[Funland] Xin kinh nghiệm các cụ về trồng răng implant

Bino3

Xe tải
Em đang muốn nhổ miẹ mấy cái răng cửa bị hô đi để cắm Im-pờ-len cho nó trật tự thẳng hàng lối, có nên ko các cụ?

xecub49

Xe điện
Em đang muốn nhổ miẹ mấy cái răng cửa bị hô đi để cắm Im-pờ-len cho nó trật tự thẳng hàng lối, có nên ko các cụ?
Cụ cứ tính 1k trump 1 chiếc. Sơ sơ cũng mất chiếc SH nhập cho hàng tiền đạo đấy

lehungacc

Xe buýt
nếu tủy còn tốt thì chỉ bọc lại là ngon, nếu tủy đã hỏng thì diệt tủy rồi cũng bọc lại là ngon, còn nếu mất luôn răng hoặc diệt tủy từ xưa không tốt thì phải nhổ cái răng đấy ra, gắn chân răng từ 4-6 tháng (tùy cơ địa) để xương nó đầy sau đó gắn mặt răng giả vào là được
Implant là phương pháp tiên tiến và hiện đại, răng giả được cắm sẽ đạt đến độ thật tới 9/10 tuy nhiên giá khá chát (hơn 1k $ cho 1 cái)

Gcar

Xe container
làm thì ổn, nhưng mà răng chưa bị hư thì đừng có nhổ đi trồng răng giả. Nó mất cảm giác nóng lạnh và hình như là ăn bớt ngon.

juve99

Xe cút kít
Cụ nhổ làm gì, mài để lại = đầu que diêm, giữ nguyên chân rồi chụp sứ vào là có thể nắn theo ý dc. Chụp vào khít như thật và sạch sẽ. Cụ thích sành thì chơi hẳn sứ màu đỏ hay hồng cho đúng chất chơi. Làm nhanh và đơn giản mất ít tiền hơn nh là nhổ hết đi trồng mới. Với đk là chân răng còn tốt.

mat mo chan cham

Xe tải
E đang cắm 3 cái răng hàm do sâu để lâu mất răng. Đau nhất là lúc nhổ chân răng cũ. Sau khi liền thì cắm Implant, hiện tại mới chỉ cắm chân, chưa đến giai đoạn làm phía trên. Em làm ở Nha khoa Như Ngọc phố Trần Quang Diệu, do có bạn E làm trc giới thiệu nên làm theo. Giá ko rẻ mỗi cái hết 800$ của hàn, chưa kể E do lợi yếu ko bám gì đó mất thêm 200$ ( ko phải ai cũng mất tiền cái này). Cảm nhận của E đến nơi này lễ tân lễ phép thân thiện, bác sĩ tư vấn nhiệt tình, làm nhẹ nhàng cẩn thận. Nhưng thấy như bị mất cắp tiền ấy ạ(cái vụ thêm 200$ một răng của E). Nói chung theo E nếu chỉ vì lý do thẩm mỹ ko nên làm răng, tốn tiền, tốn thời gian. E vì lý do sức khỏe, bộ nhá của E hỏng hết nên mới phải làm thôi ạ.
P/s: Ko biết có phải E thuộc loại nhạy cảm thời tiết ko mà cứ trời trở lạnh là E thấy 3 cái răng đó ê ê, y như cái tay E bị rạn xương lâu rồi cũng bị thế khi thay đổi thời tiết. Nên bác nào giống E cũng nên cân nhắc trc khi làm

Grandtouring

Xe điện
Các cụ ăn uống cẩn thận, chú ý vệ sinh răng miệng (ăn xong là đánh răng), đừng để bị viêm lợi...
Em cuối U50 rồi, ơn zời, chưa phải nhổ cái răng nào.

Vova

Xe container
Em nghĩ cẩn thận và nếu có thời gian thì cụ chủ cứ vào viện RHM TW chỗ Tràng Thi khám và xin tư vấn về cắm implant. Sau đó thì quyết. Còn nếu định qua các phòng khám bên ngoài thì nên có cross check. Giờ phòng khám tạp nham nhiều, bác sĩ tốt nhiều nhưng bác sĩ rởm cũng vô số.

Grandtouring

Xe điện
Mách các cụ bài thuốc dân gian em đang dùng.
Năm trước em bị lung lay 2 cái răng hàm dưới ở hai bên má, vừa đau vừa lung lay, sưng hết cả má, chẳng nhai được. Gấu thì bảo đi nhổ và thay răng giả. Em nghĩ chán quá, mới U50 mà đã rụng răng :-D
Đến cơ quan kể, may có cậu em bảo, để em về lấy cho bác lọ rươự ngâm rễ cau của bố em (ông cụ chuyên ngâm để bán cho ai bị viêm lợi), anh ngậm thử xem sao.
Rồi cậu ấy mang cho một chai lavi nhỏ, dặn em mỗi tối trước khi đi ngủ thì ngậm một ngụm nhỏ, 15-20 phút thì nhổ đi.
Em làm theo, chưa hết chai đó, thấy hết đau răng, răng chắc lại luôn, không còn lung lay nữa. Giờ em nhai bình thường (chú ý không nhai thức ăn cứng).
Cậu ấy bảo, răng đau và lung lay chủ yếu là do viêm lợi (nha chu), rượu ngâm rễ cau nó diệt khuẩn chân răng tốt.
Đây là chai thứ hai em đang dùng dở.

mơ màng

[Tịch thu bằng lái]
Cái này rủi ro cao không hả các cụ?

