[Funland] Xin Visa du lịch Mỹ.

Dunghoiem

[Tịch thu bằng lái]
Lên mạng đặc biệt là Facebook, Youtube, Tik Tok tham gia khen Nga chửi Mỹ trong mấy vấn đề chiến tranh auto bị loại
Chửi Mỹ thì lấy nick khác mà cụ, trên này cũng vậy, những ông chửi Mỹ nhiều nhất khéo là vạ vật thòm thèm visa Mẽo nhiều nhất ;))

antidau

Xe container
Chửi Mỹ thì lấy nick khác mà cụ, trên này cũng vậy, những ông chửi Mỹ nhiều nhất khéo là vạ vật thòm thèm visa Mẽo nhiều nhất ;))
Facebook mỗi người 1 nick chứ mấy.
Trừ phi tạo nick âm binh trên FB để chăn rau với tìm bé đường học sinh, sinh viên ;))

Euro2CityStar

Xe lăn
Tôi đi pv visa Úc, còn được yêu cầu nhìn vào cái camera giám sát trên trần nhà. Vì vậy chắc chắn họ có thu thập hình ảnh của đương đơn ngay từ khi xếp hàng rồi.
đối với bọn da trắng thì khi nói chuyện
luôn nhìn thẳng vào mắt nhau .

nó được dạy nếu không nhìn vào mắt là có sự lừa dối nào đó , từ lúc nhỏ rồi

safenoodles

Xe cút kít
Chắc cụ lẫn vs visa Shengen rồi, tờ khai Mỹ cũng như lúc PV họ ko yêu cầu mấy thứ cụ nói nhé.
PV thì chỉ hỏi mấy câu bâng quơ dễ ợt (nhưng chắc có chủ ý).
Hồi e PV lần đầu họ hỏi bằng tiếng Anh "Mày có nói dc tiếng Anh ko" thì e trả lời "tao biết 1 chút", vậy nó hỏi e bằng tiếng Anh mấy câu, kiểu có gđ chưa, định đi bao lâu.... hỏi gì e trả lời nấy cụt lủn, ko trình bày hoa mỹ gì cả, vậy là nó giữ hộ chiếu lại, e ko biết còn hỏi thế mày ko định đưa tao giấy biên nhận giữ hộ chiếu à? ;))
Chắc thu nhập của cụ đổ vào tk cao đúng không ạ? Nếu cụ làm cho cty của Mỹ thì đi tự túc dễ là đúng rồi ạ.

Trường hợp của em là ông xã ( hồi đó)
người Mỹ ( nhưng sống ở Pháp) đưa đi chơi ạ, phải có giấy trình bày hết. Đúng là xin Shengen thì đủ lệ bộ, nhưng Shengen thì không phải phỏng vấn.

Đi Anh cũng ko phải phỏng vấn ạ.

Visa Mỹ nhiều người giàu cũng trượt vì ko có thư mời từ bên Mỹ, không chứng minh được đk tiên quyết để chắc chắn về VN.

Dunghoiem

[Tịch thu bằng lái]
Chắc thu nhập của cụ đổ vào tk cao đúng không ạ? Nếu cụ làm cho cty của Mỹ thì đi tự túc dễ là đúng rồi ạ.
Trường hợp của em là ông xã ( hồi đó) người Mỹ ( nhưng sống ở Pháp) đưa đi chơi ạ, phải có giấy trình bày hết. Đúng là xin Shengen thì đủ lệ bộ, nhưng Shengen thì không phải phỏng vấn.
Visa Mỹ nhiều người giàu cũng trượt vì ko có thư mời từ bên Mỹ, không chứng minh được đk tiên quyết để chắc chắn về VN.
Ko cụ, e ko làm doanh nghiệp nên lương có mười mấy triệu thôi.
TK thì họ ko yêu cầu, cũng chả yêu cầu gì khác nữa, ko quan liêu bày đặt nhiều thứ như châu Âu già cỗi.
Còn lợi thế của e chắc là vì HC e chi chít visa thượng vàng hạ cám, từ Nga Tàu Taiwan đến Nepal, Nhật bủn, EU v.v... :D

QAZ

Xe container
đối với bọn da trắng thì khi nói chuyện
luôn nhìn thẳng vào mắt nhau .

nó được dạy nếu không nhìn vào mắt là có sự lừa dối nào đó , từ lúc nhỏ rồi
Ko liên quan gì đến việc nhìn vào mắt nhau cả.

