[Funland] Xin tư vấn cách chữa chứng mắt sáng hơn đèn pha vào buổi đêm

rysh

Xe hơi
Nói thật chứ trên thế giới có vài trường hợp bị mất ngủ gần như hoàn toàn và họ... chẳng làm sao cả.
Việt Nam có cụ gì ở Hải Phòng thì phải, 20 năm gần như không ngủ, vẫn sống vui vẻ như thường.
Vì vậy việc đầu tiên là phải khắc phục sự sợ hãi, hoảng loạn khi bị mất ngủ. Càng căng thẳng càng cố gắng ngủ lại càng khó ngủ.
Trước hết nên bỏ suy nghĩ nằm xuống để ngủ, thay vào đó là để nghỉ ngơi, nếu cơ thể cần ngủ thì nó ngủ, không cần thì thôi kệ nó.
Nếu không ngủ mà vẫn sức khoẻ và sinh hoạt vẫn bình thường thì không nói. Đây đêm mất ngủ mà ngày đi làm lại vật vờ không có sức sống, cơ thể mệt mỏi thì kệ làm sao được cụ ơi?

JonSnow421

Xe hơi
Nói thật chứ trên thế giới có vài trường hợp bị mất ngủ gần như hoàn toàn và họ... chẳng làm sao cả.
Việt Nam có cụ gì ở Hải Phòng thì phải, 20 năm gần như không ngủ, vẫn sống vui vẻ như thường.
Vì vậy việc đầu tiên là phải khắc phục sự sợ hãi, hoảng loạn khi bị mất ngủ. Càng căng thẳng càng cố gắng ngủ lại càng khó ngủ.
Trước hết nên bỏ suy nghĩ nằm xuống để ngủ, thay vào đó là để nghỉ ngơi, nếu cơ thể cần ngủ thì nó ngủ, không cần thì thôi kệ nó.
Em thấy, ngày nay mọi người thường ngủ ít hơn 7h/ ngày. Nhiều cm cứ 10h - 11h đã đi ngủ xong trằn trọc mãi ko ngủ được, lại kêu mất ngủ.

Justin.JR

Xe hơi
Em thấy, ngày nay mọi người thường ngủ ít hơn 7h/ ngày. Nhiều cm cứ 10h - 11h đã đi ngủ xong trằn trọc mãi ko ngủ được, lại kêu mất ngủ.
Tùy nhu cầu của cơ thể mỗi người, có người thì phải ngủ đủ 8 tiếng/ ngày thì hôm sau mới tỉnh táo, nhiều người chỉ cần 5 - 6 tiếng thôi.

titi_oto

Xe tăng
Giờ đi ngủ đẹp nhất là 10pm, 11 pm là hơi muộn, giấc ngủ quan trọng nhất là từ 0h-3am. Ngủ đủ giấc thì người khỏe, tinh thần minh mẫn, làm việc gì cũng nhanh gọn hơn. Thỉnh thoảng em mà bị mất ngủ do lỡ uống tí cafe hay trà chiều là y như rằng hôm sau cực kỳ mệt mỏi, đầu óc ko nghĩ ngợi được gì.

longsing

Xe buýt
Không liên quan đến 4 bánh, nhưng dạo gần đây em mất ngủ triền miên. Ngày trước lái xe đường dài cứ đặt lưng xuống là ngủ được ngay, mà giờ nằm cả đêm mắt cứ thao láo. Nhiều lúc khó ngủ quá, định dùng thuốc ngủ nhưng cứ sợ sợ. Có cụ mợ nào biết cách trị mất ngủ hiệu quả ko, chỉ em với...
Em vừa được mách là lấy rượu ngâm quả táo mèo phơi khô, đảm bảo uống vào ngủ rất tốt (uống phê phê chút)

l0ng_py

Xe buýt
Cuối năm rồi, nhiều việc dồn lên vai 1 lúc, ít nghỉ ngơi thư giãn, bị stress, do đó thường xuyên bị thiếu máu não, biểu hiện ra đó là triệu chứng: đầu óc nhớ nhớ quên quên, đau đầu, khó ngủ thậm chí mất ngủ, lúc nào cũng thấy căng thẳng, hoa mắt chóng mặt, tê nhức chân tay. Cccm nên uống 1 đợt hoạt huyết dưỡng não như Cebraton nhé. Mỗi đợt kéo dài từ 4-6 tuần, 160.000đ/ hộp 50 viên uống được trong 25 ngày.

