[Funland] Xin kinh nghiệm các cụ về trồng răng implant

Pixel3XL

Xe tải
Nếu không có gì đặc biệt thì chỉ mất có 2 lần. Lần 1 cấy chân răng, lần 2 lắp răng. Khoảng cách giữa 2 lần khoảng vài tháng (kéo dài bao lâu cũng được nên không lo dịch bệnh) cho chân răng liên kết chặt vào hàm. Đơn giản, nhẹ nhàng không đau vì bây giờ công nghệ rất hiện đại. Chỉ đau ví thôi, loại bình thường răng phía trong thì tầm 2 chục còn răng cửa làm duyên thì có thể đến 5-7 chục củ tuỳ chất liệu. Em chỉ nhắc cụ kệch mặt bọn răng hàm mặt trung ương chỗ tràng thi nhé. Làm thì lởm ông nào cũng nhấp nháy đẩy bệnh nhân ra phòng khám riêng. Còn trong việc thì toàn vẽ chụp , làm xét nghiệm nhiều lần để mõi tiền bệnh nhân.
bảo RHM TW lởm thì e nghĩ chắc hơi chủ quan, nhưng nhấp nháy chỉ ra ngoài thì đúng. e từ lúc vào khám sau tầm 1-2h thì đt + tin nhắn rung liên tọi, gạ ra phòng khám làm. việc chụp, xét nghiệm thì là quy trình của họ e ko bàn
Em cũng trồng Implant đây ạ. Đi lại kiểm tra liên tọi. Vào một ngày đẹp trời em thấy mồm em có một cục thép nhỏ xíu nó nằm trên lưỡi. Hóa ra là Implant nó không tích hợp được vào xương. Định chạy qua chỗ trồng răng để phản ảnh về tình trạng nhưng đang dịch cũng ngại. Mất bao công sức đi lại
vụ ko tích hợp này khoai nhỉ mợ, mất bao công sức, đau ví nữa

Trieu Man co nuong

[Tịch thu bằng lái]
bảo RHM TW lởm thì e nghĩ chắc hơi chủ quan, nhưng nhấp nháy chỉ ra ngoài thì đúng. e từ lúc vào khám sau tầm 1-2h thì đt + tin nhắn rung liên tọi, gạ ra phòng khám làm. việc chụp, xét nghiệm thì là quy trình của họ e ko bàn

vụ ko tích hợp này khoai nhỉ mợ, mất bao công sức, đau ví nữa
Khó chịu nhất là chạy đi chạy lại và chịu bao đau đớn mà không giải quyết được gì

coolpix8700

Xe ngựa
Em cũng trồng Implant đây ạ. Đi lại kiểm tra liên tọi. Vào một ngày đẹp trời em thấy mồm em có một cục thép nhỏ xíu nó nằm trên lưỡi. Hóa ra là Implant nó không tích hợp được vào xương. Định chạy qua chỗ trồng răng để phản ảnh về tình trạng nhưng đang dịch cũng ngại. Mất bao công sức đi lại
Chả lẽ khi cắm cái chố ấy xong họ không hướng dẫn bác hay sao: "thấy cục thép mầu xanh rơi ra thì giữ lại, mang đến dây,...!".

coolpix8700

Xe ngựa
Có cụ giống e đây rồi, cụ cho e hỏi ghép xương có đau nhiều k. BS cũng chỉ định e phải ghép xương rồi mới cấy implant mà e sợ đau nên để mãi k dám làm, trước e có hai cái răng bị làm diệt tuỷ mà đã sợ toát mồ hôi.
Họ ghép xương luôn lúc cấy cái trụ vào. Em được giải thích là dùng bột xương+thứ gì đó.
Cái thứ 2 do phải ghép xương nên đang phải chờ 5 tháng mới ghép chụp (chụp là cái răng mình nhìn thấy).
Chính cái thứ 2 phải ghép xương nên họ không chỉ khoan, mà còn phải mở rộng chân răng để ghép nên làm lâu hơn. Không thể nói không đau, hay nó không đau cũng đúng, vì không đau nhưng rất buốt. Làm lâu nên thuốc tê giảm tác dụng, họ phải tiêm bổ sung đến 2 lần!

