Xin tư vấn Get 1.1 MT leo dốc Đền Thượng - Ba Vì

lapaloma

Xe máy
Em đi Kia Morning AT có 1.0 mà leo đền Thượng tốt. Bác 1.1 thì lo gì.
Chủ yếu là có mấy khúc cua tay áo cần cẩn thận chút. Trên đó độ ẩm cao, đường hơi ướt , không nên đi nhanh kẻo khó tránh xe ngược chiều.
Chúc bác lên đền Thượng an toàn.
Em là tín nhất Mẫu Thượng Thiên và Tam vị Tản Viên Sơn Thánh đấy.
Bác có đi đủ người không ạ? Ý em hỏi là morning AT của em chở cả 4 người vẫn leo ngon ạ? @-)

lapaloma

Xe máy
Dạ! Em cảm ơn ạ. Gia đình em đi đâu cũng chỉ có 4 người là em vợ và hai đứa nên chẳng có ai hỗ trợ được nếu có vẫn đề trên đường. Em cũng đã trang bị dẫn đường Vietmap 304 cùi mía và cái camera hành trình HP500g đề phòng lúc nọ lúc kia. Tuy nhiên chắc ăn là cứ phải tham khảo các bác trước ạ.

Phương Nga

Xe lăn
Dạ! Em cảm ơn ạ. Gia đình em đi đâu cũng chỉ có 4 người là em vợ và hai đứa nên chẳng có ai hỗ trợ được nếu có vẫn đề trên đường. Em cũng đã trang bị dẫn đường Vietmap 304 cùi mía và cái camera hành trình HP500g đề phòng lúc nọ lúc kia. Tuy nhiên chắc ăn là cứ phải tham khảo các bác trước ạ.
Cụ đi AT thì chả lo chết máy khi leo dốc. Chứ em đi MT mà thao tác ko nhuần nhuyễn là chết máy ngay, mà cái dốc đền Thượng đang leo mà chết máy thì.....em chả dám nghĩ nữa :((

Khoe với cụ nhà em leo đền Thượng bằng Getz 1.1MT nhé. Leo ầm ầm :)) (em chụp ở đoạn chân dốc)

lapaloma

Xe máy
Cụ đi AT thì chả lo chết máy khi leo dốc. Chứ em đi MT mà thao tác ko nhuần nhuyễn là chết máy ngay, mà cái dốc đền Thượng đang leo mà chết máy thì.....em chả dám nghĩ nữa :((

Khoe với cụ nhà em leo đền Thượng bằng Getz 1.1MT nhé. Leo ầm ầm :)) (em chụp ở đoạn chân dốc)

Dạ vâng ạ! Có sự động viên chia sẻ của các bác em cũng vững dạ hơn ạ

denmuon

Xe buýt
Gớm các cụ cứ lo chứ theo thiết kế thì đi được hết nếu có đường đủ rộng và ít ổ gà.
Ba vì thì đi quá tốt, em đi không dươí 3 lần bằng morning và chở 5 người lớn nhé

lapaloma

Xe máy
Gớm các cụ cứ lo chứ theo thiết kế thì đi được hết nếu có đường đủ rộng và ít ổ gà.
Ba vì thì đi quá tốt, em đi không dươí 3 lần bằng morning và chở 5 người lớn nhé
hihi vâng ạ, là em cứ lo lắng nên hóng các bác tí hihi. Cảm ơn bác đã quan tâm ạ

accord_89

Xe tăng
Các cụ bẩu matiz chay ầm ầm vì xe nó nhỏ dễ tránh nhau, ít khi bị mất đà. Còn không các cụ cứ xác định là chủ động leo số thấp thôi, ga đều và duy trì khoảng cách với xe trước. Còn đề 3 thì dốc lắm cũng như mấy cái dốc hầm chung cư là cùng.