vivukhapnoi

Xe hơi
Cuối năm rồi, nhiều việc dồn lên vai 1 lúc, ít nghỉ ngơi thư giãn, bị stress, do đó thường xuyên bị thiếu máu não, biểu hiện ra đó là triệu chứng: đầu óc nhớ nhớ quên quên, đau đầu, khó ngủ thậm chí mất ngủ, lúc nào cũng thấy căng thẳng, hoa mắt chóng mặt, tê nhức chân tay. Cccm nên uống 1 đợt hoạt huyết dưỡng não như Cebraton nhé. Mỗi đợt kéo dài từ 4-6 tuần, 160.000đ/ hộp 50 viên uống được trong 25 ngày.
Cụ đang uống Cebraton ạ, cho em xin review với. Uống cái này có tác dụng phụ gì ko ta? Em dân văn phòng, bị bệnh đau đầu kinh niên, đặc biệt những lúc stress, công việc nhiều như đợt cuối năm này, deadline đè nối deadline, hầu như ngày nào em cũng uống Panadol giảm đau, ko uống thì ko tập trung cày việc được. Em đọc tài liệu và có hỏi vài người quen thì bảo do em bị thiếu máu lên não. Đang tính uống thử vài hộp Cebraton xem sao, vì thấy họ nói đảm bảo cải thiện tất cả mọi triệu chứng của bệnh thiếu máu não, với thuốc của Traphaco nên cũng an tâm cụ nhỉ?

HoangLink

Xe tải
Cụ đang uống Cebraton ạ, cho em xin review với. Uống cái này có tác dụng phụ gì ko ta? Em dân văn phòng, bị bệnh đau đầu kinh niên, đặc biệt những lúc stress, công việc nhiều như đợt cuối năm này, deadline đè nối deadline, hầu như ngày nào em cũng uống Panadol giảm đau, ko uống thì ko tập trung cày việc được. Em đọc tài liệu và có hỏi vài người quen thì bảo do em bị thiếu máu lên não. Đang tính uống thử vài hộp Cebraton xem sao, vì thấy họ nói đảm bảo cải thiện tất cả mọi triệu chứng của bệnh thiếu máu não, với thuốc của Traphaco nên cũng an tâm cụ nhỉ?
Mình cũng bị giống bạn, nhiều lúc đau nổ đầu, ko làm được việc gì, lại nằm vật ra. Lắm khi ko chịu được cũng uống mấy viên giảm đau, nhưng uống nhiều giảm đau ko tốt, hỏng hết gan thận vs dạ dày đấy ạ

Mecuabum

Xe tải
Cebraton và hoạt huyết dưỡng não khác nhau như nào nhỉ? Mình đang tìm hiểu để mua cho 2 vợ chồng uống mà thấy hơi rối thông tin.

super_driver

Xe tăng
Hầu như năm nào mình cũng uống 1 đợt Cebraton, đặc biệt đợt cuối năm vì stress nên hay đau đầu và mất ngủ. Hiệu quả lắm.

super_driver

Xe tăng
Cebraton và hoạt huyết dưỡng não khác nhau như nào nhỉ? Mình đang tìm hiểu để mua cho 2 vợ chồng uống mà thấy hơi rối thông tin.
Theo mình tìm hiểu thì thuốc bổ não Cebraton là sản phẩm được phát triển từ Hoạt huyết dưỡng não. Cebraton và hoạt huyết dưỡng não có thành phần giống nhau là Đinh lăng và Bạch quả sạch đạt tiêu chuẩn GACP – WHO. Tuy nhiên Cebraton có hàm lượng hoạt chất cao hơn, dạng bào chế viên nang mềm hiện đại hơn, tiện sử dụng chỉ cần sử dụng 2 viên mỗi ngày

l0ng_py

Xe buýt
Ko tác dụng phụ gì đâu bạn ạ. Bạn có bị dạ dày hay đại tràng gì ko? Nếu có thì nên hỏi trước khi uống cho chắc.
Cebraton có bán ở hầu hết các hiệu thuốc, bạn có thể ra các hiệu thuốc để tìm mua sản phẩm nhé

titi_oto

Xe tăng
Đây là thông tin mình đọc trên facebook fanpage của họ nhé, bạn có thể tham khảo: Cebraton có thành phần là Đinh lăng và Bạch quả có tác dụng tốt cho trí lực và bảo vệ các tế bào thần kinh. Cebraton cải thiện tốt các triệu chứng đau đầu, hoa mắt, chóng mặt, mất ngủ, giảm căng thẳng, mệt mỏi, suy giảm trí nhớ, điều trị hiệu quả thiểu năng tuần hoàn não. Cebraton đã được nghiên cứu lâm sàng tại bệnh viện y học cổ truyền trung ương, kết quả cho thấy bệnh nhân có thể dùng dài ngày mà không lo tác dụng không mong muốn. hơn nữa cebraton có thành phần 100% là dược liệu sạch được trồng và thu hái theo tiêu chuẩn thực hành tốt trồng và thu hái cây thuốc theo GACP – WHO nên bạn có thể yên tâm sử dụng không lo tác dụng phụ.

