[Funland] Xin thông tin về Đại học FPT: chất lượng, chi phí...

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]

Lọ mọ

Xe buýt
Con nhà cụ Top 20 toàn quốc thì tốt nghiệp là chuyện nhỏ. Sao không cho cháu ôn, thi vào đại học Bách khoa. Chất lượng Bách khoa hơn FPT chứ cụ
F2 nhà em cũng tốp 20 năm nay xác định vào fpt từ sớm lên xét học bạ bỏ qua ôn thi tốt nghiệp tập trung học toán logic nhưng do covid hoãn chuyển sang thi luận văn và xét học bạ và dc nhận 50 % học bổng.còn tốp 20 cũng chưa thể vào đh bách khoa dc đâu .Đánh giá f2 nhà em học ko tốt. f1 nhà em học toán tin bách khoa nó hướng em nó vào fpt khoa trí tuệ nhân tạo ngành này đang hót nhưng lại lo sắp tới bão hòa lên lại chuyển em nó sang ngành an toàn thông tin.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Về học và qly em thấy được. Con em c2 tự ti học tập mà học cao đẳng fpt vênh váo ra phết. Học khá hẳn.
Em và nó hướng theo mảng thiết kế đồ họa cụ ạ.
Hôm nay là ngày đầu tiên lớp định hướng sv đây , đang zoom với cô giáo :)) hơi buồn vì ko được đến trường

Tommy Beelas

Xe máy
Quan trọng nhóc nhà cụ nó có thích không? Nếu nó thích thì nhích thôi không lại muộn hạn hết 17h ngày hôm nay đấy. Năm nay đông chắc nó không tuyển bổ sung đâu, hôm qua em hỏi tư vấn của trường thấy bảo fpt Hà Nội lấy hơn 3000 sv, tổng 3 vơ sở khoảng hơn 7000 sv.
3 cơ sở là ở đâu cụ nhỉ? Em chỉ biết Hoà lạc

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nay là ngày đầu tiên lớp định hướng sv đây , đang zoom với cô giáo :)) hơi buồn vì ko được đến trường
Vậy nhà mình chọn Cao Đẳng nghề fpt ạ.
Chọn đâu cũng chúc mừng gia đình cụ 😊

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vậy nhà mình chọn Cao Đẳng nghề fpt ạ.
Chọn đâu cũng chúc mừng gia đình cụ 😊
Vâng , em chốt CĐ fpt từ mấy tháng trước rồi mà :))
nhớ đâu tầm tháng 3 thì phải , sau đó dửng dưng với kỳ thi tốt nghiệp lớp 9 luôn :)) đỡ vất vả .

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Vào học FPT thì rất dễ,nhưng học không theo được bỏ rất nhiều.
Năm đầu tiên chỉ có học tiếng Anh,lúc đầu sẽ thi chia làm 6 bậc,dỗ bậc nào thì học bậc đó,2 tháng một kỳ,sau kỳ qua đc thì lên bậc,không thì nộp tiền học lại bao giờ qua đc thì thôi,lâu ko theo nổi thì bỏ.Qua đượcTA thì mới học chuyên nghành.
Con nhà em tiếng anh tốt hôm trc hỏi nhà trường nếu cháu vào học luôn năm thứ 2, 3 năm tiếp theo đc giảm học phí đang động viên nó vào cho nhẹ gánh học phí.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng , em chốt CĐ fpt từ mấy tháng trước rồi mà :))
nhớ đâu tầm tháng 3 thì phải , sau đó dửng dưng với kỳ thi tốt nghiệp lớp 9 luôn :)) đỡ vất vả .
Nhẹ đầu nhiều cụ ạ. Tương lai chưa ai biết nhưng cá nhân em thấy thiết thực đủ dùng. Cũng võ vẽ ra trò :))

TVL.COM

Xe tăng
F2 nhà em cũng tốp 20 năm nay xác định vào fpt từ sớm lên xét học bạ bỏ qua ôn thi tốt nghiệp tập trung học toán logic nhưng do covid hoãn chuyển sang thi luận văn và xét học bạ và dc nhận 50 % học bổng.còn tốp 20 cũng chưa thể vào đh bách khoa dc đâu .Đánh giá f2 nhà em học ko tốt. f1 nhà em học toán tin bách khoa nó hướng em nó vào fpt khoa trí tuệ nhân tạo ngành này đang hót nhưng lại lo sắp tới bão hòa lên lại chuyển em nó sang ngành an toàn thông tin.
Năm nay không thi toán nên vớ con nào có kết quả học bạ cao.

