[Funland] Xin tư vấn trường cấp 3 dân lập cho F1

xecub49

Xe điện
Cảm ơn cụ! Em chưa xem thông tin về trường này vì qua tìm hiểu sơ bộ em thấy HN giờ có rất nhiều trường cấp 3 dân lập mà mình chưa tìm hiểu thực tế, nếu chỉ đọc thông tin trên website nhà trưởng thì khá mông lung. Vì thế em muốn xin ý kiến cccm có con đã và đang theo học ở các trường đó tư vẫn là chuẩn xác nhất ah!
F1 nhà em đang học Phan Huy Chú. Thấy ổn vì phân ban luôn, không học nhiều và có kết quả tiếng Anh thi quốc gia khá tốt

Trục

Xe ba gác
Bác 4 nháy kia à, phục quá.
Hức, em đến mệt đầu với bọn nó, thằng lớn thì đang tuổi thần tiên, đi chơi nhiều như đi học.
Suốt cuối tuần ôm bóng rổ đi chơi, bận hơn cả người lớn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ cho em hỏi chút với. Ku con nhà cụ học kém các môn tự nhiên là bắt đầu ngay từ cấp 1 hay vào cấp 2 mới bắt đầu học kém đi ạ?
Như con nhà em thì lên cấp 2 mới thấy kém tự nhiên , năm nay cũng lớp 9 đây :( mệt

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em hóng, trường hợp nhà em giống hệt thằng cu nhà cụ, năm nay lớp 9 cũng hơi bị tăng động lúc nhỏ mất tập trung nên kém các môn tự nhiên. Em ở khu vực Mỹ Đình nên mong muốn tìm trường gần không quá xa. Em quan tâm đến trường Olympia ở Trung Văn, nghe nói họ có cả chuyên gia tâm lý hỗ trợ các trường hợp đặc biệt. Học phí thì khá đắt, cụ hỏi thử xem
Vâng, để em tham khảo trưởng này. Tks cụ!
Gateway thẳng tiến cụ nhé. Trường này tiếng anh OK, học như chơi không áp lực. Giá cả cũng không phải quá đắt vì cũng như mấy trường tư top ở Hà nội. Năm nay chắc cũng xét tuyển thôi, chắc không thi cử gì.
Trường này sau vụ tai tiếng vừa rồi kg biết thế nào cụ nhỉ?
Trường nào phụ thuộc vào nhà cụ ở khu vực nào nữa, nên gần nhà cho tiện. khu Đống Đa có Phan Huy Chú rất rốt, khu q Hai Bà Trưng có Tạ Quang Bửu Bách Khoa, Hoàng Diệu Bùi Ngọc Dương. F1 nhà em năm nay lớp 9 khả năng cũng phải dân lập như cụ
Giờ chúng nó lớn rồi nên khoảng cách em nghĩ cũng kg phải vđ lớn, hơn nữa trường nào giờ cũng có xe đưa đón mà. Quan trọng là tìm trưởng nào phù hợp với đk bản thân con nhà em thôi ah! Tks cụ!

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cụ cho em hỏi chút với. Ku con nhà cụ học kém các môn tự nhiên là bắt đầu ngay từ cấp 1 hay vào cấp 2 mới bắt đầu học kém đi ạ?
Như con nhà em thì lên cấp 2 mới thấy kém tự nhiên , năm nay cũng lớp 9 đây :( mệt
Như con nhà em là phát hiện ra trước khi đi học lớp 1, cũng điều trị thuốc men, tâm lý đủ kiểu rồi mà các môn tính toán vẫn rất kém. Lớn lên thì cu cậu cũng đỡ hơn chút, biết lo hơn chứ sức học kg tăng lên mấy. Đám tăng động này càng bắt học nhiều nó càng ức chế, đến lúc nó kg coi điểm số có ý nghĩa gì nữa :(.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Như con nhà em là phát hiện ra trước khi đi học lớp 1, cũng điều trị thuốc men, tâm lý đủ kiểu rồi mà các môn tính toán vẫn rất kém. Lớn lên thì cu cậu cũng đỡ hơn chút, biết lo hơn chứ sức học kg tăng lên mấy. Đám tăng động này càng bắt học nhiều nó càng ức chế, đến lúc nó kg coi điểm số có ý nghĩa gì nữa :(.
Cụ có cho học môn nghệ thuật nào ko ? như đàn , nhạc nhẽo , hay vẽ vời ,.v.v..thường các cháu này lại hay có khiếu nghệ thuật phết .

Tankpl

Xe tăng
Vâng anh, học hành thì mỗi đứa một khiếu, con em mỗi đứa một kiểu, nhưng nghe vẻ hai đứa đầu hướng chuyên lý, đứa thứ 3 chưa rõ, thứ 4 thì nó giống em nhiều, nên khả năng sẽ nghiên cứu bộ môn số học. :D
Cụ nuôi đc 4 F1 chính thống và 1 số F1 ko chính thống làm e nể quá. E có 2 chính thống thôi mà toát hết mồ hôi lưỡi rồi.