Sau khi nhân viên công ty VFS người Việt chụp ảnh, lấy vân tay xong, thì họ yêu cầu đương đơn nhìn lên cái camera giám sát ở trên trần nhà khoảng 5 giây.

Hien do

Xe tăng
2019 em apply đi Mỹ, nhân viên sứ quán phỏng vấn bằng tiếng Việt, lúc đầu mình cứ tưởng phỏng vấn bằng tiếng Anh nên học kỹ vài tip cơ bản. Đúng là nó có hỏi mình có người thân bên ấy không, mình tinh ý nói không nhưng tao có bạn, sau mình thêm thắt tao thấy nước Mỹ có nhiều cảnh đẹp thì tao đi phượt, hỏi phượt đâu? Road 66. Thấy nó ồ à ra điều ngạc nhiên. rồi nó cứ hỏi về con đường này, em dạy nó luôn lịch sử con đường này. Thế là pass, khá thân thiện.

Đen cái cấp visa xong được 3 tuần thì covid, thế là tạch khỏi đi luôn.
Cụ gia hạn online đc mà, phí ghê

Noname_2015

Xe tăng
Cụ tự xin visa thì theo kinh nghiệm của em, cụ cần:

- Thư của người Mỹ hoặc Việt Kiểu gửi cho cụ với xác nhận sẽ lo cho cụ từ A đến Z khi cụ sang Mỹ và người đó cần minh chứng về việc sở hữu nhà hoặc tài sản khác có giá trị để minh chứng có đủ khả năng tài chính lo cho cụ.
- Cụ cần minh chứng những nhân tố ở VN để cụ có lý do chắc chắn cụ trở về nước.
- Cụ gửi sao kê tài khoản minh chứng thu nhập cao tại Việt Nam, cũng như giấy tờ sở hữu nhà…
- Cụ viết thư viết rõ lịch trình khi cụ sang Mỹ nữa ạ.
- Khi đi phỏng vấn thì cụ nên nói tiếng Anh.
Form online khai làm gì có mấy thứ này.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác là vậy mà cụ. Bị nó từ chối cấp Visa nên cay cụ, kiểu nho càng cao thì càng xanh lắm =))

beSuSu

Xe điện
Tôi có ông chú xin visa Mỹ.

Nhân viên sứ quán hỏi: Ông có định ở lại Mỹ không?
Ông chú chửi luôn: Mỹ nhà cô báu lắm đấy, tôi ở VN sướng bỏ mẹ, sang nhà cô chơi vài hôm chứ ở lại làm gì?
Được luôn.

(Chuyện có biên tập nhưng nội dung hoàn toàn thật)
Cái này nó logic và thực tiễn hơn cái tưởng tượng kia.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là do cái
Ý tưởng của cụ hay đó ạ. Nhưng giờ em sợ an ninh của Mỹ.
Em thích đi Anh , Úc hay Canada hơn.
Anh thì em đi 2 lần rồi nhưng Úc và Canada thì em chưa.
Hay đấy, hẹn mợ một ngày đẹp trời cùng đi Can ngắm rừng phong nhé

angkorwat

Xe container
Người OF
Cái này nó logic và thực tiễn hơn cái tưởng tượng kia.
Xin visa vào Mỹ nó hên xui thôi. Em cả đống bạn già bên Mỹ đi sau 1975 và trước 1975 đều có. Khi phỏng vấn họ cũng chỉ hỏi đúng 1 câu : Kinh phí chuyến đi này có ai tài trợ ? Trả lời : Không ai tài trợ, tự tôi chi trả. Vậy là xong. Họ giữa hộ chiếu lại, ra nộp 150k chuyển phát nhanh. Đúng trưa hôm sau gửi hộ chiếu đến nhà có visa 1 năm.