TVL.COM

Xe tăng
Vâng. E vẫn chưa thông sao ko thi toán mà lại thi luận văn kết hợp xét học bạ
Theo em, do thi online nên khó chuẩn xác, có thể có tiêu cực nên chỉ thi văn, bởi văn nghị luận chỉ 15đ, trong khi toán 90đ. Và đây cũng là 1 cách trong nhiều cách để trường đó chọn.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Thằng cu nhà em đăng ký FPT, thi học bổng được 50%
Hôm nay hạn cuối cùng nhập học
Nó chọn Việt Đức

Die_Mannschaft

Xe tăng
Hồi thằng cu nhà e còn học cấp 3 trường FPT trong Hoà Lạc, khi thi tốt nghiệp THPT e có vào ở chung trong KTX với nó mấy ngày, đến sáng hôm thi TA thì thấy cái lũ cùng phòng chúng nó vẫn nhởn nhơ lắm. Đứa thì vẫn còn ngủ, đứa thì ôm laptop, đứa thì rủ nhau đi ăn sáng…chứ ko cuống cuồng ba chân 4 cẳng chạy ra xe ô tô để đến địa điểm thi như các môn khác đâu? Hỏi ra thì chúng nó toàn loại IELS 6.5, 7.0 với 7.5 hết, ko cần phải thi cũng đương nhiên đc 10đ. Hồi đấy e ra tận cái trường THPT Hai Bà Trưng (huyện Thạch Thất) mà hs nào học THPT FPT đều phải đk thi ở đó, đọc ds thấy hơi lạ là tại sao trong 1 phòng thi lại có 1 vài đứa nó ko theo vần tên ABC, sau mới biết là ở đấy ng ta mặc định là hs FPT là bọn học khá giỏi nên sắp xếp cho mỗi phòng thi vài đứa để chúng nó làm bài giúp cho hội trường huyện, tếu phết? :))
Cụ chém đúng là kinh hồn. Nói thật với cụ đầu vào cấp 3 FPT chắc chỉ tương đương với tốp cuối cùng của khối công lập HN thôi. Vào đấy học dễ, thi dễ lấy đâu ra mà giỏi.

RAVA

Xe ba gác
Cụ chém đúng là kinh hồn. Nói thật với cụ đầu vào cấp 3 FPT chắc chỉ tương đương với tốp cuối cùng của khối công lập HN thôi. Vào đấy học dễ, thi dễ lấy đâu ra mà giỏi.
-Bác chắc chỉ đọc đc mỗi cái còm này của e nên mới phát biểu nv? Con e nó học khoá đầu tiên của trường TH liên cấp FPT từ năm 2013 và nó học lớp Red là lớp có trình độ TA tốt nhất (hồi đấy họ phân lớp theo trình độ TA) nên những thứ e chứng kiến nó là thật 100% đấy? Có thể các môn khác chúng nó ko giỏi nhưng đã vào đc đến lớp Red thì trình TA toàn loại khá giỏi, khác gì lớp chuyên hay lớp chọn ở ngoài đâu? Giờ cái thằng cu đấy nó vừa mới tn đh FPT xong, đồ án tn thì do các thầy cô bên Anh chấm và đang đi thực tập 3 tháng rồi bác ợ!:-"

Chỉnh sửa cuối:

darkmanhvn

Xe tải
Cụ nào có con học CNTT ở đây thì chưa yên tâm đc đâu nhé, đừng nghe trường quảng cáo. Em là người làm công tác tuyển dụng nhân viên làm software cho cty nước ngoài đây, em tuyển đc rất ít sinh viên FU mặc dù các em/cháu có tiếng Anh và đc học công nghệ mới. Để đi lâu dài nghề này vẫn phải đầu tư vào logic, design pattern, cloud… chứ k ăn sổi đc đâu.

Die_Mannschaft

Xe tăng
Cụ nào có con học CNTT ở đây thì chưa yên tâm đc đâu nhé, đừng nghe trường quảng cáo. Em là người làm công tác tuyển dụng nhân viên làm software cho cty nước ngoài đây, em tuyển đc rất ít sinh viên FU mặc dù các em/cháu có tiếng Anh và đc học công nghệ mới. Để đi lâu dài nghề này vẫn phải đầu tư vào logic, design pattern, cloud… chứ k ăn sổi đc đâu.
Đầu vào đại học FPT cũng giống cấp 3 mà cụ, chất lượng đầu vào thấp thì đầu vào lấy đâu ra mà ngon đc nhất là với các lĩnh vực kĩ thuật công nghệ.

darkmanhvn

Xe tải
Đầu vào đại học FPT cũng giống cấp 3 mà cụ, chất lượng đầu vào thấp thì đầu vào lấy đâu ra mà ngon đc nhất là với các lĩnh vực kĩ thuật công nghệ.
Cũng k hẳn đâu cụ, họ vẫn có số ít cháu rất giỏi nhưng đa số ra trường vào FSoft làm kiểu làng nhàng và khó phát triển về sau.

Lọ mọ

Xe buýt
Vậy theo cụ muốn học cntt nếu ko đủ điểm vào đh bách khoa hay đại học công nghệ thì nên vào trường nào thì yên tâm.cu lớn nhà em học bk mới ra trường chọn cho em nó vào FPT nó khen chương trình tốt đào tạo hay và chuyên sâu ...nó bảo nếu em mà nghe con học FPT rồi chịu khó học thêm vài môn toán con hướng dẫn nữa thì khi ra trường đi làm ko thua kém bọn bách khoa.vì sinh viên bách khoa ra trường tiếng anh kém lắm. nó cười rồi bảo nếu tốt nghiệp loại giỏi bách khoa và giỏi cả tiếng anh thì đi tây hết .