[Funland] Xin kinh nghiệm khi có con nghiện cờ bạc

Lelong1411

Xe tăng
Nhà em có 2 báo thủ, 1 báo con ông cậu, 1 báo con ông bác.Đều bán đất mấy lần rồi nên e biết.Bọn này ko cai đc đâu.Còn trả hộ thì nó còn chơi.Mợ xác định kệ nó cho ăn đòn nhừ tử đi, bản thân bọn xã hội thâm thấy ko có khả năng đòi thì nó cũng ko cho vay tiếp đâu

Lelong1411

Xe tăng
Nói thì dễ nhưng cứ thử lấy dao cắt vào tay mình xem có làm được không, có thể tự cắt vào tay mình được nhưng bảo người mẹ buông bỏ con em sợ mẹ không làm được :(
Cái tâm lý này chính là thứ để đội cho vay lãi dựa vào đó cụ 😄. Và bản thân con nợ cũng có suy nghĩ: có ng đỡ rồi, chơi tiếp để còn gỡ. Ko có đòn đau thì khó nhớ lâu lắm.Còn ng nhà làm đc hay ko e k dám đánh giá 😁

loveflower

Xe đạp
Kệ cmn ko cho tiền nữa thì các cụ đã tư vấn rồi. Em chỉ ý kiến thêm là nợ thẻ tín dụng thì đi tù thế nào được, bank dính phải thằng cờ bạc thì bank chịu mất thôi chứ làm gì được nó.
12-20 năm cụ ạ, xong không biết có được xóa nợ không hay vẫn tính nợ tiếp

Dở người

Xe điện
Cứng rắn được từ lần đầu tiên thì đã thoát.
Cờ bạc mà có người trả nợ đậy thì nó còn chơi. Nó kg chơi bọn sòng nó gọi cho chơi. Có người sẵn sàng trả thì nó ngại gì không chơi.
Xóm nhà em có ông bạn cực rắn. Thằng con bóng bánh nghe đâu nợ hơn 200t báo nhà. Tuyên bố luôn thích đánh chết, chặt chân thì tuỳ, nhà không trả là không trả. Đứa nào đến nhà đòi là ông bà ấy gọi công an. Và thằng con nợ được đúng lần đấy. Giờ thì cặm cụi đi làm tự trả nợ rồi. Nhà không trả thì còn lâu bọn bóng bánh mới cho nợ.
Chỉ có cách đó là cách xử lý duy nhất.
Nghiện cờ bạc mà trả cho nó chỉ có 1 kết quả: cả nhà trắng tay, xuống hố theo nó.
Và nó vẫn chơi tiếp, bất kể cha mẹ vợ con ra đường. Bọn đấy không còn là con người đúng nghĩa nữa rồi. Nó là con ma cờ bạc.

NNS

Xe ngựa
kinh nghiệm thì đơn giản là còn gì bán hết trả nợ đậy cho nó rồi nó đánh tiếp thôi, bao giờ sạch bách thì nó thôi

Trà Lý

Xe tăng
Các cụ nói em thấy hầu hết là sai sai thế nào ấy ạ. Cờ bạc bỏ bình thường, quá dễ.
Em gặp rất nhiều người ngoài đời bỏ cờ bạc rồi
Có một số thằng nó bỏ được 2 ngày, còn phần lớn là nói bỏ tầm 1 ngày rồi.

toyota219

Xe điện
Bạn thân e. Gọi đt ra, đang dạt nhà nên dẫn đi ăn. Muốn ăn j thì gọi. Xong 2 đứa qua quán cafe, khi về mua thêm 1 bao thuốc. Xong.
Mày chơi, tao cũng biết chơi vậy. Đứa nào thua thì tự chung.

• Vodka
Reactions: dpl

VuNgoanMuc

Xe điện
Nếu gia cảnh không khá giả gì, không có công việc kinh doanh ra tấm ra món , thì mẹ cháu B gì đó sẽ khánh kiệt vỡ nợ với thằng con thôi, sau đó thì thằng con cũng sẽ vỡ nợ, hoặc là đi tù, hoặc là đi trốn..
Nên đằng nào kết cục của nó cũng thế, thì người mẹ cần phải giữ lại tài sản tiền nong cho riêng mình, sau này nó đi tù đi trốn hoặc bị XHĐ đập cho tàn phế thì còn có tiền mà lo cho nó và cho cháu nội nếu có cơ hội.

dhela

Xe tăng
Cứng rắn được từ lần đầu tiên thì đã thoát.
Cờ bạc mà có người trả nợ đậy thì nó còn chơi. Nó kg chơi bọn sòng nó gọi cho chơi. Có người sẵn sàng trả thì nó ngại gì không chơi.
Xóm nhà em có ông bạn cực rắn. Thằng con bóng bánh nghe đâu nợ hơn 200t báo nhà. Tuyên bố luôn thích đánh chết, chặt chân thì tuỳ, nhà không trả là không trả. Đứa nào đến nhà đòi là ông bà ấy gọi công an. Và thằng con nợ được đúng lần đấy. Giờ thì cặm cụi đi làm tự trả nợ rồi. Nhà không trả thì còn lâu bọn bóng bánh mới cho nợ.
Chỉ có cách đó là cách xử lý duy nhất.
Nghiện cờ bạc mà trả cho nó chỉ có 1 kết quả: cả nhà trắng tay, xuống hố theo nó.
Và nó vẫn chơi tiếp, bất kể cha mẹ vợ con ra đường. Bọn đấy không còn là con người đúng nghĩa nữa rồi. Nó là con ma cờ bạc.
Trường hợp nhà bác thớt ko có đàn ông bác ạ. Mẹ đơn thân nên cũng khó mà quyết liệt đc như cụ hàng xóm nhà bác. Bọn thâm nó doạ xin cái chân hay cái tay là rúm vào ngay.

Xóm cũ nhà em xưa cũng có thằng cờ bạc như thế. Cả xóm tránh như tránh hủi.
Nói chung là bọn này có kết cục đều giống nhau. Lũ phế nhân của gia đình và xã hội.

loveflower

Xe đạp
Cái gì cũng có thể bỏ, quan trọng là có : Tái nghiện không
;))
B cũng bỏ được 2 năm rồi ạ, từ lúc về nước đầu 2022 đến gần đây. Tưởng đâu mọi thứ đã ổn thỏa thì đùng 1 phát lại như này. Nó vẫn bảo là do kinh doanh bị bắt này kia chứ không phải đánh bạc nhưng em không tin.

My Hao

Xe điện
12-20 năm cụ ạ, xong không biết có được xóa nợ không hay vẫn tính nợ tiếp

View attachment 8736800
Luật sư nói có thể bị xử lý tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản thôi, thực tế chưa ai nợ thẻ tín dụng bị xử lý hình sự tội danh này. Trường hợp dùng giấy tờ giả làm thẻ tín dụng rút tiền thì sẽ bị xử lý tội lừa đảo và tội làm giấy tờ giả.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
B cũng bỏ được 2 năm rồi ạ, từ lúc về nước đầu 2022 đến gần đây. Tưởng đâu mọi thứ đã ổn thỏa thì đùng 1 phát lại như này. Nó vẫn bảo là do kinh doanh bị bắt này kia chứ không phải đánh bạc nhưng em không tin.
Đừng nghe con Ve kể chuyện, đừng nghe nghiện trình bày.
Các cụ OF bẩu thế.
;))

maimaubinhyen

Xe tải
Sống ở đời cũng phải ích kỷ một số lần, không thể vì thương con mà hy sinh mọi thứ cho con, nó sẽ tạo thành thói quen dựa dẫm, có nơi còn bòn thì nó còn rút. Nên mỗi bố mẹ phải tự tạo ra ranh giới cho mình, bảo vệ phần còn lại của gia đình, cũng chính là bảo vệ bản thân mình!