[Funland] Xin tư vấn trường cấp 3 dân lập cho F1

latdat

Xe buýt
E thấy trường hợp của F1 nhà cụ thì học Đào Duy Từ là hợp lý ạ! Trg này các con ko cần đk thi kỳ thi chung (đỡ áp lực cho con và thành tích của lớp, trg con đang học tăng lên, điều này với hs yếu gvcn tv đó ạ). Cụ đk cho con thi kỳ thi trg Đào Duy Từ tổ chức, gần nhà e có bạn thi 3 lần ko đạt, lần cuối phỏng vấn để vào (như thế là cụ biết kiểu gì cũng vào đc đúng ko ạ) chắc do trg thiếu hs nhiều.

Còn chất lượng đào tạo và đầu ra như nào thì e ko rõ ạ!
Thank cuj. Đầu vào như vậy cũng có vẻ chất lượng ko cao cụ nhỉ. F1 nhà e học chỉ ở tầm khá ở lớp thôi. Thế mới đau đầu khi chọn trường. Thà dốt hẳn lại dễ tính.

SIGNUS

Xe container
Người OF
-Giờ lại có ctr km giảm học phí đc nhiều phết nhỉ, những khoá đầu tiên thì chưa có mục này, mà giờ tiền ăn họ tách ra chứ trc đây là trọn gói luôn bác ạ?
Học kỳ 1 năm lớp 10 không được giảm, em phải nộp các khoản tổng là 45.600.000đ. Khoản hoạt động ngoại khóa bị thu 5.000.000đ mỗi học kỳ cũng đang bị các phụ huynh phản đối, sang năm chắc sẽ được giảm. Khoản giảm 30% học phí là có anh chị em ruột đang học ĐH FPT hoặc học bổng.
Hai cụ có con học FPT cho em hỏi chút: em thấy thông tin ở đâu đó (thậm chí trên website của trường cũng có review của 1 cựu HS ở đó) rằng trong KTX của trường FPT cũng không hẳn lành mạnh mà vẫn có tệ nạn này nọ. Việc đó có không hả các cụ?

caotoc77

Xe tải
Thank cuj. Đầu vào như vậy cũng có vẻ chất lượng ko cao cụ nhỉ. F1 nhà e học chỉ ở tầm khá ở lớp thôi. Thế mới đau đầu khi chọn trường. Thà dốt hẳn lại dễ tính.
Chắc nhà cụ cũng kv NTS, nếu khá thì ko đến mức ĐDT đâu cụ, để QT cho an toàn cụ ah! Con nhà e cũng tầm khá, thi năm vừa rồi, để QT thì thoải mái nhưng trèo hơi cao nên thiếu 1đ, đành vào PHC ah!

minhtuan_te

Xe tăng
Các F1 nhà cụ gần giống với nhà em: Cô chị đang ĐH NGoại THương năm 2 học thì rõ giỏi, thằng em thì năm nay lớp 10, nó học cũng rất kém đặc biệt là môn tính toán, em đã từng cho đi khám vài nơi và được chuẩn đoán tăng động giảm chú ý. Hồi lớp 9 em quyết định ko cho thi cấp 3 công lập vì khả năng cháu ko thi vào được. Nếu cụ ở Long Biên , Gia Lâm thì em tư vấn cho cụ trường Cao Đẳng Xây dựng bên Yên Viên. Trường này dạy nghề cho trung cấp, cao đẳng, du học.. họ mở thêm hệ song bằng( tức là học 3 năm sẽ có bằng cấp 3 như hệ công lập và bằng trung cấp nghề) Một năm họ tuyển sinh vào rất đông( 600 hs) nhiều ngang bằng 1 trường cấp 3 công lập, cơ sở vật chất em thấy tốt ngang trường Đại học, học phí thấp 500k/ tháng, ngoài ra ko thêm khoản nào ko phải phong bì thày cô. Các con vào đây hầu như đều học lực trung bình nên con em rất tự tin khi mà học kém vì ko phân biệt đối sử. Em đánh giá là lựa chọn của em chính xác.

latdat

Xe buýt
Chắc nhà cụ cũng kv NTS, nếu khá thì ko đến mức ĐDT đâu cụ, để QT cho an toàn cụ ah! Con nhà e cũng tầm khá, thi năm vừa rồi, để QT thì thoải mái nhưng trèo hơi cao nên thiếu 1đ, đành vào PHC ah!
E ở Hà Đông cụ ạ.