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Xin visa vào Mỹ nó hên xui thôi. Em cả đống bạn già bên Mỹ đi sau 1975 và trước 1975 đều có. Khi phỏng vấn họ cũng chỉ hỏi đúng 1 câu : Kinh phí chuyến đi này có ai tài trợ ? Trả lời : Không ai tài trợ, tự tôi chi trả. Vậy là xong. Họ giữa hộ chiếu lại, ra nộp 150k chuyển phát nhanh. Đúng trưa hôm sau gửi hộ chiếu đến nhà có visa 1 năm.
Trông bác uy tín thế kia thì nó chỉ hỏi lấy lệ thôi hê hê

ZARG

Xe container
Em thì chưa xin Visa Mỹ, cũng chưa có í định đi trong tương lai gần. Hơi tốn kém. Mà gia đình em thích đi kiểu thoải mái tí.

Nhưng trộm nghĩ, xét Visa nào cũng cần sự trung thực. Các cụ như nào cứ thể hiện đúng như vậy, nếu thực sự không muốn/định ở lại Mỹ, thì cứ bình thản thôi, bao đỗ.

Thường xin Visa nên thêm 1 cái motivation letter, trình bày rõ nội dung chuyến đi. Nên tự viết.

Bạn bè em đầy đứa độc thân, tiền chả có, nguy cơ trốn lại Mẽo rất cao, Mẽo vẫn cấp Visa. Vì đương đơn họ đàng hoàng chả có ý định ở lại mà.

Thực ra tại sứ quán đứng nhìn 1 tý là biết ngay, Vn mình loi choi, không giấu được cảm xúc, em mà xét hồ sơ, chắc ít có lệch :))) Ông nào có í định ở lại, hiện ra mặt luôn :)))

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc thấy bọn Mẽo cũng hâm, nhiều người đàng hoàng, có tiền thậm chí giàu, xin visa thì cho tạch,
trong khi đó phía biên giới với Mễ, mỗi ngày hàng nghìn người trèo rào vào thì nó mặc kệ, rồi đám kia vào lâu rồi nghiễm nhiên có thẻ xanh, đúng là hài
thậm chí các chú nhà ta vừa trèo rào vừa livestream

printer05

Xe điện
Ko liên quan gì đến việc nhìn vào mắt nhau cả.

Sau khi nhân viên công ty VFS người Việt chụp ảnh, lấy vân tay xong, thì họ yêu cầu đương đơn nhìn lên cái camera giám sát ở trên trần nhà khoảng 5 giây.
Đợt em làm visa Úc không có mục này. Em apply online khoảng 10 ngày sau thì có thư thông báo lên VFS (hồi đó VFS ở Đoàn Trần Nghiệp) lấy sinh trắc học, 3 ngày sau có thư thông báo là đã được cấp visa.
Úc khác Anh ở chỗ, nếu Úc gọi lên VFS thì gần như là được, còn Anh thì lên VFS để nộp hồ sơ khi hồ sơ trả lại thì VFS gọi lên nhận trong phong bì dán kín (VFS cũng không biết có được cấp visa không). Hôm em lên nhận hồ sơ chung cho cả gia đình hồi hộp phết chỉ sợ 1 người rụng thì dở may cả 4 người đều pass (trong đó có một hồ sơ em nộp sau 3 hồ sơ kia 2 ngày do khai báo sai)

• Vodka
Reactions: QAZ

UWBothell

Xe tải

Trường hợp của em là ông xã ( hồi đó)
người Mỹ ( nhưng sống ở Pháp) đưa đi chơi ạ, phải có giấy trình bày hết. Đúng là xin Shengen thì đủ lệ bộ, nhưng Shengen thì không phải phỏng vấn.

Tụi em cũng viết thư mời 2 người em chồng đây, chúng nó cũng nhà cửa, vợ chồng con cái ở lại không đi cùng mà vẫn tạch. Nhân viên lãnh sự có coi đâu cụ. Chị ruột em có hồ sơ bảo lãnh F4, hứng lên qua thăm bố mẹ em, nộp hs xin di du lich, ai cũng bảo không được vì có hồ sơ bảo lanh, thế mà vẫn pass.

Lelong1411

Xe tăng
Đi ko theo cty du lịch or có người bảo lãnh bên Mẽo cuốc thì lúc phỏng vấn dễ rớt lắm cụ. Em quen mấy bạn bên Bank đi theo diện du lịch phỏng vấn còn trượt, còn ông bà nhà e cán bộ hưu trí nhưng đc cô e bên đó bảo lãnh đi ngon ơ. Mẽo kiêu vãi. Ma cụ đi có cần mua BH thì ới em nhé :))