[Funland] Xin thông tin về Đại học FPT: chất lượng, chi phí...

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ lôi GS vào làm gì. Em chỉ nói 1 câu đơn giản và dễ hiểu thế này thôi cụ (giống dốt có giời dạy). Vậy nên phải có tố chất trước phỏng cụ, cụ nói nó là 1 hay 2 sao cũng đươc.
Ý cụ kia là có tố chất nhưng đi cùng phải có môi trường tốt mới phát huy được . Có tố chất mà ko có môi trường thì cũng chả để làm gì .

Tommy Beelas

Xe máy
Cụ lôi GS vào làm gì. Em chỉ nói 1 câu đơn giản và dễ hiểu thế này thôi cụ (giống dốt có giời dạy). Vậy nên phải có tố chất trước phỏng cụ, cụ nói nó là 1 hay 2 sao cũng đươc.
Chắc em không thể tiếp tục tranh luận với cụ về vđ này. Tư duy logic của cụ nó khác. Em dừng

Được gửi từ iPhone - Otofun

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Theo em, ngành nào cũng thế, cứ trường công top 1 là nhất. Hoặc có tiền thì du học, VinU, RMIT. Sau đó mới lựa chọn. Và phải xác định luôn để có định hướng. Nếu chủ định FPT thì cố cái IELTS thì chỉ mất 3 năm và nếu học giỏi thì thi học bổng nữa. Còn không chủ FPT thì ôn khối H,V để thi mấy trường công ( kể cả khi chất lượng không cao thì tầm này vẫn vào FPT được.
Cám ơn cụ. Tức là nên thi khối năng khiếu vào trường công đã cụ nhỉ, có gì tính sau nhỉ.

phannhat17

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Ok bác ạ, e cũng học FPT ra

TVL.COM

Xe tăng
Cám ơn cụ. Tức là nên thi khối năng khiếu vào trường công đã cụ nhỉ, có gì tính sau nhỉ.
Tùy định hướng của gia đình và học lực của f1. Nếu FPT mà có IELTS, học bổng 100% thì tội gì không học. Con em cũng đang học trường này, cũng thiết kế mĩ thuật số. Năm ngoái, đến gần cuối năm nó mới nói sẽ học ngành này, nên không kịp ôn. Nó bảo nếu không cho học FPT thì nó học Cao đẳng, nên đành.

Micar

Xe tải
ký túc xá đã hết chỗ các cụ ah
Sao cụ biết ạ? Thường khi sv đi học quân sự về xong, khóa trước tốt nghiệp trả phòng rồi mới tính đến KTX cho khóa mới mà. Thời điểm đó khoảng tháng 10-11 thì phải.

TVL.COM

Xe tăng
Sao cụ biết ạ? Thường khi sv đi học quân sự về xong, khóa trước tốt nghiệp trả phòng rồi mới tính đến KTX cho khóa mới mà. Thời điểm đó khoảng tháng 10-11 thì phải.
Không phải cụ ạ. Nhận ktx khi nhập trường, trước khi đi quân sự. Chán cụ lắm. Như cụ thì trường mất không 2 tháng ktx à. Nhận trước, đi tập quân sự vẫn mất tiền.

Micar

Xe tải
Không phải cụ ạ. Nhận ktx khi nhập trường, trước khi đi quân sự. Chán cụ lắm. Như cụ thì trường mất không 2 tháng ktx à. Nhận trước, đi tập quân sự vẫn mất tiền.
Em hỏi mấy đc hướng dẫn thì thấy bảo sv fpt đến tháng 12 mới tốt nghiệp. Còn sv mới thì vẫn nhập học tháng 9. Nên có độ trễ 3 tháng ở ktx. Phải chờ khóa cũ ra thì mới biết chính xác số xuất ktx cho khóa mới. Trong thời gian trễ thì sv phải tự lo chỗ ở, và sẽ đc người fpt support tìm nhà trọ quanh đó. Chả biết em có bị múa ko nữa😁

Quangf5

Xe hơi
mình có cậu em làm trên trường tt thế, con mình năm nay cũng nhập học mà phải ở ngoài

Quangf5

Xe hơi
trừ khi cụ có quan hệ vs hiệu trưởng :):):):)

Lọ mọ

Xe buýt
Thấy bảo giờ vẫn đg cho làm nơi tập trung f1 f2 covid ở .

