[VHGT] Xin kinh nghiệm khi bị 4b sau dí pha

thaihana

Xe điện
Chả để ý làm gì, khó chịu thì đi sau thôi Cụ ơi.

Muon_biet

Xe cút kít
Thưa các cụ các mợ, không biết cccm có khó chịu không chứ việc dùng pha trong phố dường như đã thành "hiện tượng" của xứ thiên đường này. Mặc dù 4b có cái lẫy thần thánh ở gương hậu nhưng gương 2 tai vẫn khó chịu lắm ợ :(

Hôm rồi em bị 1 phát, khó chịu quá, dí sát mít em, em dừng luôn xe lại. Xe sau không đi được, em thấy họ có vẻ hiểu chuyện và chuyển đèn, thế là em di chuyển tiếp, nhưng chỉ được 1 lúc họ lại pha, em lại dừng và họ lại chuyển đèn. 2 lần như vậy, đến nản :( :( :(

Một số cụ hay bắt lỗi nên em xin mô tả tình huống đường lúc đó: Đường 2 làn ô tô, vắng nhưng điều kiện an toàn vượt thì không đủ, em đi với tốc độ an toàn tối đa có thể (không phải chậm rề rề ra đường đâu ợ, em dí sát mít 1 em 4b đằng trước rùi), với lại em thấy họ bật pha cả đoạn đường chứ không phải nháy pha xin vượt nhé. Hơn nữa, mỗi lần quyết định nhấn phanh dừng là em có quan sát, nếu gây tắc phía sau thì em không dừng đâu ợ vì em chỉ muốn dừng họ lại thôi, không muốn cả đoàn phía sau lên cho em ăn gạch :(

Em có tìm kiếm và cccm nhà ta hay khuyên như sau Đi chậm, cho vượt, dí pha lại, em thấy không hay vì mình chả khác gì họ, đấy là chưa kể còn ảnh hưởng tới những người không liên quan nữa :(

Vậy em xin cccm chút kinh nghiệm xử lý khi bị xe sau dí pha để họ biết là mình đang khó chịu với việc họ quên não ở nhà :(.

Riêng em từ hồi mới biết lái xe, dù là 2b, việc đầu tiên khi bật đèn là thả đèn về cos, không bao giờ để pha, không hiểu sao bây giờ việc bật pha nó giống như trào lưu, một trào lưu bệnh hoạn (như lời một bác lái xe chuyên nghiệp ở bãi xe của em khi hỏi về hiện tượng này)

Em chờ các chỉ giáo của cccm
Cụ lắp cái gương phía sau mít xe là xong.

kaitokids

Xe hơi
Không nên ăn thua cụ ơi, khó chịu quá thì nhường họ lên trước vậy ạ

kamẹoko_113

Xe đạp
Website
myhousehp.com
Đi xe buổi tối ức chế vô cùng các cụ ạ. CHỉ có mỗi cách là phạt thật nặng để răn đe. Nhưng mà tối thì xxx có làm đâu, chỉ dân là chịu trận.

xăng A95

Xe điện
EM đi chậm rồi bật 4 cái đèn led này xem thằng lợn nào bật pha vào em , khoảng cách 4-50m là nhìn thấy cả ông ngồi hàng ghế sau các cụ ạ , nhức mắt phết đấy ạ :))

cocvangdlk

Xe máy
EM đi chậm rồi bật 4 cái đèn led này xem thằng lợn nào bật pha vào em , khoảng cách 4-50m là nhìn thấy cả ông ngồi hàng ghế sau các cụ ạ , nhức mắt phết đấy ạ :))

Cụ chơi độc đấy, mà cái này mấy anh áo vàng có vặn lại không cụ?

xăng A95

Xe điện

SuperLoc

Xe hơi
Sao không thiết kế loại rèm điện tráng gương các cụ nhỉ? thằng nào chiếu pha mình hạ rèm xuống, bao nhiêu anh sáng trả lại nó hết.

NKQA

Xe buýt
Đúng rồi cụ, giờ ra đường nhiều xe cứ bật pha như cụ nói, nhiều khi em nháy đèn nhiều lần cho họ biết để chuyển nhưng họ chẳng chuyển cos hic - nản với những thanh phần này.
Nhiều đứa lái xe nhưng đíu biết pha cos là gì và để làm gì đâu cụ ạ. Chúng cứ lên xe bật đèn thấy sáng là được, càng sáng càng tốt. Em đã gặp thực tế vài mụ như vậy, mình lại phải giải thích mãi mà chả biết nó có thèm nhớ hay không.

Các cụ đi trước toàn đi làn ngoài và đặt cc rùa bò thì bị họ dí là đúng rồi

Cụ chỉ dùng đèn cos thì thật ngụy hiểm khi đi ngoài khu dân cư. Nó sẽ ngụy hiểm cho người và phương tiện khác khi tham gia giao thông bởi đèn cos phát hiện ra chướng ngại vật lúc quá gần cụ ạ
Chuẩn
Nhưng xe bây giờ nó có thêm cái ốp sần chỉnh đèn pha các cụ ạ. Trên M3 của bạn em nó có đấy