thể đối với các bác rành về xe thì có lẽ đó là mấy chuyện nhỏ nhưng đối với em dân amateur cùng với việc mua xe lần đầu là 1 vấn đề khá lớn. Đồng thời em hiểu là bản nhập khẩu thì mấy vấn đề bảo hành là khá khó khăn tuy vậy vẫn thích lựa chọn LAC CDX or Se vì ko thích Cruze lắp ráp trong nước do thấy bảo máy đời cũ hơn + option kém hơn.
Tiếp nữa các bác đừng trách tại sao lập thêm top này vì khá nhiều top nói về dòng xe này rồi, top này mục đích của em là mong các bác đang đi CDX or Se thông báo dùm tình hình thực tế đã sử dụng để em và những người đang có ý định mua có cái nhìn cụ thể và quyết tâm luôn: máy 1.6 có yếu quá ko? Các lỗi thường gặp và xử lý thế nào? Bảo hành? Ăn uống?....
Mong các bác rảnh bớt chút thời gian giúp để ae có thêm kinh nghiệm.
Chúc các bác an toàn, hạnh phúc trên mọi cung đường.
Cụ làm quả CDX 1.8 cho em. Đừng lấy SE, càng không lấy Cruze. Cruze nhìn vậy chứ cụ giở áo nó lên, banh cửa nó ra cụ ngắm thì ôi thôi chán lắm. Lấy 1.8 đi cho sướng, em trước có thời gian chạy CDX 1.6 ra đường quốc lộ đạp lút chân mới bò qua nổi con Altis, ngoái lại đằng sau thấy thằng chủ xe Altis mặt cứ vênh váo cười khây khẩy tức ứ chịu được.

PleaseTryAgain

Xe tải
1.6 hay 1.8 nó chỉ hơn nhau lúc đê-pa thôi, con khi xe đang đạt vận tốc rồi thì Kụ nào liều hơn thì Kụ đó ăn. Cách đi của mỗi Kụ cũng khác.... CDX 1.6 là chuẩn rồi. Nếu có điều kiện thì chạy 1.8. Cá nhân em thì em không thích LD. Em cũng chẳng quan tâm thương hiệu, thấy nó đẹp, nó tốt, nó vừa túi tiền mình thì mình mua. Em đi từ 2010 đến bây giờ chỉ có mỗi thay dầu, đổ xăng, đến giờ được gần 3 vạn rồi, vẫn thích, vẫn sướng.... Nói chung em ko có ý định đổi sang xe khác, chỉ mua thêm dòng SUV thôi, vì em đi đường toàn bị xe khác giật pha ( em chắc là các Kụ OF nhà mình ko bao giờ để pha vào xe đi ngược chiều lại). Đi SUV cao hơn, ko bị pha chói vào măt. Nhiều lần em đi đường bị xe sau pha vào mắt, em đi từ từ lại cho xe sau vượt lên, em giật pha lại rồi em đi theo sau xe đấy về đến tận nhà cho bõ ghét ( nếu lxe đó là người có ý thức khi lái xe chắc sẽ nhận ra điều đó). Xe em có gắn logo LPC, các Kụ nhà mình đi đường nếu nhìn thấy thì đừng giật pha em nhé !!! hihihihihi,

Cacao

Xe hơi
1.6 hay 1.8 nó chỉ hơn nhau lúc đê-pa thôi, con khi xe đang đạt vận tốc rồi thì Kụ nào liều hơn thì Kụ đó ăn. Cách đi của mỗi Kụ cũng khác.... CDX 1.6 là chuẩn rồi. Nếu có điều kiện thì chạy 1.8. Cá nhân em thì em không thích LD. Em cũng chẳng quan tâm thương hiệu, thấy nó đẹp, nó tốt, nó vừa túi tiền mình thì mình mua. Em đi từ 2010 đến bây giờ chỉ có mỗi thay dầu, đổ xăng, đến giờ được gần 3 vạn rồi, vẫn thích, vẫn sướng.... Nói chung em ko có ý định đổi sang xe khác, chỉ mua thêm dòng SUV thôi, vì em đi đường toàn bị xe khác giật pha ( em chắc là các Kụ OF nhà mình ko bao giờ để pha vào xe đi ngược chiều lại). Đi SUV cao hơn, ko bị pha chói vào măt. Nhiều lần em đi đường bị xe sau pha vào mắt, em đi từ từ lại cho xe sau vượt lên, em giật pha lại rồi em đi theo sau xe đấy về đến tận nhà cho bõ ghét ( nếu lxe đó là người có ý thức khi lái xe chắc sẽ nhận ra điều đó). Xe em có gắn logo LPC, các Kụ nhà mình đi đường nếu nhìn thấy thì đừng giật pha em nhé !!! hihihihihi,
Cụ gặp cụ Beck làm quả gương chống chói đỡ phải mua thêm SUV.