Trục

Xe ba gác
Cụ nuôi đc 4 F1 chính thống và 1 số F1 ko chính thống làm e nể quá. E có 2 chính thống thôi mà toát hết mồ hôi lưỡi rồi.
Trời sinh voi sinh cỏ mà Cụ, cụ cứ đẻ thêm là kiểu gì cũng nuôi thêm được. =))

latdat

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Em định hướng cho cháu vào trường Đào Duy Từ ở Thanh Xuân. Cụ nào có F1 đã từng học ở đây cho em xin ít kinh nghiệm.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cụ có cho học môn nghệ thuật nào ko ? như đàn , nhạc nhẽo , hay vẽ vời ,.v.v..thường các cháu này lại hay có khiếu nghệ thuật phết .
Cu nhà em kg thích các môn nghệ thuật mà cũng kg khéo tay cụ ah! Tuy nhiên từ nhỏ thì nó lại có những sở thích khác người theo từng giai đoạn, học thì không nhớ nhưng có thể tự tìm hiểu và nhớ những kiến thức rất sâu rộng về các loại khủng long, về các lực lượng quân sự trên thế giới (nhất là Mỹ)... Nó có thể kể vanh vách hàng giờ về việc Mỹ có bao nhiêu tàu sân bay, hạ thuỷ ngày nào, thông số kỹ thuật và năng lực của từng tàu.. Gần đây thì chuyển sang ngâm cứu các thông tin và kiến thức bóng đá dù nó chả xem với em trận nào. Giờ nó có kiến thức bóng đá cũng khủng phết rồi :). Cu cậu đang bảo thích làm bình loạn viên mới mệt. Muốn làm gì thì em, giờ em phải tìm cách ủn mông cho hết cấp 3 đã :(

SIGNUS

Xe container
Người OF
Đồng cảm với cụ, con em sn 2006 cháu bị sinh non nên lúc nhỏ hơi tăng động, tuy nhiên cháu không phải can thiệp thuốc men tâm lý gì, nhưng chậm hơn các bạn, nhất là các hoạt động tinh đòi hỏi khéo léo, học thì khó tập trung, đặc biệt kém toán. Mỗi tối làm bài tập đánh vật với toán là em vừa bực lại vừa thương, em không dám gây sức ép gì, điểm số thì bao nhiêu em cũng không trách mắng, chỉ hướng dẫn con biết lo hoàn thành bài, có trách nhiệm với học tập thôi. Mà nhiều lúc mệt ghê :((
Oh thế cu nhà cụ bằng tuổi cu nhà em đấy! Hồi bé khi phát hiện ra em cho đi khám ở viện Nhi, họ làm 1 loạt test tâm lý đánh giá mức độ tăng động, sau đó cho uống thuốc kiểu như ức chế thần kinh ấy! Em cho uống 2 hôm thấy nó cứ ngồi đần ra đâm lại hoảng, thôi kg cho uống nữa :). Sau đó em cố gắng tìm hiểu và cho nó làm những thứ nó thấy thích để nó tập trung vào đó thì cũng thấy đỡ hơn. Riêng môn toán thì bó tay toàn tập, em kèm hàng ngày từ lớp 1 đến lớp 7 mà kg thể nhét đc vào đầu nó, học thì hiểu nhưng 15' sau là quên rồi :(. Lúc đầu cũng điên lắm, sau nghĩ lại thì cũng thương nó vì coi như nó là đứa trẻ có bệnh nên cũng kg trách mắng gì cả. Được cái những đứa này lại sống rất tình cảm và có trách nhiệm, cũng ngoan nữa...

caotoc77

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Em định hướng cho cháu vào trường Đào Duy Từ ở Thanh Xuân. Cụ nào có F1 đã từng học ở đây cho em xin ít kinh nghiệm.
Oh thế cu nhà cụ bằng tuổi cu nhà em đấy! Hồi bé khi phát hiện ra em cho đi khám ở viện Nhi, họ làm 1 loạt test tâm lý đánh giá mức độ tăng động, sau đó cho uống thuốc kiểu như ức chế thần kinh ấy! Em cho uống 2 hôm thấy nó cứ ngồi đần ra đâm lại hoảng, thôi kg cho uống nữa :). Sau đó em cố gắng tìm hiểu và cho nó làm những thứ nó thấy thích để nó tập trung vào đó thì cũng thấy đỡ hơn. Riêng môn toán thì bó tay toàn tập, em kèm hàng ngày từ lớp 1 đến lớp 7 mà kg thể nhét đc vào đầu nó, học thì hiểu nhưng 15' sau là quên rồi :(. Lúc đầu cũng điên lắm, sau nghĩ lại thì cũng thương nó vì coi như nó là đứa trẻ có bệnh nên cũng kg trách mắng gì cả. Được cái những đứa này lại sống rất tình cảm và có trách nhiệm, cũng ngoan nữa...
E thấy trường hợp của F1 nhà cụ thì học Đào Duy Từ là hợp lý ạ! Trg này các con ko cần đk thi kỳ thi chung (đỡ áp lực cho con và thành tích của lớp, trg con đang học tăng lên, điều này với hs yếu gvcn tv đó ạ). Cụ đk cho con thi kỳ thi trg Đào Duy Từ tổ chức, gần nhà e có bạn thi 3 lần ko đạt, lần cuối phỏng vấn để vào (như thế là cụ biết kiểu gì cũng vào đc đúng ko ạ) chắc do trg thiếu hs nhiều.