Trieu Man co nuong

[Tịch thu bằng lái]
Chả lẽ khi cắm cái chố ấy xong họ không hướng dẫn bác hay sao: "thấy cục thép mầu xanh rơi ra thì giữ lại, mang đến dây,...!".
Không cụ ạ. Nó dở cái là Implant của em 1 nửa tích hợp, 1 nửa không mới lạ. Nó định trồng cho em. Em mắng cho 1 trận vì khi trồng em cũng nghiên cứu kỹ về sự tích hợp của Implant với xương. Em bẩu có lương tâm không khi thấy như thế này vẫn cố cắm. Hỏng tôi bắt đền. Nó cho em về thêm 3 tháng nữa để tích hợp vào xương. Tính tổng thời lượng từ lúc trồng đến lúc rơi ra là gần 1 năm đới cụ

nguyenvu171

Xe buýt
có cụ nào thử trồng Imblan bên ngoài chưa. em thấy qc trên fa-book cắm trụ của Hàn xẻng có 2,9 tr/trụ

coolpix8700

Xe ngựa
Không cụ ạ. Nó dở cái là Implant của em 1 nửa tích hợp, 1 nửa không mới lạ. Nó định trồng cho em. Em mắng cho 1 trận vì khi trồng em cũng nghiên cứu kỹ về sự tích hợp của Implant với xương. Em bẩu có lương tâm không khi thấy như thế này vẫn cố cắm. Hỏng tôi bắt đền. Nó cho em về thêm 3 tháng nữa để tích hợp vào xương. Tính tổng thời lượng từ lúc trồng đến lúc rơi ra là gần 1 năm đới cụ
Chắc chân răng của mợ bị thủng quá lớn, phải chờ rất lâu mới phục hồi, đáng lẽ họ phải ghép bổ sung xương hàm chỗ đó trước khi cắm. Để tự nhiên thì trụ khó gắn lại được với xương hàm, nên mới rụng ra.
Còn mình chẳng bắt họ vẫn phải bảo hành. Tùy giá mà thời giàn bảo hành từ 2 đến hơn 3 chục năm!

Pixel3XL

Xe tải
Khó chịu nhất là chạy đi chạy lại và chịu bao đau đớn mà không giải quyết được gì
vụ tích hợp cụ thể nó biểu hiện như nào mà nửa có nửa ko thế mợ, lúc đi khám e thấy có ng bị tiêu xương, bảo đi lại mấy lần mà ngại thật

Pixel3XL

Xe tải
Họ ghép xương luôn lúc cấy cái trụ vào. Em được giải thích là dùng bột xương+thứ gì đó.
Cái thứ 2 do phải ghép xương nên đang phải chờ 5 tháng mới ghép chụp (chụp là cái răng mình nhìn thấy).
Chính cái thứ 2 phải ghép xương nên họ không chỉ khoan, mà còn phải mở rộng chân răng để ghép nên làm lâu hơn. Không thể nói không đau, hay nó không đau cũng đúng, vì không đau nhưng rất buốt. Làm lâu nên thuốc tê giảm tác dụng, họ phải tiêm bổ sung đến 2 lần!
nghe lão nói cũng khoai phết ấy nhỉ :D

Trieu Man co nuong

[Tịch thu bằng lái]
vụ tích hợp cụ thể nó biểu hiện như nào mà nửa có nửa ko thế mợ, lúc đi khám e thấy có ng bị tiêu xương, bảo đi lại mấy lần mà ngại thật
Chân implant nó dạng xoắn vít. Trong trường hợp xương tích hợp được vào chân thì toàn bộ xương và mô sẽ phủ lên xoắn vít và tạo thành 1 thể thống nhất. Nhưng nếu không tích hợp thì khi X. Quang lên vẫn thấy rãnh chân và mô, xương không bám được vào nhau mà rời ra cụ ạ.

Ndchung

Xe buýt
Được thế thì còn gì bằng. Cụ cho hỏi HN đâu làm tốt và giá khoảng nhiêu ah?
Đầu Yên Lãng giáp Đường Láng có nha khoa E nhớ không chính xác là Tâm Anh. Thiết bị ở đó Hiện đại - Có phòng chụp 3D- Mô tả thiết kế cắm Implant... E đã khám ở đó.Giá cũng hợp lý khoảng 10 tr/ 1C... Đình sau đợt dịch này đi cắm..Một số vị trí răng thuận lợi có thể cắm thẳng - Không Rạch lợi. E chưa làm nhưng tin tưởng vì Thiết bị hiện đại : Chụp 3 D Nổi rõ cả Xương hàm- Sọ luôn. Sau đó chuyển qua Máy tính Mô phỏng cắm Implant. Cụ tra mạng đặt lịch khám Miễn phí luôn.. Bs để tóc đuôi ngựa..

coolpix8700

Xe ngựa
nghe lão nói cũng khoai phết ấy nhỉ :D
Khoai nhất là không phải ai họ cũng dám làm đâu.
Cái răng đầu tiên em phải mất 3 tháng chạy đi chạy lại họ mới bắt đầu khoan để gắn trụ. Chỉ vì huyết áp tăng khi bị đo. Em bị đuổi về để đến bệnh viện điều trị huyết áp. Nhưng khi đến bệnh viện, nghe ông bác sỹ giải thích, rồi cho 1 vỉ thuốc, em mua 1 cái máy đo về tự đo và thấy huyết áp chẳng làm sao nên thuốc em cũng không uống. Phải mang cái tờ giấy theo dõi huyết áp hàng ngày sau 2 tháng họ mới làm cho. Cái thứ 2 đo cũng lại bị cao, nhưng cho ngồi nghỉ 1 lúc thấy hơi xuống họ cũng làm!

