[Funland] Xin kinh nghiệm các cụ về trồng răng implant

hieu12345678912

[Tịch thu bằng lái]
ông cụ nhà em bảo hiểm ở trạm y tế phường, lên bv răng hàm mặt hcm thì trái tuyến mà dịp này các bệnh viện cũng bất cập dịch bệnh covid19 nên em đang tính đưa ông cụ ra chỗ nha khoa dr. Care ở ngay nhà cho tiện. thấy cũng hiện đại mà có phòng vô trùng nên cũng yê tâm, chỉ k biết là ông cụ nhà e cao tuổi như vậy thì trồng răng implant liệu có ả hưởng gì đến sk sau này k? cccm tư vấn cụ thể cho e với ạ
Kể cả ông nha khoa dr. Care này có phòng vô trùng, thiết bị hiện đại với bác sĩ giỏi thật nhưng ko ai có thể dám khẳng định là sẽ k nhiễm con coronavirus này đâu. Mấy nguyên thủ quốc gia còn đang xét nghiệm rồi kìa

duonglam89

Xe hơi
Vậy e nghe các cụ, để em hỏi ông cụ nhà em xem chịu đau đc k thì đợi dịch tạm lắng xuống vậy.
Đa tạ cccm!

henryfrance

Xe hơi
Share cccm kinh nghiệm của em. Nếu nhổ răng xong mà có ý định trồng implant thì nên trồng implant ngay thì rút ngắn thời gian điều trị, tiết kiệm thời gian trồng răng implant ngay sau nhổ răng sẽ không cần mổ nướu, ko cần can thiệp xương hàm, nên ít gây cảm giác đau hơn.
Đợt trc em míu biết, nhổ răng hàm xong về đủng đỉnh 8 tháng cho liền hẳn rồi mới đi implant, sau biết thấy m ngu quá!
Sau 8 tháng mới đi trồng implant thì có ảnh hưởng nhiều Ko bác? Bác trồng implant ở đâu giới thiệu em với?

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sau 8 tháng mới đi trồng implant thì có ảnh hưởng nhiều Ko bác? Bác trồng implant ở đâu giới thiệu em với?
Sau đợt cách ly dịch Covid cụ đến viện cháu khám tư vấn cụ thể cho nhé! ĐC: Khoa RHM BV đa khoa Châm cứu TW 49 Thái Thịnh HN

komouse

Xe hơi
Đánh dấu

Chỉnh sửa cuối:

hoavps

Xe hơi
vẫn còn chân răng thì nhổ làm gì cụ, họ xử lý tủy rồi bọc răng là ok và rẻ hơn nhổ rồi trồng lại nhiều

leo86vn

Xe tăng
Sau đợt cách ly dịch Covid cụ đến viện cháu khám tư vấn cụ thể cho nhé! ĐC: Khoa RHM BV đa khoa Châm cứu TW 49 Thái Thịnh HN
Em có nhu cầu làm implant ngay và luôn vì răng cũ nó rơi rồi :((
Cụ cho em giá các loại với ạ, covid cô viếc rách hết cả túi rồi :(((

ambitious442

Xe tải
Cuối cùng cụ làm ở đâu, loại gì, giá cả ntn cho em xin tý kinh nghiệm ạ.

AcMilan90

Xe tăng
Cụ đã làm ở đâu và chi phí thế nào

walletaaa

Xe tải
Rảnh rỗi sinh nông nổi, ở nhà phòng chống dịch em với f1 đá bóng trong sân. Không may em đập mặt vào góc tường, chính xác hơn là cà răng vào góc cột. Tưởng nhẹ nhàng ai ngờ 2 cái răng cửa nó rụng mất. Mồm thì không đau mà đau ruột quá các cụ ah. Nhìn cái bản mặt kinh ngạc của em khi cầm răng mà mẹ con nó cười đến tím tái mặt mày.
Giờ em vào đây nhờ có cụ nào từng làm implant hoặc là nhà sĩ tư vấn giúp em xem làm thế nào? Làm ở đâu và với tình hình giãn cách thế này thì khi nào làm được? Em ở Hà Nội ah. Các cụ giúp em sớm chứ cứ đến bữa em ngồi đần mặt ra với thịt gà, thịt bò còn mẹ con nó lại ôm bụng cười, điên lắm ah.