TVL.COM

Xe tăng
Em hỏi mấy đc hướng dẫn thì thấy bảo sv fpt đến tháng 12 mới tốt nghiệp. Còn sv mới thì vẫn nhập học tháng 9. Nên có độ trễ 3 tháng ở ktx. Phải chờ khóa cũ ra thì mới biết chính xác số xuất ktx cho khóa mới. Trong thời gian trễ thì sv phải tự lo chỗ ở, và sẽ đc người fpt support tìm nhà trọ quanh đó. Chả biết em có bị múa ko nữa😁
Con em mới vào trường này năm ngoái mà cụ. Nhập học là nhận ktx ngay. Hoặc không có ktx thì mới thuê ngoài

TVL.COM

Xe tăng

Lọ mọ

Xe buýt
Nhiều cụ cứ tranh luận về việc nên học FPT hay BK, ĐHCN. Em thấy như thế nó chả đi đến đâu cả bởi:
- BK là top của top các trường ĐH. CNTT lại là top của BK nữa. Điểm đầu vào hoặc là có giải quốc gia hoặc điểm thi 28.5 -30 điểm. Như vậy CNTT BK tuyển đầu vào là những bạn xuất sắc nhất, lại là công lập nên học phí rất thấp. Môi trường học tập tốt, cạnh tranh cao như vậy nên vào được thì đương nhiên là tốt rồi. Mặt bằng đầu ra đương nhiên cũng vì thế mà tốt >>>Cơ hội, công việc tốt.
Do vậy, đã vào được CNTT BK rồi thì đương nhiên ko cần bàn hay lựa chọn nữa. Trừ vài trường hợp cá biệt không tính.
Vấn đề là nếu thích CNTT mà không vào được BK thì vào đâu? Cái đó mới cần hỏi.
Cu nhà em đợt vừa rồi, TN được 27 điểm, xác định luôn là không có cửa vào CNTT của BK hay ĐHCN, nên đăng ký luôn FPT cho đỡ đau đầu đợi với chờ.
Được cái F1 có IELTS 7.0 rồi nên bớt được 1 năm học. Học 3 năm thôi, trong khi đó các trường công lập phải dành tầm 1.5 năm học toàn cái ất ơ như CNXH, với Kinh tế chính trị....
Thực ra em thích cho vào Việt Pháp hơn, nhưng gấu và F1 lại mê cái khuôn viên FPT trên HL nên đành chiều:D
F1 nhà cụ tiếng anh tốt nhỉ 7.0 chắc học thêm từ bé. mà 27 điểm em nghĩ cháu vào dc trường đh công nghệ chứ.

TVL.COM

Xe tăng
ơ, giờ là k17 rồi cụ ơi
Vâng cụ. Cụ trên nói đi quân sự về mới nhận ktx. Ảnh này là năm ngoái, chứ năm nay đã nhập đâu. Em muốn chứng minh là nhận ktx khi nhập trường, xong mới đi học quân sự.

xebenho

Xe tải
trường : THÌ cứ nhận đào tạo và xiết chặt đầu ra theo tiêu chí của trường rồi còn gì.
Học sinh: ra trường chấp nhận lương thấp hơn các bạn giỏi trường công.
Tư duy logic:cái này tùy từng người tùy công việc điều kiện và đam mê khác nhau. Khi đi làm mình học hỏi thêm cái gì mình cần để nâng cao lên hoặc ko bị tụt hậu. Em nghĩ FPT đào tạo ra trường làm tốt công việc công ty yêu cầu là dc.còn tư duy logic cao hay nghiên cứu thì nhường cho anh bách khoa.
cụ đang hình dung bọn cntt hay ở cq là bộ phận it toàn là công nhân làm theo dây chuyền sẵn có ạ, chắc ko phải và nếu có thì chỉ ở Fsoft là công ty phần mềm của fpt thôi ạ Vậy đầu ra mặc nhiên là vào đó nhé, còn chỗ đó dan it coi ra sao thì cụ tự hiểu