[TVMBX] Xin lời khuyên Yaris lướt hay Swift

cusao

Xe lăn
Khiếp...lóng tính vãi.

toimuondie

Xe container
Ông dốt bỏ mẹ ra đọc hiểu cũng ko thông.

1. Su cầu giấy báo 7tr tôi éo làm, ok chưa?

2. Chạy sang su long biên báo 3tr, tôi gạch đi một hai hạng mục, chốt cuối còn 2,5tr. Ok chưa?
Ok, xong đi đâu cũng ngoa mồm là Su đắt, những 7 triệu.
Thế không là lươn thì là gì?

taplaioto

Xe điện
Sao Cụ ko chọn Seltos cho tân tiến và có tính kế thừa ? :)

sutubungto

Xe buýt
Dạ bẩm CCCM, vợ e nó đang đi buổi sáng tự nhiên nổi dứng đòi đổi xe bằng được :(( . E và cả hắn thì đang lăn tăn:
+ Yaris lướt 2019-2020 giá loanh quanh 640 chịu
+ Cố tí e Swift mới 660 chịu
Sở dĩ lăn tăn vì:
+ Yarris chắc bền, giữ giá, trông cũng to rộng, cửa đóng cũng thấy chắc. Nhưng lại xe lướt, ko phải mới từ đầu
+ Swift trông hay hay, xinh xinh nhưng nhìn như đồi chơi :)), xe nhỏ,được cái mới tinh 100%
Mụ vợ e chỉ đi loanh quanh HN, vì đi làm chủ yếu nên mà tốc độ trung bình hiện nay đang hiện trên xe là 8km/h :-o,đi đâu xa hoặc về quê thì đi xe em rồi ợ!
Băn khoăn xin CCCM cho lời chỉ giáo
vứt hết yarris lẫn swift đi cụ, toàn thùng tôn di động, xe lởm mà giá thì đắt. option chả có cái mịa gì.
Theo em cụ nên mua vinfast fadil có 360 triệu đập hộp là best p/p.

minhte1984

Xe tải
Vớ vẩn đấy cụ.
Trước em không nói, 2 năm đổ lại đây Suzuki bảo hành tốt gấp vạn Suzuki và Honda.
Đồ thay thế giờ cũng nhiều và rẻ.
Cụ mua Swift thì dăm 7 năm không phải lo.
Còn cái bố nói bảo dưỡng 2 vạn quất 7 cụ đưa báo giá lên đây xem nào?
Xe em mới bảo dưỡng 5 vạn, bảo dưỡng tổng cộng 8, 9 lần mà tổng cũng chẳng đến 7 củ.
Su CG có cài thêm mấy loại dung dịch phụ gia, chính e dính báo giá đó. E loại hẳn mấy mục, về giá bt. Lần sau e cạch. Qua Su khác lại mềm ngay.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Nó thể hiện chính sách không đồng đều giữa các đại lý của Su, cũng đáng kể cân nhắc đấy mà các cụ bảo không liên quan?
Em chạy toy và kia vào hãng bảo dưỡng là có giá tiền các hạng mục ở số km cụ thể luôn, ví dụ 2v hết bao xiền, 3 vạn hết bao xiền cứ thế mà làm, mà tất cả các đại lý trong hệ thống đều niêm yết như vậy chứ không phải lôm côm như mấy đại lý bên su.

Ông lươn lẹo bỏ mịa ra.
Ông kêu hơn 7 triệu, hoá ra ông là gà.
Ông sang chỗ khác lúc thì 2 triệu, lúc thì 3 triệu.
Mà đây là chỗ ông đâm đầu vào, chứ sách của hãng nó liệt kê rõ mốc nào làm cái gì.
Ông đưa báo giá 2 vạn hãng khác ra đây so sánh 2 vạn của tôi.
Bác đi sai hướng rồi!
Vậy là bác muốn tố cái thằng Su Cầu Giấy láo đấy chứ? Nhưng ở đây mọi ng đang bình phẩm chất lượng sf của su và toy cơ mà? có đánh giá hạnh kiểm của dịch vụ đâu?

Quê bầm

Xe điện
Em đi Yaris thì em thấy form xe nhìn ko to xinh xinh nhưng bên trong khoang ngồi khá thoải mái, chỗ để chân hàng ghế sau còn thoải mái hơn ngồi con Cross sang chảnh kia. Yaris chạy khá mượt với em, em đạp 120 mà vẫn thấy nhẹ nhàng đơn giản hay khi vượt xe cũng thấy thư thái, nó ít đồ chơi nên cũng khó hỏng vặt. Ăn ít xăng, nhỏ nhắn luồn ngõ chợ tốt, đi cao tốc cũng ko tồi.

Nếu chỉ có chọn giữa Yaris với Swift thì Yaris nó hơn đứt, có điều giá mua lại thì cụ nên cân nhắc ạ.

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Ok, xong đi đâu cũng ngoa mồm là Su đắt, những 7 triệu.
Thế không là lươn thì là gì?
Ông đúng là có vấn đề về đọc hiểu rồi. Tôi nói bảo dưỡng suzuki 2 vạn hết 7tr bao giờ mà bảo đi rêu rao? Tôi nói vào su cầu giấy nó quất cái báo giá 7tr chạy mất dép, đấy mới là báo giá thôi, có phải đã thống nhất sửa chữa gì đâu mà đắt với rẻ ở đây?