Bino3

Xe tải
Cụ nhổ làm gì, mài để lại = đầu que diêm, giữ nguyên chân rồi chụp sứ vào là có thể nắn theo ý dc. Chụp vào khít như thật và sạch sẽ. Cụ thích sành thì chơi hẳn sứ màu đỏ hay hồng cho đúng chất chơi. Làm nhanh và đơn giản mất ít tiền hơn nh là nhổ hết đi trồng mới. Với đk là chân răng còn tốt.
Thế ạ cụ, đc cái chân răng em còn tốt, nên làm như phương án của cụ em thấy ổn hơn đấy ạ, em chả sành sứ gì đâu, chỉ là muốn hàng lối nó trật tự lại thôi ạ, tks cụ nhé

juve99

Xe cút kít
Thế ạ cụ, đc cái chân răng em còn tốt, nên làm như phương án của cụ em thấy ổn hơn đấy ạ, em chả sành sứ gì đâu, chỉ là muốn hàng lối nó trật tự lại thôi ạ, tks cụ nhé
E bọc 1 cái nên biết chút. Họ đưa máy cắt gạch thợ xây hay dùng mài gạch men vào miệng, mài răng cũ đến gần hết, ko đau nhưng khét lẹt, sau đó lấy miếng cao su mềm để cụ cắn lấy mẫu răng, họ gia công theo phom răng cũ và hẹn ngày quay lại chụp. Trước khi chốt họ đưa cụ chọn loại răng và giá thành, tg bảo hành... chụp xong họ mài dũa chỉnh sửa cho phù hợp theo ý cụ thích. Cụ lưu ý chọn màu răng cho hợp vs tổng thể, trắng quá nhìn giả tạo, hơi ngà chút cho thật

Bino3

Xe tải
E bọc 1 cái nên biết chút. Họ đưa máy cắt gạch thợ xây hay dùng mài gạch men vào miệng, mài răng cũ đến gần hết, ko đau nhưng khét lẹt, sau đó lấy miếng cao su mềm để cụ cắn lấy mẫu răng, họ gia công theo phom răng cũ và hẹn ngày quay lại chụp. Trước khi chốt họ đưa cụ chọn loại răng và giá thành, tg bảo hành... chụp xong họ mài dũa chỉnh sửa cho phù hợp theo ý cụ thích. Cụ lưu ý chọn màu răng cho hợp vs tổng thể, trắng quá nhìn giả tạo, hơi ngà chút cho thật
Nhưng mài thế này ảnh hưởng hết men răng cụ nhỉ? Răng em là răng tê-ta-xi-lin ngày xưa nên men răng đen ạ, nếu thế có khi phải chơi cả hàm cho đồng màu mất :))

juve99

Xe cút kít
Nhưng mài thế này ảnh hưởng hết men răng cụ nhỉ? Răng em là răng tê-ta-xi-lin ngày xưa nên men răng đen ạ, nếu thế có khi phải chơi cả hàm cho đồng màu mất :))
Ảnh hưởng gì đâu, cái nào làm độc lập cái đó. Nói thẳng ra răng sứ nó còn tốt hơn cả răng thật vì k có liên quan men miếc gì cả, răng thật mất men thì thấy buốt r. Cụ tưởng tượng thế này, cái răng gốc của cụ khi mài nó còn lại như cái bu lông nhỏ, dc chụp liên kết lại bằng cái ê ku có mũ chụp đè lên, liên kết bằng keo. K thích có thể gỡ ra làm lại

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Mách các cụ bài thuốc dân gian em đang dùng.
Năm trước em bị lung lay 2 cái răng hàm dưới ở hai bên má, vừa đau vừa lung lay, sưng hết cả má, chẳng nhai được. Gấu thì bảo đi nhổ và thay răng giả. Em nghĩ chán quá, mới U50 mà đã rụng răng :-D
Đến cơ quan kể, may có cậu em bảo, để em về lấy cho bác lọ rươự ngâm rễ cau của bố em (ông cụ chuyên ngâm để bán cho ai bị viêm lợi), anh ngậm thử xem sao.
Rồi cậu ấy mang cho một chai lavi nhỏ, dặn em mỗi tối trước khi đi ngủ thì ngậm một ngụm nhỏ, 15-20 phút thì nhổ đi.
Em làm theo, chưa hết chai đó, thấy hết đau răng, răng chắc lại luôn, không còn lung lay nữa. Giờ em nhai bình thường (chú ý không nhai thức ăn cứng).
Cậu ấy bảo, răng đau và lung lay chủ yếu là do viêm lợi (nha chu), rượu ngâm rễ cau nó diệt khuẩn chân răng tốt.
Đây là chai thứ hai em đang dùng dở.

Rượu ngâm hạt cau chứ cụ. Viêm lợi đau răng ngậm rất tốt ạ. Em cũng có 1 chai đây.

Sheldon

Xe buýt
Giá rổ ở VN thế nào hả các cụ? Bên Mỹ báo giá cho người nhà em hơn $5K, chạy mất dép cmnl

fadco

Xe container
Các cụ cho em hỏi ngu chút là trồng implant có bị đau ko ạ, em sợ đau lắm nên mất 1 răng hàm cả 20 năm nay chưa dám đi trồng:(

muoibaconcho

Xe điện
Cảm giác khi ăn, nhai không khác gì răng thật. Nói chung là ngon, mỗi tội lâu và đắt. Giá rổ ở VN từ 18 củ giở lên.