[Funland] Xin Visa du lịch Mỹ.

Nongdantb

Xe tăng
Trước có cậu thiếu gia con 1 tập đoàn khá lớn ở Việt Nam nộp hồ sơ du học Mỹ mà vẫn toạch.
Phải đi nước khác học.
Nhiều khi nó cũng loằng ngoằng vậy, ng có năng lực tài chính thật lại k đỗ.

Nongdantb

Xe tăng
Cũng hên xui cụ ạ. Em chồng em 2 đứa. Cô em phỏng vấn 3 lần vẫn rớt. Chú em trai rớt 1 lần , lần thứ 2 thì pass ( có nhà, công việc lương cao ( 5k/tháng), đã từng đi Mỹ làm việc 3 tháng cách đây 20 năm, vợ con ở nhà không đi mà vẫn tạch lần đầu) . Bà bán rau trong chợ gần nhà chị em ở Vn, không đứng tên tài sản nào, không chồng con, thế mà pass.
Có lẽ nó sẽ là rào cản ở vấn đề xác đinh, chứng minh năng lực tài chính của người muốn đi. Không cần quá nhiều tiền, cũng đừng không có gì.

Nongdantb

Xe tăng
Xin dễ mà, cụ tự làm thì hơi lâu. Thuê dịch vụ thì nhanh
Em cũng muốn tìm dịch vụ này, cơ mà qua trao đổi thì thấy nó mông lung thế nào ấy. Không có độ tin cậy cao lắm.

Nongdantb

Xe tăng
Web này luôn hướng dẫn tự xin visa đi tất tần tật các nước. Cụ làm theo nó hướng dẫn từng bước. Đủ hồ sơ là đậu

Em cảm ơn cụ mợ đã tư vấn em đang ngâm cứu trang web cụ mợ gửi.

cuduc

Xe tải
Nhìn chung là cụ khai trung thực, đúng mục đích chuyến đi. Khi phỏng vấn thể hiện tự tin, Toát ra vẻ là tao đ. cần ở lại làm gì, nhà bao việc. Lưu ý là camera của họ có từ lúc xếp hàng nên thái độ tự tin thể hiện cả từ chỗ ấy nhé, tránh việc vừa đi vừa đọc tài liệu, nghiên cứu lẩm nhẩm để học thuộc.

Dunghoiem

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng muốn tìm dịch vụ này, cơ mà qua trao đổi thì thấy nó mông lung thế nào ấy. Không có độ tin cậy cao lắm.
Cụ này làm dịch vụ dịch thuật mà ko tự khai được lại phải nhờ dịch vụ e thấy hơi lạ ;))

Dunghoiem

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn chung là cụ khai trung thực, đúng mục đích chuyến đi. Khi phỏng vấn thể hiện tự tin, Toát ra vẻ là tao đ. cần ở lại làm gì, nhà bao việc. Lưu ý là camera của họ có từ lúc xếp hàng nên thái độ tự tin thể hiện cả từ chỗ ấy nhé, tránh việc vừa đi vừa đọc tài liệu, nghiên cứu lẩm nhẩm để học thuộc.
Nhớ đừng theo thói quen của quần chúng VN thích lanh chanh chen hàng, giữ chỗ, v.v...
Đợt đi PV năm 201x, đứng trước e có 1 chú tầm 40 nhìn trang phục như cán bộ huyện, xếp hàng ngoài cửa chỉ có 5-6 người vậy mà cứ lanh chanh chen hàng, giữ hàng trước mặt e, rồi nháo nhác đợi bạn đến muộn. Lúc 2 chú vào cửa sổ xong ra thấy cầm HC tiu nghỉu cụp xxxx về ;))

Nongdantb

Xe tăng
Cũng hên xui cụ ạ
Kinh nghiệm của em là cụ đừng nặng nề coi trọng quá chuyên đi Mỹ làm gì
Cụ cứ bình thường, và tỏ rõ quan điểm với đội phỏng vấn là đi được thì đi, không cho thì cụ đi chơi nước khác, thế thôi!
(như cụ rachfan nói ở trên là đúng đấy)
Cảm ơn cụ, em nghĩ cũng nên thoải mái và sòng phẳng như vậy.

Nongdantb

Xe tăng
Cụ này làm dịch vụ dịch thuật mà ko tự khai được lại phải nhờ dịch vụ e thấy hơi lạ ;))
Hiii em thì chuyên mảng Hồ sơ, visa Nhật đã tự xin và xin cho rất nhiều người rồi, nhưng Mỹ thì em chưa từng làm lần nào nên trước khi làm em cần tham khảo thông tin của các cụ các mợ đã có kinh nghiệm cũng như những điều cần tránh để có thể tăng tỷ lệ đỗ ạ.

fantasy0178

Xe tăng
Hồ sơ đầy đủ (mạnh), chứng minh được mục đích chuyến đi, chứng minh được có những ràng buộc ở VN (công việc, gia đình) để du lịch xong sẽ quay về, nó hỏi có người thân bên đó không thì say NO.
Chưa chắc đâu cụ, bà chị gái e có mỗi thằng cu đang làm ở Mỹ, vừa rồi cả hai vk ck làm visa sang thăm nó, khai hết thông tin như thực tế, xong pass hết, mấy hôm nữa bay. Nói chung là ko có công thức chung cho tất cả.

• Vodka
Reactions: qhi

Nongdantb

Xe tăng
Đấy có những chi tiết nhỏ như vậy nhưng nếu không để ý là cũng tờ ách tách nặng tạch đúng không cụ.