Còn ông thích bảo dưỡng 2v với giá 1tr cũng có , kể cả ở su cầu giấy, ông chỉ cần gạch hết các hạng mục đi là xong. Còn cái xe ông đang đi tôi dám chắc là nó nát bươm cả rồi vì cái cách ông chăm sóc , bảo dưỡng xe như thế nhá.

Bảo dưỡng 2 vạn ở suzuki Cầu Giấy vào nó quất cho cái báo giá gần 7 củ em chạy mất dép luôn :))))

anhkhoihn

Xe tăng
Trong sách của Suzuki nó cặn kẽ đủ cả làm cái gì theo từng mốc cụ nhé.
Còn chăn gà hay không là chỗ bảo dưỡng chứ dính gì đến hãng?
Cụ nói thối bỏ mịa . Nếu bọn này không có biển hiệu Suzuki thì éo ai thèm vào bảo dưỡng. Cái Bill của nó có chữ Suzuki to tổ bố kia kìa. Còn nói sách của Su hướng dẫn khác thì càng chứng tỏ thằng Su quản lý không tốt để bọn đối tác thịt khách hàng. ....

anhkhoihn

Xe tăng
Nó thể hiện chính sách không đồng đều giữa các đại lý của Su, cũng đáng kể cân nhắc đấy mà các cụ bảo không liên quan?
Em chạy toy và kia vào hãng bảo dưỡng là có giá tiền các hạng mục ở số km cụ thể luôn, ví dụ 2v hết bao xiền, 3 vạn hết bao xiền cứ thế mà làm, mà tất cả các đại lý trong hệ thống đều niêm yết như vậy chứ không phải lôm côm như mấy đại lý bên su.
Em phục bọn Toy ở khoản này. Lịch sử bao năm thay những cái gì nó đều hiện lên ở tất cả các trạm dịch vụ của Toy. Hôm rồi em đi bảo dưỡng ở Ford mới biết Ford cũng chỉ trạm nào biết trạm ấy , không có liên thông như Toy .....

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Dạ e xin đa tạ CCCM, xin các cụ bớt nóng !

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Đây là danh mục cần làm.còn cụ làm mục nào thì Note vào mục đó. Cái báo giá 20000 km của cụ giống hệt báo giá 60000 km của e. Xe e đi đến 60000km chẳng làm j ngoài đổ xăng thay dầu nhớt & các loại lọc. Do sở thích e toàn đi xe hb pk B, từ yaris 2007, i20, m2 và h đang chạy Swift. Theo quan điểm cá nhân sw chạy thích nhất. Đồ su h rẻ dễ tìm khác j to đâu mà kêu hiếm. Click vào gg ra cá đống. Đặt đồ ra gara nào chẳng làm dc. Vào hãng thì họ cứ làm theo quy trình thay ( Chưa thấy hãng nào quy trình lởm như su )
Tks cụ, e bắt đầu nghiêng về Su :))

SơnĐạiBàng

Xe buýt
Website
www.tizi.vn
Lúc đầu em cũng nghĩ như cụ, mua con xe cỏ vài trăm triệu thì quan tâm đếch gì đến bảo dưỡng, dịch vụ này nọ...Nhưng sau khi con swift của em phải nằm xưởng gần 3 tháng vì hỏng bộ đề, không có hàng thay thế, phải chờ nhập nhà máy ở nước ngoài về , thì em đã nghĩ khác.

Con xe sau này em mua sẽ không bao giờ là suzuki nữa. Nhật thì cứ toy, honda, mazda...mà chơi . Còn Hàn thì Kia, Hyundai...dịch vụ an tâm, phụ tùng đầy đủ.
con cụ là đời 20 mấy ạ, thời điểm cụ bị là lúc nào? Giờ có khác không ạ?

ubisapro

Xe trâu
Chỉ có mốc 4 vạn là nhiều, còn lại thì đúng là chỉ thay dầu, lọc nhớt, vệ sinh phanh.
Lần đầu miễn phí 100%.
Các lần sau rất hay được miễn phí công.
Đại khái trung bình chỉ trên dưới 1 triệu cụ ạ.
Khẳng định với cụ luôn 7 củ cho 5 vạn ko có khả năng nếu đúng theo chuẩn bảo dưỡng theo sách ở trong hãng. Thường xe hạng A, B; mốc 1 vạn khoảng 1 củ hoặc hơn chút rồi. Mốc 2 vạn thường đắt hơn. Mốc 4 vạn thì khỏi nói, cũng phải loanh quanh 5 củ là rẻ. Đơn giản nhất cụ search giá bọn Toy, có các mốc và giá xèng luôn. Mà từ trước đến nay, bảo dưỡng trong hãng Toy luôn là điểm cộng của bọn này rồi.

E nhớ mang máng e bảo dưỡng đến mốc 4 vạn con Vios AT 14 của e trước đây cũng loanh quanh 10 củ. Tất nhiên mốc 4 vạn có vệ sinh điều hoà, kim phun. Chả đáng nhiêu nên e làm luôn. E nhớ mang máng mốc 4 vạn trước e làm gần 7 củ.

Quay lại chủ đề chính: nếu tiết kiệm xèng (tối đa hiệu quả đồng tiền) thì mua xe lướt bao giờ cũng hiệu quả kinh tế hơn mua xe mới. Cơ bản kiếm được xe lướt “chuẩn” ngon ko. Swift thì ko so được yaris trừ rẻ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
Vợ em cũng đòi xe mới, swift nhìn đẹp nên ra lái thử, mở cửa kẽo kẹt, ghế lái ko ôm, lái không bằng xe đang đi nên lắc ngay!
Theo em cụ cố tẹo lấy cái Yaris mới ngon hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối: