[Funland] Xin Visa du lịch Mỹ.

Hien do

Xe tăng
Quan điểm mình là người đi du lịch, làm theo đúng yêu cầu của dsq, có sao nói vậy, tạch thì đi chỗ khác. Vừa tốn tiền vừa lê thê đi xin đi xin lại, nó lại bảo xuất khẩu bằng mọi giá. Thế giới nhiều nơi còn đẹp, chỗ nào niềm nở tiếp đón, đi vui vẻ thì mình đi. Chúc cccm đi chơi vui vẻ, xin đâu đậu đó, mình đi chơi mà, ko có gì phải nghĩ nhiều.

Ảnh Hawaii, và vài chỗ #

Biển Việt Nam mình so vs thế giới là đẹp lắm rồi.

Hien do

Xe tăng
Bạn này hay đi du lịch làm blog hướng dẫn tất cả visa tự túc, cccm vào xem, dễ hiểu và dễ làm theo.

rachfan

Xe điện
E có bà cô hơn 70 tuổi đi PV xin Visa Mỹ
Cán bộ Mỹ hỏi:
Bà thấy hoa nào đẹp nhất
Cô em trả lời:
Hoa Kỳ
Đậu luôn visa, ko nói nhiều
Anh viết rất hài hước, tuy nhiên ngôn ngữ tiết lộ nhiều điều; có vài phần sự thật nữa.
Nếu đoạn trên viết như thế này, độ tin cậy sẽ tăng lên: :)

E có bà cô hơn 70 tuổi đi PV xin Visa Mỹ
Nhân viên sứ quán Mỹ hỏi:
Bà thấy hoa nào đẹp nhất
Cô em trả lời:
Hoa Kỳ
Tôi có ông chú xin visa Mỹ.

Nhân viên sứ quán hỏi: Ông có định ở lại Mỹ không?
Ông chú chửi luôn: Mỹ nhà cô báu lắm đấy, tôi ở VN sướng bỏ mẹ, sang nhà cô chơi vài hôm chứ ở lại làm gì?
Được luôn.

(Chuyện có biên tập nhưng nội dung hoàn toàn thật)

poiuy

Xe ba gác
Em ké hỏi một chút về xin Visa của tụi tư bản ạ.
Nộp xin visa Úc một mình (Tourist - 600) được 1 tháng rồi nhưng đến nay vẫn chưa thấy kết quả, hồ sơ online đang ở chế độ "Further accessment"... các cụ có thông tin gì về việc khó khăn xét duyệt visa du lịch Úc gần đây không nhỉ?
Sau vụ "mất tích" của mấy HS thì Úc xiết Visa rất chặt. Có người chỉ vì chờ lâu viết mail hỏi ĐSQ thì nó cho tạch luôn không lý do.

trinh_iat

Xe tải
Em ké hỏi một chút về xin Visa của tụi tư bản ạ.
Nộp xin visa Úc một mình (Tourist - 600) được 1 tháng rồi nhưng đến nay vẫn chưa thấy kết quả, hồ sơ online đang ở chế độ "Further accessment"... các cụ có thông tin gì về việc khó khăn xét duyệt visa du lịch Úc gần đây không nhỉ?
Trước tiên cụ check kỹ trong Immi Account xem họ có yêu cầu nộp thêm giấy tờ gì không
Nếu không phải nộp thêm giấy tờ gì mà thời gianđã gần ngày cụ dự kiếnđi thì cụ vào cái form này gửi yêu cầu / hỏi thông tin

printer05

Xe điện
Em tự xin visa đi Úc, đi Anh (cả gia đình), năm nay chưa tiết kiệm đủ tiền để sang năm tự xin visa đi Mỹ chơi, đi mà vào đúng dịp Usopen thì quá ngon.

Đào Tử Thi

Xe container
2019 em apply đi Mỹ, nhân viên sứ quán phỏng vấn bằng tiếng Việt, lúc đầu mình cứ tưởng phỏng vấn bằng tiếng Anh nên học kỹ vài tip cơ bản. Đúng là nó có hỏi mình có người thân bên ấy không, mình tinh ý nói không nhưng tao có bạn, sau mình thêm thắt tao thấy nước Mỹ có nhiều cảnh đẹp thì tao đi phượt, hỏi phượt đâu? Road 66. Thấy nó ồ à ra điều ngạc nhiên. rồi nó cứ hỏi về con đường này, em dạy nó luôn lịch sử con đường này. Thế là pass, khá thân thiện.

Đen cái cấp visa xong được 3 tuần thì covid, thế là tạch khỏi đi luôn.

jazzzzz

Xe lăn
Hồ sơ đầy đủ (mạnh), chứng minh được mục đích chuyến đi, chứng minh được có những ràng buộc ở VN (công việc, gia đình) để du lịch xong sẽ quay về, nó hỏi có người thân bên đó không thì say NO.
Vẫn hên xui, bạn em làm đại lý cho cty Mẽo, cty mời sang hội nghị và thăm quan.
Đến lúc phỏng vấn nó hỏi mỗi câu tên gì, ở đâu xong cám ơn và trả hộ chiếu.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Chào Các cụ.
Như tiêu đề e muốn hỏi thủ tục xin Visa du lịch Mỹ.
Các cụ trên OF đã từng đi du lịch Mỹ theo diện tự xin Visa rồi cho em xin thông tin và cách thức với ạ. Hoặc có cụ nào làm về mảng dịch vụ em xin tư vấn ạ.
Cảm ơn cc cm.
Tự xin visa đơn giản mà cụ, mình lười thì thuê thôi, còn tự mình làm thì mới nhớ, lúc phỏng vấn trả lời mạch lạc và khớp thông tin.
Quan trọng nhất là visa của cụ có đủ mạnh hay không, nếu đã đi một số nước như Hàn, Nhật, Canada, Úc...thì cơ bản là có lợi thế. Còn visa trắng thì khó và phải chứng minh tài chính tốt, nói tiếng anh ổn.
Vẫn hên xui, bạn em làm đại lý cho cty Mẽo, cty mời sang hội nghị và thăm quan.
Đến lúc phỏng vấn nó hỏi mỗi câu tên gì, ở đâu xong cám ơn và trả hộ chiếu.
Thế chắc hồ sơ của bạn cụ có vấn đề. Nếu đã có thư mời trong đó nêu rõ phần chi phí do cty bên Mỹ lo thì cơ bản tỷ lệ đậu cực cao.
Vài lý do: 1 là hồ sơ bạn cụ không ổn, 2 là cty bên Mỹ cũng không đủ bự, 3 là Tiếng Anh của bạn cụ quá kém (nguyên nhân này cũng không thực sự quan trọng vì không nói được bọn nó lại lôi cả phiên dịch ra để trao đổi).
2022 em đi, giống bạn cụ là có thư mời, em còn chẳng nộp sao kê. Lên phỏng vấn hỏi 4-5 câu cơ bản là nó cho qua luôn. Chứ đã có thư mời từ công ty Mỹ thì quá ổn rồi mà vẫn tạch thì chắc chắn có vấn đề khác

Marie Lee

Xe buýt
Năm ngoái nhà em làm cho 2 bố con đi chơi, tiện thể thăm ku cháu đang học đh bên đó, hồ sơ visa tự khai theo hướng dẫn trên web, vẫn khai đầy đủ tham quan du lịch và thăm thân, phỏng vấn 5 phút đỗ luôn. Chuẩn bị bao nhiều giấy tờ chứng minh tài chính, nơi công tác, đơn xin nghỉ phép, xác nhận học sinh … nhưng họ không hỏi đến chút nào.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
...E có bà cô hơn 70 tuổi đi PV xin Visa Mỹ
Bà thấy hoa nào đẹp nhất
Cô em trả lời:
Hoa Kỳ
Cụ sai ạ. Cụ kia nói là cán bộ thì mới hợp lý.
Nếu nhân viên sứ quán Mỹ hỏi, mà ai trả lời Hoa Kỳ đẹp nhất, thì 100% trượt visa ngay và luôn. Thực tế thì như này:
Bà thấy hoa nào đẹp nhất
Cô em trả lời:
Hoa Kỳ
Trượt luôn visa, ko nói nhiều.
Bà cho tôi lí do bà sẽ quay lại VN sau chuyến du lịch?
Cô em trả lời:
Vậy ông/bà tìm hộ tôi lí do tại sao tôi nên ở lại Hoa Kỳ?
Đậu luôn visa, ko hỏi nhiều.

Violet8

Xe hơi
nó sợ nhất là tìm cách ở lại. xin visa mà có người thân bên đấy rất dễ tạch :)
Không đúng nhé. Người thân (anh/chị em ruột) của em ở đầy các bang mà em vẫn khai đầy đủ và vẫn pass. Em độc thân và cũng chẳng chứng minh tài chính. Visa Mỹ thì cứ gọi hên xui.

jazzzzz

Xe lăn
Tự xin visa đơn giản mà cụ, mình lười thì thuê thôi, còn tự mình làm thì mới nhớ, lúc phỏng vấn trả lời mạch lạc và khớp thông tin.
Quan trọng nhất là visa của cụ có đủ mạnh hay không, nếu đã đi một số nước như Hàn, Nhật, Canada, Úc...thì cơ bản là có lợi thế. Còn visa trắng thì khó và phải chứng minh tài chính tốt, nói tiếng anh ổn.

Thế chắc hồ sơ của bạn cụ có vấn đề. Nếu đã có thư mời trong đó nêu rõ phần chi phí do cty bên Mỹ lo thì cơ bản tỷ lệ đậu cực cao.
Vài lý do: 1 là hồ sơ bạn cụ không ổn, 2 là cty bên Mỹ cũng không đủ bự, 3 là Tiếng Anh của bạn cụ quá kém (nguyên nhân này cũng không thực sự quan trọng vì không nói được bọn nó lại lôi cả phiên dịch ra để trao đổi).
2022 em đi, giống bạn cụ là có thư mời, em còn chẳng nộp sao kê. Lên phỏng vấn hỏi 4-5 câu cơ bản là nó cho qua luôn. Chứ đã có thư mời từ công ty Mỹ thì quá ổn rồi mà vẫn tạch thì chắc chắn có vấn đề khác
Cty có số má, hồ sơ do Viettravel tư vấn và nộp giúp, phỏng vấn bằng tiếng Việt, bản thân nó cũng k hiểu sao tạch, chuyến đó tạch nhiều, (30% số người đc mời)

viet7500

Xe buýt
Chào Các cụ.
Các cụ trên OF đã từng đi du lịch Mỹ theo diện tự xin Visa rồi cho em xin thông tin và cách thức với ạ. Hoặc có cụ nào làm về mảng dịch vụ em xin tư vấn ạ.
Cảm ơn cc cm.
Cũng hên xui cụ ạ
Kinh nghiệm của em là cụ đừng nặng nề coi trọng quá chuyên đi Mỹ làm gì
Cụ cứ bình thường, và tỏ rõ quan điểm với đội phỏng vấn là đi được thì đi, không cho thì cụ đi chơi nước khác, thế thôi!
(như cụ rachfan nói ở trên là đúng đấy)

37NA

Xe tải
Chào Các cụ.
Cảm ơn cc cm.
Xin visa Mỹ khá đơn giản, thủ tục và cách nộp cũng như khai DS 160 cụ có thể google là có ngay, cẩn thẩn nữa thì nhờ bên travel agency họ hỗ trợ ạ. Visa Mỹ có phỏng vấn trực tiếp , nên khả năng giao tiếp cũng như giao diện của cụ có ảnh hưởng đến kết quả đấy ạ.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Visa Mỹ thì khá dễ, nhưng qua đó chơi thế nào có nó hiệu quả thì hơi ít thông tin, kể ra có Homstay của người Việt bên đó thì tốt, rồi thuê con xe chạy loăng quăng.

maitung

Xe buýt
Không đúng nhé. Người thân (anh/chị em ruột) của em ở đầy các bang mà em vẫn khai đầy đủ và vẫn pass. Em độc thân và cũng chẳng chứng minh tài chính. Visa Mỹ thì cứ gọi hên xui.
e nói là dễ bị tạch chứ có nói là tạch 100% đâu cụ :)

Nongdantb

Xe tăng

Nongdantb

Xe tăng