herotran8

Xe tăng
Hic em mất 02 răng hàm (vẫn còn chân răng), 3 năm nay vẫn để vậy vì ... không có tiền để trồng răng😭😭😭😭

lehungacc

Xe buýt
Implant giờ nhiều loại và giá cả cũng tùy thuộc vào túi tiền nữa cụ à (từ hơn 10tr đến 40tr cũng có)
Em đã làm Implant rồi, 1 chiếc răng hàm số 6 mất toi 30 củ (may đúng đợt khuyến mại Quốc khánh nên tặng thêm 1 chiếc răng chứ ko lại mất toi vài củ nữa để làm răng phục hồi, 30 củ kia chỉ là trụ Implant thôi cụ nhé)
Cụ vừa gãy thì không làm ngay được mà phải chờ khoảng đôi ba tuần cho xương nó ổn định, sau đó sẽ qua nha khoa thăm khám chụp, rồi họ tư vấn mới làm
Ban đầu sẽ khoan vào hàm đúng chỗ răng cũ để cấy trụ Implant, tùy cơ địa và loại trụ mà cụ chọn nó sẽ có thời gian bám xương từ 3-6 tháng (càng đắt thì càng nhanh :) )
sau đó sẽ phục hồi bằng cách gắn 1 cái răng giả trên cái trụ đấy (răng giả thì giá vô cùng lắm từ hơn 1 củ cho đến chục củ)
Bác nên chọn phòng nha khoa lớn 1 chút có đủ thiết bị chụp 3D chứ đi chụp 1 nơi làm 1 nơi lích kích đi lại lắm vì phải thăm khám chụp nhiều lần đấy. E làm ở khu mỹ đình có 1 phòng nha khoa khá lớn đầy đủ hết nên chả phải đi đâu
p/s: À ngoài implant thì còn 1 giải pháp là làm cầu răng, giải pháp này nhanh và mất ít tiền nhưng em khuyên tuổi cụ còn trẻ không nên làm vì độ bền không cao chưa kể còn phải mài 2 răng bên cạnh đi, mà cụ rụng 2 răng cạnh nhau làm cầu cũng sẽ khó hơn khi chỉ rụng 1 răng

tasx

Xe tăng
Rảnh rỗi sinh nông nổi, ở nhà phòng chống dịch em với f1 đá bóng trong sân. Không may em đập mặt vào góc tường, chính xác hơn là cà răng vào góc cột. Tưởng nhẹ nhàng ai ngờ 2 cái răng cửa nó rụng mất. Mồm thì không đau mà đau ruột quá các cụ ah. Nhìn cái bản mặt kinh ngạc của em khi cầm răng mà mẹ con nó cười đến tím tái mặt mày.
Giờ em vào đây nhờ có cụ nào từng làm implant hoặc là nhà sĩ tư vấn giúp em xem làm thế nào? Làm ở đâu và với tình hình giãn cách thế này thì khi nào làm được? Em ở Hà Nội ah. Các cụ giúp em sớm chứ cứ đến bữa em ngồi đần mặt ra với thịt gà, thịt bò còn mẹ con nó lại ôm bụng cười, điên lắm ah.
Hi hi, có cái ảnh thực tế thì dễ tư vấn hơn Cụ ơi :))

Mr. QA

Xe đạp
Làm răng implant phải tới lui nha sĩ nhiều lần và thời gian kéo dài do phải chờ trụ implant kết nối với xương hàm. Có khi phải chờ vài tháng.
Thời gian dịch bệnh như thế này hoàn toàn không thuận lợi cho việc làm răng implant.
em bị hỏng nên cái răng làm Implant của e làm hết đúng 1 năm. Nếu cho chọn lại e sẽ k chọn phương pháp này. cảm giác khoan vào xương hàm nó thốn thôi rồi :-s:-s

coolpix8700

Xe ngựa
Nhiều nơi còn quảng cáo implant trong 1 lần đến,...!

BacQuePhuong

Xe tải
Có giá này hả cụ? Cụ nào xác nhận giúp em cái giá chứ nghe mấy chục củ thì móm quá
em e là ko có, đểu nhất cũng hơn 10 củ,loại công nghệ mới nhất mặt trụ phủ sứ sinh học kích thích tế bào xương bám bắt thì hơn 30 củ và thời gian chờ cũng nhanh hơn