[Funland] Xin tư vấn cách chữa chứng mắt sáng hơn đèn pha vào buổi đêm

thikvivu

Xe hơi
chào các cụ các mợ. cụ mợ nào đêm mất ngủ thì có thể inbox vùng kín nhắn tin tâm sự cùng em cho đỡ buồn. e sẵn sàng tiếp chuyện, lắng nghe các cụ nè. vì em làm NGÀNH nên cũng hay rảnh rỗi về đêm lắm ợ =)))

halynk

Xe buýt
tuần 1-2 lần còn đc chứ ngày nào cũng vậy chắc chớt luôn quá cụ.. cách này chắc cụ nào khoẻ khoẻ nge còn ăn thua =))) chứ e chịu
cụ lo gì, yếu thì lại tìm mấy sp YSL mà xài ... tuần 1-2 lần thì e thấy cũng hơi ít đó =)))

halynk

Xe buýt
lót dép hóng chia sẻ kinh nghiệm của cụ
e dạo này cũng mất ngủ triền miên, lúc nào đi làm cũng mệt mỏi vkl
ôi dào. cụ cứ chém. cái này nó thuộc về bản năng cmn rồi. quan trọng là cụ khoẻ hay yếu, thích hay ko thôi chứ có cái gì mà phải chia sẻ kn hả cụ =))))

l0ng_py

Xe buýt
chào các cụ các mợ. cụ mợ nào đêm mất ngủ thì có thể inbox vùng kín nhắn tin tâm sự cùng em cho đỡ buồn. e sẵn sàng tiếp chuyện, lắng nghe các cụ nè. vì em làm NGÀNH nên cũng hay rảnh rỗi về đêm lắm ợ =)))
làm ngành là làm gì hả cụ? thấy trên fb bọn nó cứ chém làm ngành suốt

HoangLink

Xe tải
em nghĩ, cụ mất ngủ là do stress đó. Cụ cố gắng thả lỏng mọi thứ ra xem sao (search google cách thả lỏng, nếu cần thì private em, em chỉ cho mấy mẹo). Hoặc cụ có thể uống 1 số thuốc bổ não kiểu Cebraton ấy. Vì mất ngủ cũng là 1 trong những biểu hiện của thiếu máu lên não mà. Cebraton của Traphaco nên yên tâm mà dùng, ko phải thuốc vớ vẩn đâu.
cụ ơi nhưng mà e mới đầu 3 đít chơi vơi, uống thuốc có ổn ko cụ?
vì nge nói mấy loại thuốc kiểu mất ngủ đa phần là tầm trung niên, cao tuổi uống. trẻ uống e sợ ko tốt :((

thikvivu

Xe hơi
làm ngành là làm gì hả cụ? thấy trên fb bọn nó cứ chém làm ngành suốt
thì là làm ngành đó cụ,, cụ lại ko biết, cứ đùa e :))) nếu cụ mất ngủ thì cứ inbox tâm hự cùng e, e nói cho biết làm ngành là làm gì nhé

Mecuabum

Xe tải
ôi dào. cụ cứ chém. cái này nó thuộc về bản năng cmn rồi. quan trọng là cụ khoẻ hay yếu, thích hay ko thôi chứ có cái gì mà phải chia sẻ kn hả cụ =))))
ủa hỏi thiệc chứ chém gì cụ... vì e thấy lần nào làm là lần đấy y như rằng thiếu ngủ
hôm sau đi làm nhìn cái mặt phờ phạc cả cty biết.
nhực

hoangadt

Xe tải
ôi ai mà mất ngủ thì cẩn thận nha các cụ. Nhà em có ông nội chồng cao tuổi, ông nổi tiếng cáu kỉnh khó tính chẳng ai muốn gần. Ai cũng bảo ông ngày xưa dễ lắm mà không hiểu sao lại đổi tính. Lần khám sức khỏe gần đây mới biết cụ bị mất ngủ nặng, ảnh hưởng cực kì đến sức khỏe, các cụ đừng có chủ quan