Còn chất lượng đào tạo và đầu ra như nào thì e ko rõ ạ!

SIGNUS

Xe container
Người OF
E thấy trường hợp của F1 nhà cụ thì học Đào Duy Từ là hợp lý ạ! Trg này các con ko cần đk thi kỳ thi chung (đỡ áp lực cho con và thành tích của lớp, trg con đang học tăng lên, điều này với hs yếu gvcn tv đó ạ). Cụ đk cho con thi kỳ thi trg Đào Duy Từ tổ chức, gần nhà e có bạn thi 3 lần ko đạt, lần cuối phỏng vấn để vào (như thế là cụ biết kiểu gì cũng vào đc đúng ko ạ) chắc do trg thiếu hs nhiều.

Còn chất lượng đào tạo và đầu ra như nào thì e ko rõ ạ!
Vâng, cảm ơn cụ! Để em nghiên cứu ah

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cu nhà em kg thích các môn nghệ thuật mà cũng kg khéo tay cụ ah! Tuy nhiên từ nhỏ thì nó lại có những sở thích khác người theo từng giai đoạn, học thì không nhớ nhưng có thể tự tìm hiểu và nhớ những kiến thức rất sâu rộng về các loại khủng long, về các lực lượng quân sự trên thế giới (nhất là Mỹ)... Nó có thể kể vanh vách hàng giờ về việc Mỹ có bao nhiêu tàu sân bay, hạ thuỷ ngày nào, thông số kỹ thuật và năng lực của từng tàu.. Gần đây thì chuyển sang ngâm cứu các thông tin và kiến thức bóng đá dù nó chả xem với em trận nào. Giờ nó có kiến thức bóng đá cũng khủng phết rồi :). Cu cậu đang bảo thích làm bình loạn viên mới mệt. Muốn làm gì thì em, giờ em phải tìm cách ủn mông cho hết cấp 3 đã :(
Con em thì đang học nhạc mấy năm nên hết cấp 2 em sẽ chuyển hướng sang nhạc viện hoặc cao đẳng nghệ thuật HN , học cấp 3 trong đó luôn .

khanhnguyen09

Xe container
Em cũng vào hóng do f1 năm nay thi cấp 3.

Romeo_HN

Xe tăng
-À bác xem trên đó thì nó nv, nhưng thực tế là bác phải cộng khá nhiều các khoản khác vào đấy, vd như ngoài tiền học thì còn có tiền ở ktx, tiền quản lý nội trú, tiền ăn, tiền xe đưa đón hàng tuần (th6 về, đến chiều cn hoặc sáng sớm th2 lại lên)...thì nó cũng ra con số e nói thôi? Hồi đấy e đóng là 50tr/1 hk tức là 100tr/1 năm đấy!
F1 nhà em đang học lớp 11, em vừa nộp tiền học kỳ 2 tất cả các khoản là 33.890.000đ, số tiền này đã được giảm 30% học phí.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
F1 nhà em đang học lớp 11, em vừa nộp tiền học kỳ 2 tất cả các khoản là 33.890.000đ, số tiền này đã được giảm 30% học phí.
-Giờ lại có ctr km giảm học phí đc nhiều phết nhỉ, những khoá đầu tiên thì chưa có mục này, mà giờ tiền ăn họ tách ra chứ trc đây là trọn gói luôn bác ạ?

Romeo_HN

Xe tăng
-Giờ lại có ctr km giảm học phí đc nhiều phết nhỉ, những khoá đầu tiên thì chưa có mục này, mà giờ tiền ăn họ tách ra chứ trc đây là trọn gói luôn bác ạ?
Học kỳ 1 năm lớp 10 không được giảm, em phải nộp các khoản tổng là 45.600.000đ. Khoản hoạt động ngoại khóa bị thu 5.000.000đ mỗi học kỳ cũng đang bị các phụ huynh phản đối, sang năm chắc sẽ được giảm. Khoản giảm 30% học phí là có anh chị em ruột đang học ĐH FPT hoặc học bổng.