dacohoailang

[Tịch thu bằng lái]
Làm răng implant phải tới lui nha sĩ nhiều lần và thời gian kéo dài do phải chờ trụ implant kết nối với xương hàm. Có khi phải chờ vài tháng.
Thời gian dịch bệnh như thế này hoàn toàn không thuận lợi cho việc làm răng implant.

walletaaa

Xe tải
Làm răng implant phải tới lui nha sĩ nhiều lần và thời gian kéo dài do phải chờ trụ implant kết nối với xương hàm. Có khi phải chờ vài tháng.
Thời gian dịch bệnh như thế này hoàn toàn không thuận lợi cho việc làm răng implant.
Mất vài tháng thì ăn nhai thế nào cụ nhỉ? Hết dịch em còn phải đi đối tác nữa ko lẽ cứ đeo khẩu trang nhậu ah? Có cách nào nhanh và tốt hơn không cụ???

muoibaconcho

Xe điện
Chuyện đá bóng của cụ làm em nhớ hồi bé đá bóng với thằng bạn. Thế quái nào mà nó dẫm phải bãi nước đái chó, trượt chân, ngã phát gãy tay luôn.
Còn về implant thì lần em làm thì từ khi cắm cái trụ cho đến khi gắn răng cũng phải đến 6 tháng.

Rảnh rỗi sinh nông nổi, ở nhà phòng chống dịch em với f1 đá bóng trong sân. Không may em đập mặt vào góc tường, chính xác hơn là cà răng vào góc cột. Tưởng nhẹ nhàng ai ngờ 2 cái răng cửa nó rụng mất. Mồm thì không đau mà đau ruột quá các cụ ah. Nhìn cái bản mặt kinh ngạc của em khi cầm răng mà mẹ con nó cười đến tím tái mặt mày.
Giờ em vào đây nhờ có cụ nào từng làm implant hoặc là nhà sĩ tư vấn giúp em xem làm thế nào? Làm ở đâu và với tình hình giãn cách thế này thì khi nào làm được? Em ở Hà Nội ah. Các cụ giúp em sớm chứ cứ đến bữa em ngồi đần mặt ra với thịt gà, thịt bò còn mẹ con nó lại ôm bụng cười, điên lắm ah.
Đập nhẹ mà rụng ,, kết hợp ko đau , thì có khả năng răng cụ có bệnh từ trước ( viêm quanh răng , lung lay ) cụ phải đi khám cụ thể thì bác sỹ mới trả lơi chính xác đc 😀😀chúc cụ sớm mọc răng lại 😀😀

dacohoailang

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi cắm trụ implant vào hàm, nha sĩ có thể lắp răng giả bằng cầu nối liên kết tạm với các răng bên cạnh để cụ nhai và giữ thẩm mỹ , trong khi chờ trụ implant kết nối với xương hàm ( vài tháng).

Chỉnh sửa cuối:

TrongDuc_HP

Xe tải
Chưa tính thời gian làm từng cái một ( mỗi cái khoảng 4-5 tháng ) thì cũng hơi tốn tiền . Khoảng 4chucj củ / 1cai

walletaaa

Xe tải
Đập nhẹ mà rụng ,, kết hợp ko đau , thì có khả năng răng cụ có bệnh từ trước ( viêm quanh răng , lung lay ) cụ phải đi khám cụ thể thì bác sỹ mới trả lơi chính xác đc 😀😀chúc cụ sớm mọc răng lại 😀😀
Có đau nhưng đau ko bằng đau lòng cụ ah. Hay em đợi mọc răng mới cụ nhỉ chứ nghe nói 40-50 chai thì móm

Cavoi01

Xe tải
Cụ qua viện răng hàm mặt TW mà làm . Đảm bảo rẻ và chất lượng hơn các phòng nhà khoa ngoài

walletaaa

Xe tải
Sau khi cắm trụ implant vào hàm, nha sĩ có thể lắp răng giả bằng cầu nối liên kết tạm với các răng bên cạnh để cụ nhai và giữ thẩm mỹ , trong khi chờ trụ implant kết nối với xương hàm ( vài tháng).
Được thế thì còn gì bằng. Cụ cho hỏi HN đâu làm tốt và giá khoảng nhiêu ah?