[TVMBX] Xin lời khuyên Yaris lướt hay Swift

toimuondie

Xe container
Khẳng định với cụ luôn 7 củ cho 5 vạn ko có khả năng nếu đúng theo chuẩn bảo dưỡng theo sách ở trong hãng. Thường xe hạng A, B; mốc 1 vạn khoảng 1 củ hoặc hơn chút rồi. Mốc 2 vạn thường đắt hơn. Mốc 4 vạn thì khỏi nói, cũng phải loanh quanh 5 củ là rẻ. Đơn giản nhất cụ search giá bọn Toy, có các mốc và giá xèng luôn. Mà từ trước đến nay, bảo dưỡng trong hãng Toy luôn là điểm cộng của bọn này rồi.

E nhớ mang máng e bảo dưỡng đến mốc 4 vạn con Vios AT 14 của e trước đây cũng loanh quanh 10 củ. Tất nhiên mốc 4 vạn có vệ sinh điều hoà, kim phun. Chả đáng nhiêu nên e làm luôn. E nhớ mang máng mốc 4 vạn trước e làm gần 7 củ.

Quay lại chủ đề chính: nếu tiết kiệm xèng (tối đa hiệu quả đồng tiền) thì mua xe lướt bao giờ cũng hiệu quả kinh tế hơn mua xe mới. Cơ bản kiếm được xe lướt “chuẩn” ngon ko. Swift thì ko so được yaris trừ rẻ hơn.
Mốc 2 vạn em lấy trong Group Suzuki đây:

Thậm chí của em còn thấp hơn vì không đảo lốp và nhân công được free vì đúng dịp khuyến mại chỉnh sửa tay nắm bị gỉ.
Chuyện đảo lốp thì em không thích vì theo em nếu đảo lốp thì khi thay phải thay cả 4 chiếc.
Đắt nhất là lần 4 vạn hết 4 triệu. Còn các lần khác đều chưa đến 1 triệu, em làm đúng như sách hướng dẫn nhé, không bớt cái gì trừ đảo lốp.
Khuyến cáo mới nhất của Suzuki là thay dầu mức 7.500 chứ không phải 5.000, tức là không phải cứ đi bảo dưỡng là phải thay dầu.
Thậm chí bên bảo dưỡng còn nói có người còn giữ dầu thừa để đổ cho lần sau vì mỗi lần đổ có 3l trong khi đó họ bán 4l. Như em dầu thừa là em biếu luôn.
Vụ vệ sinh điều hoà thì em không làm trong hãng, có lần rửa xe rồi vệ sinh, nội soi điều hoà luôn.
Nói chung trừ lần 4 vạn, các lần khác chỉ thay dầu, vệ sinh phanh. Lần thay lọc gió thì vệ sinh lọc dầu và ngược lại.
Báo giá mốc 4 vạn cũng trong nhóm Suzuki đây:

Gửi cụ thêm 1 cái 4 vạn của anh em trong nhóm Suzuki:

Còn bảo dưỡng Toyota 1 vạn đây:

toyota-corolla-cross-bao-duong-10-000-km-het-28-trieu-van-bi-che-dat-162071553977505.jpg

Chỉnh sửa cuối:

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Vợ em cũng đòi xe mới, swift nhìn đẹp nên ra lái thử, mở cửa kẽo kẹt, ghế lái ko ôm, lái không bằng xe đang đi nên lắc ngay!
Theo em cụ cố tẹo lấy cái Yaris mới ngon hơn nhiều
:(( E với cụ đồng khổ. Nhưng nhìn e gút cũng thấy hay hay đấy chứ cụ nhỉ

Lupin_840415

Xe tải
cửa tiền đó vs dáng xe nhỏ còn nhiều lựa chọn mà cụ, cụ thử nghía qua mazda 3 lướt hoặc Honda City xem

poiuy

Xe ba gác
Mốc 2 vạn em lấy trong Group Suzuki đây:

Thậm chí của em còn thấp hơn vì không đảo lốp và nhân công được free vì đúng dịp khuyến mại chỉnh sửa tay nắm bị gỉ.
Chuyện đảo lốp thì em không thích vì theo em nếu đảo lốp thì khi thay phải thay cả 4 chiếc.
Đắt nhất là lần 4 vạn hết 4 triệu. Còn các lần khác đều chưa đến 1 triệu, em làm đúng như sách hướng dẫn nhé, không bớt cái gì trừ đảo lốp.
Khuyến cáo mới nhất của Suzuki là thay dầu mức 7.500 chứ không phải 5.000, tức là không phải cứ đi bảo dưỡng là phải thay dầu.
Thậm chí bên bảo dưỡng còn nói có người còn giữ dầu thừa để đổ cho lần sau vì mỗi lần đổ có 3l trong khi đó họ bán 4l. Như em dầu thừa là em biếu luôn.
Vụ vệ sinh điều hoà thì em không làm trong hãng, có lần rửa xe rồi vệ sinh, nội soi điều hoà luôn.
Nói chung trừ lần 4 vạn, các lần khác chỉ thay dầu, vệ sinh phanh. Lần thay lọc gió thì vệ sinh lọc dầu và ngược lại.
Báo giá mốc 4 vạn cũng trong nhóm Suzuki đây:

Gửi cụ thêm 1 cái 4 vạn của anh em trong nhóm Suzuki:

Còn bảo dưỡng Toyota 1 vạn đây:

toyota-corolla-cross-bao-duong-10-000-km-het-28-trieu-van-bi-che-dat-162071553977505.jpg
Tóm lại dùng Su thì phải vào group, phải ngâm cứu đủ thứ không là bị thịt luộc ngay. Nói chung là mệt đầu hơn là dùng Toy. Việc đó cũng tốn thời gian mà thời gian cũng là tiền bạc.

toimuondie

Xe container
Tóm lại dùng Su thì phải vào group, phải ngâm cứu đủ thứ không là bị thịt luộc ngay. Nói chung là mệt đầu hơn là dùng Toy. Việc đó cũng tốn thời gian mà thời gian cũng là tiền bạc.
Em nghĩ cụ suy diễn hơi quá.
Như ở trên, em cũng show 1 hoá đơn của Toyota bảo dưỡng 1 vạn mà gần 3 triệu.
Có lẽ đại lý cũng có chỗ nọ chỗ kia, chưa kể cùng đại lý cũng có người này người nọ.
Em lấy các báo giá trong group để chứng tỏ giá rất same same nhau, và bảo dưỡng của Suzuki không hề đắt so với các hãng khác.
Nói về độ minh bạch, khi đến mốc bảo dưỡng em ngó qua quyển sách xem lần này làm những gì, so sánh với mức giá hãng công bố là nắm được hết bao nhiêu tiền rồi. Khi đi làm chỉ có ít tiền hơn thôi vì có thể dính vào đợt khuyến mại. Ví dụ mức 5k em không mất xu nào, mức 10k và 15k em mất có hơn 300k.
Tất nhiên em thấy Suzuki vẫn không thuận lợi bằng Huyndai khi Huyndai có hẳn 1 app để đăng ký, sẵn có công việc và mức giá luôn.
Việc chủ thớt mua xe gì chẳng ảnh hưởng đến em, nhưng em rất ghét những người tung tin giả. Có thể trải nghiệm của người ta ngày xưa như vậy, nhưng không cập nhật, lúc nào cũng tung tin như là thật.

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
E hôm nay dẫn vợ đi 1 vòng, lại càng hoang mang hơn CCCM ạ :(( . Túm lại thế này:
Swift: Đến hết hàng, không có, bảo 20/6 có hàng về đến mà xem > Thái độ rất bình thường, sau đó lúc về bãi xe có ngắm ngía 1 e, vợ bảo chán hẳn nhìn như đồ chơi!
Yaris: Đến xem bảo trông ngán thật, thấy vios đẹp hơn mà lại rẻ hơn cả trăm chiệu :)).
Kia cerato: Thấy cũng hay hay, chỉ mỗi dài quá
Lân ra sang con Corola Cross khen nức nở các cụ ạ =)), thế có chết không chứ
Ai cha chà!

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Hôm nay đưa người tình của vợ đi đăng kiểm, e đến lúc 10h35' mà 10h37' đã bị đuổi ra chờ dán đăng kiểm rồi CCCM ạ
:)). E không hiểu do covid19 hay do người tình vợ e ngoan ??? Chưa bao giờ xác lập kỷ lục kinh hoàng vậy!

Tĩnh Lặng

Xe tải
E hôm nay dẫn vợ đi 1 vòng, lại càng hoang mang hơn CCCM ạ :(( . Túm lại thế này:
Swift: Đến hết hàng, không có, bảo 20/6 có hàng về đến mà xem > Thái độ rất bình thường, sau đó lúc về bãi xe có ngắm ngía 1 e, vợ bảo chán hẳn nhìn như đồ chơi!
Yaris: Đến xem bảo trông ngán thật, thấy vios đẹp hơn mà lại rẻ hơn cả trăm chiệu :)).
Kia cerato: Thấy cũng hay hay, chỉ mỗi dài quá
Lân ra sang con Corola Cross khen nức nở các cụ ạ =)), thế có chết không chứ
Ai cha chà!
Thế hồi ấy cụ lấy xe gì