Minhbunny

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài dân lập Lương thế vinh, bán Công Nguyễn Tất Thành thì ở HN đa số xét tuyển là đỗ mà cụ. Trường nào gần nhà, tiện cho con đi lại thì học.

Dungdonganh

Xe tải
Cccm cho em hỏi về trường cấp 3 FPT với ạ. Chất lượng đào tạo ở đấy thế nào ạ. Thằng cháu em cũng đang muốn xin vào đấy học.

butchikim

Xe ba gác
Cccm cho em hỏi về trường cấp 3 FPT với ạ. Chất lượng đào tạo ở đấy thế nào ạ. Thằng cháu em cũng đang muốn xin vào đấy học.
Cụ ở Đông Anh à, cháu cũng đang quan tâm đây. Đang tính Archimedes Đông Anh. Công lập thì khả năng cũng được, cơ mà cháu muốn bọn trẻ có cơ hội học nhiều tiếng Anh (hoặc một ngoại ngữ nào mà con thích).

Dungdonganh

Xe tải
Cụ ở Đông Anh à, cháu cũng đang quan tâm đây. Đang tính Archimedes Đông Anh. Công lập thì khả năng cũng được, cơ mà cháu muốn bọn trẻ có cơ hội học nhiều tiếng Anh (hoặc một ngoại ngữ nào mà con thích).
Dạ cháu ở bên Yên Sở cụ ạ.

EPL

Xe tăng
Chất lượng các môn truyền thống thì không bằng các trường công lập tốt nhưng kỹ năng sống và thực hành thì hơn hẳn, tùy mong muốn của mình chọn cho phù hợp cụ ạ

Sói nhỏ

Chã!
F1 nhà em đang học lớp 12 ở đây. Slogan của trường là "trường chuyên phong cách sống" nên cụ có thể hiểu là khi cho con vào đây thì việc học phụ thuộc rất nhiều vào ý thức của các con, nếu con cụ học kém, điểm trung bình môn nào dưới 5 thì sẽ được giáo viên kèm cặp ngoài giờ, miễn phí đến khi con cụ đạt trên 5 điểm thì thôi. Ngoài vấn đề này ra thì các kỹ năng mềm, khả năng tự lập của con rất ổn. Trong ký túc xá thì không khác gì 1 xã hội thu nhỏ nên có chuyện hút thuốc lá, vipe, yêu đương, cà khịa nhau... (nếu cụ đi học đại học có ở KTX thì có thể dễ tưởng tượng), tuy nhiên do các con còn bé nên có 1 đội ngũ các thầy cô quản nhiệm rất sát sao, nhất cửa nhất động của con đều có người quan sát và điều chỉnh nên không đang lo ngại lắm. Về phía gia đình em thì cả nhà đều hài lòng với việc đã lựa chọn trường THPT FPT cho F1.