Dunghoiem

[Tịch thu bằng lái]
Hiii em thì chuyên mảng Hồ sơ, visa Nhật đã tự xin và xin cho rất nhiều người rồi, nhưng Mỹ thì em chưa từng làm lần nào nên trước khi làm em cần tham khảo thông tin của các cụ các mợ đã có kinh nghiệm cũng như những điều cần tránh để có thể tăng tỷ lệ đỗ ạ.
Đấy có những chi tiết nhỏ như vậy nhưng nếu không để ý là cũng tờ ách tách nặng tạch đúng không cụ.
Thì có khác gì đâu, có nhiều thứ còn đơn giản hơn xin visa Nhật, cứ khai đúng sự thật, ko giở trò gian lận thông tin, mục đích chuyến đi, vậy thôi.

minhmo

Xe cút kít
2019 em apply đi Mỹ, nhân viên sứ quán phỏng vấn bằng tiếng Việt, lúc đầu mình cứ tưởng phỏng vấn bằng tiếng Anh nên học kỹ vài tip cơ bản. Đúng là nó có hỏi mình có người thân bên ấy không, mình tinh ý nói không nhưng tao có bạn, sau mình thêm thắt tao thấy nước Mỹ có nhiều cảnh đẹp thì tao đi phượt, hỏi phượt đâu? Road 66. Thấy nó ồ à ra điều ngạc nhiên. rồi nó cứ hỏi về con đường này, em dạy nó luôn lịch sử con đường này. Thế là pass, khá thân thiện.

Đen cái cấp visa xong được 3 tuần thì covid, thế là tạch khỏi đi luôn.
Lão sang Mỹ được đúng dịp covid bùng mạnh nhất đó thì kiếm bẫm.:))

Toàn Hoa

Xe tải
Quan trọng nhất là thông tin khai hồ sơ khớp, không được sai lệch chi tiết nào
Khi đi pv thần thái tự tin, không chen sang hàng khác, không nói được tiếng anh lưu loát thì đừng cố nói, nói tiếng việt cũng được ( nhân viên ĐSQ biết tiếng việt )
Như hôm em pv, có ông bên cạnh thích thể hiện nói bập bẹ mấy câu tiếng anh, lúc nó hỏi lại cứ ú ớ mất thời gian nó cho trượt luôn. Người khác thì nói luôn tiếng việt : tôi đi công tác, anh tây lông nói : chúc mừng bạn đã có visa của Mỹ.

printer05

Xe điện
2019 em apply đi Mỹ, nhân viên sứ quán phỏng vấn bằng tiếng Việt, lúc đầu mình cứ tưởng phỏng vấn bằng tiếng Anh nên học kỹ vài tip cơ bản. Đúng là nó có hỏi mình có người thân bên ấy không, mình tinh ý nói không nhưng tao có bạn, sau mình thêm thắt tao thấy nước Mỹ có nhiều cảnh đẹp thì tao đi phượt, hỏi phượt đâu? Road 66. Thấy nó ồ à ra điều ngạc nhiên. rồi nó cứ hỏi về con đường này, em dạy nó luôn lịch sử con đường này. Thế là pass, khá thân thiện.

Đen cái cấp visa xong được 3 tuần thì covid, thế là tạch khỏi đi luôn.
Đoạn bôi đen này và cũng có nhiều cụ đề cập đến trong thớt này thì em giải thích theo sự hiểu biết của em nhé.

Tự khai visa đi Úc, Anh em thấy cũng có hỏi và em mạnh dạn khai là không, thân ở đây có nghĩa là cha, mẹ, anh chị em ruột, con cái. Ngoài các thành phần này đều không được coi là thân. Ở Úc em có đứa em con bà cô ruột định cư từ lâu nhưng không phải thành phần nên vẫn khai là không. Ở Anh, cũng có đứa em họ, em vẫn khai là không.

Nongdantb

Xe tăng
Thì có khác gì đâu, có nhiều thứ còn đơn giản hơn xin visa Nhật, cứ khai đúng sự thật, ko giở trò gian lận thông tin, mục đích chuyến đi, vậy thôi.
Có khác mà cụ.
Xin Visa Nhật cụ qua đại lý ủy thác k cần phải phỏng vấn, còn đi Mỹ kể cả là ủy thác vẫn phải có mặt trực tiếp phỏng vấn.

cuconlonton

Xe máy
Đoạn bôi đen này và cũng có nhiều cụ đề cập đến trong thớt này thì em giải thích theo sự hiểu biết của em nhé.

Tự khai visa đi Úc, Anh em thấy cũng có hỏi và em mạnh dạn khai là không, thân ở đây có nghĩa là cha, mẹ, anh chị em ruột, con cái. Ngoài các thành phần này đều không được coi là thân. Ở Úc em có đứa em con bà cô ruột định cư từ lâu nhưng không phải thành phần nên vẫn khai là không. Ở Anh, cũng có đứa em họ, em vẫn khai là không.
Cụ nói chuẩn. e cũng khai là không. xếp hàng nghiêm túc, giữ trật tự. lúc pv chắp tay sau đít và trả lời rõ ràng.hihi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

minhmo

Xe cút kít
Chúng nơ cho đi nhưng số em không được đi nên vẫn đói =))
Đúng là cái số, lão sang được vào dịp đó tuy vất vả tí, nhưng có lẽ giờ đã giầu sụ. Chứ không phải đi Por Mc như bây giờ. :))