chicken10

Xe tải
ôi ai mà mất ngủ thì cẩn thận nha các cụ. Nhà em có ông nội chồng cao tuổi, ông nổi tiếng cáu kỉnh khó tính chẳng ai muốn gần. Ai cũng bảo ông ngày xưa dễ lắm mà không hiểu sao lại đổi tính. Lần khám sức khỏe gần đây mới biết cụ bị mất ngủ nặng, ảnh hưởng cực kì đến sức khỏe, các cụ đừng có chủ quan
chuẩn đó cụ. nhiều ng bị mất ngủ xong kiểu chủ quan, lâu ngày quá nó thành bệnh luôn đấy
tốt nhất nên đi kiểm tra hoặc tìm thuốc mà uống. cái giống đời thiếu ngủ là ngày hôm sau lờ đờ méo làm cái gì nên hồn luôn

chicken10

Xe tải
cụ lo gì, yếu thì lại tìm mấy sp YSL mà xài ... tuần 1-2 lần thì e thấy cũng hơi ít đó =)))
cụ này bán sp YSL ah hay sao, ng ta đang hỏi mất ngủ mà cụ lái kiểu gì lái sang YSL. e cũng ạ cụ luôn
=))))

super_driver

Xe tăng
cụ ơi nhưng mà e mới đầu 3 đít chơi vơi, uống thuốc có ổn ko cụ?
vì nge nói mấy loại thuốc kiểu mất ngủ đa phần là tầm trung niên, cao tuổi uống. trẻ uống e sợ ko tốt :((
uống thoải mái cụ nhé. loại này kiểu là thuốc đông dược nên lành mà. nhiều bé ôn thi đại học, căng thẳng mất ngủ uống thuốc này vẫn ok. nói chi là cụ

hoangadt

Xe tải
chuẩn đó cụ. nhiều ng bị mất ngủ xong kiểu chủ quan, lâu ngày quá nó thành bệnh luôn đấy
tốt nhất nên đi kiểm tra hoặc tìm thuốc mà uống. cái giống đời thiếu ngủ là ngày hôm sau lờ đờ méo làm cái gì nên hồn luôn
chứ còn gì nữa cụ. đầy ng mắc mấy bệnh tim mạch, trầm cảm... cũng là do mất ngủ lâu ngày mà ra đấy. đừng có đừa
e đây cứ ngày ngủ 7-8 tiếng là hôm sau còn tỉnh táo. chứ ngủ ít hơn là biết tay nhau luôn

Đòi được chưa cụ? Mai là cụ thớt quên sạch ngay:D

Phương án của cụ này e rằng còn khó ngủ hơn.
Cụ thớt mua lá đinh lăng, cả thân cũng được, băm nhỏ, sao lên hoặc phơi cho héo bớt. Nấu lấy nước uống như uống nước bình thường. Ngủ tốt.
Cây lạc tiên cũng tốt. Mất ngủ em thấy một là do lo âu, hai là rối loạn tuần hoàn máu.

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Không liên quan đến 4 bánh, nhưng dạo gần đây em mất ngủ triền miên. Ngày trước lái xe đường dài cứ đặt lưng xuống là ngủ được ngay, mà giờ nằm cả đêm mắt cứ thao láo. Nhiều lúc khó ngủ quá, định dùng thuốc ngủ nhưng cứ sợ sợ. Có cụ mợ nào biết cách trị mất ngủ hiệu quả ko, chỉ em với...
em trước khi đi ngủ ăn 2 cái bánh bao mí con hàu :P

HoangLink

Xe tải
uống thoải mái cụ nhé. loại này kiểu là thuốc đông dược nên lành mà. nhiều bé ôn thi đại học, căng thẳng mất ngủ uống thuốc này vẫn ok. nói chi là cụ
mà cebraton liệu có tác dụng phụ gì ko cụ, chưa xì bao giờ nên cũng lo