chicken10

Xe tải
Bệnh thiếu máu lên não thường có biểu hiện mất ngủ, nhớ nhớ quên quên, đau đầu, lúc nào cũng thấy căng thẳng, hoa mắt chóng mặt, tê nhức chân tay. Nên mua tuần hoàn não, thuốc bổ não về mà uống nhé. Nhà mình thì trung thành với thuốc bổ não Cebraton của Traphaco bạn ạ.

longsing

Xe buýt
Đây là thông tin mình đọc trên facebook fanpage của họ nhé, bạn có thể tham khảo: Cebraton có thành phần là Đinh lăng và Bạch quả có tác dụng tốt cho trí lực và bảo vệ các tế bào thần kinh. Cebraton cải thiện tốt các triệu chứng đau đầu, hoa mắt, chóng mặt, mất ngủ, giảm căng thẳng, mệt mỏi, suy giảm trí nhớ, điều trị hiệu quả thiểu năng tuần hoàn não. Cebraton đã được nghiên cứu lâm sàng tại bệnh viện y học cổ truyền trung ương, kết quả cho thấy bệnh nhân có thể dùng dài ngày mà không lo tác dụng không mong muốn. hơn nữa cebraton có thành phần 100% là dược liệu sạch được trồng và thu hái theo tiêu chuẩn thực hành tốt trồng và thu hái cây thuốc theo GACP – WHO nên bạn có thể yên tâm sử dụng không lo tác dụng phụ.
Mất ngủ thì uống Cebraton có hiệu quả ko cụ nhỉ? Đợt này em cũng hay đau đầu, mất ngủ lắm. Thấy mn bảo, uống tâm sen sẽ dễ ngủ mà em chưa thử bao giờ. Bạn em cũng thuộc thành phần khó ăn, khó ngủ. Đợt này nó đang thiền, cứ thiền tầm 30 phút trước khi ngủ là dễ ngủ hơn. Mà em ngồi thử, chỉ ngồi được mấy phút là tê chân, ko ngồi nổi.

JonSnow421

Xe hơi
Hoặc chiều cụ đi làm về, cứ làm 10-15 quại bia hơi hay nửa lít rượu vào. Đảm bảo về đến nhà ngủ thẳng cẳng, cứ luyện dần trong vòng 15-20 ngày là quen mắt...

hoangadt

Xe tải
Cccm áp dụng mấy cách sau xem dễ ngủ hơn ko nhé:
1. Ngồi thiền hoặc nghe những bài thuyết giảng Phật giáo cho tâm tĩnh lại.
2. Buổi tối trước khi ngủ và sáng khi ngủ dậy uống rượu tỏi.
3. Hạn chế uống bia, không hút thuốc
4. Tập bài dưỡng sinh Suối nguồn tươi trẻ mỗi ngày, có điều kiện thì chơi thêm thể thao.
5. Ăn uống ít dầu mỡ

l0ng_py

Xe buýt
Mất ngủ thì uống Cebraton có hiệu quả ko cụ nhỉ? Đợt này em cũng hay đau đầu, mất ngủ lắm. Thấy mn bảo, uống tâm sen sẽ dễ ngủ mà em chưa thử bao giờ. Bạn em cũng thuộc thành phần khó ăn, khó ngủ. Đợt này nó đang thiền, cứ thiền tầm 30 phút trước khi ngủ là dễ ngủ hơn. Mà em ngồi thử, chỉ ngồi được mấy phút là tê chân, ko ngồi nổi.
Bạn mua về uống thử đi 1 đợt tầm 4-6 tuần nhé. Thành phần hoàn toàn bằng dược liệu tự nhiên (bạch quả và đinh lăng) nên an toàn, ko có tác dụng phụ. 160.000đ/ hộp 50 viên uống được trong 25 ngày. Bạn có thể mua tại các hiệu thuốc nha.

halynk

Xe buýt
Dành cho các cụ hay các mợ hay mất ngủ nè: Hoa thiên lý, hạt sen, tâm sen, thân lá cây táo tiên.
Thiên lý xào, nấu canh. Tâm sen hãm trà, chè/ cháo hạt sen. Táo tiên sắc nước uống thay nước lọc. Em giã liên tục như thế mấy ngày thì ngủ được ạ.

hominh94

Xe hơi
Đau đầu, mỏi vai gáy, mất ngủ có vẻ dân văn phòng bị nhiều. Do ngồi nhiều, ít vận động và áp lực công việc nữa. Thỉnh thoảng đầu óc còn như trên mây, nhớ nhớ quên quên. Biểu hiện của thiểu năng tuần hão nào đó.