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các F1 nhà cụ gần giống với nhà em: Cô chị đang ĐH NGoại THương năm 2 học thì rõ giỏi, thằng em thì năm nay lớp 10, nó học cũng rất kém đặc biệt là môn tính toán, em đã từng cho đi khám vài nơi và được chuẩn đoán tăng động giảm chú ý. Hồi lớp 9 em quyết định ko cho thi cấp 3 công lập vì khả năng cháu ko thi vào được. Nếu cụ ở Long Biên , Gia Lâm thì em tư vấn cho cụ trường Cao Đẳng Xây dựng bên Yên Viên. Trường này dạy nghề cho trung cấp, cao đẳng, du học.. họ mở thêm hệ song bằng( tức là học 3 năm sẽ có bằng cấp 3 như hệ công lập và bằng trung cấp nghề) Một năm họ tuyển sinh vào rất đông( 600 hs) nhiều ngang bằng 1 trường cấp 3 công lập, cơ sở vật chất em thấy tốt ngang trường Đại học, học phí thấp 500k/ tháng, ngoài ra ko thêm khoản nào ko phải phong bì thày cô. Các con vào đây hầu như đều học lực trung bình nên con em rất tự tin khi mà học kém vì ko phân biệt đối sử. Em đánh giá là lựa chọn của em chính xác.
Em oánh dấu ạ. Cụ có thêm thông tin cụ thể về trường đó thì cho em xin cụ nhé. Em cảm ơn cụ.

butchikim

Xe ba gác
F1 nhà em đang học lớp 12 ở đây. Slogan của trường là "trường chuyên phong cách sống" nên cụ có thể hiểu là khi cho con vào đây thì việc học phụ thuộc rất nhiều vào ý thức của các con, nếu con cụ học kém, điểm trung bình môn nào dưới 5 thì sẽ được giáo viên kèm cặp ngoài giờ, miễn phí đến khi con cụ đạt trên 5 điểm thì thôi. Ngoài vấn đề này ra thì các kỹ năng mềm, khả năng tự lập của con rất ổn. Trong ký túc xá thì không khác gì 1 xã hội thu nhỏ nên có chuyện hút thuốc lá, vipe, yêu đương, cà khịa nhau... (nếu cụ đi học đại học có ở KTX thì có thể dễ tưởng tượng), tuy nhiên do các con còn bé nên có 1 đội ngũ các thầy cô quản nhiệm rất sát sao, nhất cửa nhất động của con đều có người quan sát và điều chỉnh nên không đang lo ngại lắm. Về phía gia đình em thì cả nhà đều hài lòng với việc đã lựa chọn trường THPT FPT cho F1.
Mức chi phí thế nào ạ Chã? Cháu cũng đang cân nhắc mấy phương án cho F1 ah

Sói nhỏ

Chã!
Mức chi phí thế nào ạ Chã? Cháu cũng đang cân nhắc mấy phương án cho F1 ah
các khoản phải nộp khoảng 8->9tr/ 1 tháng (tùy vào từng khối, từ lớp 11 trở đi, mỗi lớp tăng thêm khoàng 500k/1 tháng so với năm liền trước.)

Dungdonganh

Xe tải
Dạ e cảm ơn cụ ạ.

butchikim

Xe ba gác
các khoản phải nộp khoảng 8->9tr/ 1 tháng (tùy vào từng khối, từ lớp 11 trở đi, mỗi lớp tăng thêm khoàng 500k/1 tháng so với năm liền trước.)
Vâng...cảm ơn Chã, mức này tương đương Archimedes Đông Anh nhà cháu ;))

hoc_hanh_ca_doi

Xe đạp
Các cụ có ai có con đang học hoặc biết hệ song nghữ trường Ams cấp 3 không chia sẻ ít thông tin về thi đầu vào, chất lượng học giúp với.

Ksxdcd

Xe điện
Đã bao gồm tất cả , kẻ cả tiền ăn 3 bữa phai không bác?

Cảm ơn bác!

Ksxdcd

Xe điện
Cảm ơn cac bác đã chia sẻ thông tin!

Em cũng có F1 giống 80-90% tình trạng F1 của bác chủ thớt SIGNUS và bác Anhphairadi....

Thật là lo lắng vì năm nay coi như bước ngoặt bản lề cho nó.

Em lại ở tp. Hồ Chí Minh nên mong các bác có những thông tin gì về trường dân lập như FPT... ở khu vực miền Nam thì xin được chia sẻ lên trên này!

lmt2018

Xe hơi
F1 nhà e lớp 8 và tình trạng học giống y F1 của chủ thớt.
E vào nghe ngóng chuẩn bị cho năm sau